เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:34:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  .
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน .  (อ่าน 3240 ครั้ง)
Wichan
เตรียมอนุบาล
*

.
« เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 08:14:25 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 เมษายน 2018, 09:23:15 โดย Wichan » IP : บันทึกการเข้า
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 14:58:38 »

ที่เคยอ่านเจอ สายพันธุ์อินเดีย มีคุณสมบัติดังกล่าวมามากกว่า
สายพันธุ์ไทย คุณสมบัติทางสมุนไพรของสายพันธุ์ไทย มีน้อยครับ
ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า รบกวน จขกท ให้ข้อมูลด้วยครับ
อยากให้เพื่อนสมาชิกในห้องเกษตรได้รับข้อมูลที่ถูกต้องทางเภสัชวิทยา
มีหน่วยงานรับรอง ไม่ใช่่ เอาความต้องการทางเพศ มาเป็นจุดขายครับ
สมรรถนทางเพศใครๆก็อยากมี ขายสินค้าพร้อมให้ข้อมูลที่ดีๆกับผู้ซื้อดีกว่าไหมครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Wichan
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 16:42:33 »

ที่เคยอ่านเจอ สายพันธุ์อินเดีย มีคุณสมบัติดังกล่าวมามากกว่า
สายพันธุ์ไทย คุณสมบัติทางสมุนไพรของสายพันธุ์ไทย มีน้อยครับ
ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า รบกวน จขกท ให้ข้อมูลด้วยครับ
อยากให้เพื่อนสมาชิกในห้องเกษตรได้รับข้อมูลที่ถูกต้องทางเภสัชวิทยา
มีหน่วยงานรับรอง ไม่ใช่่ เอาความต้องการทางเพศ มาเป็นจุดขายครับ
สมรรถนทางเพศใครๆก็อยากมี ขายสินค้าพร้อมให้ข้อมูลที่ดีๆกับผู้ซื้อดีกว่าไหมครับ

เรียน แอดมินเว็บ

http://www.medplant.mahidol.ac.th/document/cowhage.asp
   ในปัจจุบันยังไม่มีรายงานที่ระบุถึงความแตกต่างเกี่ยวกับฤทธิ์ทางเภสัชวิทยาที่แน่ชัดของแต่ละสายพันธุ์ครับ หมามุ่ยไทยและอินเดียต่างกันตรงที่   หมามุ่ยอินเดียมีเมล็ดที่ใหญ่กว่าและไม่มีขนคัน
แต่ทั้งสองชนิดเป็นสปีชีส์เดียวกัน เมล็ดหมามุ่ยทุกสายพันธุ์มีสารพิษ dimethyltryptamine สามารถสกัดออกโดยการแช่น้ำ48ชั่วโมงแล้วจึงคั่วให้สุกครับ และอีกส่วนหนึ่งเป็นสารที่บำรุงประสาท dopamine ซึ่งมีผลต่อสมองส่วนต่างๆ ในหลายเส้นทาง โดยเฉพาะการควบคุมการเคลื่อนไหว สามาถป้องกันโรค พาร์กินสันได้ครับ
    มีงานวิจัยที่มีผลสรุปแล้วว่าช่วยกระตุ้นเรื่องเพศได้ครับ http://darthzman.blogspot.com/2012/09/nettles-seed-added-sexual-relationship.html

สุดท้ายนี้ต้องขออภัยแอดมินและผู้ชมทุกท่านด้วยนะครับที่ให้ข้อมูลไม่ครบในเบื้องต้น

ปล.และต้องขอบคุณแอดมินด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำ แล้วก็ต้องสวัสดีรุ่นพี่แม่โจ้ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ สุขสันต์ แพรเขียว โจ้75
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 16:58:43 »

เรียน แอดมินเว็บ

http://www.medplant.mahidol.ac.th/document/cowhage.asp
   ในปัจจุบันยังไม่มีรายงานที่ระบุถึงความแตกต่างเกี่ยวกับฤทธิ์ทางเภสัชวิทยาที่แน่ชัดของแต่ละสายพันธุ์ครับ หมามุ่ยไทยและอินเดียต่างกันตรงที่   หมามุ่ยอินเดียมีเมล็ดที่ใหญ่กว่าและไม่มีขนคัน
แต่ทั้งสองชนิดเป็นสปีชีส์เดียวกัน เมล็ดหมามุ่ยทุกสายพันธุ์มีสารพิษ dimethyltryptamine สามารถสกัดออกโดยการแช่น้ำ48ชั่วโมงแล้วจึงคั่วให้สุกครับ และอีกส่วนหนึ่งเป็นสารที่บำรุงประสาท dopamine ซึ่งมีผลต่อสมองส่วนต่างๆ ในหลายเส้นทาง โดยเฉพาะการควบคุมการเคลื่อนไหว สามาถป้องกันโรค พาร์กินสันได้ครับ
    มีงานวิจัยที่มีผลสรุปแล้วว่าช่วยกระตุ้นเรื่องเพศได้ครับ http://darthzman.blogspot.com/2012/09/nettles-seed-added-sexual-relationship.html

สุดท้ายนี้ต้องขออภัยแอดมินและผู้ชมทุกท่านด้วยนะครับที่ให้ข้อมูลไม่ครบในเบื้องต้น

ปล.และต้องขอบคุณแอดมินด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำ แล้วก็ต้องสวัสดีรุ่นพี่แม่โจ้ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ สุขสันต์ แพรเขียว โจ้75

ยินดีที่ได้รู้จักน้องครับ ผม ชินกร ป.401 ลูกแม่โจ้รุ่น ๕๔ ครับ
(ไม่อายครับที่จะบอกถึงรากเหง้าที่มาของเรา)
ยิงฟันยิ้ม
ที่ท้วงติงมาเพราะอยากให้เพื่อนสมาชิกในห้องนี้ ได้รับประโยชน์จากเวปฯนี้ครับ
ในฐานะผู้ดูแลห้อง อยากให้สมาชิกที่เข้ามาได้รับประโยชน์สูงสุดครับ
กะทู้ไหน เข้ามาแล้วข้อมูลไม่เคลียก็อยากจะให้ปรับปรุงให้เหมาะสมครับ
ไม่คิดที่จะดิสเครดิตฯผู้ขายทุกรายครับ ในฐานะที่ผมเองก็มีอาชีพขายของเลี้ยงชีพ
ก็อยากจะให้ผู้ซื้อได้รับประโยชน์สูงสุดครับ
(เวปฯฟรี ไม่ใช่อยากจะขายอะไรก็ได้ครับบางคนเข้ามาโพสทิ้งเบอโทรไว้ ผู้ขายบางท่านเข้ามาดันกะทู้อย่างเดียว บางท่านเข้ามาไม่ยอมอ่านกฎเวป ฯลฯ แบบนี้หมั่นใส้ ลบทิ้งอย่างเดียว)ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 17:02:09 โดย Ck 401 » IP : บันทึกการเข้า

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
Wichan
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 13:48:33 »

Wichan
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 19:38:05 »

website: http://sooksan.lnwshop.com/
Wichan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2014, 21:21:19 »

จุมพิต จุมพิต
หน้า: [1] พิมพ์