เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:26:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  @@ ครับ ผมโดนโกงครับ @@
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน @@ ครับ ผมโดนโกงครับ @@  (อ่าน 5545 ครั้ง)
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 09:21:20 »

แล้วทำไมไม่อายัดบัตรหล่ะ  ฮืม ฮืม ฮืม
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 09:48:27 »

เจ้าของบัญชีรู้ว่าเขาโกง เอาบัญชีตัวเองไปทำเรื่องโกง ทำไมไม่อายัดบัญชีล่ะครับ ปล่อยมานานแค่ไหนแล้ว แล้วเขาเอาเงินออกจากบัญชียังไง ถ้าหากให้ทั้งบัญชีหรือ ATM ไป ให้เพราะเหตุใด และสุดท้ายทำไมไม่อายัด  โกรธ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 10:03:45 »

นั่นสิครับ ทำไมไม่อายัดบัญชี ฮืม

ส่งนักสืบพันธิปลงพื้นที่ด่วน

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
zoom-tor
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 10:26:18 »

เจ้าของบัญชี ต้องหาหลักฐานมาเเสดง ว่าตัวเอง บริสุทธิ์ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย  ถ้าไม่อย่างนั้น โดนเต็มๆ   ตกใจ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 10:48:42 »

ไม่เกี่ยวกับเนื้อหา แต่เกี่ยวกับการแก้ไข ลบชื่อกระทู้แล้วโดยเจ้าของ
แต่กระทู้ถัดไปยังมีค้างคาอยู่ มันก็ยังตำตาตำใจอยู่ดี
เห็นหน้า ๓ เปลี่ยนไปทุกหัวกระทู้ที่เข้ามาตอบ แต่หน้าแรก หน้าสอง ยังค้างคา..?
ใครแก้ไขได้บ้าง.? แอดมิน ผู้ดูแล ?

* ภาพเปรียบเทียบ...jpg (159.49 KB, 1170x623 - ดู 658 ครั้ง.)

rossomz
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 11:14:51 »

มาละครับผม ได้คุยกัทางคู่กรณีแล้วครับ นะ ครับเดยีวให้พี่เค้าชีแจงอีกที
ใบแจ้งความที่น้องผมไปแจ้งนะครับ ที่โดนนาย อดิวิชญ์ น้อยเกิด โกงตังไปผมไปช่วยตามหาตัวด้วย

รูปบัตรปปช. อดิวิชญ์ น้อยเกิด กับเบอร์โทรศัพ นะ ครับ

ใบแจ้งความของผม ได้โดนนาย อดิวิชญ์ น้อยเกิด ยืม ATM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2014, 19:20:02 โดย rossomz » IP : บันทึกการเข้า
YARDTHIP-JA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 11:52:11 »

สำคัญที่ จขกท ไม่ไปแจ้งความดำเนินคดี ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใด ผู้เพราะเสียหายต้องดำเนินการร้องทุกข์หรือฟ้องร้องภายใน 3 เดือน นับแต่วัรที่รู้เรื่องความผิดและรู้ตัวผู้กระทำความผิด มิฉะนั้นเป็นอันขาดอายุความ  ผมไม่ทราบเหตุผลจริง ๆ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากครับ คุณ veaha สำหรับความรู้และสร้างความเข้าใจให้แก่ผู้เสียหายอย่างผมได้เข้าใจ

ผมขอตอบเหตุผลที่ยังไม่ไปแจ้งความนะครับ

ผมได้พยายามติดต่อ กับ ผู้ที่ได้โกงผมไป โดยใช้ชื่อ นายพิเชียร  ทุกช่องทางที่สามารถกระทำได้ และ ไม่มีการตอบกลับทุกกรณี ผมจึงได้มาตั้งกระทู้นี้ เพื่อ ที่จะให้สังคมได้รับรู้การกระทำผิดและช่วยกันตรวจสอบ ในการกระทำผิดนี้ และ ต่อมา นายพิเชียร ชนะกุล ได้ติดต่อเข้ามา แสดงความบริสุทธิ์ใจว่า โดนแอบอ้าง ทั้งชื่อ และ บัญชีธนาคาร และ นำบัตร ATM ไปใช้ และ ได้ทำการพูดคุยกับ นายพิเชียร แล้ว โดยที่ผมได้แนะนำไปว่า การที่จะแสดงความบริสุทธิ์ใจให้คลายจากข้อสงสัยจากสังคม คงจะต้อง ไปแจ้งความไว้ก่อนว่าเป็นผู้เสียหาย โดน แอบอ้างจริงๆและนำหลักฐานมาแสดงไว้ใน กระทู้นี้ เพื่อที่สังคมจะได้รับรู้ไว้ ส่วน ในเรื่องการดำเนินคดีคงต้องเป็นไปตามกฎหมาย ไม่ทราบว่า คุณ veaha พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ว่าผมจะต้องฟ้องร้องกับ นาย อดิวิชญ์
น้อยเกิดเลย หรือ ต้องทำอย่างไรต่อไป ขอบคุณมากครับ

ป.ล น้อง พิเชียร  ได้แสดงความบริสุทธิ์ใจโดยในใบแจ้งความกับผู้เสียหายรายอื่นแนบไว้ในกระทู้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 22:22:07 โดย YARDTHIP-JA » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 12:45:41 »

กระทู้นี้ ซวยกันถ้วนหน้า

- จขกท ซวยโดนโกง
- ม.ซวย อยู่ดีดีโดนด่า
- เจ้าของบัญชีซวย (มั้ง)
- แอดมินซวย อยู่ดีดีโดนด่า

ฯลฯ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 13:53:35 »

ผมสงสัยอยู่จุดหนึ่งครับ เจ้าของบัญชีบอกถูกโกงกล้องไปราคา 20000+ ถูกโกงก่อนหรือหลังให้ยืม บัญชีครับ
โดนโกงกล้องไปไม่แจ้งความหรือครับ (ไม่เห็นเอาใบแจ้งมาให้ดู) แล้วเจ้าของบัญชีรู้จักคนที่โดนโกงเงินไป 20000
แล้วใช้คอมประกอบค้ำไหม(จากใบแจ้งความใบแรก แจ้ง เดือน มิถุนายน 57) ถ้ารู้จักทำไมยังยอมให้คนโกงยืมบัญชีอีก
จากที่อ่านกระทู้มามันมีความน่าสงสัยหลายๆจุดมากๆใบแจ้งความของเจ้าของบัญชีก็พึงไปแจ้งมาวันนี้ (11 ส.ค. 57)
ป.ล.ไม่รู้จัก จขกท เจ้าของบัญชี ผู้ก่อเหตุ แต่อ่านแล้วสงสัยเลยอยากถาม สงสัยอ่านกระทู้พันธ์ทิพมากไป
veaha
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 14:10:53 »

ตาม ปจว.ที่ลงไว้นั้นฉบับแรกอ่านแล้วได้ความประมาณว่าให้ยืมเงินกับเครื่องคอมพิวเตอร์ ไม่ได้เกี่ยวกับการโกง อีกอย่างเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ได้ดำเนินคดีเพราะไม่มีการตัดเลขคดี เป็นการลงไว้เป็นหลักฐานตามความประสงค์ของผู้แจ้ง ฉบับที่สอง ไก่เขี่ยขี้ อ่านไม่ออก แต่เท่าที่ดูก็ไม่มีการดำเนินคดีเนื่องจากลงไว้เป็นหลักฐาน

ตามที่ได้แนะนำไปแล้ว ท่านโอนเงินที่ท้องที่ไหน ท่านก็ไปแจ้งความดำเนินดคีในท้องที่นั้น ๆ โดยดำเนินคดีทั้งสองคนตามที่ได้แนะนำไปแล้ว บอกเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า ผมจะมาแจ้งความดำเนินคดีโดยมอบให้พนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมาย ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตัดเลขคดี ห้ามบอกว่าลง ปจว.ไว้เป็นหลักฐาน แต่ต้องเห็นใจเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วยเมืองใหญ่ๆ งานคดีอาจเยอะ ส่วนเจ้าของบัญชีผิดไม่ผิดยังไงให้เป็นหน้าที่ของพนักงานสอบสวนดำเนินการ เบื้องต้นแจ้งความดำเนินคดีทั้งสองคนไว้ก่อนเพราะหลักฐานการโอนเงินมันเข้าบัญชีดังกล่าว
veaha
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 14:18:10 »

ตามวันที่ (11 ส.ค.57) ปจว.ใบหลัง นายพิเชียร ชนะกุล เหมือนกับว่าเพิ่งมาแจ้งความแก้เกี้ยว ทั้งๆ ที่เหตุเกิดมาหลายวันแล้วเพิ่งมาแจ้งว่าตนเองไม่เกี่ยว มันแสดงความบริสุทธิตรงไหน รู้อยู่ว่าคนร้ายเอาบัญชีของตัวเองไปทำเรื่องไม่ดีรวมทั้งอ้างว่าตัวเองก็โดนโกงแต่ยังนิ่งเฉยส่อว่ามีพฤติกรรมร่วมกันแต่แรก ท่านผู้เสียหายผมแนะนำให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เสียเวลาเล็กน้อยแต่อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 14:31:36 »

ตามวันที่ (11 ส.ค.57) ปจว.ใบหลัง นายพิเชียร ชนะกุล เหมือนกับว่าเพิ่งมาแจ้งความแก้เกี้ยว ทั้งๆ ที่เหตุเกิดมาหลายวันแล้วเพิ่งมาแจ้งว่าตนเองไม่เกี่ยว มันแสดงความบริสุทธิตรงไหน รู้อยู่ว่าคนร้ายเอาบัญชีของตัวเองไปทำเรื่องไม่ดีรวมทั้งอ้างว่าตัวเองก็โดนโกงแต่ยังนิ่งเฉยส่อว่ามีพฤติกรรมร่วมกันแต่แรก ท่านผู้เสียหายผมแนะนำให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เสียเวลาเล็กน้อยแต่อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

นายก็คิดเหมือนฉันใช่ไหม B1
veaha
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 14:48:29 »

แหง๋ B2
กมล ช.
สมาชิกลงทะเบียน
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 15:14:24 »

กระทู้นี้ ซวยกันถ้วนหน้า

- จขกท ซวยโดนโกง
- ม.ซวย อยู่ดีดีโดนด่า
- เจ้าของบัญชีซวย (มั้ง)
- แอดมินซวย อยู่ดีดีโดนด่า

ฯลฯ
เจอแบบนี้ ปวดตับ สมชื่อเลยครับแอดมิน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 16:06:47 »

ระยะเวลาจากเจ้าของบัญชีโดนโกง หรือโดนนำบัญชีไปใช้ได้ทำการแจ้งความแต่ไม่อายัดบัญชีนั้น กลับปล่อยให้คนโกงเอาไปใช้ต่อเพื่อโกงคนอื่น ผมว่ามันดูแปลกๆ นะครับ ถ้าเป็นผมอายัดหลังจากวันที่รู้ตัวทันทีแล้วครับ
LaKKu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 16:43:51 »

เข้ามาติดตามครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...................................................
...................................................
daodorao
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 18:19:19 »

ผมชื่อพิเชียร ชนะกุลครับ 0897551820 เบอร์ผมครับ โทรมาสอบได้ครับ ได้ข้อมูลแน่นอนครับ ถ้าจะด่าอะไรใครตรวจสอบข้อมูล อย่าพิงสถาบันครับ ลืมบอกผมไม่ได้ทำครับ อันนี้ไอดีแฟนผมนะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ชี้แจง ข้อมูลที่ได้รับเพิ่มเติมนะครับ

น้อง พิเชียร ชนะกุล ได้ติดต่อเข้ามา อธิบายความให้เข้าใจตามนี้นะครับ พี่น้องชาวเชียงราย

โฟกัส

1. บุคคลที่กระทำผิด ไม่ได้เป็นตัวน้องเอง ที่ชื่อ พิเชียร ชนะกุล

2. บุคคลที่ กระทำความผิดจริงๆ น้องพิเชียร บอกว่า ชื่อ อดิวิชญ์ น้อยเกิด

3. น้อง พิเชียร ก้อโดนโกงกล้องไปตัวหนึ่งประมาณ 2 หมื่นบาท โดยที่ได้แจ้งความไว้แล้ว

4. น้อง พิเชียร บอกว่าให้ ATM คนชื่อ อดิวิชญ์ น้อยเกิดไปใช้ ทั้ง 2 บัญชีธนาคาร ทั้งๆที่ รู้จักกัน

ประมาณ 3 เดือน

5. หลักฐานการโอนเงินทั้งหมดของผม โอนไปให้บัญชีชื่อ พิเชียร ชนะกุล ทั้ง 2 บัญชี

6. ถ้าน้อง พิเชียร ชนะกุล เป็นผู้เสียหายจริง ควรนำใบแจ้งความ นาย อดิวิชญ์ น้อยเกิด มาแสดง

ในกระทู้นี้ เพื่อ แสดงความ บริสุุทธิ์ใจ จะได้เคลียร์กับทุกฝ่ายได้

7. ผมคนความรู้น้อย เชื่อคนง่าย ไม่ได้ว่า น้องพิเชียร พูดไม่จริงนะครับ แต่ ถ้ามีหลักฐาน ใบแจ้ง

ความมาอธิบาย จะได้เคลียร์ทุกอย่าง สำหรับผู้ที่ยังสังสัยอยู่ ก็ยังคงหัวข้อกระทู้นี้ไว้ก่อน เพราะ

สังคม ปัญญาชน คนมีความรู้ความสามารถมาก จะได้ช่วยกันแก้ไข ให้ถูกต้อง
---------------------------------------------------------------------------
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ยังไงก็ต้องสงสัยเจ้าของบัญชีที่รับโอนเงินก่อน
โดนแอบอ้างหรืออย่างไร ก็มาแก้ต่างเอา...ไม่ใช่ทำเป็นมาต่อว่าอย่างนี้...หึๆๆ

[ 090-331-3012...TRUE ]
[ 094-016-6780...TRUE ] Line: linechatk
ไม่มีใครเก่งกว่าใครในทุกด้าน เราจึงควรให้เกียรติซึ่งกันและกัน
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์