เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:55:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  โรงเรียนเชียงรายวิทยาคมสอนดีหรือป่าวคะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน โรงเรียนเชียงรายวิทยาคมสอนดีหรือป่าวคะ  (อ่าน 15774 ครั้ง)
ส.สันโค้งหลวง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 19:35:12 »

เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ของโรงเรียนนะครับว่าครูของเราสอนอย่างไรทางโรงเรียนจึงเปิดสอนให้ับผู้ปกครอง ตั้งแต่ระดับชั้น ป.1 - ป.3 ฟรี และในชั้นป.6 ขึ้น ม.1 ก็สอนให้ฟรีเช่นกันครับ ชั้นป.6 ขึ้น ม.1เริ่มเรียนเวลา 09.00 น.- 12.00น.ครับขอเพียงไปแจ้งความประสงค์ในการลงทะเบียนในการเรียนได้ที่อาคารอำนวยการในเวลาราชการเริ่มเรียนช่วงเดือนมีนาคมครับ
got33
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 19:57:51 »

ตัดสินใจมาเชียงรายวิทยาคมดูแลอบอุ่นเหมือนลูกหลานครับลูกผมเรียนอยู่ที่นี่ 2 คนมั่นใจได้
จั๊ดดีเล๊าะ
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 21:50:29 »

เป็นนักเรียนเชียงรายวิทคนหนึ่งค่ะ
ตอนนี้เรียนม.หก สายศีลฝรั่งเศส
จบม.ต้นจากท.หก
(ดูแลเด็กดีนะค่ะ จบอีพี แต่ค่อนข้างจะกดดัน
และไม่มีอาหารเพียงพอ บางวันถึงกับต้องยืนกินข้าว ณ ตอนนั้น)
สอบติดม.4สามัคคี
ย้ายมาเรียนม.5ที่เชียงรายวิท
ตอนแรกจบม.3คิดอย่างเดียวค่ะ ว่าสามัคคี
เพราะอยากเรียนสายศีล+ค่านิยม
อีกอย่างถ้าทั่วไปจะคิดว่าเรียนสามัคคีนี่เก่งที่สุดแล้ว
ย้ายจากท.6ไปเรียนสามัคคี พอผ่านไปหนึ่งปี
โดนรุ่นพี่หาเรื่อง ทั้งขว้างรองเท้าใส่หัว
รุมตบ ด่าทอด้วยคำหยาบ
อยู่ไม่ได้เรย พอบอกครู
แต่ครูกลับบอกว่าถ้าอยู่ไม่ได้ก็ย้ายซะ
คงจะเพราะตอนนั้นเจอสังคมใหม่ด้วย
ก็เลยตามเพื่อน เพื่อนไม่เรียนก็โดดตาม
ครูไม่ตามนะค่ะ แถมยังดูถูกหนูและเพื่อนอีกต่างหาก
ว่าแค่ดูก็รู้ว่าหนูทำอาชีพอะไร
เสียใจมากเลยค่ะ
เพื่อนในห้องเดียวกันสนิทกันมากๆ
ตั้งท้อง6-7 เดือน ใช้ยาทำแท้งเอง แต่เอาลูกไม่ออก
จนต้องหามส่งโรงพยาบาล
อยู่หอพักกับแฟนหนุ่ม
หน้าตาดี แต่งร้ายกาจมาก
อยู่สามัคคีเหมือนต้องเหยียบหัวกันอยู่เลยค่ะ
คุณแม่ก็เลยบอกหนูว่าย้ายเหอะ
ที่ไหนก็ได้ที่มีสายศีลฝรั่งเศส
ตอนแรกคิดไม่ออกเรยค่ะ่ว่าที่ไหนดี
พอดีมีเพื่อนเรียนเชียงรายวิท
เขาก็บอกว่ามีศีลฝรั่งเศส
ก็เรยย้ายมา
ตอนสัมภาษณ์เจอครูปรางทิพย์กับครูเติบ
ตอนแรกเกร็งมาก กลัวไม่ได้เรียน สงสารแม่ด้วย
แต่สุดท้ายครูเขาก็ให้เข้าเรียน
ยังจำได้ดีครูปรางทิพย์บอกกับหนูว่าที่นี่ไม่ได้เลือกเด็กเก่งเหมือนที่อื่นๆ
แต่อยากให้โอกาสเด็กมากกว่า
ไม่แปลกหรอกค่ะ ที่เชียงรายวิทไม่เก่งเหมือนสามัคคี
เพราะที่นี่เลือกที่จะให้โอกาสเด็กมากกว่าการเลือกเด็กเก่ง
พอเรียนได้สักระยะหนึ่ง
ได้มีโอกาสไปแข่งขันวิชาการฝรั่งเศส
เจอครูประจำชั้นคนเก่า(ตอนอยู่สามัคคี)
เขายังถามหนูเลยว่าทำไมหนูถึงใส่กระโปรงแดง
ทำไมใส่ชุดเชียงรายวิท
หนูก็เรยตอบว่าหนูย้ายโรงเรียนแล้วนะค่ะ
ครูคนนั้นถึงกับอึ้งแล้วยังบอกว่าหนูโกหก
เห็นไหมค่ะ หนูย้ายมาเป็นปี
ครูประจำชั้นไม่รู้เลยด้วยซ้ำ

**เรียนศีลฝรั่งเศส สอนโดยคุณครูมลวิภา ทันดร
ครูเก่าสามัคคี สอนดีมาก เข้มงวดกับเด็กสุดๆ
ต้องรีบมาส่งการบ้านทุกวันก่อนเข้าแถว
ใครหนีเรียนก็ติด0 ติดศูนย์ไม่ได้แก้กันง่ายๆนะค่ะ
ต้องเรียนซ้ำ ทำงานอีกเป็นกอง
ที่นี่ไม่ได้ปล่อยเกรดเลย
สอบครั้งหนึ่งเป็นสิบยี่สิบข้อ ได้แค่5คะแนนก็มีค่ะ
ครูที่นี่สอนเก่งมากค่ะ
และส่วนใหญ่เด็กสามัคคี ท.หกก็มักจะเรียนพิเศษกับครูเชียงรายวิท
ที่นี่เน้นเด็กเป็นสำคัญ
เน้นวิชาชีพเป็นสำคัญ
เด็กหายครูที่ปรึกษาตามสุดๆ
พ่อแม่นี่รู้แทบจะทุกเรื่อง
ครูที่ปรึกษาห้องหนู จะรู้ทุกอย่างว่าเด็กคนไหนเป็นยังไง
รู้จักเข้าใจเด็ก ดูแลตลอด มีปัญหาครูจะช่วยดูแลตลอด
ไม่ว่าจะเรื่องทะเลาะไม่เข้าใจกันในหมูเพื่อน
หรือว่าเรื่องรักๆใคร่ๆ
รักที่นี่มากค่ะ สัปดาห์หน้าก็จะจบแล้ว ยังหวั่นใจอยู่เลย
คิดถึงครูและโรงเรียนมากๆ
มาอยู่แค่ 2 ปีแต่รักที่นี่ที่สุดเลยค่ะ
**อย่าดูถูกพวกเราเลยนะค่ะ
ได้ยินแล้วมันรู้สึกห่อเหี่ยวและสงสารครูมากๆเลย
ใครๆก็รักสถาบันของตนเอง
พวกหนูก็รักเชียงรายวิทยาคมค่ะ

ลูกเราก็จะจบ ม.6 สวค.ปีนี้
ขอย้ำว่า ครูส่วนใหญ่ของสวค.ไม่เคยเอาใจใส่ลูกศิษย์

ดูถูกความสามารถของนักเรียน
และครูหลายคนชอบเด็กประจบ ประแจง

ลูกเราติดทั้ง มศว.ประสานมิตร และโควต้า มช.
ครูก็ยังไม่รู้เลย
เห็นด้วยว่าเด็กที่นี่สอบติด เพราะเค้าดูแลตัวเอง
เค้าเก่งอยู่แล้ว ไม่ใช่เพราะ รร.

เชียงรายวิท รักนักเรียนจริงใจ
แต่อาจแพ้เรื่องการให้โอกาส อื่นๆ เท่านั้น

มันก็แล้วแต่นะ ว่าเราทำตัวยังไง เข้าไปอยู่ในสังคมที่มีคนเยอะ คุณก็ต้องปรับตัวเข้าหาคนอื่น ไม่ใช่คุณจะรอให้คนอื่นเข้าหา สวค ไม่ได้ ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คุณคิด นักเรียนมอปลายไม่ได้มีแค่ร้อยสองร้อยที่อาจารย์จะสามารถดูแลได้ มอปลายมีตั้ง 3000 กว่าคน มันเยอะ เมื่อคุณโตขึ้นมาเป็นเด็กมอปลาย คุรจะไม่คิดช่วยเหลือตัวเองเลยหรือ คุณจะต้องให้อาจารย์มาป้อนงาน ตามงานให้ตลอดหรอ ถ้าคุณเข้ามหาวิทยาลัย อาจารยืเค้าไม่สนใจคุณหรอกนะ ว่าจะทำงานส่งไม่ทำงานส่ง แล้วการประพฤติตัวอ่ะ มันไม่จำเป็นต้องไปเรียนแบบใคร ไม่ต้องตามเพื่อน เราสามารถทำตัวเองดีได้ มันก็จิงนะที่อาจารย์ สวค เค้าไม่ตามงาน เพราะเค้าคิดว่าเด็กมีความรับผิดชอบ ไม่ว่าจะเด็กศิลป์ เด็กวิทย์ แม้กระทั่งเด็กกิ๊ฟเต็ด เค้ารู้ตัวเองดี ไม่ต้องให้อาจารย์ตามงาน เพราะเด็กมีความรับผิดชอบสูง คนที่เข้ามาย่อมรู้ดี การแข่งขันใน สวค สูง แรงกดดันมันสูง เพราะเหตุนี้จึงมีคนมาสมัครเข้ามอปลายในแต่ละปีเป็นจำนวนมากกว่า รร อื่นๆ แล้วเรื่องการทะเลาะวิวาท มันก็มีกันทุก รร ไม่ว่าจะ สวค CVK ก็ตาม ไม่ใช่แค่ รร นี้ รร เดียว มันก็แค่หลุมดำเล็กๆเท่านั้นเอง แล้วค่านิยมของ สวค มันก็มีมากกว่า รร อื่นอยู่แล้ว โดยเฉพาะสายวิทย์
TAWANNA
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 22:28:40 »

พระพุทธเจ้าเปรียบมนุษย์เราเป็นบัวสี่เหล่า  จรรยาบรรณครูน่าจะรู้ว่าเด็กก็มีหลายระดับคนไหนเก่งคนไหนอ่อนคนไหนรับผิดชอบหรือไม่ถ้าครูมัวแต่ชืนชมยกย่องเด็กเก่ง  มีความรับผิดชอบดีถ้างั้นจริงๆแล้วเด็กพวกนี้ก็คงไม่จำเป็นต้องมีครูโดยเฉพาะครูประเภทนี้ครูน่าจะภูมิใจที่คุณปรับเปลี่ยนพฤติกรรมเด็กอ่อนที่มีปัญหาด้านต่างๆแล้วเค้าดีขึ้น  มีความรับผิดชอบขึ้นนั่นแหละถึงจะเป็นหน้าที่ครู(ที่ดี)  และอีกอย่างเด็กเก่งก็คิดแต่แข่งขันกันจนบางครั้งเห็นแก่ตัวไม่มีนำใจ  ที่จริงแล้วตัวเองก็ศิษย์เก่าสวค.แต่อาจารย์สมัยก่อนเค้าดูแลเอาใจใส่เด็กดีนะคะลูกศิษย์รักมากเพราะเหตุนี้สวค.จึงโด่งดังและเป็นที่หมายปองในการเรียนต่อแต่ปัจจุบันไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น..คงต้องเรียนพิเศษ  ติวกับอาจารย์มั้งถึงจะเข้าตากรรมการไม่ได้อยากเปรียบเทียบแล้วยกรร.ที่ลูกเรียนหรอกนะแต่CVK.เค้าดูแลเหมือนลูกหลานคิดๆดูในหนึ่งวันลูกอยู่กับครูมากกว่าพ่อแม่อีกนะนี่จึงเป็เหตุผลที่ให้ลูกเข้าเรียนที่นี่....ความคิดเห็นส่วนตั๊วส่วนตัวค่ะ
e-vil
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 00:12:04 »

เรียน cvk ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิดครับ  อ่อ ยืนยันครับ เรียนสาย วิทย์-คณิต ที่cvk ก็ เป็นวิศวกรได้ครับ จาก เต้ (รุ่น111 ตอน ม3 และ รุ่น4 ตอน ม6)
uku*land
ชั้นประถม
*

Ukulele Mahalo ราคาเบาๆ คุณคัดสรรมาแล้วเพื่อนคุณ

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 00:56:08 »

ที่ไหนก้ได้อยู่ที่ความพากเพียรของคนเรียนจ้าา

Ukulele Mahalo สีสันสดใส มาแล้วจ้าาา !!
https://www.facebook.com/ukeland
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 15:44:35 »

รวมๆแล้วก็โอเค  มาตรฐานการสอนอยู่ในเกณฑ์ปานกลางค่อนข้างดี การดูแลสนใจเด็กก็
ดีพอควร   คนต่างอำเภอเชื่อถือที่นี่มาก  แต่จะให้เลิศทางวิชาการ ก็ไม่ถึงขนาดนั้น
จะให้ดูแลเด็กทุกกระเบียดนิ้ว ก็ไม่ขนาดนั้น มันไม่ทำการบ้านก็ปล่อยมัน ปลายปีมันก็จ้างคนทำรายงานมาส่งเอง   ปล่อยเกรด ก็คงมีบ้าง    เพราะจุดอ่อนของ รร.เอกชนก็คืออยากได้ค่าเล่าเรียนมา แต่ รร.รัฐบาล ไม่สน--ไม่ง้อหรอก ว่าจะลูกใคร(เว้นแต่ สส.คนนั้นที่บีบให้ไล่ภารโรงออก เพราะฉีดน้ำทำลูกเขาลื่นล้ม--สวค.หรอกน่ะ)
---ถ้าเข้มงวดเรื่องเรียน-วิชาการ ก็เพิ่มได้อีกสัก 80 เพิ่มความเข้มด้านความประพฤติได้ อีก 90 เปอร์เซนต์ นะ เพราะลูกสาวก็เรียนที่นี่ และเคยเป็นครูสอนที่นี่ด้วย  แต่เราอยากจะบอกตรงๆ ว่าปรับปรุงได้อีกเยอะ ครูประจำชั้นส่วนใหญ่ก็ดูแลเด็กดี  ทุกอย่างเป็นมาตรฐานดีครับ
---ถ้าอยากรู้ผลการเรียนการสอน ของทางมัธยม ให้เช็คดูว่าสอบติด-หรือติดโควต้ามหาลัยกี่คน   เราพูดแบบกลางๆ เพราะแล้วแต่ผู้บริหาร  แต่ละยุคนั้นไม่เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 15:52:35 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 11:56:12 »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ ไปมอบตัวมาแล้วเมื่อวานค่ะ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรอาจจะให้เรียนถึง ม.6 เลย ขี้เกียจย้ายโรงเรียนบ่อย

civil14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:19:16 »

ดูจากกระทู้แล้ว  คุณครูอนุบาลยิ้มแฉ่งเลยนะครับ  เลยมาช่วยหนับหนุนอีกคนครับระดับอนุบาลนี่เยี่ยมเลยครับ  ลูกๆผมอยู่นี่สองคน  ขึ้นประถม1  อยู่  อ.2 1  หลานๆ 3คนอยู่  ป.4  ป.5  ป.6   แฟนก็จบที่นี่เมื่อ 25 ปีที่แล้ว  อิอิ.
เอารูปงานส่งมอบนักเรียน อ.3  ขึ้น  ป.1  มาให้ชมครับ

* P1140079_resize.JPG (84.85 KB, 640x321 - ดู 552 ครั้ง.)
in06
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 13:07:22 »

สำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ขึ้นชั้นประถมศึกษาปี่ที่ 4 ...เห็นหลานเอาใบสมัครมาให้ดู  เขาสอนให้" ฟรี " ด้วยล่ะ่แฮ่ะ ยิงฟันยิ้ม ตั้งแต่ 7 - 31 มี.ค 54 โรงเรียนอื่นก็รับอย่างไงลองมาติดต่อที่ธุรการหรือที่แผนกประถมปลายก็ได้เจ้า...  ครูเขาใจดีให้คำแนะนำได้เจ้า...เคยเจอมาแล้วค่ะ ยิ้มกว้างๆ
TAWANNA
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:13:34 »

นักเรียนที่นี่จบม.6ได้เข้าเรียนที่ดีๆเพียบ  จุฬา  มช.    นี่ถ้ามีลูกอีกกี่คนก็จะให้เชียงรายวิทดูแลค่ะ
krungking
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 07:36:35 »

ลูกสาวผม อยู่เชียงรายวิท มาตั้งแต่ชั้นอนุบาลแล้วครับตอนนี้อยู่ ป3แล้ว ครูและโรงเรียนดูแลเด็กดีครับ โดยเฉพาะชั้นอนุบาล รู้สึกว่าโรงเรียนเชียงรายวิท เป็นต้นตำรับงานนักธุรกิจน้อยด้วยนะ มีกิจกรรมดีๆ มากมาย เข้าเรียนแล้วไม่ผิดหวังครับ

FACE BOOK=krung asenal fc krung , mail=krung1234@hotmail.com ,Line=krungbmw
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 22:15:13 »

แม่ผมเคยเรียนที่นี่  ตอนนี้แกอายุ 80 กว่าแล้ว  แต่ก่อนแม่ยังสอนภาษาอังกฤษให้พวกผมเลย สมัยก่อนถ้าผ่านที่นี่ภาษาอังกฤษจะดีกว่าที่อื่น 

สนใจ โทร 086-9176511
ขม นรก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 07:40:44 »

มะ จะบอกหื้อ ...ผมเนี๊ยะ เกยเหียนอยู่เจียงฮายวิด
ตะก่อนตอนเหียน โดนครูตี่เป๋นปะจำ เจ๊บขนาด แต่บ่าเกยติดสูนหนา
เหียนตั้งแต่ อนุบาล2 จนถึง ม.3 ก็ย้ายไปเหียนอีกโหงเหียน แถวๆในเมืองนั่นเน๊าะ
สรุปว่าพอออกมาเหียนแห๋มโหงเหียน งงคับ มันบ่าเหมือนกัน ครูบ่าโตยนักเหียนอย่างผมเลย ผมก็บ่าขยันตวย ก็เลยได้เกรด ต่ำขนาด ติดสูนปะมาน 5-7 แก่นต่อ 1 เทิม จ๋นจ๊บม.6
...ถามว่าจะไดถึงเป๋นจะอี้ มันก็บ่าเกี่ยวกับโหงเหียนหรอกคับ มันเกี่ยวตี่ตั๋วผม
แต่ถ้าถามว่า เจียงฮายวิดเป๋นโหงเหียนตี่ดีก่อ ผมว่า ...ดีคับ ดีขนาดหนา
ตอนผมอยู่เจียงฮายวิด ครูตวยนักเหียน ใข๋บ่าส่งงาน คิงเตรียมก้นเจอไม้ได้เลย
มันเลยทำหื้อผมมีงานส่งและเกรดดีหนาผมว่า แล้วผมก็ได้ความฮู้ดีกว่าตวย
เรื่องกิจกรรมก็ดี ส่งเสริมดีขนาดนั๊ก ตี่เหียนก็สบายคุ้มค่าอยู่กั๊บก่าเทิมหนาผมว่า
โหงเหียนอื่นเปิ่นก็สอนดี แต่เปิ่นแล้วแต่นักเหียน ถ้าใข๋สนใจ๋ก่อไปดี แต่ถ้าใข๋บ่าสนใจ๋ก็ไม่ได้ความหู้หรอก ลองดูว่า ละอ่อนเป๋นคนจะไดก่อนตี่จะเอาเข้าโหงเหียนอะหยั๋งมันจะดีกว่าหนา ในความคิดของผม ผมมาเหียนอยู่แห๋มโหงเหียน ม.4 - ม.6 ในใจ๋คิดตลอดเลยว่า ฮาจะย้ายมายะหยั๋ง อยู่ตี่เก่าก่อดีอยู่แล้วง่า...(ที่ย้ายเพราะได้ยินข่าวว่า โฮงเหียนที่ย้าย สาวมันนั๊กกว่าป่อจายเลยย้ายมา...น่าจะฮุ้เน๊าะโหงเหียนหยั๋ง) แต่ต๋อนผมย้าย ผมบ่าได้จับฉลากหนาคับ สอบคับผม ผมได้ความฮู้ตี่อยู่เจียงฮาวิดมาสอบล้วนๆคับ อู้ได้เลย ว่าทำข้อสอบได้ แต่พอจ๊บ ม.6 แล้วไปเข้ามหาลัย เกรดผมต่ำขนาด ถ้าเปิ่นหื้อสอบก็คงบ่ารอดหรอก สมัครเข้ามหาลัยบ่าดายๆเนี๊ยะเลยได้เข้า...กู่วันนี้ผมยังคิดว่าเจียงฮายวิดเป๋นโหงเหียนตี่สอนดีแห่งหนึ่งคับ และมันก่ออบอุ่นตวย ถึงคนนั๊ก ก็เหมือนจะฮู้จั๊กกั๋นหมดหนา ...ทั้งครูทั้งเพื่อน ฮ้องผมว่า ...บ่าขม...

the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2011, 22:07:18 »

ก็เอาน้องไปเรียนช่วงเรียนฟรีนะคะ 7-31 มีนา  แล้วก็คงจะเรียนช่วง เมษา-พฤษภาด้วย กลัวว่าย้ายโรงเรียนเรียนใหม่แล้วน้องจะปรับตัวลำบาก ครูเค้าสนใจเด็กนะคะ ขนาดเป็นเด็กใหม่ ก็ยังจำผู้ปกครองจำเด็กแล้วสนใจเด็กทุกคนทั่วถึงดีคะ
แล้วก็เอาหลานที่เรียนสันติฯ ป.3 ไปลองเรียนฟรีด้วย ไปได้ 3 วัน งานที่ทำต่างกันลิบ อยู่สันติฯ ตัวหนังสือเหมือนไก่เขี่ย ไปเรียน ช.ว. 3 วัน ตัวหนังสือสวยขึ้นมาก เรียนสันติฯ ไม่เคยทำงานเสร็จในห้องเรียน ต้องกลับมาทำที่บ้านทุกวัน วันละหลายวิชา งานหน้าเดียวทำเป็นครึ่งวันก็มี  ช่วงไปเรียนพิเศษที่ ช.ว. ทำงานเสร็จทุกวัน  ไม่รู้เป็นเพราะอะไรนะคะ ครูเค้าคงจะเอาใจใส่เด็กดีกว่า ขนาดเป็นเด็กโรงเรียนอื่นครูเค้าก็เอาใจใส่ดีนะคะไม่แบ่งแยก
ขอบคุณคุณครูทุกคนค่ะ

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์