เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:19:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เชียงรายแลกกล่องทีวีดิจิตอลที่ไหน? (((ข่าวประชาสัมพันธ์)))
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายแลกกล่องทีวีดิจิตอลที่ไหน? (((ข่าวประชาสัมพันธ์)))  (อ่าน 6779 ครั้ง)
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:20:22 »

แลกกล่องพร้อมเสามีจ่ายเพิ่มค่าส่วนต่างราคาเพิ่มด้วยไหมครับ
ที่ร้าน โมบายไฮเทค ไม่ต้องจ่ายเพิ่มสักบาทครับ ได้เสาอากาศพร้อมสายยาว 10เมตร ในกล่องมี สายHDMI สายAV รีโมทพร้อมถ่าน ครบๆเลยครับ
ยังเหลืออยู่ไหมครับตอนนี้ผมยังไม่ได้แลกเลยคูปองเก็บมาเป็นเดือนละ

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
meela
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:55:50 »

แลกมาแล้วคร้าบบบบ   ร้านเอราวัณท่ารถเก่า ต้องจ่ายค่าเสาอากาศกับสายสัญญาณเพิ่มอีก 270 บาท  ฮืม ฮืม

แนะนำแวะบิ๊กซี ที่ร้านโมบายไฮเทค แลกแป๊บเดียวกลับบ้านพร้อมเสา ไม่ต้องจ่ายอะไรเลยครับ
อืมม สงสัยต้องไปแลกที่ร้านนี้ซะแล้ว ไม่ต้องจ่ายเพิ่มนอกจากค่าน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 10:50:13 »

แลกมาแล้วคร้าบบบบ   ร้านเอราวัณท่ารถเก่า ต้องจ่ายค่าเสาอากาศกับสายสัญญาณเพิ่มอีก 270 บาท  ฮืม ฮืม

แนะนำแวะบิ๊กซี ที่ร้านโมบายไฮเทค แลกแป๊บเดียวกลับบ้านพร้อมเสา ไม่ต้องจ่ายอะไรเลยครับ
อืมม สงสัยต้องไปแลกที่ร้านนี้ซะแล้ว ไม่ต้องจ่ายเพิ่มนอกจากค่าน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม

มีครับอาจารย์@เมล็ดภัณฑ์แห่งขุนเขา อย่าลืมสำเนาบัตร(ยังไม่หมดอายุ) สำเนาทะเบียนบ้าน ยังไม่ต้องกรอกอะไรนะครับ บางบ้านกรอกผิดกรอกไม่ครบได้มาสองรอบ โดยเฉพาะกรณีมอบอำนาจดูละเอียดๆนิดนึงนะครับ

ปล น้ำมันขึ้นห้าสิบสตางค์แล้วนะครับ@meela

เรื่องสัญญาน
พื้นที่ สันโค้งน้อย รับได้สัญญาน 98-100% (ทดลองด้วยตัวเอง วางเสาในห้อง สูง1เมตรจากพื้น)
พื้นที่ หน้า มหาวิทยาลัยแมฟ้าหลวง รับได้สัญญาน 96% (ติดตั้งที่บ้านญาติ วางเสาบนทีวี)
บริเวณ ตำบลห้วยไคร้ ก่อนถึงแม่สาย รับได้ชัดเจน (จากคำบอกเล่าของคนที่กลับมาแลกกล่องที่สอง)
* แต่ละพื้นที่รับสัญญานได้ไม่เท่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:06:13 โดย noom@hotmail.com » IP : บันทึกการเข้า

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:05:12 »

แลกมาแล้วคร้าบบบบ   ร้านเอราวัณท่ารถเก่า ต้องจ่ายค่าเสาอากาศกับสายสัญญาณเพิ่มอีก 270 บาท  ฮืม ฮืม

อืมม สงสัยต้องไปแลกที่ร้านนี้ซะแล้ว ไม่ต้องจ่ายเพิ่มนอกจากค่าน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม

มีครับอาจารย์@เมล็ดภัณฑ์แห่งขุนเขา อย่าลืมสำเนาบัตร(ยังไม่หมดอายุ) สำเนาทะเบียนบ้าน ยังไม่ต้องกรอกอะไรนะครับ บางบ้านกรอกผิดกรอกไม่ครบได้มาสองรอบ โดยเฉพาะกรณีมอบอำนาจดูละเอียดๆนิดนึงนะครับ

ปล น้ำมันขึ้นห้าสิบสตางค์แล้วนะครับ@meela

พื้นที่ สันโค้งน้อย รับได้สัญญาน 98-100%
พื้นที่ หน้า มหาวิทยาลัยแมฟ้าหลวง รับได้สัญญาน 96%
บริเวณ ตำบลห้วยไคร้ ก่อนถึงแม่สาย รับได้ชัดเจน (จากคำบอกเล่าของคนที่กลับมาแลกกล่องที่สอง)
* แต่ละพื้นที่รับสัญญานได้ไม่เท่ากัน
ขอบคุณครับผมจะเป็นลูกค้ารายต่อไปเร็วนี้หาเวลาเข้าไปครับ

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
meela
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:35:08 »

พื้นที่ สันโค้งน้อย รับได้สัญญาน 98-100% (ทดลองด้วยตัวเอง วางเสาในห้อง สูง1เมตรจากพื้น)
พื้นที่ หน้า มหาวิทยาลัยแมฟ้าหลวง รับได้สัญญาน 96% (ติดตั้งที่บ้านญาติ วางเสาบนทีวี)
บางแห่งรับไม่ได้เต็ม 100 แล้วจะมีผลต่อการชมบ่ครับ แล้วนอกจากขึ้นกับพื้นที่แล้วยังขึ้นกับอุปกรณ์ที่ไปแลกด้วยบ่ ตรงนี้ก็สำคัญ  ยิงฟันยิ้ม
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 12:42:28 »

...ถ้าสัญญาณอ่อน รับไม่ครบช่องครับ. ช่อง HD ต้องสัญญาณแรงๆ
aisuneko
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 15:24:50 »

ช่ายร้านข้างท่ารถเก่า ข้างโรงรับจำนำพรประภา
romeo2011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 19:54:07 »

เชียงรายที่ไหนรับแลกกล่อง GMM Z Zeason บ้างครับ

hmpro ครับ ผมแลก สามาร์ท รุ่น สตรองโปร มาครับ แบบเพิ่มเงิน ที่ hmpro
KikuyaGiftshop
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 20:00:32 »

เชียงรายที่ไหนรับแลกกล่อง GMM Z Zeason บ้างครับ

hmpro ครับ ผมแลก สามาร์ท รุ่น สตรองโปร มาครับ แบบเพิ่มเงิน ที่ hmpro
[/quote ขอทราบทำไมถึงเลือก สามาร์ทค่ะ GMM ถ้าเทียบกันเป็นอย่างไร หาข้อมูลค่ะ
meela
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2015, 20:28:48 »

ยิ่งอ่านยิ่งมึน ไม่รู้จะแลกแบบไหน เสียตังค์เพิ่มหรือไม่ต้องเสีย แบบไหนดีบ่ดี  ยิงฟันยิ้ม
meela
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 15:12:00 »

ของผม mitsubishi รุ่นเก่าแก่แต่ก็ใช้มานาน พอจะบอกได้มั้ยครับว่าแลกมาใช้ได้เลยหรือต้องเสียตังค์เพิ่ม ดูข้างหลังมีที่เสียบสายสำหรับหนวดกุ้งและอีกรูไม่รู้สำหรับอะไร ไม่มีบอกไว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2015, 16:04:05 โดย meela » IP : บันทึกการเข้า

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 17:31:13 »

ของผม mitsubishi รุ่นเก่าแก่แต่ก็ใช้มานาน พอจะบอกได้มั้ยครับว่าแลกมาใช้ได้เลยหรือต้องเสียตังค์เพิ่ม ดูข้างหลังมีที่เสียบสายสำหรับหนวดกุ้งและอีกรูไม่รู้สำหรับอะไร ไม่มีบอกไว้

กรณีนี้ ต้องได้ซื้อสายเคเบิ้ล RF เพิ่ม 1 เส้นครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
meela
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 21:07:36 »

ได้ข้อมูลเพิ่มแล้ว ขอบคุณมากครับ แล้วมันราคาสักเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2015, 16:04:26 โดย meela » IP : บันทึกการเข้า

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 13:05:52 »

กรณีนี้ ต้องได้ซื้อสายเคเบิ้ล RF เพิ่ม 1 เส้นครับ
ได้ข้อมูลเพิ่มแล้ว ขอบคุณมากครับ แล้วมันราคาสักเท่าไรครับ

แนะนำหาช่างซ่อมโทรทัศน์ใกล้ๆบ้านต่อสายหื้อก็ได้ครับ เผื่อหลังโทรทัศน์อ้ายบ่มีช่องรับสัญญานเสียง จะได้ตัดต่อใส่แจ็คอีกก็เป็นได้ครับ

Just Do It
meela
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 14:23:50 »

ขอบคุณ คุณ noom@hotmail.com มากครับ กลายเป็นผมสงสัยมากกว่าใคร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2015, 23:06:49 »

ใครไปแลกช่วยดูด้วยนะครับว่าบัตรประชาชนยังไม่หมดอายุ
น้องๆเขาช่วยแลกฟรีๆ มีเอกสารตีคืน ต้องมาติดตามรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเอง

ถือว่าช่วยๆกันนะครับ ใครที่น้องเขาส่งจดหมายตามหาตามขอเอกสารก็รบกวนติดต่อกลับด้วยนะครับ

ส่วนใครเอกสารไม่ครบน้องเขาให้เตรียมมาใหม่ก็คงเข้าใจและเห็นใจกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มีนาคม 2015, 23:10:49 โดย noom@hotmail.com » IP : บันทึกการเข้า

Just Do It
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 16:32:04 »

มีกล่องยี่ห้อไหนบ้างที่สามารถเสียบUSBแล้วดูไฟล์หนังได้เลย แนะนำหน่อย
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 18:25:48 »

ผมยังไม่ได้แลกเลย ที่ไหนมีโปรลดแลกแจกแถมบางครับ ยิงฟันยิ้ม
callnew
"ดำรงชีวิตให้เป็นดั่งเช่นตุ๊กตาล้มลุก จะล้มสักกี่ครั้ง ชีวิตก็ลุกขึ้นใหม่ได้"
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2015, 16:10:49 »

ผมยังไม่ได้แลกเลย ที่ไหนมีโปรลดแลกแจกแถมบางครับ ยิงฟันยิ้ม

ร้านโมบายไฮเทค ชั้น2 บิ๊กซีเชียงรายค่ะ ไปแลกได้เลย ไม่เสียเงินเพิ่มค่ะ ได้แถมทั้งเสาและสาย

Mobile Hitech Corperation.Co.,Ltd
tonkar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2015, 17:21:02 »

ได้คูปองกันหรือยังค่ะ ถ้าได้แล้ว เอาคูปองไปแลกจะได้อะไรบ้าง แลกแล้วจะได้จะต้องทำอะไรอีก และ แลกที่ไหน?

คูปอง1ใบ แลกได้แค่กล่องดิจิตอล 1 กล่อง อันนี้แน่นอน เพราะเขาบอกว่า ใช้กับหนวดกุ้งได้
เราก็แลกมาเฉพาะกล่อง เอามาเสียบกับหนวดกุ้งที่บ้าน เปิดจูนกล่อง แล้วก็ดู
แต่รู้ไหมว่ามัันไม่ชัดและอาจดูได้ไม่ครบทุกช่อง และใช้ได้ในกรณีที่ไม่เกิน 10 กิโลเมตรจากจุดกระจายสัญญานดอยปุย
คราวนี้ก็ต้องไปหาซื้อเสาเพิ่มทั้งแบบในอาคารหรือนอกอาคารแบบยากิหรือที่เราเรียกว่าก้างปลา ราคาตั้งแต่ 1xx-9xx บาท
แล้วแต่คุณภาพเสาและอุปกรณ์ที่มาพร้อมเสา มีสายยาวพอไหม มีหัวต่อข้อต่อพร้อมไหม
คือค่าใช้จ่ายรอบสองที่จะเกิดขึ้นแน่นอน บางคนหนีไปซื้อจานดาวเทียมเลยก็มีถ้าจะเพิ่มตังค์ขนาดนั้น
แต่ก็ต้องแลกกับสัญญานที่อิงฟ้าฝนเมฆหมอกอีก หนีเสือปะจระเข้ ว่างั้น

แลกยังไงถึงจะดีและคุ้มค่า

เชียงรายแลกกล่องทีวีดิจิตอลได้ที่ไหน? แลกได้อะไรบ้าง?
มาแลกเปลี่ยนกันค่ะ
จะได้รวบรวมเพิ่มในกระทู้แรกนี้เลยค่ะ

สถานที่รับแลกคูปอง

ในตัวเมืองเชียงราย

1. ร้าน โมบายไฮเทค ชั้น 2 บิ๊กซี เชียงราย
กล่อง One Box Home พร้อมเสายากิ(ก้างปลา)และสายสัญญาน ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม
Credit : noom@hotmail.com

2. ร้าน 3G Mobile เชียงราย  122 หมู่4 ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย 57100  - โทร..084-3786884
กล่อง PSI T2 แถมเสาฟรีไม่ต้องเพิ่มเงินสักบาท
3. ร้านเอเชียงอิเล็คทรอนิคส์ ท่ารถเก่า
4. ร้าน แมงป่อง ตรงข้ามร้านคึขั๋วใหม่
5. ร้านเอราวัณ อิเล็คทรอนิคส์ ท่ารถเก่า
Credit : ทรีจีโมบายเชียงราย

6. ร้านชุมพล แถวห้าแยก        
7. ร้านจ่าชาติ  สันป่าหนาด  086-9176511  มี 3 ยี่ห้อให้เลือก  สามารถ
ไทยแซท  พีเอสไอ   หรือแลกเทรินเป็นเครื่องรับดาวเทียมก็ได้
Credit : inta

ต่างอำเภอ

เขต อ.ขุนตาล
1. ร้าน ป.การไฟฟ้าครับเตรียมเอกสารมาให้ครบครับสอบถามได้ครับโทร0861954056(1-2)
Credit : pung

เขต อ.พาน /อ. ป่าเเดด
1. ร้านล้านนาโมบาย ฟรีครับไม่เพิ่มเงินเป็นกล่องของยี่ห้อ soken ครับไม่มีเสาอากาศเเถมนะครับ Credit : ล้านนาโมบาย

เขต อ.เชียงรุ้ง
1. ร้าน เชียงรุ้งจานดาวเทียม โดยช่างสุวรรณ (ดงมหาวัน) โทรติดต่อ 089-2659952
Credit : Benchamat

อ.แม่สาย
1. ร้านอ๊อดดาวเทียม-กล้องวงจรปิด   29/64 ปายางชุม ต.แม่สาย อ.แม่สาย จ.เชียงราย 57130
โทร. ร้าน  052-020105 มือถือ 080-1218300  มือถือ 089-8114636
Credit : ร้านอ๊อดดาวเทียม
เพิ่มเติมค่ะ  กล่องดิจิตอลทีวีสามารถแลกได้ที่สินธานีทุกสาขาค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์