เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:14:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แท้กซี่เหลืองแดง ทข 55 รถนักเลงหรือเปล่า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน แท้กซี่เหลืองแดง ทข 55 รถนักเลงหรือเปล่า  (อ่าน 5953 ครั้ง)
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2014, 14:33:06 »

เข้ามารอฟังข่าวพวกขับรถมืออาชีพด้วยคน ฮืม ฮืม เศร้า

alintacai999
ชั้นประถม
*

ลูกเม็งราย มีน้ำใจ ให้อภัย รักสงบ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2014, 15:42:46 »

ขับรถต้องมีน้ำใจ คนเชียงรายเหมือนกัน

จน-จัง-กู
ชั้นประถม
*

!! ถึงเฮาจะตุ๊ก...แต่เฮาก็บ่าเกยโกงไผ๋ !!

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2014, 16:11:21 »

ตะคืน (30/9/2014) เวลาประมาณ 2 ทุ่มกว่าโดยประมาณรถแท็กซี่เหลืองแดง ทข 56 ได้เฉี่ยวชนแล้วหนี....เหตุเกิดบริเวณยูเทริน์หน้าเซ็นทรัล....คู่กรณีเป๋นเพื่อนผม เอารถพ่อมาขับแล้วเกิดเหตุ ตอนนี้ร้องเรียนไปตี่ 1584 แล้ว แต่เรื่องคงช้ามาก ถ้าท่าน ทข 56 เปิดมาเจอกระทู้นี้แล้วได้อ่านช่วยรบกวนแสดงความฮับผิดชอบตวยคับ  ติดต่อที่เบอร์ 0843683159 และ 0946042117(อันนี้เบอร์ผม) หรือถ้าบะใช่ท่านก็กรุณามาชี้แจงตวย...แต่เพื่อนผมมั้นใจ๋ว่าจำทะเบียนบ่าผิดแน่นอน !!!
ผมฝากเบอร์โทรศัพท์ให้ ทข56 แล้วนะครับ
  ขอบคุณครับ.......แต่ความจริงถ้าจะตามกันจริงๆมันก็ไม่ยากคับ.....เมื่อเช้าประมาณ 9.00 น ผมก็เจอพี่เค้าจอดอยู่แถวหน้าโรงแรมสุขนิรันด์ ทั้ง 55 และ 56 เลย.....เพื่อนผมบอกว่าทำใจแล้วเพราะถ้าเขาตั้งใจรับผิดชอบเขาก็คงไม่หนีตั้งแต่แรก....แต่ที่ฝากผมเอามาลงในนี้เพราะอยากให้พี่เขารู้ว่าไม่ควรทำแบบนี้ สมัยนี้เป็นยุคของโลกโซเซียล หนีได้แต่ก็ไม่พ้นหรอกถ้าจะตาม ยิ่งเป็นรถสาธารณะแล้วด้วยยิ่งตามง่าย แล้วแต่จิตสำนึกของบุคคลคับ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการจัดทริปท่องเที่ยวในจังหวัดเชียงราย บริการรถสองแถว รับ-ส่ง นำเที่ยว ขนของ ย้ายหอ
ราคาเป็นกันเอง บริการด้วยน้ำจิต ผูกมิตรด้วยน้ำใจ ถึงที่หมายฉับไว ปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 0946042117....
สมLLมu
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2014, 21:14:45 »

เรื่องราวของแท็กซี่ แล้วแต่คนครับ ดีดีก็มีเยอะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใช่ครับ อย่าเหมารวม เพราะสีแดงเหลือง รถส่วนตัวครับ ไม่เหมือนน้ำเงินเหลือง แล้วเขาจอดจริงต้องลงไปคุยกันให้จบน่ะผมว่า แบบนี้มองได้สองแง่ว่าคุณขี่ดีหรือเปล่าอีกน่ะครับ

ความคืดเห็นส่วนตัว

Line : Manmangmee
Dusitse
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 00:34:02 »

ตะคืน (30/9/2014) เวลาประมาณ 2 ทุ่มกว่าโดยประมาณรถแท็กซี่เหลืองแดง ทข 56 ได้เฉี่ยวชนแล้วหนี....เหตุเกิดบริเวณยูเทริน์หน้าเซ็นทรัล....คู่กรณีเป๋นเพื่อนผม เอารถพ่อมาขับแล้วเกิดเหตุ ตอนนี้ร้องเรียนไปตี่ 1584 แล้ว แต่เรื่องคงช้ามาก ถ้าท่าน ทข 56 เปิดมาเจอกระทู้นี้แล้วได้อ่านช่วยรบกวนแสดงความฮับผิดชอบตวยคับ  ติดต่อที่เบอร์ 0843683159 และ 0946042117(อันนี้เบอร์ผม) หรือถ้าบะใช่ท่านก็กรุณามาชี้แจงตวย...แต่เพื่อนผมมั้นใจ๋ว่าจำทะเบียนบ่าผิดแน่นอน !!!
.   เดียวพรุ่งนี้เช้าผมจะถามพ่อผมให้ และ จะดูจากกล้องที่ติดหน้ารถให้  แล้วเดียวพรุ่งนี้สายๆผมจะโพสงให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 00:48:31 โดย Dusitse » IP : บันทึกการเข้า
Dusitse
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 07:21:36 »

. ผมสอบถามพ่อผมแล้วชนจริงแต่ไม่ได้หนีเป็นลักษณะรถเพื่อนคุณเบรกกะทันหันแล้วรถพ่อผมไหลไปชนและได้ลงมาจะเรียกประกันแต่เพื่อนคุณบอกไม่เป็นไรเพาะรถไม่ได้เป็นอะไร และไอ่ที่ว่าชนแล้วหนีไม่มีแน่นอนเพาะชนตรงยูเทินร์พอดีไม่มีทางหนีได้ลูกค้าก่อนั่งในรถแล้วก่อหลังจากเครียกันจบรถพ่อผมกับรถเพื่อนคุณก่อขับตามกันมาแล้วคุณจะว่าชนแล้วหนีได้ไง แล้วทำไมเพื่อนคุณถึงไม่มาเรียกร้องอะไรแต่กลับเป็นคุณที่มาเรียกร้องแทนเบอร์ที่คุณให้ก็เป็นเบอร์คุณ ตอนคุณไปเจอพ่อผมทำไมไม่ลงไปหา  ผมเห็นคุณโพส์ลักษณนี้ในหลายๆกระทู้ที่เป็เรื่องของแท๊กซี่เหลืองแดงผมขอถามที่ว่าคุณมี อคติ หรือขับรถสีตรงข้ามกันหรือป่าว การทำลายคู่แข่งแบบนี้มันไม่ดีนะครับ. อีกอย่างพ่อผมบอกว่าถ้าจะเรียกร้องค่าเสียหายให้เพื่อนคุณ(ย้ำ นะครับเพื่อนคุณนะ) ติดต่อมาที่เบอร์ 0844845393 นี้เลยแกจะเรียกประกันมาดูให้ แต่ถ้าเพื่อนคุณไม่เอาอะไร ผมก็ขอให้คุณแสดงความรับผิดชอบ แก้ไขข้อความชนแล้วหนี ออกด้วยเพาะจะทำให้พ่อผมเสียหาย แต่ถ้าคุณไม่แก้ไขก็ไม่เป็นไรนะครับ เดี๋ยวค่อยดูกันไปเรื่อยๆ (ส่วน จขกท.นะครับผมไปถามลุงคนที่ขับรถ ทข.55 แล้วละครับ ลุงแกฝากขอโทษด้วย)
Dusitse
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 08:24:05 »

นี้ผมไม่ได้เข้าข้างพ่อผมนะครับถูกว่าตามถูกผิดว่าตามผิดทางเราพร้อมชดใช้อยู่แล้วประกันก็มีแต่ที่ต้องมาอธิบายแบบนี้เพาะว่าเพื่อนคุณทำไมไม่ออกมาเรียกร้องเองถ้าจะให้เรารับผิดชอบจริงๆแต่นี้กับเป็นคุณเเละเบอร์ที่ให้ก็เบอร์คุณแล้วเบอร์เพื่อนคุณไม่มีเหรอครับผมจะได้โทรไปถามให้ชัดเจนเลย ว่าจะเอายังไงถ้าซ้อมก็จะซ้อมให้

* image.jpg (168.85 KB, 761x704 - ดู 1011 ครั้ง.)

* image.jpg (208.42 KB, 764x775 - ดู 1013 ครั้ง.)

* image.jpg (138.76 KB, 768x755 - ดู 767 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 15:43:53 โดย Dusitse » IP : บันทึกการเข้า
สมLLมu
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 12:37:18 »

นี้ผมไม่ได้เข้าข้างพ่อผมนะครับถูกว่าตามถูกผิดว่าตามผิดทางเราพร้อมชดใช้อยู่แล้วประกันก็มีแต่ที่ต้องมาอธิบายแบบนี้เพาะว่าเพื่อนคุณทำไมไม่ออกมาเรียกร้องเองถ้าจะให้เรารับผิดชอบจริงๆแต่นี้กับเป็นคุณเเละเบอร์ที่ให้ก็เบอร์คุณแล้วเบอร์เพื่อนคุณไม่มีเหรอครับผมจะได้โทรไปถามให้ชัดเจนเลย ว่าจะเอายังไงถ้าซ้อมก็จะซ้อมให้
ใช่ครับ ผมว่า ต้องคุยกันก่อนถึงจะมาโพสต์แบบนี้
ว่าเพราะอะไรยังไง ไม่มีใครหนีหรอกครับ แท๊กซี่ทะเบียนจำง่ายกว่ารถปกติอีก

Line : Manmangmee
จน-จัง-กู
ชั้นประถม
*

!! ถึงเฮาจะตุ๊ก...แต่เฮาก็บ่าเกยโกงไผ๋ !!

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 13:32:59 »

ใช่ครับ ผมว่า ต้องคุยกันก่อนถึงจะมาโพสต์แบบนี้
ว่าเพราะอะไรยังไง ไม่มีใครหนีหรอกครับ แท๊กซี่ทะเบียนจำง่ายกว่ารถปกติอีก
เบอร์เพื่อนผมเบอร์แรกครับ.....อันแดงๆนั้นเบอร์ผมลงเผื่อท่านติดต่อเพื่อนผมบะได้เพราะบ้านเขาบะค่อยมีสัญญาณ .....แล้วส่วนตี่ว่าเพื่อนผมเป็นหยังบะออกมาเรียกร้องเอง ก็เพราะเพื่อนผมบ่าได้เล่นในเวปบอดร์นี้ผมจึงอาสานำมาลงในนามของผม เพื่อจะได้ติดต่อขอเบอร์ท่าน จะได้มาคุยกั๋นว่าเรื่องมันเป๋นจ้ะใดก็แค่นั้นเอง แล้วเรื่องที่ว่าทำไมเพื่อนผมถึงบ่าตามไปตอนรถติดไฟแดง อั้นนี้ผมก็บะฮู้เหมือนกั๋นว่าทำไมเพื่อนผมถึงบะตามรถท่านไป  แต่ถ้าเป๋นผม ผมขับรถชนคนอื่นผมก็ต้องจอด จะเสียหายมากน้อยยังใดก็ต้องจอดคุยกั๋นก่อน บะใช่ขับรถออกไปเฉยๆแบบนั้น จอดข้างทางอู้กั๋นก็ได้แม่นก่อคับถ้ามันบะเสียหายนักก็ขอโทษขอโพยกั๋นไปก็จบข่าว แต่นี้ท่านบะจอดรถคุยกั๋นเลย เรื่อง.มันก็เลยต้องมาลงในนี้ เอาละคับในเมื่อท่านก็ออกมาอธิบายแล้วผมว่าท่านโทรไปคุยกับเพื่อนผมเองเน้อคับเบอร์โทรอันแรกเลย ผมบะได้มีอคติกับแท็กซี่หนาคับ เพราะผมก็อาชีพนี้เหมือนกั๋น เพียงแต่ผมมาเป๋นสื่อกลางฮื้อสองฝ่ายเท่านั้น  จบข่าว !!!

บริการจัดทริปท่องเที่ยวในจังหวัดเชียงราย บริการรถสองแถว รับ-ส่ง นำเที่ยว ขนของ ย้ายหอ
ราคาเป็นกันเอง บริการด้วยน้ำจิต ผูกมิตรด้วยน้ำใจ ถึงที่หมายฉับไว ปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 0946042117....
Dusitse
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 01:13:32 »

เบอร์เพื่อนผมเบอร์แรกครับ.....อันแดงๆนั้นเบอร์ผมลงเผื่อท่านติดต่อเพื่อนผมบะได้เพราะบ้านเขาบะค่อยมีสัญญาณ .....แล้วส่วนตี่ว่าเพื่อนผมเป็นหยังบะออกมาเรียกร้องเอง ก็เพราะเพื่อนผมบ่าได้เล่นในเวปบอดร์นี้ผมจึงอาสานำมาลงในนามของผม เพื่อจะได้ติดต่อขอเบอร์ท่าน จะได้มาคุยกั๋นว่าเรื่องมันเป๋นจ้ะใดก็แค่นั้นเอง แล้วเรื่องที่ว่าทำไมเพื่อนผมถึงบ่าตามไปตอนรถติดไฟแดง อั้นนี้ผมก็บะฮู้เหมือนกั๋นว่าทำไมเพื่อนผมถึงบะตามรถท่านไป  แต่ถ้าเป๋นผม ผมขับรถชนคนอื่นผมก็ต้องจอด จะเสียหายมากน้อยยังใดก็ต้องจอดคุยกั๋นก่อน บะใช่ขับรถออกไปเฉยๆแบบนั้น จอดข้างทางอู้กั๋นก็ได้แม่นก่อคับถ้ามันบะเสียหายนักก็ขอโทษขอโพยกั๋นไปก็จบข่าว แต่นี้ท่านบะจอดรถคุยกั๋นเลย เรื่อง.มันก็เลยต้องมาลงในนี้ เอาละคับในเมื่อท่านก็ออกมาอธิบายแล้วผมว่าท่านโทรไปคุยกับเพื่อนผมเองเน้อคับเบอร์โทรอันแรกเลย ผมบะได้มีอคติกับแท็กซี่หนาคับ เพราะผมก็อาชีพนี้เหมือนกั๋น เพียงแต่ผมมาเป๋นสื่อกลางฮื้อสองฝ่ายเท่านั้น  จบข่าว !!!

(แต่ถ้าเป๋นผม ผมขับรถชนคนอื่นผมก็ต้องจอด จะเสียหายมากน้อยยังใดก็ต้องจอดคุยกั๋นก่อน)อันนี้ผมได้สอบถามพ่อผมแล้วนะ แกบอกว่าลงมาคุยแล้วลงมาพร้อมลูกค้าที่นั่งในรถเลย และได้ถามเพื่อนคุณด้วยว่าจะเรียกประกันมาดูรถให้ แต่เพื่อนคุณบอกว่าไม่เป็นไรไม่มีอะไรเสียหายมาก และทางพ่อผมได้มีการขอโทษขอโพยไปแล้ว ก็นึกว่าเรื่องจะจบจึนผมเข้ามาดูในนี้ถึงได้ไปถามแก อีกอย่างคุณก็ต้องเข้าใจนะครับว่าในรถมีลูกค้าอยู่ซึ้งทางคู่กรณีทั้งสองฝ่ายได้ตกลงและมีการขอโทษกันเรียบร้อยแล้วนะจุดเกิดเหตุแล้วและต่างคนก็แยกย้ายกันแล้ว (อันที่จริงผมมีคลิปจากกล้องหน้ารถนะครับ แต่ที่ไม่เอาลงให้ดูเพาะจะเก็บไว้เผื่อเรื่องไม่จบ) อันที่จริงนะผมว่าถ้าเพื่อนคุณจะให้ชดใช้จริงๆก็หน้าจะบอกตั่งแต่อนเกิดเหตุเลยจะได้จบไม่ใช่แยกย้ากันไปแล้วค่อยจะมาเอาเรื่องถ้าจำไม่ผิดกรณีนี้ทางกฎหมายไม่คุ้มครองให้นะครับ เพาะกรณีแบบนี้ผมเจอมาแล้วตอนชนบอกไม่เป็นไรแต่หลังจากแยกย้ายจะเอาเรื่องผมได้โทรเรียงประกันไปดูถึงบ้านประกันบอกทางคู่กรณีต้องไปฟ้องเอาเพาะไม่มีหลักฐานการชน  เอานะครับให้เพื่อนคุณโทรไปหาพ่อผมเองเลยเบอ์ก็ใหไปเเล้วนะผมขอให้ทุกคนนะครับคิดไตร่ตรองสอบถามให้ดีก่อนที่ะมาลงอะไรในเว็บนี้หรือเว็บอื่นๆเพาะว่าบางที่คนที่เป็นคู่กรณีอาจจะใช้อินเตอร์เน๊ตไม่เป็นอาจจะตกเป็นจำเลยสังคมโดยไม่มีทางได้แก้ตัวเลย. อย่างพ่อผมก็ใช้ไม่เป็นก็ไม่ได้มีโอกาสได้แก้ต่างอะไรเลย ขนาดแกยังนึกว่าเรื่องจะจบไปแล้ว
เอานะครับผมขอจบและจะไม่โพส์โต้ตอบในเรื่องนี้อีก.

รถแท๊กซี่ ทข 56 ชรไม่ได้จะพึ่งมาทำอาชีพนี้นะครับ อาชีพนี้แกทำมาตั่งแต่ตอนยังมีแต่สามล้อปั่นจนมาถึงแท๊กซี่ถ้าแกมีนิสัยไม่รับผิชอบแกไม่ได้อยูในอาชีพนี้จนถึงทุกวันนี้  ลองเข้าไปดูใน เว็บพันทิบได้ลูกค้าต่าง จังหวัดหรือต่างประเทศ เค้าเอาลงไว้ในนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 16:22:37 โดย Dusitse » IP : บันทึกการเข้า
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 07:32:17 »

ยิงฟันยิ้ม   สรุปก็ขับแท็กซี่เหมือนกัน  จบข่าว   ยิงฟันยิ้ม
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 07:53:08 »

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 09:32:10 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
koye-001
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 12:04:05 »

แม้เอาไปทำสีเร็วจังนะ ก่อเห็นว่าเป็นคนแก่อะนะ ก่อเลยไม่เอาเรื่อง เรียบเรียงใหม่ก่อได้นะว่า คุณชนรถฉันจริง แต่ฉันไม่เอาเรื่อง เพราะเห็นว่าแก่แล้วนะ แต่อย่ามาพูดว่ารถคุณไม่เป็นอะไรสิ เพราะเราเสียหายทั้ง 2 ฝ่าย อย่าเอาภาพเก่ามาลงนะค่ะ 
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 13:57:45 »

ผู้เสียหายโผล่มาอีกแล้วท่าน งานนี้มีต่อ  ตกใจ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 14:59:46 »

งานยาวเหี๋ยละก้า ยิงฟันยิ้ม
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 16:12:13 »

เดียวจะไปถ่ายภาพ56ปัจจุบันมาลงให้ เจอบ่อย

ก้าวต่อไป
Dusitse
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 22:56:09 »

แม้เอาไปทำสีเร็วจังนะ ก่อเห็นว่าเป็นคนแก่อะนะ ก่อเลยไม่เอาเรื่อง เรียบเรียงใหม่ก่อได้นะว่า คุณชนรถฉันจริง แต่ฉันไม่เอาเรื่อง เพราะเห็นว่าแก่แล้วนะ แต่อย่ามาพูดว่ารถคุณไม่เป็นอะไรสิ เพราะเราเสียหายทั้ง 2 ฝ่าย อย่าเอาภาพเก่ามาลงนะค่ะ  
เอาส่วนไหนมาคิด. ผมบอกเลยนะว่าไม่ได้เป็นภาพเก่าถ่ายสดลงสดแล้วคุณเอาส่วนไหนมาคิดที่ว่าทำสีเร็วจัง สีรถนะครับไม่ใช่สีบ้านจะทำกันเส็รจภายในวันเดียวกว่าจะเคลมและต้องรออู่นัดอีก รถชนวันที่30/9/57 และเวลา9โมงเช้าวันที่1/10/57เพื่อนคุณยังบอกว่าเจอรถพ่อผมจอดอยู่ที่โรงแรมสุขนิรันอยู่เลย จะเอาเวลาไหนมาทำสี  อีกอย่างผมก็บอกไปแล้วว่าถ้าจะให้รับผิดชอบอะไรก็โทรมา ไหนเพื่อนคุณบอกว่าคุณไม่ได้เล่นเว็บนี้ละครับ. แล้วอยากให้คุณอ่านโพส์ของผมดีๆมีข้อความไหนบ้างที่ว่ารถพ่อผมไม่ได้ชนรถคุณ  ผมว่าคุณโทรมาดีกว่าว่าจะเอายังไง ไม่ต้องกลัวหรอกนะครับว่าจะไม่มีปัญญาจะรับผิดชอบ   ขอเป็นผู้เสียหายจริงๆนะ
เอางี้ดีกว่า วันพรุ่งนี้ใครเจอรถเบอร์56ขอถ่ายรูปมาลงทีนะครับเดี่ยวพรุ่งนี้คงเจอในเมืองเพราะกลับมาถึงเชียงรายละตอนเช้าจะบอกพ่อไม่ต้องล้างรถ เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเอาออกมาจ่กอู่ใหม่ๆ  (ฮานิปวดตับง่าว อยากเห็นหน้าคนทั้งสองง่าว)  คนนึ่งบอกบ่าได้เล่นเว็บนี้แหมคนโผ่มาบอกเป็นเจ้าของรถเป็นสมาชิกเว็บบอร์เชียงรายโฟกัส ก่อนเฮาแหมก้า  คุณ koye-001 ดูวันและเวลาตี่ผมถ่ายรูปเหียเน้อว่าถ่ายวันไหนเวลาไหน  อันนี้คงบ่าว่าผมเอารูปไปแต่งมาแหมก้า

* image.jpg (247.33 KB, 768x1024 - ดู 557 ครั้ง.)

* image.jpg (190.96 KB, 768x1024 - ดู 559 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 00:42:09 โดย Dusitse » IP : บันทึกการเข้า
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 23:26:28 »

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
พีเจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 08:16:39 »

ค่อยๆพูดค่อยๆจากันนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์