เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:40:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เหตุเกิดที่ ซูกิชิ เซนทรัล เชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เหตุเกิดที่ ซูกิชิ เซนทรัล เชียงราย  (อ่าน 5387 ครั้ง)
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 11:19:44 »

...ซูกิชิ เซนทรัล เชียงราย สุดยอดดดด
...แฟนผมเป็นข้าราชการ c7 ตับอักเสบ นอน ICU ร.พ.ศรีบุรินทร์ 2 คืน ย้ายมาห้อง VIP อีก 2 คืน(นอนอีกซักอาทิตย์ก็ได้) รู้ไม๊ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
... ออก ร.พ.ไม่จ่ายซักบาท ย้ายมานอนห้องสูท ร.พ.เชียงรายประชานุเคราะห์(ใกล้บ้าน)ครับ ทั้ง 2 ร.พ.ประกัน A....จ่ายทั้งหมด..(สรุปนอน 15 วันได้เงินชดเชยรายได้อีกวันละพัน เช็คเงินสดหมื่นห้าเข้ากระเป๋า)
...สรุปคือ ร.พ.ศรีบุรินทร์เหมาะสำหรับผู้ทำประกันสุขภาพแพงๆ ส่งเบี้ยปีละ 4 หมื่นกว่า.(แนะนำทำประกันเพื่อผ่อนซื้อห้อง VIP ยามเจ็บป่วย ครบสัญญาได้เงินคืนพร้อมดอกเบี้ย ยามฉุกเฉินอยากได้ ร.พ.ดีที่สุด ยาดีที่สุด แพทย์ดีที่สุด ชีวิตจะได้รอดวิกฤติ จ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ช่างมัน รูดบัตรปึ๊ดๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 18:53:36 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 11:26:18 »

ตีมือให้ซุกิชิดังๆ

บึนปากหื้อโฮงยา..
เจ็บเป๋นก่บ่าเต้าใด จะไปตายกับค่ายาค่าหมอของสูเนี๊ย... เฮ้ย ฮาใคร่หลอด..
ที่ดินและบ้านดีดีเชียงราย
นายหน้าอสังหาริมทรัพย์
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 12:37:54 »

เข็มที่ใช้เย็บ ทำจากวัสดุอย่างดี สั่งจากนาซ่าเอามาจากดวงจันทร์ ซึ่งเป็นธาตุที่ไม่มีบนโลก
ผ่านการอบฆ่าเชื้อด้วยระบบรีเวิร์สออซโมซิส ด้ายที่ใช้เย็บทำจากใยแมลงมุมของสไปเดอร์แมน
สั่งตรงจากฮอลลีวู๊ด ไม่ทำให้เกิดรอยแผลเป็นครับ ราคาสมเหตุสมผล....
ซูกิชิบริการดีอย่างนี้ ได้ใจเลยครับท่าน

ชมอสังหาริมทรัพย์ที่ลงขาย ได้ที่เพจ ทีดินและบ้านดีดีเชียงราย
https://www.facebook.com/chiangrailandandhouse

โทร.0952299856
Line ID : 0828078501
ChawThaiLue
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 12:47:00 »

บริการดีเยี่ยม
ขอให้น้องหายไวๆ คับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 13:25:11 »

~ บริการด้วยใจแต๊ ๆ เลยจ๊าว "ซูกิชิเซนทรัลเชียงราย"
ขอปรบมือให้ผู้จัดการที่ดูแลลูกค้าดีมาก
มีโอกาสจะเข้าไปอุดหนุนนะจ๊าวว ...  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
chawalith
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 13:46:57 »

นี่แหละคับ คำว่า บริการ ไม่ไช่เอะอะ อะไรก็โวยวายลูกค้า ว่า ไม่ผิดอย่างโนนอย่างนี้  นับถือจริงๆ คับ ไว้จะไป อุดหนุนบ่อยๆ คับ
pootec
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 15:13:21 »

ค่าบริการ รพ.เอกชนทุกโรง แพงมากๆ หน่วยงานที่เกี่ยวข้องก็เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ คนรวยคงไม่เท่าไหร่ แต่สำหรับคนจนเข้าไปใช้บริการครั้งเดียว อาจจะต้องใช้หนี้ชั่วชีวิต
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 15:30:47 »

บริการเยี่ยม ความรับผิดชอบสุดยอด น่าไปอุดหนุนกันเยอะๆเนาะ  ยิงฟันยิ้ม

- kann
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 15:39:57 »

กระทู้นี้ ซูกิชิ ได้ใจลูกค้าเต็มๆ ลูกค้าเพิ่มแน่นอน
ส่วน ร.พ. ศรีบุรินทร์ เย็บแผล 3 เข็ม 5,980 ฿ ลูกค้าหายไปเยอะ
ปล. ร.พ.นี้เค้าไม่เรียกคนไข้นะครับ เค้าเรียกลูกค้าเต็มปากเลย
ผู้ป่วย/บาดเจ็บ ไม่มีเงิน (เยอะๆ) ไม่มีประกัน ไม่มีสวัสดิการดีๆ คิดให้หนักก่อนใช้บริการนะครับ
LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 17:12:16 »

ค่าบริการ รพ.เอกชนทุกโรง แพงมากๆ หน่วยงานที่เกี่ยวข้องก็เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ คนรวยคงไม่เท่าไหร่ แต่สำหรับคนจนเข้าไปใช้บริการครั้งเดียว อาจจะต้องใช้หนี้ชั่วชีวิต

* 1150987_595457710490413_948986679_n[1].jpg (5.38 KB, 246x98 - ดู 550 ครั้ง.)
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 21:01:03 »

นั้นบ่อแม่นโรงบาลหนาครับ
มันเป็น โรงแรม 9 ดาวครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
taqter
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 21:32:22 »

ปรกติไม่ค่อยชอบอาหารประเภทนี้สักเท่าไร แต่ทีนี้ต้องไปอุดหนุนแน่นอนครับผม
มงคล
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 21:51:18 »

ผมงี้ ยกนิ้วให้เลยครับ สุดยอด

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
OMG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2015, 23:36:16 »

กระทู้นี้  ซูกิซิ   ได้ใจคนเชียงรายไปเลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอให้ขายดีๆ  เป็นเทน้ำเทท่า    และยกความดีความชอบ
ให้กับ ผู้จัดการ และ พนง   ซูกิซิ  ไปเลย
       ส่วนอีกที  (โนคอมเม้น) ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
mon-mint
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 01:33:36 »

ผมสงสัยว่าเก้าอี้เป็นลักษณะยังไง แค่มือจับเย็บ 3 เข็มนึกภาพไม่ออก
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 02:21:28 »

ขอให้แผลน้อง หายเจ็บเร็วๆน่ะครับ
ขอชมเชย ซูกิชิ ที่แสดงความรับผิดชอบ อย่างสุดยอด ครับ

นึกถึง ประมาณ3ปีก่อน ผมไปเล่น สวนน้ำ(ที่มีชื่อ)ในกรุงเทพฯ
เล่น Slider ขณะ Slide ลงมา ต้นขาไปเสียดสีกับขอบด้านข้าง เนื่องจากเค้าปล่อยน้ำน้อยมากๆ
จนเกิดแผลไหม้และถลอก พอถึงพื้นล่างจึงเข้าไป ปฐมพยาบาลที่ห้องพยาบาล ในนั้น
แล้วก็จบแค่นั้น (ไม่มี แบบ ซูกิชิ นี้เลย)

ผมต้องออกมาทำแผล ที่ โรงพยาบาล ข้างนอก และเสียเงินเอง

และก็ไม่คิดจะกลับไปเที่ยวที่นั่น อีกเลย
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 06:41:36 »

ซูกิชิ สุดยอด  แต่อีกที่ตามนั้นครับ
อากู๋
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 08:15:52 »

ครับเรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานไปนั่งทานที่ร้านนี้ เพราะอยากจะหลบงานประจำจังหวัด ที่มีแต่กระทู้ที่มีแต่สิ่งดีๆอยู่มากมาย (ประชด 555 ) ครับไปนั่งทานได้สักพัก เกือบอิ่มละ พอดีลูกสาวคนเล็ก 7 ขวบครับ จะไปตักไอติมมาทาน เดินผ่านเก้าอี้ ดันเอามือไปจับโดนส่วนที่คม โดนบาดนิ้วครับ ลูกผมก็วิ่งมาหา ผมกับแฟนก็ตกใจมาก
เลือดหยดเต็มพื้นเลยครับ พนักงานครับกรูกันเข้ามา 3 - 4 คน เอาสำลีมามั่ง เอาน้ำมาให้ล้างมือมั่ง ได้พลาสเตอร์มาแปะห้ามเลือดไว้ แล้วก็รีบคิดเงินเพื่อจะไปโรงพยาบาลครับ ระหว่างที่คิดเงินครับ ผจก.ครับ ทศพล พรมคำ ก็ให้เบอร์โทรพร้อมกับถามเบอร์ผมไปครับ แล้วก็บอกว่าให้ไปโรงพยาบาลครับ ค่ารักษาทางเราจะรับผิดชอบเองทั้งหมดครับ หาาาาา คือผมคิดในใจ ว่ามันเป็นอุบัติเหตุทางผมก็ไม่ได้ติดใจเอาความครับ ผมก็ออกจากเซนทรัลไปร.พ.ศรีบุรินทร์ครับ เจอพนักงานครับก็คุยซักประวัติ นั่น โน้น นี่ สักพักมีโทรศัพท์เข้ามา เป็น ผจก.ซูกิชิครับ ถามอาการของลูกผม ผมก็เลยให้คุยกับพนักงานเรื่องค่าใช้จ่ายครับ สรุปลูกผมโดนเย็บไปสามเข็ม ออกมาห้องจ่ายยา คิดเงิน แม่เจ้า 6000 ทอน 20 กว่าบาท
ตายๆๆ ถ้าขาหักไม่หมดเป็นแสนเลยหรือครับ (คิดในใจครับ) หลังจากที่จ่ายค่ารักษาแล้วที่ผมกับแฟนกังวลอยู่ ทางซูกิชิเค้าจะยอมจ่ายหรือเปล่า กลัวโดนบ่ายเบี่ยง นั่น โน้น นี่ พอกลับถึงบ้าน ก็มีเสียงโทรศัพท์เข้ามา ผจก.โทรมาครับ ถามเรื่องค่าใช้จ่าย ผมก็เลยจำเป็นต้องบอกครับ แต่ในใจก็กลัวว่ามันจะแพงไปรึเปล่าครับ กินของเขา 1000 กว่าบาท ไปเอาคืน 6000 เอาวะไหนๆก็ไหนๆ

และเเล้ววันนี้ตอนเที่ยง ผจก.โทรมาหาอีกครับ ให้ผมเตรียม ใบรับรองแพทย์ ใบเสร็จ กับสำเนาบัตร โหหหหหห เค้าดูแลลูกค้าอย่างจริงจัง ผมนี่งงเลย ผมก็เข้าไปรับเงินตามที่นัดหมายครับ แล้วก็ให้ TIP ไปด้วยเพราะเมื่อวานรีบครับ

ต้องขอขอบคุณผู้จัดการสาขา คุณ ทศพล พรทคำ อีกครั้งครับ และพนักงานทุกท่านที่ดูแลลูกค้าเป็นอย่างดีครับ

ขอบคุณครับ
อากู๋
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 09:04:44 »

ผมสนใจเย็บ 3เข็มมากกว่า ถ้า ขา หัก จะสักเท่าใดน้ออออออ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เรารีบไปอุดหนุนกันเถอะขอรับ จะเอาคนละกี่เข็มดี ยิงฟันยิ้ม ซูซูกิ เอ้ย! ซูกิชิ รักษามาตรฐานบริการกันต่อไปนะขอรับ ยิ้มกว้างๆ

บึดจวนลูกสาวไปกินดีก้าาาา บริการดีขนาดนี้ เสี่ยอัท (ส่วนเข็มท่าจะบ่าเอาละครับ แปงขนาด555) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สงสารเด็กคงจะหมดสนุก คงจะเจ็บมาก เป็นเรายังจดจำจนทุกวัน ขอแสดงความเสียใจที่หนูต้องมีประสบการณ์ผจญภัย
ดีใจในโลกนี้มีผู้จัดการรับผิดชอบดี ขอบคุณ จขกท และอยากบอกถ้าลูกเราไปกินต้องบอกว่า"ระวังอันตรายของมีคมจากการรับประทานอาหาร"พ่อไม่ต้องการเห็นลูกเจ็บปวดจากการโดนเข็มละ2000 (ถ้า10เข็ม20,000คิดแบบตามนี้)และเผชิญกับการติดเชื้อและนั่งมองดูผ้าก๊อดห่อหุ้มให้เพื่อนของลูกหรือใครๆถามว่าหนูไปโดนอะไรมาเจ็บมั้ยลูกเล่าให้ฟังหน่อยสัก3คนและหนูต้องตอบคำถามอย่างเจ็บปวดใจ แต่ถ้าต้องประสบเหตุแบบนี้เราก็จะทำเช่นกัน
ดีใจด้วยที่หนูมีคุณพ่อเป็นฮีโร่รีบพาไปโรงพยาบาล....ทันที และรอดมาได้ด้วยคุณพ่อของคุณ
ลูกใครใครก็รัก
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015, 17:14:53 »

ขอยกย่อง ซูกิชิ ด้วยคนครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์