เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:05:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ชีวิตล้มเหลว..เบื่อโลก.
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ชีวิตล้มเหลว..เบื่อโลก.  (อ่าน 1043 ครั้ง)
PRCDD
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 14:00:22 »

เคยรับราชการครับ ตอนนี้ออกมาแล้ว ปัญหาชีวิตรุมเร้ามากมาย ตอนนี้ชีวิตล้มเหลว ไม่มีอะไรเหลืออยากไปอยู่ไกลๆ ใครมีที่มีสวน ไม่มีคนเฝ้า ดูแล ยินดีไปเฝ้า ดูแลให้ครับ เงินเดือนแล้วแต่จะให้ ขอแค่มีที่อยู่ก็พอครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2014, 21:20:51 โดย PRCDD » IP : บันทึกการเข้า
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 14:16:30 »

ลองไปหางานในเซนดูครับ รู้สึกจะรับเยอะอยู่ ไม่เลือกงานไม่อดตายครับ

ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 14:52:10 »

ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นรนกันต่อไปครับ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Ironmaiden

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 15:42:24 »

เคยรับราชการครับ ตอนนี้ออกมาแล้ว ปัญหาชีวิตรุมเร้ามากมาย อยากไปอยู่ไกลๆ ใครมีที่มีสวน ไม่มีคนเฝ้า ดูแล ยินดีไปเฝ้า ดูแลให้ครับ เงินเดือนแล้วแต่จะให้ ขอแค่มีที่อยู่ก็พอครับ
อะไรจะขนาดนั้น.....
AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 15:44:42 »

ไม่ว่าจะช่วงเวลาไหนของชีวิต ความทุกข์ หรือแม้แต่ ความสุข มันก็อยู่กับเราได้ไม่นานหรอกครับ อย่าท้อ ขอแค่ "ใจเราสู้ " ทุกอย่างมันจะผ่านไปได้  ยิ้ม

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:32:50 »

เสียดายจังค่ะ ตอนนี้หาโฟร์แมนคุมงานก่อสร้างอยู่ ถ้ามีประสบการณ์จะช่วยเลย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันนะคะ อย่าเพิ่งท้อ วันไหนที่ท้อให้มองคนที่เขาแย่กว่าเรา โลกนี้มีคนลำบากกว่าเราอีกเยอะค่ะ ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป สู้โว้ย !!! ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
badboy34
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:36:26 »

เสียดายจังค่ะ ตอนนี้หาโฟร์แมนคุมงานก่อสร้างอยู่ ถ้ามีประสบการณ์จะช่วยเลย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันนะคะ อย่าเพิ่งท้อ วันไหนที่ท้อให้มองคนที่เขาแย่กว่าเรา โลกนี้มีคนลำบากกว่าเราอีกเยอะค่ะ ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป สู้โว้ย !!! ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ของบริษัทอะไรครับคุณแจง
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:38:33 »

ของบริษัทอะไรครับคุณแจง

ธนาภารุ่งเรืองคอนฯ ค่ะ กำลังหาโฟร์แมนอยู่เลย

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:43:33 »

ไม่ว่าจะช่วงเวลาไหนของชีวิต ความทุกข์ หรือแม้แต่ ความสุข มันก็อยู่กับเราได้ไม่นานหรอกครับ อย่าท้อ ขอแค่ "ใจเราสู้ " ทุกอย่างมันจะผ่านไปได้  ยิ้ม

แม่นแล้วเจ้า เดี๋ยวทุกอย่างก็ผ่านไป สู้สู้

bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:47:43 »

ชีวิตคนเราทุกคน มีปัญหากันทั้งนั้นจะน้อยจะมากต่างกันไป สิ่งไหนผ่านไปแล้วก็ปล่อยมันผ่านไป เราเริ่มใหม่กับความคิดใหม่ๆดีกว่าครับ อย่าท้อครับ  สู้ต่อไปครับ

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 20:00:18 »

ไม่ว่าจะเครียดขนาดไหน ขอให้ตั้งสติทุกครั้งนะคะ

อยู่กับตัวเองสักพัก แล้วค่อยๆแก้ปัญหาทีละปม จะทำให้ความทุกข์ค่อยๆคลายลง เอาใจช่วยนะคะ  ยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 20:03:35 »

สู้ๆนะครับ ชีวิตคนเรามีขึ้นมีลง ค่อยๆคิด เด๋วก็มีทางออกเองนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* 10469438_730086060428512_1561635781638400492_n.jpg (19.61 KB, 480x480 - ดู 246 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 20:16:51 โดย Hello my nam's Moddam » IP : บันทึกการเข้า

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
badboy34
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 20:17:41 »

สู้ๆนะครับเจ้าของกระทู้ชีวิตมีขึ้นมีีลง เดี๋ยวมันก็ผ่านไปงานเฝ้าสวนลองดูในห้องหางานครับ
PRCDD
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 20:21:51 »

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ คือผมเป็นคนกรุงเทพฯ เออรี่ออกจากราชการมาอยู่ที่นี่  และมาอยู่กับผู้หญิงที่นี่คนนึง หวังว่าจะใช้ชีวิตบั้นปลายกับเขา เอาเงินไปทำร้านกาแฟในบริเวณบ้านพ่อแม่เขา แต่พออยู่ๆไปก็เข้ากันไม่ได้ครับมีปัญหากันผมเลยตัดสินใจออกมาจากที่นั่นโดยไม่ได้เอาอะไรมาแล้วก้ไปลงทุนเช่าร้านค้าขายมาหลายอย่างแต่ก็ไปไม่รอด ต้องขายรถไป และไม่กล้าจะไปลงทุนทำอะไรแล้วเงินบำนาญก็โดนหักไปหมด ตอนนี้ถ้าไม่ได้งานที่ไหนก็อาจจะไปบวชวัดป่าไกลๆ ไม่ต้องพบเจอใครอีกทางโลก  ขอโทษนะครับที่มารบกวนทุกๆคน ก็แค่อยากระบาย เพราะผมไม่มีใคร ไม่มีญาติที่นี่ มีแต่พี่ๆที่กรุงเทพ แต่ผมคงไม่รบกวนพวกเขา และไม่อยากให้พี่ๆรู้เรื่องของผมครับ.
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 23:26:21 »

ปึ2540ผมออกจากงานเอาเงินที่มีทั้งหมดมาอยู่กับเมียแต่งมา8ปี ด้วยความโลภลงทุนเพื่อเพิ่มรายได้ปี40ฟองสบู่แตก เรียกเมียรักมาหย่า โอนทรัพย์ที่เหลือให้ ถ่ายโอนพ่อตา(มีลูกสาวคนเดียว) หวังล้มบนฟุก หลังทำการเสร็จหลบคดีเช็คและล้มกิจการ ผล...เมียมีผัวใหม่พ่อตาย้ายทะเบียนบ้านออกต้นทาง กว่าจะรู้ไปอยู่ทะเบียนบ้านกลาง มีหนี้2ล้านที่ยังไม่ฟ้องเพราะโดนฟ้องล้มละลายก่อนแล้ว เครียตจนจะยิงตัวตายหลบอายไม่กล้าพบใคร ผมเป็นคนกทม จนวันนึงคิดได้ว่าไม่มีอะไรจะเสียลองดูสมองอยู่กับตัวเพียงหมดพลังและสับสน เริ่มคิดเอาว่าจะทำอะไรก่อน หาวุฒิเก่าม.6 ไปสมัครงานเติมน้ำมันที่ปั๊มปตทวิภาวดีวันละ186ไม่รวมot ทุกครั้งที่รถจอดเปิดกระจกกลัวเจอคนรู้จักลูกน้องเก่า จนวันนึงมีรถปาเจโรมาจอด เติมน้ำมันแล้วบอกว่าเครื่องร้อน เราเลยเปิดฝากระโปรงตรวจดูแก้ไข ท่านถามเราว่าทำไมทำได้เรียนอะไรมา เราตอบ รุ่งขึ้นโดนเรียกไปสนญ ท่านที่ขับรถมาเป็น1ในผู้บริหารปตท.เสนอให้ผมเป็นผู้จัดการโปรเจค วีแคร์ หลังจากนั้นต่อมาก็ดำเนินชีวิตจนมาเป็นเจ้าของธุรกิจเอง  สำหรับคุญตอนนี้คุณเหมือนผมในอดีต สับสน/หมดทาง กลับกทมครับ กินน้อยอยู่น้อย นิ่งสงบ หาข้อบกพร่องที่ผ่านมา รวมรวมพลังเริ่มจาก0 ผมเชื่อว่า คุณทำได้เพราะสิ่งที่คุณเคยมีคุณยังสร้างมาได้ทำไมจะสร้างใหม่ไม่ได้ สิ่งที่ผ่านมาเป็นบทเรียน เหมือนผม ทุกวันนี้ไม่วางใจใครนอกจากใจตนเอง แต่รู้จักควบคุมคน ไม่มีใครโง่/ฉลาด จบโทยังโดนชาวนาหลอกเลยครับ ****พักให้หายเหนื่อยตั้งสติแล้วสู้*****

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
nutjai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 01:58:59 »

ปึ2540ผมออกจากงานเอาเงินที่มีทั้งหมดมาอยู่กับเมียแต่งมา8ปี ด้วยความโลภลงทุนเพื่อเพิ่มรายได้ปี40ฟองสบู่แตก เรียกเมียรักมาหย่า โอนทรัพย์ที่เหลือให้ ถ่ายโอนพ่อตา(มีลูกสาวคนเดียว) หวังล้มบนฟุก หลังทำการเสร็จหลบคดีเช็คและล้มกิจการ ผล...เมียมีผัวใหม่พ่อตาย้ายทะเบียนบ้านออกต้นทาง กว่าจะรู้ไปอยู่ทะเบียนบ้านกลาง มีหนี้2ล้านที่ยังไม่ฟ้องเพราะโดนฟ้องล้มละลายก่อนแล้ว เครียตจนจะยิงตัวตายหลบอายไม่กล้าพบใคร ผมเป็นคนกทม จนวันนึงคิดได้ว่าไม่มีอะไรจะเสียลองดูสมองอยู่กับตัวเพียงหมดพลังและสับสน เริ่มคิดเอาว่าจะทำอะไรก่อน หาวุฒิเก่าม.6 ไปสมัครงานเติมน้ำมันที่ปั๊มปตทวิภาวดีวันละ186ไม่รวมot ทุกครั้งที่รถจอดเปิดกระจกกลัวเจอคนรู้จักลูกน้องเก่า จนวันนึงมีรถปาเจโรมาจอด เติมน้ำมันแล้วบอกว่าเครื่องร้อน เราเลยเปิดฝากระโปรงตรวจดูแก้ไข ท่านถามเราว่าทำไมทำได้เรียนอะไรมา เราตอบ รุ่งขึ้นโดนเรียกไปสนญ ท่านที่ขับรถมาเป็น1ในผู้บริหารปตท.เสนอให้ผมเป็นผู้จัดการโปรเจค วีแคร์ หลังจากนั้นต่อมาก็ดำเนินชีวิตจนมาเป็นเจ้าของธุรกิจเอง  สำหรับคุญตอนนี้คุณเหมือนผมในอดีต สับสน/หมดทาง กลับกทมครับ กินน้อยอยู่น้อย นิ่งสงบ หาข้อบกพร่องที่ผ่านมา รวมรวมพลังเริ่มจาก0 ผมเชื่อว่า คุณทำได้เพราะสิ่งที่คุณเคยมีคุณยังสร้างมาได้ทำไมจะสร้างใหม่ไม่ได้ สิ่งที่ผ่านมาเป็นบทเรียน เหมือนผม ทุกวันนี้ไม่วางใจใครนอกจากใจตนเอง แต่รู้จักควบคุมคน ไม่มีใครโง่/ฉลาด จบโทยังโดนชาวนาหลอกเลยครับ ****พักให้หายเหนื่อยตั้งสติแล้วสู้*****
สุดยอดครับ เหมือนในหนัง แต่นี่คือชีวิตจริง นับถือครับ อย่างไรก็ต้องสู้กันต่อไป เพราะผมก็กำลังตามฝันอยู่เหมือนกัน
มิสเตอร์เอฟ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 02:16:38 »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเองก็กำลังสู้ดิ้นรน กับชีวิตตัวเองเหมือนกัน ยังไงก็ไอเอมทิ้งเบอร์โทร ไว้ให้ผมก็ได้ครับ เผื่อคนรอบข้างผม จะช่วยบอกต่อเรื่องงานครับ ผมจะได้แจ้งให้ทราบ
อย่างหนึ่งที่ผมคิดเสมอเมื่อเจอปัญหา ผมจะไม่อยู่เฉยๆ ทำยังไงก็ได้ ไปอยู่ที่ใหม่ ไปหาเพื่อนใหม่ ออกเดินดูว่าคนเค้าค้า เค้าขายอะไรกันตอนนี้
อะไรขายดี ร้านไหนเจ๊งไป ร้านไหนอยู่ได้ เจ๊งเพราะอะไร อยู่ได้เพราะอะไร แล้วเอามาปรับใช้กับชีวิตเราครับ สู้ๆนะครับ

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 08:58:21 »

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ คือผมเป็นคนกรุงเทพฯ เออรี่ออกจากราชการมาอยู่ที่นี่  และมาอยู่กับผู้หญิงที่นี่คนนึง หวังว่าจะใช้ชีวิตบั้นปลายกับเขา เอาเงินไปทำร้านกาแฟในบริเวณบ้านพ่อแม่เขา แต่พออยู่ๆไปก็เข้ากันไม่ได้ครับมีปัญหากันผมเลยตัดสินใจออกมาจากที่นั่นโดยไม่ได้เอาอะไรมาแล้วก้ไปลงทุนเช่าร้านค้าขายมาหลายอย่างแต่ก็ไปไม่รอด ต้องขายรถไป และไม่กล้าจะไปลงทุนทำอะไรแล้วเงินบำนาญก็โดนหักไปหมด ตอนนี้ถ้าไม่ได้งานที่ไหนก็อาจจะไปบวชวัดป่าไกลๆ ไม่ต้องพบเจอใครอีกทางโลก  ขอโทษนะครับที่มารบกวนทุกๆคน ก็แค่อยากระบาย เพราะผมไม่มีใคร ไม่มีญาติที่นี่ มีแต่พี่ๆที่กรุงเทพ แต่ผมคงไม่รบกวนพวกเขา และไม่อยากให้พี่ๆรู้เรื่องของผมครับ.
ผมขอสนับสนุนให้คุณ PRCDD บวชครับ เหตุผล
                        1. อายุมาก ลงทุนอะไรก็ดูเหมือนว่ามันจะสายไปแล้ว
                        2. ใช้ชีวิตบั้นปลายให้สงบสุขใต้ร่มกาสาวพัตร์ดีกว่าครับ "ความสงบเป็นสุขอย่างยิ่ง"
                        3. เท่าที่อ่านข้อความของท่าน แสดงว่าท่านไม่มีห่วง (พ่อ แม่ ภรรยา ลูก) เมื่อไม่มีห่วง  บวชศึกษา+ปฎิบัติธรรม จะประเสริฐอย่างยิ่ง
                        4. สังคมภายนอก สุดแสนจะวุ่นวายครับ
                                  กราบอนุโมทนา  สาธุบุญ ไว้ล่วงหน้าครับ
Ironmaiden

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 09:04:31 »

ผมขอสนับสนุนให้คุณ PRCDD บวชครับ เหตุผล
                        1. อายุมาก ลงทุนอะไรก็ดูเหมือนว่ามันจะสายไปแล้ว
                        2. ใช้ชีวิตบั้นปลายให้สงบสุขใต้ร่มกาสาวพัตร์ดีกว่าครับ "ความสงบเป็นสุขอย่างยิ่ง"
                        3. เท่าที่อ่านข้อความของท่าน แสดงว่าท่านไม่มีห่วง (พ่อ แม่ ภรรยา ลูก) เมื่อไม่มีห่วง  บวชศึกษา+ปฎิบัติธรรม จะประเสริฐอย่างยิ่ง
                        4. สังคมภายนอก สุดแสนจะวุ่นวายครับ
                                  กราบอนุโมทนา  สาธุบุญ ไว้ล่วงหน้าครับ
แหล่มเลย พระศาสนาจะได้จำเริญจำเริญ เจริญพรนะโยม...
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 09:50:28 »

ยาวหน่อยนะ ลองอ่านดูแล้วคุณจะรู้ ว่าคุณยิ่งใหญ่กว่านกอินทรีย์

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์