เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:45:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีใครเคยงงกับเส้นจราจรจากแยกศรีทรายมูลไปแยกประยงค์กลการบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครเคยงงกับเส้นจราจรจากแยกศรีทรายมูลไปแยกประยงค์กลการบ้างครับ  (อ่าน 1688 ครั้ง)
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2014, 20:42:59 »

ขนาดว่าเราเป็นคนเชียงราย วิ่งผ่านหลายรอบ ยังมีงงเลย มีหลากหลายเส้น หลากหลายช่อง  งง ครับ   หากแก้ไขได้น่าจะดีครับ
chartee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2014, 20:49:34 »

งงงงงงงงงงง มากกกกกก ครับ โดนเบียดหลายครั้งไม่รู้ใครผิกใครถูก  แขวงการทางฯ ทำแบบนี้ อันตรายมากครับ หากเป็นสาเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ ฟ้องกรมทางหลวงได้ตามกฎหมายครับ เช่น ฟ้องศาลปกครอง ฯ ต่อมา ก็ศาลแพ่งฯ  แต่ ศาลเตี้ยไม่เอานะครับ  555+
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2014, 21:04:06 »

งงงงงงงงงงง มากกกกกก ครับ โดนเบียดหลายครั้งไม่รู้ใครผิกใครถูก  แขวงการทางฯ ทำแบบนี้ อันตรายมากครับ หากเป็นสาเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ ฟ้องกรมทางหลวงได้ตามกฎหมายครับ เช่น ฟ้องศาลปกครอง ฯ ต่อมา ก็ศาลแพ่งฯ  แต่ ศาลเตี้ยไม่เอานะครับ  555+
ใช่ครับ  ยิ่งเป็นคนต่างถิ่นอาจมีอุบัติเหตุได้ หากแก้ไขก่อนสิ้นปี้ได้น่าจะดีนะครับ
sripoom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 01:49:20 »

เข้าใจว่า เขาทำเส้นใหม่แล้ว.
แต่หมุดยังมี
ขับในช่องเส้น ก็ผ่านด้วยดี. อย่าเปลี่ยนใจดูหมุด
เมื่อก่อนช่องเส้นด้านซีกขวาจะมาจ๊ะเอ๋กัน
แต่ไปช่วงนี้. ประคองตามเส้น ก็ไปได้ดี. ยกเว้นช่องซีกซ้าย จะแคบลงและอาจมีหมุดมาทำให้เปลี่ยนใจ และอาจมีเส้นเก่าจางมาทำให้เปลี่ยนใจเสริมอีก
             ผมก็ว่าดีกว่าเดิม ครับ

tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 09:43:27 »

เขาตีเส้นใหม่แล้ววิ่งตามช่องก็ตามปกตินอกจากพวกชอบเบียดซ้ายเบียดขวาไม่ค่อยวิ่งตามช่องทำให้มีปัญหา
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 11:14:06 »

นั่นสิครับ หากมันมีบางสิ่งทำให้คนขับรถงง มันก็อาจทำให้ขับเหวี่ยงไปซ้ายไปขวา อาจเกิดอุบัติเหตุได้  เราชินกับทางเส้นนี้เรารู้ว่าจะต้องทำอย่างไร  แต่คนต่างถิ่นเขาไม่รู้นะครับ
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 12:48:57 »

ลองถ่ายรูปมาประกอบหน่อยครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
volumemax
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2014, 19:33:35 »

ตีเส้นอย่างงี้อันตรายมากๆครับเกือบชนเหมือนกัน จนท. เองน่าจะรู้และรีบปรับปรุง
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 14:24:22 »

งงกับเส้นครับ ไปตามช่องแล้วแต่ไม่ถูกช่องกลายเป็นไปเบียดเขาและถูกเบียด หลายครั้งละ

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
narakwa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 02:21:36 »

ตีเส้นสึ่งตึง

รับจ้างขนของ4-6ล้อ ย้ายหอ เหมาลำ ราคาโดนเริ่ม300เอง 0627299958 เราจะมีกุญแจล๊อคตู้ให้ท่านครับเพื่อความปลอดภัยต่อทรัพย์สินครับ ปลอดภัย100% http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=675137.0
compk006
แสงจันทร์
ชั้นประถม
*

FANMANU THAILAND

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 09:03:29 »

เส้นเก่า ผสมเส้นใหม่ ก็เลยกลายเป็นเส้นมั่ว รถก็เลยวิ่งมั่ว
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 09:14:55 »

คือเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับเส้นจราจร คนต่างจังหวัดมาบอกเองเลยว่า เส้นจราจรงงจริงๆ อยู่ดีๆ เปลี่ยนช่องให้อัตโนมัติ ตั้งแต่ห้าแยกถึงแยกแม่กรณ์เลยทีเดียว ลองวิ่งจับเลนเดียวดูนะครับ ว่าจะเปลี่ยนให้อัตโนมัติหรือเปล่า

ที่สำคัญอันตราย 2 ช่องเปลี่ยนเลนคือ ฝั่งไปแม่สายแยกศรีทรายมูลหน้ากสิกรไทย อยู่ๆ มีช่องเลนขวาเกิดขึ้นแล้วไปร่วมทางกับรถทางตรง ช่องทางจะรวบไม่รู้ว่าใครให้ทาง ถ้าทางตรงเข้าใจว่าเพิ่มเลนขวาอีกเลน คุณคิดผิด อาจจะไปเบียดเข้าช่องกลาง แล้วจะถูกหาว่ามาตัดหน้าก็ไม่ได้เชียวนะ ทางตรงเหมือนกัน

ฝั่งไป อ.พาน หน้าศรีบุรินทร์ จะเพิ่มอยู่หลายเลน แต่ทางตรงไปได้แค่ 2 เลน ทำให้รถติดตรงเสาไฟแดง แต่ยังมีพวกลักไก่ ไม่อยากติดไฟแดงอีกรอบ ต้องชิดซ้ายเพื่อรอไฟเขียวแล้วเบียดแซง ไม่มีมารยาทในการขับรถจริงๆ มาทีหลังไปก่อน  โกรธ
TTM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 09:15:28 »

ไม่งง
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 10:29:52 »

ผมกลัวก่อนถึงหน้าธนาคาร กสิกรมากกว่า เพราะว่าเป็นทางออกแต่จะมีรถมุดเข้าไปตลอดผมว่าอันตรายมากครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 10:31:36 »

ไม่งง

ไม่งง .. ด้วย

금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2014, 10:17:58 »

ไม่งง เหมือนกันครับ
ไม่งง

ไม่งง .. ด้วย

chartee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2014, 14:35:23 »

งงมากๆๆๆ ตีเส้นชุ่ยมากๆๆ  วิ่งตามเลนอยู่ดีๆเกือบเฉี่ยวกับรถข้างๆหลายครั้งแล้ว โดยเฉพาะกลางคืน  ปีใหม่นี้ไม่รู้จะมีอุบัติเหตุอีกกี่ครั้งกี่หน จะมีคนตายอีกเท่าไหร่อยากให้เป็นลูกหลานพวกมันจริงๆ แนะนำ ถ่ายภาพหรือถ่ายคลิปการตีเส้นจราจรไว้ตลอดสายทางเลยครับ ตั้งแต่แยกศรีทรายมูลถึงแยกประยงค์ เอาไว้ฟ้องกรมทางหลวงได้ครับ ความผิดทางละเมิดของเจ้าหน้าที่ฯ  ศาลปกครอง  ศาลแพ่ง ส่วนคดีอาญาต้องดูที่เจตนาอีกที ขอด่าแบบสุภาพอีกทีนะครับ ชุ่ยมากๆๆๆ รีบแก้ไขซะที อายบ้านอายเมืองมั่ง
chartee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2014, 14:39:53 »

ใครที่ไม่งง ลอกขับผ่านไปตอนกลางคืนดูครับ ขาเข้าเมือง จากแยกศรีทรายมูล(บริษัทอีซูซุเชียงราย)ถึงแยกประยงค์กลการ(แยกทางเข้าท่ารถเก่า)  ใครไม่งงก็นับถือละครับ ขับผ่านบ่อยๆนะ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2014, 16:02:38 »

เส้นไม่เท่าไหร่ แต่พวกฝ่าไฟแดงนี่สิ โดยเฉพาะรถที่มาจากซุปเปอร์ไฮเวย์จะไปห้าแยกพ่อขุน ปวดหัวแต้ๆ พวกเห็นแก่ตัว แก้วบ่หู้ฟ้านี่หนา
KUN2551
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2014, 13:48:19 »

ผมว่าเป็นเพราะช่องเดินรถมันหายไปช่องหนึ่งด้วยนะครับ
เพราะเท่าที่ดูจากหน้า อีซุูซุ มี 5 ช่องทางรวมถึงช่องเลี้ยวขวาไปเวียงชัย
แต่พอผ่านไฟแดงไปเหลือแค่ 3 ช่องทาง
หน้า: [1] 2 พิมพ์