เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 07:45:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  เครื่องม้วนผมไฟฟ้าชนิดต่างๆที่ดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เครื่องม้วนผมไฟฟ้าชนิดต่างๆที่ดี  (อ่าน 161 ครั้ง)
Papso004
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 18:20:21 »

เครื่องม้วนผมไฟฟ้ามีหลายหมวดกันออกไปแต่ละแบบก็จะ
ให้ลอนผมที่ฉีกแนว
กันแล้วแต่ผู้ใช้จะเลือกใช้และชอบลอนผมแบบไหน และอยู่กับความสันทัด
ของแต่ละบุคคล
ซึ่งในแต่ละแบบก็จะมีหลายขนาดให้เราได้เลือกใช้ ลอนผมที่ได้ของแต่ละขนาดก็จะออกมาต่างกันตามsizeของตัวแกนดัด

ปัจจุบันเครื่องม้วนผมไฟฟ้าได้เพิ่มพูน
แบบต่างๆออกมาหลายแบบให้กล้วยๆ
แก่ผู้ใช้งาน ทั้งแบบทำงานอัตโนมัติโดยที่เราไม่ต้องม้วนเองเจ้าตัวเครื่องก็ม้วนผมเราออกมา
เป็นลอนที่วิไล
ให้เราได้ โดยส่วนมากคนส่วนมากจะให้ความสำคัญกับผมไม่น้อยไปกว่าการแต่งหน้าเลย เพราะ ผมคือจุดสำคัญจุดหนึ่งที่จะทำให้เราแลงาม
ขึ้น
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าจึงมีบทบาทมากในชีวิตประจำวัน
วัสดุที่นำมาเคลือบตัวแกน
1.ทัวมาลีน เป็นวัสดุที่ถือว่าคนส่วนใหญ่เลือกใช้เพราะจะทำให้ผมไม่ดูแห้ง เป็นคุณสมบัติของทัวมาลีนอย่างหนึ่งที่ทำให้เส้นผมดูเงาเงาละออ
2.เซรามิก จะดีกว่าแกนเหล็กเพียวๆหน่อยเพราะจะทำให้ผมไม่แห้งมากจนเกินไป
3.เหล็ก ส่วนมากเครื่องทำผมจะทำมาจากแกนเหล็ก เพราะ ราคาถูก กว่าทุกตัวที่กล่าวมา
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าประการต่างๆที่มีขายในท้องตลาด
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าแกนเดียวที่มีปากคีบ - ลอนผมที่จะได้ก็จะออกมาเป็นเกลียว ส่วนขนาดของเกลียวผมก็จะขึ้นอยู่กับตัวแกน
เครื่องม้วนผมแบบwand - เครื่องม้วนผมที่ไม่มีปากคีบต้องใช้มือม้วนผมเข้าแกนเอง ลอนผมที่ได้จะออกมาธรรมชาติกว่าตัวแบบมีปากคีบ
เพราะคลื่นที่จะได้จะออกมาเป็นเกลียวตัวs
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าแบบหวีร้อน - คลื่นผมที่ได้จะออกมาธรรมชาติและดูงาม
มากกว่าเนื่องจากเราเหมือนได้ดัดผมไปด้วยและหวีผมไปด้วยทำให้ตัวเกลียวผม
เป็นระเบียบ จะดูธรรมชาติมากกว่า และ สามารถเป็นได้หลายอย่างทั้งหวี ทั้งเครื่องดัด และสามารถทำผมให้ตรงได้ด้วย ตัวนี้ถือว่าคุ้มสุดๆ
เครื่องม้วนผมไฟฟ้าแบบอัตโนมัติ - คลื่นผมที่ได้จะออกมาเฉิดฉัน
 เพราะ ช่อผมและลอนผมจะออกมาเท่ากันทุกช่อ ทำให้ดูแล้วสบายตาและดูมีทักษะการดัดได้โดยไม่ต้องหัดอะไรมากมาย

หน้า: [1] พิมพ์