เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 09:13:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถาม การเตรียมตัวในการสร้างบ้านค่ะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม การเตรียมตัวในการสร้างบ้านค่ะ  (อ่าน 2113 ครั้ง)
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 08:24:17 »

ออภัยนะคะ พอดีกระทู้ดิฉันปรึกษาเริื่องสร้างบ้านนะคะ ถ้าอยากโฆษณาน่าจะเปิดอีกกระทู้นะคะ เป็นมารยาททางสังคมนะคะ และหรือควรจะบอกกล่าวกันก่อนนะคะ มีตั้งหลายหัวข้อที่คุณเปิดโฆษณาเองได้นะคะ ขอบคุณค่ะ   ขยิบตา ขยิบตา ฮืม ฮืม แลบลิ้น
เห็นด้วยอย่างยิ่ง น่าจะรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
กล้วยไม้ไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 15:16:42 »

ออภัยนะคะ พอดีกระทู้ดิฉันปรึกษาเริื่องสร้างบ้านนะคะ ถ้าอยากโฆษณาน่าจะเปิดอีกกระทู้นะคะ เป็นมารยาททางสังคมนะคะ และหรือควรจะบอกกล่าวกันก่อนนะคะ มีตั้งหลายหัวข้อที่คุณเปิดโฆษณาเองได้นะคะ ขอบคุณค่ะ   ขยิบตา ขยิบตา ฮืม ฮืม แลบลิ้น
เห็นด้วยอย่างยิ่ง น่าจะรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
[/quo

ขอบคุณค่ะ ที่แสดงความเห็นตรงกันค่ะ แต่ก็เห้นมีท่านหนึ่งตั้งกระทู้ให้บอกเขาไปแล้วค่ะ น่าจะทำให้เขาคิดได้บ้างนะคะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 16:10:10 »

ตามที่ได้อ่านมา สามหน้าแล้ว คุณ จขก ก๊อปข้อแนะนำต่างๆ มาพิมพ์เป็นเล่มได้ แล้วเอาไว้ให้ผู้รับเหมาอ่านก่อนตกลงสันญา ถ้าคนไหนร้องโอมายก๊อด อย่าไปจ้างนะครับ ถ้าคนไหนอมยิ้มละก้อจ้างได้เลย
บางครั้งต้องขอไปดูที่ไซด์งานที่ทำอยู่(ผลงาน) ดูหน้าคนงานที่ทำงานว่าโง้วเฮง จะดีไหมนะครับ ถ้าเป็น ต่างดาว เยอะ ระวังเจอนอกจากถูกแล้ว ออกมาบิดเบี้ยวเพราะเขาไม่มีอุปกรณ์ช่างที่มาตราฐานใช้ตาวัด อย่าให้คนงานพักในบ้านที่กำลังก่อสร้างเด็ดขาด เพราะหลังจากท่านย้ายเข้าไปอยู่จะเจอกองทัพมดครับ เพราะเขาจะกินแล้วทิ้งเศษอาหารไว้เกลื่อน เป็นเดือนๆ มดจะมาขออยู่ก่อนท่าน
แบบบ้าน ท่านดูตัวอย่างได้ในกูเกิ้ล ชอบแล้วเซฟเก็บไว้ก่อน รอพิจารณาเผื่อเจออีกอันที่ชอบ แล้วค่อยหาว่าจะให้ใครเขียน แนะนำ เอารายละเอียดจากกูเกิ้ลให้ได้มากที่สุด พิมพ์ออกมา แล้วไปปรึกษาให้โยธาเขตที่ท่านอยู่ ว่าเขียนเพื่อจะสร้างพร้อมเซ็นต์เท่าไหร่ จะสะดวกกว่า
กล้วยไม้ไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 20:50:52 »

ตามที่ได้อ่านมา สามหน้าแล้ว คุณ จขก ก๊อปข้อแนะนำต่างๆ มาพิมพ์เป็นเล่มได้ แล้วเอาไว้ให้ผู้รับเหมาอ่านก่อนตกลงสันญา ถ้าคนไหนร้องโอมายก๊อด อย่าไปจ้างนะครับ ถ้าคนไหนอมยิ้มละก้อจ้างได้เลย
บางครั้งต้องขอไปดูที่ไซด์งานที่ทำอยู่(ผลงาน) ดูหน้าคนงานที่ทำงานว่าโง้วเฮง จะดีไหมนะครับ ถ้าเป็น ต่างดาว เยอะ ระวังเจอนอกจากถูกแล้ว ออกมาบิดเบี้ยวเพราะเขาไม่มีอุปกรณ์ช่างที่มาตราฐานใช้ตาวัด อย่าให้คนงานพักในบ้านที่กำลังก่อสร้างเด็ดขาด เพราะหลังจากท่านย้ายเข้าไปอยู่จะเจอกองทัพมดครับ เพราะเขาจะกินแล้วทิ้งเศษอาหารไว้เกลื่อน เป็นเดือนๆ มดจะมาขออยู่ก่อนท่าน
แบบบ้าน ท่านดูตัวอย่างได้ในกูเกิ้ล ชอบแล้วเซฟเก็บไว้ก่อน รอพิจารณาเผื่อเจออีกอันที่ชอบ แล้วค่อยหาว่าจะให้ใครเขียน แนะนำ เอารายละเอียดจากกูเกิ้ลให้ได้มากที่สุด พิมพ์ออกมา แล้วไปปรึกษาให้โยธาเขตที่ท่านอยู่ ว่าเขียนเพื่อจะสร้างพร้อมเซ็นต์เท่าไหร่ จะสะดวกกว่า

ขอบคุณมากเลยค่ะ เยี่ยมมากกับแนวคิดทำเป็นเล่ม น่าสนใจและจะเริ่มทำไว้เลยค่ะ เรื่องกองทัพหมดอ่านแล้วยิ้มเลย ความเป็นไปได้สูงมาก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ชอบคุณอีกครั้งค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

R15
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 00:02:56 »

บอกต่อผู้รับเหมาคับ อย่าเอเปรียบเจ้าของบ้านเลย เห็นใจคนิยากมีบ้านเป็นของตัวเอง ที่สร้างจากน้ำพักน้ำาแรง ใช้วัสดุที่มีคุณภาพหน่อย ที่สำคัญ อย่าทิ้งงานให้เจ้าของบ้านเจ็บใจ เลยทำให้มองผู้รับเหมารายอื่นๆไม่ดีไปด้วย ผมเองก็รับเหมาประปาอยู่ ส่วนมากเจอแต่งานแก้ เห็นแล้วสงสารเจ้าของบ้าน ใจเขาใจเรา ท่านที่ทำเสีย ผู้รับเหมารายย่อยฝีมือดีอย่างผมก็พลอยลำบากไปด้วย ฝากงานด้วยนะคับ ผมรับวางระบบสุขาภิบาล เดินท่อน้ำร้อน น้ำเย็น ติดตั้งสุขภัณฑ์ เครื่องกรองน้ำ หม้อต้ม รับแก้ปัญหาเกี่ยวกับน้ำ ยินดีให้คำปรึกษาฟรี 0805036470 ช่างทัน ไอดีไลน์ Tanbt 120

Tanbt15
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 05:39:17 »

บอกต่อผู้รับเหมาคับ อย่าเอเปรียบเจ้าของบ้านเลย เห็นใจคนิยากมีบ้านเป็นของตัวเอง ที่สร้างจากน้ำพักน้ำาแรง ใช้วัสดุที่มีคุณภาพหน่อย ที่สำคัญ อย่าทิ้งงานให้เจ้าของบ้านเจ็บใจ เลยทำให้มองผู้รับเหมารายอื่นๆไม่ดีไปด้วย ผมเองก็รับเหมาประปาอยู่ ส่วนมากเจอแต่งานแก้ เห็นแล้วสงสารเจ้าของบ้าน ใจเขาใจเรา ท่านที่ทำเสีย ผู้รับเหมารายย่อยฝีมือดีอย่างผมก็พลอยลำบากไปด้วย ฝากงานด้วยนะคับ ผมรับวางระบบสุขาภิบาล เดินท่อน้ำร้อน น้ำเย็น ติดตั้งสุขภัณฑ์ เครื่องกรองน้ำ หม้อต้ม รับแก้ปัญหาเกี่ยวกับน้ำ ยินดีให้คำปรึกษาฟรี 0805036470 ช่างทัน ไอดีไลน์ Tanbt 120
..ท่านนี้ ก็น่าจะมาแชร์ประสบการณ์แย่ๆจากที่ได้เจอจากการทิ้งงานของคนอื่น และ ให้ข้อแนะนำทริก
เทคนิค อะไรก็ได้ที่คนกำลังคิดจะมีบ้าน จะได้จดจำเก็บบันทึกไว้ เผลอๆ หาจ้างใครไม่ได้ ก็จะได้มา
่จ้างเหมาท่าน..จะได้พิสูจน์ข้อเขียนข้างบนไปด้วย...แค่คำแนะนำนะครับ..ไม่ทำไม่ว่า..

กล้วยไม้ไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 16:20:17 »

ขอบคุณมากค่ะ ที่ได้แสดงความคิดเห็นค่ะ บันทึกเป็นข้อมูลแล้วค่ะ

กล้วยไม้ไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 16:22:22 »

..ท่านนี้ ก็น่าจะมาแชร์ประสบการณ์แย่ๆจากที่ได้เจอจากการทิ้งงานของคนอื่น และ ให้ข้อแนะนำทริก
เทคนิค อะไรก็ได้ที่คนกำลังคิดจะมีบ้าน จะได้จดจำเก็บบันทึกไว้ เผลอๆ หาจ้างใครไม่ได้ ก็จะได้มา
่จ้างเหมาท่าน..จะได้พิสูจน์ข้อเขียนข้างบนไปด้วย...แค่คำแนะนำนะครับ..ไม่ทำไม่ว่า..

ขอบคุณอีกหนึ่งความเห็นค่ะ  น่าสนใจในการแสดงความเห็นอยากนำเรียนแชร์ประสบการณ์ทีแย่ๆจริงๆค่ะ

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์