เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 12:06:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากทราบขั้นตอนการเปิดร้านเกมส์ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบขั้นตอนการเปิดร้านเกมส์ครับ  (อ่าน 1388 ครั้ง)
boy_2009
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2011, 17:35:26 »

คือว่าผมอยากทราบขั้นตอนการเปิดร้านเกมส์ครับ  พอดีว่าผมจะไปเปิดร้านเกมส์แถวบ้านพี่สาว  พอไปเดินสายไฟไรเสร็จละ กำลังจะเปิด ผู้ใหญ่บ้านมาบอกก่อนจะเปิดวันนึงว่าไม่ให้เปิด  ผมนี่หน้าเสียเลยครับ ลงไรไปเยอะแล้ว  เจ็บใจไอ้ตรงที่ว่าตอนที่ไปคุยกันทีแรกบอกว่าได้ไม่มีปัญหา แต่ไม่ได้ทำหนังสือไป  แต่มาทีหลังผมจะไปเปิดอีก มาบอกว่าไม่ให้เปิด  ผมเลยอยากทราบขั้นตอนที่แน่นอน เอาแบบทีละขั้นตอนไปเลยครับผม  ทีนี้จะได้ไม่เป็นปัญหาอีก  เสียเงินฟรีไปหลายพันเลยครับ  อ้อไม่ใช่เปิดในเมืองนะครับ แถวๆนอกเมืองครับผม

นายบรรหาร   ไชยเรือน  118 บ.หนองด่าน  ม. 1  ต.รอบเวียง  อ.เมือง  จ.เชียงราย 57000
0646255691
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2011, 17:42:39 »

แถวนั้นมีร้านเน็ตร้านอื่นไหม ลองไปถามหาประธานชมรมดูครับ

boy_2009
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2011, 17:44:18 »

ไม่มีครับผม   ผมจะไปเปิดเป็นร้านแรก แต่หมู่บ้านข้างๆมี เด็กๆในหมู่บ้านไปเล่นหมู่บ้านข้าง ๆ  หมด

นายบรรหาร   ไชยเรือน  118 บ.หนองด่าน  ม. 1  ต.รอบเวียง  อ.เมือง  จ.เชียงราย 57000
0646255691
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2011, 17:47:40 »

ไม่มีครับผม   ผมจะไปเปิดเป็นร้านแรก แต่หมู่บ้านข้างๆมี เด็กๆในหมู่บ้านไปเล่นหมู่บ้านข้าง ๆ  หมด

เอาไงดี หาหน่วยงานราชการที่รับผิดชอบในอำเภอนั้น ๆ ดูไหมครับ ถ้าในอำเภอเมืองนี่ก็จะเป็น สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัด

tcom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011, 13:36:54 »

อันดับแรก
ต้องไปจดทะเบียน พาณิชย์ ก่อน ไปที่ อบจ.ครับ
จากนั้นนำใบพานิชย์ ไปที่วัฒนธรรมจังหวัด
จะได้ใบมาให้ผู้นำหมู่บ้านเช็นยินยอมให้เปิด
และจะได้ไปตรวจสอบประวัติ ที่ สถานีตำรวจ
จากก้อรอจะมีคนมาตรวจร้าน
ถ้าผ่าน ก้อรอรับใบอนุญาตประกอบกิจการร้านวีดีทัศน์
ประมาณนี้แหละครับ

จำไม่ค่อยได้แล้วผมเปิดมาได้เกือบ สองปีละ
NO-IP
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 12:49:23 »

อันดับแรก
ต้องไปจดทะเบียน พาณิชย์ ก่อน ไปที่ อบจ.ครับ
จากนั้นนำใบพานิชย์ ไปที่วัฒนธรรมจังหวัด
จะได้ใบมาให้ผู้นำหมู่บ้านเช็นยินยอมให้เปิด
และจะได้ไปตรวจสอบประวัติ ที่ สถานีตำรวจ
จากก้อรอจะมีคนมาตรวจร้าน
ถ้าผ่าน ก้อรอรับใบอนุญาตประกอบกิจการร้านวีดีทัศน์
ประมาณนี้แหละครับ

จำไม่ค่อยได้แล้วผมเปิดมาได้เกือบ สองปีละ

+100  ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมไปขออยู่นะกับผู้ใหญ่บ้าน เด๋วนี้ผู้ใหญบ้านไม่ใช่คนตัดสินใจนะครับ  ว่าจะให้เปิดหรือไม่ให้ ตามกระทู้ข้างบนเลยได้เปิดแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 12:51:32 โดย NO-IP » IP : บันทึกการเข้า
mige
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2011, 14:30:16 »

ฝากข้อความไว้นะคับผมเคยอยู่กับพวกสมาคมอินเตอร์เน็ตมาก่อนจะมาเปิดร้านคอม
mige
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 13:36:25 »

ร้านเน็ตมีปัญหามากมาย  ผมเปิดมา5ปีกว่า พอได้กำไรก็ขายทิ้งและ
กฎหมาย ร้านเน็ตผมมีเป็นเล่มๆเลย
ขั้นตอน
วิธี
ระเบียบ
 สนใจเมลล์มาสอบถามได้ mige_ou_love@windowslive.com
happy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 18:04:09 »

ประมาณ3-4ปีก่อนผู้ว่าเชียงรายเรียกผู้ใหญ่บ้านไปประชุมมีข้อตกลงกับว่าจะเปิดร้านเกมส์ได้ต้องให้ผู้ใหญ่บ้านเห็นชอบด้วย
ผมเปิดมาประมาณ3-4ปีก่อนเริ่มแรกทำอะไรเรียบร้อยหมดเหลือแต่ใบฉาย
เอามาให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นก็ไม่ยอมเซ็นอิดๆออดอ้างโน่นอ้างนี่แต่ไปช่วยหลานตัวเองเปิดอีกหมู่บ้านหนึ่งจนตำรวจสั่งให้ผมปิด
หาว่าเสียงดังทั้งๆที่บ้านผมไม่ติดกับใครรอบๆก็บ้านญาติกันทั้งนั้น
ผมเลยไปพบกับหัวหน้าวัฒรธรรมจังหวัดเล่าให้เขาฟังพี่เขาก็ใจดีบอกถึงข้อตกลงที่ผมบอกไว้ข้างบนแต่ผู้ใหญ่บ้านผมไม่ได้มาร่วมทำประชุมในตอนนั้น
พี่เขาเลยบอกไม่เป็นไรจะทำให้ผมงี้ดีใจแทบแย่
พอได้ใบมาผมก็เปิดร้านได้สัก10วันผู้ใหญ่บ้านพาตำรวจมาบ้านผมมาบอกให้ผมปิดร้าน
ผมเลยตอกกลับไปว่าผมลงทุนไปเป็นแสนจะให้ปิดได้ไงใบอณุญาติผมก็มี
เลยเอามาให้อ่านดูหน้านี้ซีดเลยพูดไม่ออกสักคำ

ขอใบพาณิชย์ให้เรียบร้อยแล้วไปคุยกับวัฒรธรรมเลยครับตอนนี้วัฒรธรรมอำเภอเป็นคนดูแลครับ
mige
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 18:08:08 »

ดีแล้วคับ เพราะพวกผู้ใหญ่บ้านมันจะเอาตัง
เดียวนี้มี ใบอนุณาต 5ปีออกมาแล้วยิ่งไม่ต้องไปง้อ ผู้ใหญ่บ้าน
ดีใจด้วย
น้ำเชื่อมเทวดา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 18:24:17 »

ผู้ใหญ่บ้านแบบนี้กะมีเนาะ

เฮ้อออ นี่แหละประเทศไทย

Thailand Only

จริงๆ ครับพี่น้องง

mige
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2011, 18:25:58 »

ทำตามระบบ ไปไห้ถึงที่ทำการของแต่ระองกร ดีสุด
happy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 07:48:48 »

ถ้าเปิดได้แล้วต้องการ icafe ติดต่อผมเด้อ
http://bonusicafe.blogspot.com/
หน้า: [1] พิมพ์