เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:03:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  พยายามซ่อมแก้วที่มันร้าว
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน พยายามซ่อมแก้วที่มันร้าว  (อ่าน 2229 ครั้ง)
9phon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:03:22 »

มีคนบอกผมว่าแฟนผมรักผมมากผมก็พยายามซ่อมแก้วที่มันร้าวและก็เป็นการซ่อมครั้งที่สี่แต่ก็ไม่สำเร็จทั้งๆที่พยายามสุดๆยอมเสียเพื่อนยอมทุกอย่างแต่ก็ไม่เป็นผล หรือว่าแก้วที่มันร้าวมันซ่อมไม่ได้ แต่จริงๆแล้วมันสามารถนำมาหลอมละลายทำใหม่ได้แต่กระบวนการมันมีหลายขั้นตอน สงสัยจะต้องปล่อยมือแล้วยิ่งพยายามยิ่งเป็นทุกข์ ปลอบใจตัวเองมาตลอด

ถึงไม่ใช่คนดี แต่ขอทำความดี ให้ได้มากที่สุด เท่าที่เราทำได้
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:06:59 »

มีคนบอกผมว่าแฟนผมรักผมมากผมก็พยายามซ่อมแก้วที่มันร้าวและก็เป็นการซ่อมครั้งที่สี่แต่ก็ไม่สำเร็จทั้งๆที่พยายามสุดๆยอมเสียเพื่อนยอมทุกอย่างแต่ก็ไม่เป็นผล หรือว่าแก้วที่มันร้าวมันซ่อมไม่ได้ แต่จริงๆแล้วมันสามารถนำมาหลอมละลายทำใหม่ได้แต่กระบวนการมันมีหลายขั้นตอน สงสัยจะต้องปล่อยมือแล้วยิ่งพยายามยิ่งเป็นทุกข์ ปลอบใจตัวเองมาตลอด

เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมบอกกับแฟนว่า แก้วร้าวไม่สามารถนำมาต่อได้ แต่ก็สามารถนำมาหลอมให้เป็นแบบเดิมได้ไม่ใช่เหรอ  แต่เขาตอบมาว่า ถึงจะเป็นแก้วเหมือนเดิม แต่ก็ไม่ใช่แก้วใบเดิม   สุดท้ายคือ เราต้องยอมปล่อยครับ ปล่อยให้เขาไปหาแก้วใหม่ตามที่เขาต้องการ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:12:29 »

เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมบอกกับแฟนว่า แก้วร้าวไม่สามารถนำมาต่อได้ แต่ก็สามารถนำมาหลอมให้เป็นแบบเดิมได้ไม่ใช่เหรอ  แต่เขาตอบมาว่า ถึงจะเป็นแก้วเหมือนเดิม แต่ก็ไม่ใช่แก้วใบเดิม   สุดท้ายคือ เราต้องยอมปล่อยครับ ปล่อยให้เขาไปหาแก้วใหม่ตามที่เขาต้องการ
มันทรมานครับบางครั้งมันเหมือนมีความหวังเพราะเรารักเขามากตอนแรกก็เกือบทำใจได้แล้วแต่มีคนบอกว่าผู้หญิงที่เขาทำแบบนี้คือเขารักเราก็เลยพยายามเพื่อจะมาใช้ชีวิตร่วมกันแต่ก็ไม่เป็นผล

ถึงไม่ใช่คนดี แต่ขอทำความดี ให้ได้มากที่สุด เท่าที่เราทำได้
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:16:59 »

ขยิบตา จบคือจบ เพราะฝืนไปก็คือจบ ช้าหรือเร็ว เจ๋ง

* xiy[9y;.jpg (36.17 KB, 400x402 - ดู 857 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:19:08 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:20:33 »

ขยิบตา จบคือจบ เพราะฝืนไปก็คือจบ ช้าหรือเร็ว เจ๋ง
ทำทุกอย่างแล้วครับยอมทุกอย่างแต่ไม่เป็นผล

9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:22:37 »

มีปัญหามาก็จะครบขวบปีละ ไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:31:24 »

ยิงฟันยิ้ม ของผม ให้เวลาวันที่15เดือนหน้าถ้ายังห่วงแม่/น้อง ไม่ห่วงอนาคตตัวเองเลิกหาใหม่ แม่69น้อง39เพิ่งออกคอก หนี้น้อง200,000 ยังไม่มีแววหางานทำ แม่บอกน้องร่างกายยังไม่แข็งแรงให้พักก่อน ก่อนเข้าคอกก็ไม่เคยแม้แต่ล้างจาน รักนะรัก แต่มองอนาคตมืดมน รีบเลิกก่อนบรรลัยมากกว่านี้ ยิ้ม

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
9phon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:37:11 »

ผมไม่รู้เขามีความลับอะไรชวนให้อยู่ด้วยกันเขาก็ไม่อยู่แต่ขอไปๆมาๆมันไม่มีความชัดเจนผมอยู่ที่ไหนทำอะไรรหัสเฟสอีเมล์ของผมเขาเข้าได้ตลอดแต่ของเขาผมไม่เคยรู้แม้กระทั่งที่อยู่ปัจจุบันของเขาผมก็ยังไม่รู้พอถามก็ใส่อารมณ์หาว่าไม่ใว้ใจ แบบนี้จะคิดยังไงไม่คิดก็ไม่ได้พอคิดก็ทุกข์

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:49:14 »

ยิงฟันยิ้ม ลืมบอก น้องเมียกินเหล้า เล่นการพนัน เล่นยา ครบ ลูกคนเล็ก ส่วนแม่ยาย ก็กูเป็นแม่รักลูกสาวกูต้องตามกู ก่อนหน้า จะขอที่3ไร่บ้านน๊อคดาวน์รถไถ แล้วจะไปอยู่กับลูกชาย ผมตอบทำไมไมให้ลูกชายหาเอง ถ้าอยู่ข้างนอกหอคำไม่ได้ก็ให้อยู่ในนั้นแหละคนธรรมดาขอไปอยู่ไม่เขาก็ไม่ให้อยู่ต้องพวกลูกเทวดาถืงได้อยู่ แม่บอกเอาหัวเป็นประกัน ผมบอกหัวแม่กับหัวมันถามชาวบ้านมีใครเอาหัวแม่ไหมหัวมันยังมีราคากว่า ทำให้แม่เถอะเดี๋ยวแม่ก็ตายแล้ว ผมตอบจะรีบตายไปไหน ลูกชายคนเล็กทำมาหากินไม่ได้ตายไปใครจะดูแลอายุ69ลูก39 ถ้าลูก69แม่ต้องอยู่ให้ได้99อย่ารีบตายเดี๋ยวคุณชายลำบาก คุณคิดวาเมียผมจะทิ้งน้อง/แม่ไหม ผมบอกให้ออกมาให้แม่เดือน6000แล้วไม่ต้องสนให้บริหารเอง ยังไม่มีคำตอบ ก่อนหน้านี้บอกokพอตอนนี้บอกขอดูแลแม่ก่อน ฝืนไปเสียเวลาเปล่าครับ

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2014, 22:51:33 »

ผมไม่รู้เขามีความลับอะไรชวนให้อยู่ด้วยกันเขาก็ไม่อยู่แต่ขอไปๆมาๆมันไม่มีความชัดเจนผมอยู่ที่ไหนทำอะไรรหัสเฟสอีเมล์ของผมเขาเข้าได้ตลอดแต่ของเขาผมไม่เคยรู้แม้กระทั่งที่อยู่ปัจจุบันของเขาผมก็ยังไม่รู้พอถามก็ใส่อารมณ์หาว่าไม่ใว้ใจ แบบนี้จะคิดยังไงไม่คิดก็ไม่ได้พอคิดก็ทุกข์
ไม่ให้รู้ไม่ต้องรู้ เล่นวงนอก หาใหม่สำรองไว้ เราผู้ชายหาเลี้ยง แม่ทัพเดินทัพทหารไม่ตามทัพมี2อย่าง ประหารกับปล่อยมันไปตามทางมัน

เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2014, 00:59:36 »

มันทรมานครับบางครั้งมันเหมือนมีความหวังเพราะเรารักเขามากตอนแรกก็เกือบทำใจได้แล้วแต่มีคนบอกว่าผู้หญิงที่เขาทำแบบนี้คือเขารักเราก็เลยพยายามเพื่อจะมาใช้ชีวิตร่วมกันแต่ก็ไม่เป็นผล

ผมก็เหมือนกันครับ 9ปีครับ อยู่ด้วยกันมา ไม่รู้เพราะสาเหตุอะไร แค่ 9นาที ที่ผมตัดสินใจเดินหันหลังแยกทางเสียแต่โดยดี โดยก่อนหน้า พยายามเริ่มใหม่สักกี่ครั้ง ก็ยิ่งฝืนความรู้สึกฝืนใจตัวเองเท่านั้น ไม่มีอะไรดีขึ้นมากกว่าเดิมเลย กลับมาเป็นยังเก่าครับ ผมเลยตัดสินใจขอจบดีกว่าอยู่อย่างเจ็บๆครับ(ของงี้ต้องเจอกับตัวถึงจะเข้าใจครับ)***ไม่มีความคิดเห็นใดๆครับ เศร้า เศร้า เศร้า

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2014, 09:04:43 »

ยิงฟันยิ้ม ฝืนไปก็เลิกอยู่ดี เอาเวลาที่ฝืนเริ่มใหม่ เขาไม่ดีกะเรา-เราก็ดีกะเขา เขามีความลับเราก็มีความลับ อย่างผมคุยกับเมียทุกคนตรงๆ จะมีคนเมียใหม่เรียกคุยกันใครเหตุผลดีว่ากันมา สร้างอนาคต ไม่ไหวให้เวลาปรับตัว ไม่ทำเลิก END ยิงฟันยิ้ม อยู่ด้วยเข้าใจอยู่กันยาว อยู่ด้วยรักหมดรักหมดใจ

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2014, 09:20:50 »

;)แบบผมตอนนี้ผมวาง อนาคตที่จะดำเนินกับเมียคนนี้หยุด เอาค่าใช้จ่ายมาเที่ยวใส่ตัว รถที่เปลี่ยนซื้อปีหน้าเอาเงินมาเลี้ยงเด็กๆ เต่งตึงตึ่งตั๋งกว่า ให้เวลา15วัน ไม่ไหวต่างคนต่างอยู่ ไม่ต้องอาลัยอาวรณ์ หาใหม่ดีกว่า/แย่กว่าไม่สน ชีวิตคู่คือ"สัญญาต่างตอบแทน" ทำตามบ้างก็ได้นะครับ

nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2014, 19:37:20 »

ทุกเรื่อง ที่ผ่านมาในชีวิต  คิดให้เป็น

สวัสดี

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2014, 23:51:08 »

ทุกเรื่อง ที่ผ่านมาในชีวิต  คิดให้เป็น

สวัสดี

เหมือนที่หนานเคยบอกขายที่แม่14ล้านแม่ไม่ซื้อทำพิธีตามหนานขายลูก15ล้าน (แม่ลูกคู่นี้ผมว่ากินหญ้า) ญาติหนานมีสามีมุสลิม อยู่อิหร่านเป็นอิสลามอยู่ไทยกินหมู หนานบอกว่ารุ่งเรือง หนานยังไม่ตอบว่า ทางพุทธ มุสาไหม ทางมุสสิมผิดไหม แล้วหนานแค่ศีล5ยังไม่แนะนำญาติ คิดเป็นสลุปว่า ใครเชื่อหนานควายเรียกพี่

Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 00:07:43 »

รอยร้าว?
แปลง่ายๆ หมดรักแล้ว
ดังนั้น อย่ารั้ง อย่าฝืน ดีที่สุด
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 05:53:43 »

แก้วที่มันแตกเอากาวติดก็ยังเห็นรอยแก้วแต่
แต่ถ้าเอาไปหลอมใหม่แน่นอนว่าการหลอมใหม่
มันคือการเริมต้นใหม่กับคนใหม่ไง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 09:59:48 »

สวัสดีค่ะพี่ชาย เป็นไงบ้างเน้อชีวิตยังเคลียร์ไม่จบเหรอค่ะ **  ก็มาเป็นกำลังใจให้พี่ค่ะ ไม่ว่าจะตัดสินใจยังไงเจ็บน้อยหรือเจ็บมากก็ต้องเจ็บเหมือนกัน ไม่รู้จะบอกพี่ยังไงเพราะทุกอย่างอยู่ที่เราเลือกอยู่ที่เราตัดสินใจ สู้ๆๆนะค่ะ ยังไงก็ขอให้ช่างซ่อมแก้วซ่อมแก้วใบนี้สำเร็จ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม 
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 11:51:50 »

แก้วที่มันแตกไปแล้ว กับแบ้งค์ 1,000 ที่แตกไปแล้ว
เขาบอกว่า ซ่อมยากส์ๆๆๆๆๆๆๆครับ
55555555
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 12:23:08 »

แก้วร้าวซ่อมได้
แต่....ใส่น้ำกินใครจะกินค่ะ
ทำใจค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์