เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:21:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถึง true online
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถึง true online  (อ่าน 1453 ครั้ง)
Unloveable CR
ระดับ :ป.โท

-ล่ะอ่อนเจียงฮาย-

« เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2014, 19:59:25 »

ถึง true online 
ประมาณว่า จ่ายค่าอินเตอร์เน็ตไปแล้ววันที่ 8 สิงหาที่ผ่าน แล้วตอนนี้ใบแจ้งบิลมาอีก ให้จ่ายก่อนวันที่ 21 สิงหาคม 2557 เดือน 1 เก็บ 2 ครั้ง หมายความว่าไงหรอครับ ทุก ๆ เดือนก็จ่ายไปวันที่ 8 ของทุกเดือนตลอด แต่เดือนนี้ทำไมมีบิลมา 2 รอบ หละครับ ไม่เข้าใจ ใครเคยแบบนี้บ้างครับ แล้วจะไปติดต่อแก้ไขยังไงครับ ..

Line  unloveable_nu
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2014, 22:00:15 »

มีบิล หรือ ใบเสร็จเก่าไหมคะ จขกท ลองเอามาเปรียบเทียบดูว่า แต่ละบิลมันเป็นของเดือนไหน ถ้าข้องใจก็ไปติดต่อที่ศูนย์บนเซ็นทรัลเลยค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
sensei
เซนเซ
ชั้นประถม
*

" ใต้ตะวันดวงเดียวกัน"

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2014, 22:47:30 »

ผมก็ไปจ่ายที่Trueบิ๊กซีชร.  แบบไปบอกเลขบัตรปชช.แล้วจ่าย  อีก3วันมีใบทวงหนี้มา จำนวนเท่ากันกับที่ไปจ่ายบิ๊กซีเป๊ะ เลยรู้ว่ามันคือหนี้ที่เราจ่ายแล้ว  เดือนหน้ากลัวจะงงคิดว่ารอใบทวงหนี้มาก่อนแล้วค่อยถือไปจ่ายดีกว่า

"เราต่างก็มีสุข มีทุกข์ เหมือนๆกัน ผูกไมตรีกันไว้เถิด"
adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 09:09:05 »

ผมก็ได้รับ แจ้งให้จ่ายถึง วันที่ 21 เหมือนกัน พอดี true เขาแจ้งมาก่อนแล้ว ว่าบิลรอบนี้จะออกช้า ก็เลยไปจ่าที่เซเว่น โดยใช้บิลเก่า เดือนก่อนก็ไม่ได้รับบิล ก็ใช้บิลเก่าไปจ่ายที่เซเว่นเหมือนกัน  คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ(คิดเอาเอง) อินเตอร์เนตก็ยังใช้ได้ตามปกติ ยังไงก็อยากให้ True มาตอบให้ชัดเจนอีกทีครับ
เบตง
midafXD

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 10:10:47 »

ถึง true online 
ประมาณว่า จ่ายค่าอินเตอร์เน็ตไปแล้ววันที่ 8 สิงหาที่ผ่าน แล้วตอนนี้ใบแจ้งบิลมาอีก ให้จ่ายก่อนวันที่ 21 สิงหาคม 2557 เดือน 1 เก็บ 2 ครั้ง หมายความว่าไงหรอครับ ทุก ๆ เดือนก็จ่ายไปวันที่ 8 ของทุกเดือนตลอด แต่เดือนนี้ทำไมมีบิลมา 2 รอบ หละครับ ไม่เข้าใจ ใครเคยแบบนี้บ้างครับ แล้วจะไปติดต่อแก้ไขยังไงครับ ..
เขาตัดยอดก่อนแล้วครับ บิลมาย้อนหลัง เป็น 2เดือนครับ ไม่มีปัญหาครับ ของทรูไม่เรื่องมากเหมือน เจ้าอื่นครับ
โทรสอบถามในใบแจ้งหนี้ได้ครับ ของผมเคยลืมจ่ายไป 2 เดือนกว่าๆๆ เลยเข้าเดือนที่ 3 เขาระงับสัญญาน โทรไปแจ้งเขาก่อ ปล่อยสัญญานมาให้ครับ ทั้งที่ยังไม่ได้จ่ายตัง แต่ไม่เกิน 7 วันครับ
   ไม่เรื่องมากเหมือนเจ้าอื่นโทรคุยได้เลยครับ

[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 21:20:09 »

ผมว่าติดต่อตามเบอร์โทรถามศูนย์ดีกว่า
kontee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2014, 09:28:15 »

ผมเจอเลยดิวไปไม่เกิน7วันก้อโดนระงับเลยครับ
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2014, 09:34:20 »

ผมก็ได้รับ แจ้งให้จ่ายถึง วันที่ 21 เหมือนกัน พอดี true เขาแจ้งมาก่อนแล้ว ว่าบิลรอบนี้จะออกช้า ก็เลยไปจ่าที่เซเว่น โดยใช้บิลเก่า เดือนก่อนก็ไม่ได้รับบิล ก็ใช้บิลเก่าไปจ่ายที่เซเว่นเหมือนกัน  คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ(คิดเอาเอง) อินเตอร์เนตก็ยังใช้ได้ตามปกติ ยังไงก็อยากให้ True มาตอบให้ชัดเจนอีกทีครับ

เขาแจ้งมาก่อนแล้ว ว่าบิลรอบนี้จะออกช้า ...........

br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2014, 09:48:39 »

หรือว่าเขามีกฎใหม่ทุกค่าย ผมใช้3bb ดิว 15-14ของเดือนถัดไป ปกติก็จ่ายก่อน15ทุกเดือน แต่เดือนนี้ลืมจ่าย บิลช้ามาถึง19 คืนที่22ตัวแดงเด้งขึ้นหน้าจอ บอกคุณเลยกำหนด...ใหไปจ่ายภายใน7วันไม่งั้นจะถูกระงับ  เช้าวันที่23 ตัดเน็ตเลย ตรงกับเสาร์-อาทิตย์ด้วย ใ ในบิลบอกค้าง2เดือนคือ 15/8-14/9(รอบปัจจุบัน)และ15/9-14/10(แจ้งเก็บล่วงหน้าเกือบ3อาทิตย์ ทั้งๅที่รอบเดือน8ยังไม่หมดดิวเลย) แต่ก็ไปจ่ายมาละครับทั้งสองงวดตัดปัญหา อยากใช้ของเขาดีนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2014, 09:51:30 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
พีเจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2014, 09:48:57 »

เจอมาเหมือนกัน ..แต่พอย้อนดูวันที่ถึงรู้ว่าเขาตัดรอบบิลก่อน
ปล.จ่ายแล้วควรเก็บหลักฐานไว้ด้วยนะครับ
ai1love6
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2014, 23:23:20 »

เท่าที่ใช้งานมาของทรูจะตัดรอบบิลทุกๆ วันที่ 15 ของแแต่ละเดือนครับ

ทุกสิ่งทุกอย่าง ล้วนมีธรรมชาติ เป็นของมันเอง

"ผู้ใดเข้าถึงธรรม(ธรรมชาติ) ผู้นั้นเข้าถึงเรา" : พุทธวจนะ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 12:17:26 »

ผมว่าจะยกเลิกค่ายนี้แล้วครับ ใช้ไม่ถึงครึ่งปีเลย... เจ๋ง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
หน้า: [1] พิมพ์