เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:15:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ขอบ่นคนขายสักหน่อยเถอะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอบ่นคนขายสักหน่อยเถอะ  (อ่าน 560 ครั้ง)
warawoot-cri
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 22:04:15 »

วันนี่มีน้องคนหนึ่งในนี่ขายไอแพด1ที่2000ตอบกระทู้กับเลยว่าคนแรกแล้วก้อโทรคุยกันแลกไลน์กันขอดูรูปแล้วก็เลขบัญชีด้วยให้มาแล้วตกเย็นมาก็ส่งรูปมาให้ดูจังหวะนั่นผมติดงานอยู่เลยบอกวาาแป้ปหนึ่งครับน้องก็รับทราบชึ่งผมก็บอกว่าจะโอนให้ตอนเย็นนะคุยกันตอนเช้าครับและแล้วผมโทรไปเพื่อจะไปโอนให้แล้วนะน้องเค้าบอกว่าขายไปแล้วเมื่อกิ้มันไม่ได้อะไรมากมายหรอกแต่เสียความรู้สึกครับน่าจะบอกว่าพี่เอาอยู่ไหมหรืออะไรก้อได้ที่ทำให้ผมรู้ว่าจะเอาหรือไม่เอาแต่นี่ไม่บอกเลย ออ กระทู้โดนลบแล้วเพราะไม่ลงรูปครับ ผมไม่เอ่ยชื่อนะครับแต่ใครที่ทันดูตอนเช้าก้อจะรู้ว่าใคร

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
“๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 22:08:45 »

โดนปาดหน้า ชัวร์เลย
มัธยม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 22:14:41 »

โดนปาดหน้า ชัวร์เลย
แม่นเลยครับเวลาเพียง30นาทีแต่ก้อไม่เป็นไรหรอกแต่เจอบ่อยๆก้อไม่ใหวครับ

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
metro761
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 09:32:28 »

นั้นละครับ คนขายไม่ค่อยมีจิตสำนึกในการขาย
ผมก็เคยโดนมา

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลา

โทร  083-573-5592 dtac
wasan
ระดับ :ป.โท
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 09:56:43 »

ทำใจให้ชินเลยครับ ผมก็โดนประจำ  ยิ้มกว้างๆ

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
มัธยม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 09:56:59 »

นั้นละครับ คนขายไม่ค่อยมีจิตสำนึกในการขาย
ผมก็เคยโดนมา
ครับอีกอย่างคือเราเอาอยู่แล้วไม่งั้นจะขอเบอร์บัญชีมาทำไมขายแบบนี่
เดี่ยวก้อจบไม่มีใครอยากชื้อด้วยครับ

มัธยม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 09:58:37 »

ทำใจให้ชินเลยครับ ผมก็โดนประจำ  ยิ้มกว้างๆ
ทำใจแล้วครับแต่รอตั้งแต่เช้าถึงเย็นเพื่อจะดูรูปในการตัดสินใจเพราะน้องเค้าไม่ได้ลงรูป
ส่งไลน์ให้ผมปุ้ปขายปั้ปเลย น่าเกลีอดจริงๆ

joefly9
ชั้นประถม
*

มีสองล้อถึงไหนถึงกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 10:06:04 »

คนต่อคิวก้อน่าจะดูนะครับว่าติดจองรึป่าว
ถ้าติดจองน่าจะรอครับ
H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 10:19:19 »

ผมเคยขายของละมีคนข้อความมาบอกเพิ่มตังให้อีก500 ถามว่าอยากได้มั้ย อยากได้ครับ แต่บอกเลย เงินซื้อสัจจะไม่ได้ ผมยอมขายของถูกกว่า500บาทดีกว่าเสียคำพูดที่ตกลงกับลูกค้ารายแรกไว้ครับ

นัดเจอ : เชียงราย(ตัวเมืองเฉพาะบางวัน) พะเยา(จุน ร่องแมด เชียงคำ)
บัญชี
นายชาญยุทธ พิริยะสิทธิการ
ธ.กรุงไทย
982-3-48311-6
ธ.กสิกร
165-2-48950-4
มัธยม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 10:48:37 »

ผมเคยขายของละมีคนข้อความมาบอกเพิ่มตังให้อีก500 ถามว่าอยากได้มั้ย อยากได้ครับ แต่บอกเลย เงินซื้อสัจจะไม่ได้ ผมยอมขายของถูกกว่า500บาทดีกว่าเสียคำพูดที่ตกลงกับลูกค้ารายแรกไว้ครับ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 11:04:09 »

จอมปาด เชิญรับใบสั่งที่ช่อง2 ครับ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
มัธยม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 11:07:06 »

จอมปาด เชิญรับใบสั่งที่ช่อง2 ครับ  ยิ้มกว้างๆ
555

windy2012
ชั้นประถม
*

คนเดินดิน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 11:16:31 »

ผมว่าเป็นสิทธิ์ผู้ขายที่จะขายให้กับคนที่พร้อมกว่า ** แต่ควรที่จะลงให้ชัดเจนในหน้ากระทู้ว่าไม่รับจองปากเปล่า  และขอให้สิทธิ์คนที่พร้อมที่สุด เป็นการป้องกันตัวเองไว้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 11:25:28 โดย windy2012 » IP : บันทึกการเข้า
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 12:06:03 »

มาไม่ทันเหตุการแต่รู้ว่าใครกับใครเพราะเขาส่ง pm มา 555
คำพูดสำคัญสุดครับ พูดแล้วทำคือคนดี พูดแล้วคืนคำ อิดเหนื่อย 555
ขายคือขาย รอคือรอ ไม่มียึกยัก นี่แหละพ่อค้าที่ดี

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 12:08:55 »

ผมว่าเป็นสิทธิ์ผู้ขายที่จะขายให้กับคนที่พร้อมกว่า ** แต่ควรที่จะลงให้ชัดเจนในหน้ากระทู้ว่าไม่รับจองปากเปล่า  และขอให้สิทธิ์คนที่พร้อมที่สุด เป็นการป้องกันตัวเองไว้ก่อน
ผมพร้อนอยู่แล้วครับ แต่ในเมื่อรับปากแล้วต้องทำให้ได้ครับ

มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 12:17:21 »

มาไม่ทันเหตุการแต่รู้ว่าใครกับใครเพราะเขาส่ง pm มา 555
คำพูดสำคัญสุดครับ พูดแล้วทำคือคนดี พูดแล้วคืนคำ อิดเหนื่อย 555
ขายคือขาย รอคือรอ ไม่มียึกยัก นี่แหละพ่อค้าที่ดี
ถูกต้องครับพี่ พ่อค้าที่ดีต้องชื่อสัตจ์  รักษาคำพูดดีนะที่ยังไม่โอนก่อน เพราะเวลา
ชื้อของผมจะโทรไปบอกก่อนว่าจะไปโอนแล้ว กับโอนแล้วครับ

สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 12:35:04 »

ทำใจ ครับ ผมเจอบ่อย ขนาด คนขายของด้วยกันยังเจอ เห่อๆ ได้แต่คิดว่า อย่าถึงที่กูละกัน จะเล่นให้แสบเลย 555+

ผมว่า คนปาด ไม่สำคัณเท่าใหร่แต่ คนขายสิ ได้เงินเพิ่มอีกหน่อย แต่เสีย เครดิต ตัวเองมันจะคุ้มมัย ถ้าจะขายอะใรวันหลังอีก ใครจะกล้าตกลงซื้อกับ "คุณ"

มัธยม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 12:38:20 »

ทำใจ ครับ ผมเจอบ่อย ขนาด คนขายของด้วยกันยังเจอ เห่อๆ ได้แต่คิดว่า อย่าถึงที่กูละกัน จะเล่นให้แสบเลย 555+

ผมว่า คนปาด ไม่สำคัณเท่าใหร่แต่ คนขายสิ ได้เงินเพิ่มอีกหน่อย แต่เสีย เครดิต ตัวเองมันจะคุ้มมัย ถ้าจะขายอะใรวันหลังอีก ใครจะกล้าตกลงซื้อกับ "คุณ"
นั่นสิพี่ คนปาดบางทีไม่รู้ด้วยช้ำ หรืออาจจะรู้ แต่คนขายน่ะสิน่าคิด

bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2014, 15:48:22 »

คนปาดไม่ใช้ปัญหาครับ ผมว่าคนขายต้องมีสัจจะ ผมเจอมาไม่นานนี่เอง จดชื่อให้ใน list เรียบร้อย จะไม่ยอมซื้อขายด้วยอีกเด็ดขาด
หน้า: [1] พิมพ์