เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:03:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  โดนเด็กแม่สรวยต่อย สวกแต้!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โดนเด็กแม่สรวยต่อย สวกแต้!!  (อ่าน 2515 ครั้ง)
JamesKub
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 21:43:22 »

พอดีผมได้ไปเที่ยวเขื่อนแม่สรวยกับเพื่อน ขากลับเพื่อนผมอยากกินก๋วยเตี๋ยวจึงพาผมมากินทีเซเว่นข้างล่าง แต่โต๊ะเต็มเลยกลับไม่ได้กิน พอกำลังออกจากร้านมีวัยรุ่นเดินมากั้นรถแล้วถาม คิงเก๋ากะ ผมซึ่งเคยมาที่นี่ครั้งแรก อยู่ๆก็ต่อยผมสองหมัดผมจะลงไปต่อยน้องเขาก็มาห้าม คนต่อยผมก็มาขอโทษบอกตีผิดคน ผมจะไปเอาคืนหรือแจ้งความดี
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 22:01:12 »

เพิ่มเติมครับ วัยรุ่นชื่อ เอ กับ บอย ครั้งนี้ผมไม่อยากเอาเรื่องแล้วก็ไม่อยากเสียเวลาไปแจ้งความ ใครรู้จักสองคนนี้ก็ไปเตือนเขานะครับ อย่าไปตีคนมั่ว ครั้งหน้าเขาอาจไม่โชคดีได้ต่อยฟรีนะครับ อาจมีของฝากฝังให้
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:28:51 »

อนทนได้ ดีที่สุดครับ ไม่เป็นไร คุณทำดีละ อย่าไปโต้แย้งกันเลย  ที่ใดหากต้องการที่จะเอาชนะ ที่นั่นย่อมมีผู้แพ้ แต่หากเราปองดองกัน ที่นั่นมีแต่ผู้ชนะ จะไม่มีผู้แพ้ 

แต่ คูณชนะใจ หลายๆคนที่อนทนได้ เยี่ยมครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:33:42 »

ผมว่าน่าจะจัดให้น้องเขาสัก 2-3ดอก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:52:16 »

ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือการชนะใจตนเอง 
rukchop
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:55:12 »

อนทนได้ ดีที่สุดครับ ไม่เป็นไร คุณทำดีละ อย่าไปโต้แย้งกันเลย  ที่ใดหากต้องการที่จะเอาชนะ ที่นั่นย่อมมีผู้แพ้ แต่หากเราปองดองกัน ที่นั่นมีแต่ผู้ชนะ จะไม่มีผู้แพ้ 

แต่ คูณชนะใจ หลายๆคนที่อนทนได้ เยี่ยมครับ

ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:55:34 »

ใจเย็นดีจัง ต้องยอมรับเลยว่าเป็นคนที่มีความอดทนสูงมาก ถ้าหากเป็นผมเรื่องคงยาวและบานปลาย ขวดน้ำปลา ตะเกียบซ่อมในร้านคงกลายเป็นอาวุธร้ายแรง แต่อย่างว่าแหละคับ เป็นคนดีมันก็ต้องเจอคนเฮียๆมากวนง่ายๆ ลืมๆไปเถอะคับ ทำใจถือว่าหมามันกัด ฟาดเคราะไป เก๋าๆแบบนั้นไม่เท่าใหร่หรอก สักวันก็ต้องเจอแจคพ๊อตงามๆตามธรรมชาติ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
jocolenoname
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:56:45 »

ดีแล้วครับ ที่จขกท ไม่ทำอะไร

คิดเสียว่าทำบุญไปน่ะครับ

ส่วนน้องเขาถ้ายังเป็นอย่างนี้ไม่เรื่อยๆ ก็คงเจอดีเข้าสักวันน่ะครับ
mana.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 12:35:33 »

ส่วนน้องเขาถ้ายังเป็นอย่างนี้ไม่เรื่อยๆ ก็คงเจอดีเข้าสักวันน่ะครับ

ดีละครับตี่บ่ายะหยังตอบ  ตะก่อนผมซ้ำฮ้ายโดนรุม จำคนผิดหวะ บ่าเดี่ยวนี้บ่าหมู่นั้นเขาต๋ายหมดละ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 12:36:12 »

สวกแต้ว่า ดีนะบ่าไปตีผิดคนตี้มีของดี+ใจร้อน ไม่งั้นท่าจะไปเฝ้ายมบาลละ

ก้าวต่อไป
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 13:30:11 »

ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือการชนะใจตนเอง 

ใจเย็นดีจัง ต้องยอมรับเลยว่าเป็นคนที่มีความอดทนสูงมาก ถ้าหากเป็นผมเรื่องคงยาวและบานปลาย ขวดน้ำปลา ตะเกียบซ่อมในร้านคงกลายเป็นอาวุธร้ายแรง แต่อย่างว่าแหละคับ เป็นคนดีมันก็ต้องเจอคนเฮียๆมากวนง่ายๆ ลืมๆไปเถอะคับ ทำใจถือว่าหมามันกัด ฟาดเคราะไป เก๋าๆแบบนั้นไม่เท่าใหร่หรอก สักวันก็ต้องเจอแจคพ๊อตงามๆตามธรรมชาติ

ดีละครับตี่บ่ายะหยังตอบ  ตะก่อนผมซ้ำฮ้ายโดนรุม จำคนผิดหวะ บ่าเดี่ยวนี้บ่าหมู่นั้นเขาต๋ายหมดละ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวกแต้ว่า ดีนะบ่าไปตีผิดคนตี้มีของดี+ใจร้อน ไม่งั้นท่าจะไปเฝ้ายมบาลละ

ขอบคุณทุกคิดความเห็นนะครับ ตอนแรกผมก็ว่าจะไม่ยอมหรอก แต่น้องของคนที่ต่อยขอโทษซะก่อน ( สงสัยต่อยผมสองหมัดแล้วเอาเอาไม่ลง มั้ง) แล้วคนต่อยก็เดินมาขอโทษบอกจำผิดคน เห็นว่าขับรถเหมือนอริมัน พอได้ยินคำขอโทษเลยใจพอเย็นลงบ้าง  แล้วก็อีกอย่างมันมีป้อมตำรวจอยู่ใกล้ๆ ผมไม่อยากเสียเวลา  เลยปล่อยๆไป
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 13:32:37 »

ผมว่าน่าจะจัดให้น้องเขาสัก 2-3ดอก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็ว่าจะเดินไปเอามีดซอยหมูแดงที่ร้านก๊วยเตี๋ยวอยู่แล้วเชียวพอดีเห็นป้อมตำรวจซะก่อน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
So7765
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 16:16:00 »

คุณคิดถูกต้องแล้วคับคนร้ายค่าแบบนั้นอย่าไปสนใจเลยตัวเราเองมีค่าที่สุด
pingxzii
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 16:30:23 »

ดีกะมันแค่ตีบะดาย ถ้ามือ หรือ ปืน แหลวววว

รับขายฝาก บ้าน-ที่ดิน-อาคารพานิชย์
ดอกถูก รับเงินภายใน1วัน
โทร 0827727114
ID Line : pingsxzii

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
https://www.facebook.com/loanmoneys
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 17:10:57 »

ครับ ถ้ามันมีมีดมีปืนมีหมู่มันตึงเก่งกู่ตัวเนอะครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 17:26:59 โดย JamesKub » IP : บันทึกการเข้า
bigone
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 08:34:50 »

อดทนได้อดทนครับ

* image.jpg (50.91 KB, 480x640 - ดู 609 ครั้ง.)
sensei
เซนเซ
ชั้นประถม
*

" ใต้ตะวันดวงเดียวกัน"

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 12:20:37 »

มีโอกาสได้ปะทะและขอโทษกันแล้วก็คบหากันเป็นเพื่อนเลยครับ  ภายภาคหน้าจะได้เล่าให้ลูกหลานฟังถึงมิตรภาพที่เริ่มต้นแปลกๆ ทุกคนมีส่วนดีและส่วนน่าคบอยู่ทั้งนั้น

"เราต่างก็มีสุข มีทุกข์ เหมือนๆกัน ผูกไมตรีกันไว้เถิด"
หน้า: [1] พิมพ์