เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:15:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  เปื่อนสมาชิกที่ชอบสักยันต์มีพ่องก่อครับ มาอู้ มาจ๋ากั๋นน่อครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์
ผู้เขียน เปื่อนสมาชิกที่ชอบสักยันต์มีพ่องก่อครับ มาอู้ มาจ๋ากั๋นน่อครับ  (อ่าน 98582 ครั้ง)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 20:53:05 »

อยากสักน้ำมัน แถวภาคเหนือ หรือเชียงรายมีมั้ยครับ
อยากมานาน ถ้ามีขอรายละเอียดค่าครูด้วยนะครับ สถานที่  ชื่ออาจารย์  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

ขอแนะนำ อาจารย์สักยันต์ สายล้านนา เชียงราย ครับ
1. พระอาจารย์เดช วัดป่าบง บ้านแม่คี อ.แม่จัน จ.เชียงราย
2. อาจารย์สิงห์โต บ้านร้อง ต.แม่เจดีย์ อ.แม่ขะจาน อ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย
3. อุ้ยหน้อยเหลา บ้านใหม่รุ่งเรือง ต. ดอยลาน อ.เมือง จ.เชียงราย
4. อาจารย์ จรัส ดอยสันติภาพ ต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย(บ้านห้วยบง)
5. อาจารย์ อุ้ยหนาน ตาล บ้านโป่งช้างใน ต.ดอยลาน อ.เมือง จ.เชียงราย

ขอแก้ไขชื่ออาจาร์ยหน่อยนะครับ
4. อาจารย์ จรัส ดอยสันติภาพ ต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย(บ้านห้วยบง)
ท่านเปลียนชื่อเป็น อ.เตชะธรรม คำดิบ 
ค่าครูครั้งแรก 519.25 สต  ครั้งต่อไปแล้วแต่จิตศรัทธาครับ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:01:17 »

มีค่าครูด้วย เสือคู่ 999 สักมือ2 ชั่วโมงกว่า
เสกอีกครึ่งชั่วโมง

เปิ้ลสักยันต์เกาะเพรช ได้ก่อคับ ท่านละอ่อน กำลังหาอาจารย์ดีๆมาลงเกาะเพรชฮื้ออยู่คับ
ได้ครับ ที่สำนักมี อ.ป้อม และอ.ยุทธ ลองไปดูก่อนก็ได้ครับ

ท่านละอ่อน pm ที่ตั้งฮื้อน้อยได้ก่อคับ ลง 2-3 ยันต์ค่าครูก็ 999 แม่นก่อคับ

อย่างละ 999 ก้าครับ อ้ายบาว

ท่านละอ่อน PM บอกละ สนใจไปสักตวยกันก่อโปร์ ลองของๆ มีแค่ ๒ ยันต์เต่าอันเน๊าะที่อยากลงบนร่างกาย หาอาจารย์เก่งๆสักฮื้ออยู่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:03:50 »

มีค่าครูด้วย เสือคู่ 999 สักมือ2 ชั่วโมงกว่า
เสกอีกครึ่งชั่วโมง

เปิ้ลสักยันต์เกาะเพรช ได้ก่อคับ ท่านละอ่อน กำลังหาอาจารย์ดีๆมาลงเกาะเพรชฮื้ออยู่คับ
ได้ครับ ที่สำนักมี อ.ป้อม และอ.ยุทธ ลองไปดูก่อนก็ได้ครับ

ท่านละอ่อน pm ที่ตั้งฮื้อน้อยได้ก่อคับ ลง 2-3 ยันต์ค่าครูก็ 999 แม่นก่อคับ

อย่างละ 999 ก้าครับ อ้ายบาว

ท่านละอ่อน PM บอกละ สนใจไปสักตวยกันก่อโปร์ ลองของๆ มีแค่ ๒ ยันต์เต่าอันเน๊าะที่อยากลงบนร่างกาย หาอาจารย์เก่งๆสักฮื้ออยู่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ท่าจะแหมเมินครับอ้าย  ผมบะมีตัง  แต่ถ้าไปส่งนี่ได้อยู่ อิอิ (จะไปเลือกลายไว้)  ตอนนี้ว่าจะเอาสีลงละ แต่หาลายงามๆ  เวลาเฒ่าไปจะได้บะเสียดาย ผิวหนัง

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:05:20 »

ถ้าไปก่โทรมาบอกเน้อถ้าว่างจะไปตวย

..............
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:15:02 »

ถ้าไปก่โทรมาบอกเน้อถ้าว่างจะไปตวย

ได้คร้าบบบบบ     ยืมตังตวยเน้อครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 21:23:53 »

ถ้าไปก็โทรมาเถอะ มารับเลยยิ่งดี เรื่องยืมเงินไม่มีปัญหา ร้อยละร้อย อิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กันยายน 2010, 19:28:33 โดย ละอ่อนบ่ะเก่า » IP : บันทึกการเข้า

ลุงหนาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 13:18:43 »

16. พระอาจารย์วิรุต ญาณสํวโร วัดสันมะเหม้า ต.ม่วงคำ อ.พาน จ.เชียงราย

วัดอยู่ตางได ใครรู้ผ่องครับ 

ออกพรรษาก็ค่อยโทรมาละกัน..หาเบอร์โทรในเว็ปก็มี

อย่ายึดมั่นกับสิ่งใดๆ เพราะอะไรๆ ก็ไม่แน่นอน
bigman power

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 19:26:00 »

อาจารย์ที่สัก  ห้าแถวที่อยู่ อ.พาน  อยู่แถวไหนหรือ ชื่ออะไรใครรู้บ้างครับ

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 16:16:28 »

อาจารย์ที่สัก  ห้าแถวที่อยู่ อ.พาน  อยู่แถวไหนหรือ ชื่ออะไรใครรู้บ้างครับ
อาจ๋ารย์ตี้ว่าเป๋นตุ๊ กาว่าคนบ้านครับ

TiK9928
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 18:29:42 »

อันตั๋วเฮานี้ ก็ได้ไปสักมาหลายอยู่ ผ่องก็ว่าเจ๋บ ผ่องก็บ่เจ็บ
แล้วแต่คนเนาะ สักแล้วต้องถามก่อนว่าจะฮักษาของได้ก่อ
ก็เหมือนเฮาปลูกต้นไม้ต้นนึงนั่นละ บ่จ่าวันนึ่งต้นไม้ก็จะเหี่ยวเฉา
น้ำที่นำไปฮดต้นไม้ก็เปรียบเหมือนการปฏิบัติ สวดมนต์ นั่งภาวนา เจริญสมาธิ
ยิ่งทำบ่อย ต้นไม้ก็จะยิ่งใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ ของก็จะคุ้มครองเฮาได้
ครั้นคนบ่ฮักษา สักแล้วกินเหล้าเมายา อาละวาด ทะลุทะลาย ด่าป้อด่าแม่เปิ่น
ของตี้ไหนเปิ้นจะชอบคับ เปิ้นก็ก่อยๆคลายออก ห่างตั๋วเฮาออกไป เวลามีเรื่อง
เปิ้นก็จะบ่สามารถมาคุ้มครองเฮาได้ตลอด เพราะฉะนั้น ก่อนสัก ป้อแม่ปี้น้องต้องถาม
ใจ๋ตัวเก่าก่อนเน้อ ว่าจะสามารถฮักสาของเฮาที่ครูอาจ๋านเปิ้นหื้อมาได้นานเท่าได
แต่ละอาจ๋านแต่ละสำนักก็แตกต่างกั๋นไป ที่เหมือนกั๋นอยู่อย่างก็คือหื้อลูกศิษย์เป็นคนดี
มีศีลธรรม อยู่ในกรอบในตางบ่เหลวไหล มีสัมมาอาชีวะ รับรองบ่อดตายอดอยาก
บ่มีต๋ายโหงต่ายห่าคับ ป้อแม่ปี้น้อง ครูเปิ้นบ่หื้อลูกศิษย์ที่อยู่ในคำสั่งสอนตกต่ำดอกคับ
ดังตี้ว่า บ่หื้อต่ำกว่าคน บ่หื้อจ๋นกว่าเขา ส่วนตัวเฮานี้ไปสักกับป้อบุญธรรมที่พระประแดงครับ
อยู่แถวตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง อาจารย์ธรรมวัลลภ ครับ เปิ้นเป๋นหมอยาโบราณตวย สักแล้วก็มี
อะไรแปลกๆมหัศจรรย์หล๋ายคับ เล่าวันนี้ก็บ่หมดก็ก้า สักมาก็หลายอยู่ ตึงเสือพญาครุฑหลวงปู่ทวดห้าแถวดวงธรรม แล้วก็อะหยังแถมสาระพัดคับ แม้บ่มีของ ขอหื้อเป็นคนดีเต๊อะครับ เทวดาประจำตั๋ว
ท่านก็จะออกมาคุ้มครองท่านเองครับ
ขอบคุณจ๊าดหลายครับตี้มาอ่าน
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 18:38:29 »

ยิ้ม สักมาเหมือนกันครับ อาจารย์ที่กำแพงเพชร แต่เป็นสักน้ำมัน เพราะขณะนั้นด้วยงานและสังคม
 ตกใจ อืมประสบการณ์เจ็บเข็มแรกครับ หลังจากนั้นชา อีกสามสีวันลอก ตามมาด้วยอาการคัน สักอาทิตย์ถึงสองอาทิตย์ก็ปกติ
 จุมพิต ก่อนสักมียกขันครู + รับปากอาจารย์ว่าจะไม่ด่าพ่อกับแม่ แค่ข้อเดียว เพราะอาจารย์เค้ารู้ว่าห้ามมากไปลูกสิดก้อทำบ่ได้ เดียวภายหลังของจะเสื่อม
 ยิงฟันยิ้ม ปัจจุบันถ้าอากาศร้อน(โกรธ)จัดๆ ผิวตรงที่สักจะนูนคล้ายของขึ้นครับ (คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้)

อืมอีกอย่าง อาจารย์ท่านนี้เค้าดูดวงก่อนสัก บ้างคนก็ไม่สักให้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 18:41:53 โดย olygon » IP : บันทึกการเข้า

จงเรียนรู้
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 18:50:19 »

อยากสักค่ะ แต่เป็นผู้หญิง อยากสักเสือติดด้านหลัง ตรงกลางเอวเลย หาอาจารย์ที่จะสักให้ผู้หญิงยากนะคะ ลายเสือมีหลายความหมาย อยากได้ เสือที่มีความหมาย เหมือนเสือเหลียวหลัง
แนะนำด้วยได้ไม๊คะ
ต้องทำอย่างไร เพราะหลายสำนักที่ไม่สักให้ผู้หญิงยกเว้นไปกรุงเทพ ไม่อยากไปค่ะ เชื่อมันอาจารย์ทางบ้านเราค่ะ
คุณนาย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 11:19:15 »

อยากสักค่ะ แต่เป็นผู้หญิง อยากสักเสือติดด้านหลัง ตรงกลางเอวเลย หาอาจารย์ที่จะสักให้ผู้หญิงยากนะคะ ลายเสือมีหลายความหมาย อยากได้ เสือที่มีความหมาย เหมือนเสือเหลียวหลัง
แนะนำด้วยได้ไม๊คะ
ต้องทำอย่างไร เพราะหลายสำนักที่ไม่สักให้ผู้หญิงยกเว้นไปกรุงเทพ ไม่อยากไปค่ะ เชื่อมันอาจารย์ทางบ้านเราค่ะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มกราคม 2014, 10:04:57 โดย คุณนาย » IP : บันทึกการเข้า
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 11:24:34 »

ยิ้ม สักมาเหมือนกันครับ อาจารย์ที่กำแพงเพชร แต่เป็นสักน้ำมัน เพราะขณะนั้นด้วยงานและสังคม
 ตกใจ อืมประสบการณ์เจ็บเข็มแรกครับ หลังจากนั้นชา อีกสามสีวันลอก ตามมาด้วยอาการคัน สักอาทิตย์ถึงสองอาทิตย์ก็ปกติ
 จุมพิต ก่อนสักมียกขันครู + รับปากอาจารย์ว่าจะไม่ด่าพ่อกับแม่ แค่ข้อเดียว เพราะอาจารย์เค้ารู้ว่าห้ามมากไปลูกสิดก้อทำบ่ได้ เดียวภายหลังของจะเสื่อม
 ยิงฟันยิ้ม ปัจจุบันถ้าอากาศร้อน(โกรธ)จัดๆ ผิวตรงที่สักจะนูนคล้ายของขึ้นครับ (คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้)

อืมอีกอย่าง อาจารย์ท่านนี้เค้าดูดวงก่อนสัก บ้างคนก็ไม่สักให้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

-อากาศร้อนก็นูน
-กินเหล้าแก้วเดียวกันก็นูน
-ผิดครูก็นูน
-มีเรื่องก็นูน

ที่สำคัญ ไม่ชอบอาบน้ำครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 11:54:35 »

อ.ป้อม สำนักสงฆ์หาดเชียงราย สนใจ๋ PM มาเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
แม่ญิง เปิ้นสักหื้อก่อเจ้า
ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 11:56:17 »

อ.ป้อม สำนักสงฆ์หาดเชียงราย สนใจ๋ PM มาเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
แม่ญิง เปิ้นสักหื้อก่อเจ้า

บ่สักหื้อครับ เดี๋ยวอาบัติ

p-o-o-h
ชั้นประถม
*

Don't kiss my ass !!

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 01:57:45 »

ขอแก้ไขชื่ออาจาร์ยหน่อยนะครับ
ท่านเปลียนชื่อเป็น อ.เตชะธรรม คำดิบ 
ค่าครูครั้งแรก 519.25 สต  ครั้งต่อไปแล้วแต่จิตศรัทธาครับ

[/quote]

อาจารย์เดวกับเราเลย   บ่ารู้ว่าในนี้ใครเป็นลูกศิษย์เปิ่ลผ่อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ความรัก...ต้องใช้เวลา--->รักแท้...ต้องใช้เวลายิ่งกว่า
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 08:38:31 »

อันตั๋วเฮานี้ ก็ได้ไปสักมาหลายอยู่ ผ่องก็ว่าเจ๋บ ผ่องก็บ่เจ็บ
แล้วแต่คนเนาะ สักแล้วต้องถามก่อนว่าจะฮักษาของได้ก่อ
ก็เหมือนเฮาปลูกต้นไม้ต้นนึงนั่นละ บ่จ่าวันนึ่งต้นไม้ก็จะเหี่ยวเฉา
น้ำที่นำไปฮดต้นไม้ก็เปรียบเหมือนการปฏิบัติ สวดมนต์ นั่งภาวนา เจริญสมาธิ
ยิ่งทำบ่อย ต้นไม้ก็จะยิ่งใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ ของก็จะคุ้มครองเฮาได้
ครั้นคนบ่ฮักษา สักแล้วกินเหล้าเมายา อาละวาด ทะลุทะลาย ด่าป้อด่าแม่เปิ่น
ของตี้ไหนเปิ้นจะชอบคับ เปิ้นก็ก่อยๆคลายออก ห่างตั๋วเฮาออกไป เวลามีเรื่อง
เปิ้นก็จะบ่สามารถมาคุ้มครองเฮาได้ตลอด เพราะฉะนั้น ก่อนสัก ป้อแม่ปี้น้องต้องถาม
ใจ๋ตัวเก่าก่อนเน้อ ว่าจะสามารถฮักสาของเฮาที่ครูอาจ๋านเปิ้นหื้อมาได้นานเท่าได
แต่ละอาจ๋านแต่ละสำนักก็แตกต่างกั๋นไป ที่เหมือนกั๋นอยู่อย่างก็คือหื้อลูกศิษย์เป็นคนดี
มีศีลธรรม อยู่ในกรอบในตางบ่เหลวไหล มีสัมมาอาชีวะ รับรองบ่อดตายอดอยาก
บ่มีต๋ายโหงต่ายห่าคับ ป้อแม่ปี้น้อง ครูเปิ้นบ่หื้อลูกศิษย์ที่อยู่ในคำสั่งสอนตกต่ำดอกคับ
ดังตี้ว่า บ่หื้อต่ำกว่าคน บ่หื้อจ๋นกว่าเขา ส่วนตัวเฮานี้ไปสักกับป้อบุญธรรมที่พระประแดงครับ
อยู่แถวตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง อาจารย์ธรรมวัลลภ ครับ เปิ้นเป๋นหมอยาโบราณตวย สักแล้วก็มี
อะไรแปลกๆมหัศจรรย์หล๋ายคับ เล่าวันนี้ก็บ่หมดก็ก้า สักมาก็หลายอยู่ ตึงเสือพญาครุฑหลวงปู่ทวดห้าแถวดวงธรรม แล้วก็อะหยังแถมสาระพัดคับ แม้บ่มีของ ขอหื้อเป็นคนดีเต๊อะครับ เทวดาประจำตั๋ว
ท่านก็จะออกมาคุ้มครองท่านเองครับ
ขอบคุณจ๊าดหลายครับตี้มาอ่าน
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 20:42:50 »

ตามธรรมดาของ การขยายพันธุ์ของต้นว่าน กะคือ ว่านจะแตกหน่อ ทุกๆ เดือน 6 หรือ ฤดูฝน
และความมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้น กะคือ คนที่สักน้ำมันว่าน เมื่อถึงฤดูว่านแตกหน่อ หรือเดือน 6
บริเวณผิวหนังที่สัักน้ำมันว่านนั้น จะ"เผ่อ" เกิดอาการคัน เป็นผื่นแดง จะเห็นเป็นตัวอักษรคาถานั้นๆ ขึ้นมาเลยครับ

นี่เป๋นเรื่องแต๊ เจอมากับตั๋วครับ
ส่วนที่ว่า เฒ่ามา จะกลัว น้ำ หรือเวลาฟ้าฮ้องฟ้าผ่า แล้ว จะตัวสั่นเพราะว่ากลัว หรือเปล่า อันนี้ผมกะบ่ฮู้เน้อครับ เพราะผมยังบ่เถ้าเตื้อ และป้ออาจารย์ตี้สักหื้อผมกะ อายุ 46 กว่าๆบ่าดายครับ เปิ้นกะบ่าได้บอกเรื่องนี้ไว้หนา

ส่วนเรื่องพระ  ผมกะว่าคุ้นๆตา ผมบ่ใช่นักเล่นพระ แต่เคยเห็น ในหนังสือพระนะครับ  เห็นแล้วสวยดี กะเลยลองถามผ่อ นึกแล้ว ว่าต้องเป็นพระกรุโคนสมอแน่ๆ เป็นพระที่สร้างใน ช่วงอยุธยาตอนปลาย จนถึงเริ่มสร้าง กรุงเทพ ช่วงแรกๆที่เปิ้นขุดปะนี้ เปิ้นขุดปะที่หน้า พิพิธภัณฑ์กรุงเทพ หรือสนามหลวงนี้ล่ะ บ่แน่ใจ ขุดขึ้นมาแล้ว กะเอาขึ้นมากองๆไว้ปื้นเก๊าสมอพิเภก อี้ก้า เปิ้นกะเลยฮ้องว่าพระกรุโคนสมอ
งามดีลอครับ

สุดยอดครับ ...
sulphur8
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 21:21:44 »

ปกติเวลาสักแล้ว อ.ไม่ให้บอกใครไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าบอกหรือถอดเสื้อโชว์ของจะเสื่อมจริงมั๊ยครับ - -*

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์