เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 10 พฤษภาคม 2024, 15:30:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ฝากเตือนพวก "5 จอม" ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ฝากเตือนพวก "5 จอม" ครับ  (อ่าน 5781 ครั้ง)
NANO Print@COM
ชั้นประถม
*

P_Q@Chiangrai

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 09:54:08 »

แล้วอันนี้มันป้ายอะไรครับ...ปลอมหรือถูกหรือทำสีเองใหม่

ป้ายแบบใหม่หรือว่าทำเอง แล้วผิดไหม เจอเหมือนกัน มาตั้งไกลแล้วผ่านด่านมาได้ไง
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ถ่ายเอกสารสี-ขาวดำ พิมพ์ฉลากสติ๊กเกอร์สินค้า ปริ้นเอกสาร แบบก่อสร้าง A3 ออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์ โลโก้ นามบัตร แผ่นพับ ใบปลิว
ตัดสติ้กเกอร์ เคลือบเอกสาร
DTAC 085-6144514 AIS 081-8816767
iloveyoubb12
..*ดอ..ดรีม..ตู้ซิ้ง*..
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขายทุกอย่าง*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 11:49:58 »

แล้วอันนี้มันป้ายอะไรครับ...ปลอมหรือถูกหรือทำสีเองใหม่

ป้ายแบบใหม่หรือว่าทำเอง แล้วผิดไหม เจอเหมือนกัน มาตั้งไกลแล้วผ่านด่านมาได้ไง
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ป้ายจิงคับโดนน้ำฉีดแรงดัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 15:13:05 โดย iloveyoubb12 » IP : บันทึกการเข้า

ธีรภัทร ภัทรนนท์  063-8701450  "Line"ID.> u.dreme.za
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 15:16:58 »

รถคันนี้เป้นรถรับส่งนักเรียน ในเชียงรายนี้แหละคับ ที่ป้ายเป้นแบบนี้ เพราะเข้าคาร์แคร์ ถ้วนๆๆ โดนน้ำแรงดันฉีดบ่อยๆ เป้นงี้หมดละคับ ตอนนี้กำลังทำเรื่อง ทำเป้นป้ายเหลือง

ธีรภัทร ภัทรนนท์  063-8701450  "Line"ID.> u.dreme.za
ball2522
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 08:39:53 »

ขออีกอย่างหนึ่งครับอันนี้ขอร้องแบบขอให้ท่านทำกันจริงๆจังๆน่ะครับ......ไฟตัดหมอก.....ขอร้องหล่ะครับจับปรับให้เข็ดหลาบเลยครับเดียวนี้ตอนกลางวันก็เปิดเปิดหา........มันทำไมก็ไม่รู้สงสัยอยากอวดรถมีไฟตัดหมอก
...แยกแยะด้วยนะครับ ว่าไฟตัดหมอก กะ ไฟเดย์ไลท์ มันคนละอย่าง กัวท่านจะหาว่า ไฟเดย์ไลท์ใช้เวลาขับตอนกลางวันเป็นไฟตัดหมอก ท่านอาจจะเข้าใจผิด ถึงใครที่จะมีไฟตัดหมอกผมว่าเขาก็คงไม่เปิดตอนกลางวันหรอกครับ ผมเข้าใจว่าท่านเข้าใจว่าไฟตัดหมอกคือไฟเดย์ไลท์มากกว่า ซึ่งคนล่ะอย่าง เพราะเด่วนี้รถที่ออกมาใหม่ๆ จะมีไฟเดย์ไลท์ติดมากับรถแทบทุกคันทุกยี่ห้อ ซึ่งไม่เป็นอันรบกวนใดๆเลยครับ มีแต่ประโยชน์ในการมองเห็นของรถคันอื่น เฉียกเช่น มอไซร์ต้องเปิดไฟตอนกลางวันแระครับ ขอบคุณคร๊าบบ หากเข้าใจผิดก็กราบประทานอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 18:07:46 »

ขออีกอย่างหนึ่งครับอันนี้ขอร้องแบบขอให้ท่านทำกันจริงๆจังๆน่ะครับ......ไฟตัดหมอก.....ขอร้องหล่ะครับจับปรับให้เข็ดหลาบเลยครับเดียวนี้ตอนกลางวันก็เปิดเปิดหา........มันทำไมก็ไม่รู้สงสัยอยากอวดรถมีไฟตัดหมอก
...แยกแยะด้วยนะครับ ว่าไฟตัดหมอก กะ ไฟเดย์ไลท์ มันคนละอย่าง กัวท่านจะหาว่า ไฟเดย์ไลท์ใช้เวลาขับตอนกลางวันเป็นไฟตัดหมอก ท่านอาจจะเข้าใจผิด ถึงใครที่จะมีไฟตัดหมอกผมว่าเขาก็คงไม่เปิดตอนกลางวันหรอกครับ ผมเข้าใจว่าท่านเข้าใจว่าไฟตัดหมอกคือไฟเดย์ไลท์มากกว่า ซึ่งคนล่ะอย่าง เพราะเด่วนี้รถที่ออกมาใหม่ๆ จะมีไฟเดย์ไลท์ติดมากับรถแทบทุกคันทุกยี่ห้อ ซึ่งไม่เป็นอันรบกวนใดๆเลยครับ มีแต่ประโยชน์ในการมองเห็นของรถคันอื่น เฉียกเช่น มอไซร์ต้องเปิดไฟตอนกลางวันแระครับ ขอบคุณคร๊าบบ หากเข้าใจผิดก็กราบประทานอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
+1000คับ คงไม่มีคัยเปิดไฟตัดหมอกตอนกลางวันหลอกคับ.

ช่างสีขั้นเทพ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 01:53:49 »

ประทานโทษน่ะครับพอดีผมถ่ายภาพมาให้ดูไม่ได้ว่าเค้าเปิดไฟตัดหมอกตอนกลางวัน  อีกอย่างระหว่างไฟตัดหมอกกับเดย์ไลท์ผมแยกแยะออกครับเพราะผมใช้.....อีซูซุรุ่นซุปเปอร์เดย์ไลท์อยู่ครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 01:56:10 »

+1000คับ คงไม่มีคัยเปิดไฟตัดหมอกตอนกลางวันหลอกคับ.

เป็นความผิดพลาดอย่างมหันต์ขอผมเองครับที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 08:29:31 »

บางคนล้ำหน้าเส้นขาวไปโจ่โล่
"จอมล้ำ" ท่าจะโดนปรับเป็น5000ปุ้นนะเจ้า
แต่ก็ดักแส๊บ
sus
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 17:43:30 »

อยากให้เพิ่มอีกหนึ่งจอมครับ  คือ  "จอมซ้าย" คือเขาจอดไฟแดงต่อๆ กันมา มีรถสี่ล้อหรือหกล้อบางคันเลาะเลนซ้ายซึ่งเป็นเลนของจักรยานยนต์ เพื่อจะแซงรถคันที่อยู่ข้างหน้า พอไฟเขียวออกมันก็ปาดเข้าเลนขวาแทนคันข้างหน้าเลย เบื่อจริงๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 20:40:47 »

อยากให้เพิ่มอีกหนึ่งจอมครับ  คือ  "จอมซ้าย" คือเขาจอดไฟแดงต่อๆ กันมา มีรถสี่ล้อหรือหกล้อบางคันเลาะเลนซ้ายซึ่งเป็นเลนของจักรยานยนต์ เพื่อจะแซงรถคันที่อยู่ข้างหน้า พอไฟเขียวออกมันก็ปาดเข้าเลนขวาแทนคันข้างหน้าเลย เบื่อจริงๆ

เห็นด้วยกับท่านเป็นอย่างยิ่งครับ
kon-muang
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 10:09:21 »

แก้ไม่ตก
1. ยูเทิร์น หน้าเซ็นทรัล - แท๊กซี่ ตุ๊กตุ๊ก สี่ล้อรับจ้าง บางคัน(ส่วนมาก) ที่มาจากหน้าบิ๊กซี แล้วจะยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัล ป้ายจราจรบอกไว้แล้วว่า เลนซ้าย (1 เลนเท่านั้น) เฉพาะกลับรถเท่านั้น แต่เห็นเป็นประจำคือ แซงซ้ายไปจนเกือนสุดถนนที่มีแท่งซีเมนต์กั้น แล้วเบียดขวาแทรกคันอื่นที่เขาต่อคิวเพื่อกลับรถ บางครั้งก็เกือบจะชน บางครั้งต้องหลบกระทันหัน เพราะมันไม่ยอมเบรค เราเองก็แทบจะขึ้นเกาะกลางถนนเพราะต้องหลีกให้มัน แบบนี้เพราะมันนิสัยเสีย ลักไก่ ไม่เคารพกฎจราจร หรือ(สันดาน) ขอโทษด้วยที่ใช้คำรุนแรง
2. แยกนกน้อยการเกษตร(เก่า) หรือยูนิตี้ หรือกำแพงเมืองห้าแยก เป็นประจำกับชั่วโมงเร่งด่วนเช้ากับเย็น โดยเฉพาะรถทางตรงมาจากแยกท่ารถมุ่งไปห้าแยก ทั้ง ๆ ที่เห็นอยู่ว่าข้างหน้ารถติด ต้องรอไฟเขียวห้าแยกก่อน รถถึงจะค่อย ๆ ทะยอยเลื่อนไป แต่มันไม่ค่อยจะมีสามัญสำนึก ถึงจะไฟแดงมันก็ยังไปจ่อคาแยก เจอทุกวันคือติดไฟแดง 3-4 รอบเพราะคนโง่เห็นแก่ตัว ถ้าคิดได้น่าจะจอดรอก่อน ไม่ต้องข้ามแยก เพราะข้ามไปก็ไม่ได้ ในเมื่อรถข้างหน้ายังไม่ขยับ
3. แยกศรีทรายมูล เหมือนกับข้อ 2 จอดคากลางถนนไปเลย
4. ทำอย่างไรกับรถที่ลักไก่ ทั้ง ๆ ที่ไฟแดงแล้ว มันยังตามคันหน้ามาเรื่อย ๆ อันตรายถ้าออกตัวโดยไม่ระวังตัว(ทั้ง ๆ ที่เราไฟเขียว) เจอประจำทั้งแยกนกน้อยห้าแยก
--- ผู้มีหน้าที่รับผิดชอบจัดการด้วยโดยด่วน ไหนบอกว่ามีกล้องจับผิด แต่แปลกแยกทั้งสองไม่เคยตำรวจจราจรไปโบกหรือจัดการแก้ปัญหาหรือกำกับในชั่วโมงเร่งด่วนเลย คงยุ่งกับการตั้งด่านจับ-ปรับอยู่ น่าสงสาร น่าเห็นใจจริงๆ --- 
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2014, 14:00:07 »

แก้ไม่ตก
1. ยูเทิร์น หน้าเซ็นทรัล - แท๊กซี่ ตุ๊กตุ๊ก สี่ล้อรับจ้าง บางคัน(ส่วนมาก) ที่มาจากหน้าบิ๊กซี แล้วจะยูเทิร์นหน้าเซ็นทรัล ป้ายจราจรบอกไว้แล้วว่า เลนซ้าย (1 เลนเท่านั้น) เฉพาะกลับรถเท่านั้น แต่เห็นเป็นประจำคือ แซงซ้ายไปจนเกือนสุดถนนที่มีแท่งซีเมนต์กั้น แล้วเบียดขวาแทรกคันอื่นที่เขาต่อคิวเพื่อกลับรถ บางครั้งก็เกือบจะชน บางครั้งต้องหลบกระทันหัน เพราะมันไม่ยอมเบรค เราเองก็แทบจะขึ้นเกาะกลางถนนเพราะต้องหลีกให้มัน แบบนี้เพราะมันนิสัยเสีย ลักไก่ ไม่เคารพกฎจราจร หรือ(สันดาน) ขอโทษด้วยที่ใช้คำรุนแรง
2. แยกนกน้อยการเกษตร(เก่า) หรือยูนิตี้ หรือกำแพงเมืองห้าแยก เป็นประจำกับชั่วโมงเร่งด่วนเช้ากับเย็น โดยเฉพาะรถทางตรงมาจากแยกท่ารถมุ่งไปห้าแยก ทั้ง ๆ ที่เห็นอยู่ว่าข้างหน้ารถติด ต้องรอไฟเขียวห้าแยกก่อน รถถึงจะค่อย ๆ ทะยอยเลื่อนไป แต่มันไม่ค่อยจะมีสามัญสำนึก ถึงจะไฟแดงมันก็ยังไปจ่อคาแยก เจอทุกวันคือติดไฟแดง 3-4 รอบเพราะคนโง่เห็นแก่ตัว ถ้าคิดได้น่าจะจอดรอก่อน ไม่ต้องข้ามแยก เพราะข้ามไปก็ไม่ได้ ในเมื่อรถข้างหน้ายังไม่ขยับ
3. แยกศรีทรายมูล เหมือนกับข้อ 2 จอดคากลางถนนไปเลย
4. ทำอย่างไรกับรถที่ลักไก่ ทั้ง ๆ ที่ไฟแดงแล้ว มันยังตามคันหน้ามาเรื่อย ๆ อันตรายถ้าออกตัวโดยไม่ระวังตัว(ทั้ง ๆ ที่เราไฟเขียว) เจอประจำทั้งแยกนกน้อยห้าแยก
--- ผู้มีหน้าที่รับผิดชอบจัดการด้วยโดยด่วน ไหนบอกว่ามีกล้องจับผิด แต่แปลกแยกทั้งสองไม่เคยตำรวจจราจรไปโบกหรือจัดการแก้ปัญหาหรือกำกับในชั่วโมงเร่งด่วนเลย คงยุ่งกับการตั้งด่านจับ-ปรับอยู่ น่าสงสาร น่าเห็นใจจริงๆ --- 

wasan
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2014, 07:24:48 »

แถวบ้านผมโดนกันเยอะเลยครับ ต่างคนต่างงง ชาวบ้านเขาไม่รู้เรื่องครับ เพราะทำแบบผิดๆทุกวัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
niyompkj
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 11:21:02 »

"ไอ้จอมแถม จอมไหล" นะครับ แดงแล้วยังไม่หยุด
น่าจะอันตรายกว่า 5 จอมที่กวดขันกันนะครับ
ไอ้จอดล้ำบ้าง อะไรบ้าง ไม่ได้ทำให้ใครอันตรายเลย
แต่ไอ่ที่ไฟแดงแล้วยังเ...ือก ตามไปอีกนี่สิ....โคตรอันตราย
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 17:31:49 »

บ่ดีลืมจอมซ้อนคัน แถวหน้าโรงเรียนโตยเน้อเห็นแก่ตั๋วขนาด หน้าดำรงหลังดำรง หน้าอาชีวะ จอดรอนักเรียนซ้อนคัน รถตางหลังไปปอบ่ได้ ต้องรอรถตางหน้าหมดถึงแซงข้ามไปแหมเลนก่อนนะ รถรับนักเรียนนี่แระสุดยอดเลยเน้อ
 โกรธ
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 19:56:14 »

บ่ดีลืมจอมซ้อนคัน แถวหน้าโรงเรียนโตยเน้อเห็นแก่ตั๋วขนาด หน้าดำรงหลังดำรง หน้าอาชีวะ จอดรอนักเรียนซ้อนคัน รถตางหลังไปปอบ่ได้ ต้องรอรถตางหน้าหมดถึงแซงข้ามไปแหมเลนก่อนนะ รถรับนักเรียนนี่แระสุดยอดเลยเน้อ
 โกรธ
ธรรมดาคับ จอดซ้อนแต่ก้อไปได้ ไม่ใช้ว่าจอดแล้วไปไม่ได้เลย โรงเรียน2โรงเรียน นักเรียนกี่พันคนส่วนมากขึ้นรถนักเรียนทั้งนั้น  รถนักเรียน มีเป้นร้อย ถ้าไม่ซ้อนจะให้เขาไปจอดที่ไหนละคับ ที่จอดก้อไม่มีจะให้เขาขับรถวนๆ หาที่จอดคงเป้นไปไม่ได้หลอกคับ นักเรียนเดือดร้อนแน่ๆ เพราะโรงเรียนอืนก้อต้องรอนานเกินไป  ถ้าเลี่ยงได้ ก้อไม่มีคัยอยากจะซ้อนหลอกคับ ที่ซ้อนเพราะมันจำเป็น แต่ทุกวันนี้การจราจร ก้อไปได้ปกติ ไม่ได้ติดนานมากซะหน่อย (คำว่า เห็นแก่ตัว ) นี้ผมว่าเวอร์ ไปนะ เขาจอดซ้อน เขาก้อไม่ได้ทิ้งรถไปไหน นั้งอยุ่บนรถตลอด ย้ายรถได้ตลอดถ้าคันอื่นไปไม่ได้  อีกอย่าง เขาก้อต้องจอดแถวๆตรงนั้นทุกวัน เพราะนักเรียนจะหารถได้ง่าย ขืนจอดมั้วนักเรียนหารถไม่เจอกันพอดี เพราะรถแต่ละคัน ไม่ได้มีนักเรียนขึ้นที่นั้นแค่ คนสองคน

ปล.ใครไม่เชื่อก้อลองขับรถวนๆๆ ตอนเลิกเรียนดูคับ จะรู้เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 20:20:08 โดย iloveyoubb12 » IP : บันทึกการเข้า

บุรุษเจ้าสำราญ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2014, 00:18:50 »

ฝากอีกจอมครับ  จอมย้อนศร  หน้าปั๊มเอสโซ่ศรีทรายมูล ย้อนวันค่ำ คืนฮุ่ง แถมเร่งรถใส่ทางตรงอีกเหนื่อยใจ บางทีเด็กๆเต็มรถตู้ ยังเสือกย้อนเป็นลูกเป็นหลานใคร คนขับไม่มีวินัย  เกิดไรขึ้นมาสงสารเด็กครับ คุณตำรวจช่วยไปจับทีครับ
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2014, 06:20:29 »

บ้านเรา วัวหาย(เกิดเหตุใหญ่ แล้ว ชอบ) ล้อมคอก
กรณีรถไฟไทยก็เป็นตัวอย่าง
เดี๋ยวมีเหตุจราจรที่ฝ่าฝืน จอมทั้งหลาย ก็จะมาอ้างว่าได้กำหนดแล้ว แต่....จนท ไม่เวิร์ก ไม่กำกับ
ที่อันตรายคือ พวกชอบแถม และพวกมึนเมา แล้วขับแบบโสตาย พวกนี้ต้องกำหราบ
อีกประเภท คือ คนต่าง(...ถิ่น) ที่ขับเลนขวา ขับฝ่าแดงแบบไม่สนใจ จะตายไม่ฟรี แต่เป็นคดีแก่คนไทย
ช่วยกันคนล่ะส่วน...อาจบีบแตรตักเตือน ประท้วง แอนตี้ แสดงความไม่พอใจแก่พวกจอมทั้งหลาย
ดิฟไฟบอกกล่าว แสดงให้เขาทราบสิ่งที่เขาทำน่ะ มันไม่เหมาะสม ไม่ควรอย่างยิ่ง
เคยลงความเห็นให้จัดการกันทุกส่วน ...
.ออกมาลงกระทู้ ก็ได้แค่ระบาย ระบาย ใส่กัน.
.พวกเราต้องเปลี่ยนกันบ้าง..

FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2014, 09:10:54 »

โกรธ
ธรรมดาคับ จอดซ้อนแต่ก้อไปได้ ไม่ใช้ว่าจอดแล้วไปไม่ได้เลย โรงเรียน2โรงเรียน นักเรียนกี่พันคนส่วนมากขึ้นรถนักเรียนทั้งนั้น  รถนักเรียน มีเป้นร้อย ถ้าไม่ซ้อนจะให้เขาไปจอดที่ไหนละคับ ที่จอดก้อไม่มีจะให้เขาขับรถวนๆ หาที่จอดคงเป้นไปไม่ได้หลอกคับ นักเรียนเดือดร้อนแน่ๆ เพราะโรงเรียนอืนก้อต้องรอนานเกินไป  ถ้าเลี่ยงได้ ก้อไม่มีคัยอยากจะซ้อนหลอกคับ ที่ซ้อนเพราะมันจำเป็น แต่ทุกวันนี้การจราจร ก้อไปได้ปกติ ไม่ได้ติดนานมากซะหน่อย (คำว่า เห็นแก่ตัว ) นี้ผมว่าเวอร์ ไปนะ เขาจอดซ้อน เขาก้อไม่ได้ทิ้งรถไปไหน นั้งอยุ่บนรถตลอด ย้ายรถได้ตลอดถ้าคันอื่นไปไม่ได้  อีกอย่าง เขาก้อต้องจอดแถวๆตรงนั้นทุกวัน เพราะนักเรียนจะหารถได้ง่าย ขืนจอดมั้วนักเรียนหารถไม่เจอกันพอดี เพราะรถแต่ละคัน ไม่ได้มีนักเรียนขึ้นที่นั้นแค่ คนสองคน

ปล.ใครไม่เชื่อก้อลองขับรถวนๆๆ ตอนเลิกเรียนดูคับ จะรู้เอง

ก่เพราะผ่านแถวนั้นตึงวันถึงฮู้ว่าเป๋นแบบนี้ จอดแล้วนักเรียนขึ้นเลยออกรถไปบ่ว่ากั๋นน่อแต่ท่านรอดรอนักเรียนเลยแบบนี้คนอื่นที่ใช้ถนนเดือนร้อนเดือดร้อน ระวังทหารเปิ้นจะจัดระเบียบเน้อ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2014, 14:51:48 »

น่าจะเพิ่มอีก 1 จอม
จอมฝ่า พวกทำเนียนลูกติดพันฝ่าไฟแดงแบบหน้าด้านๆ
จับ ปรับแพงๆ ไอ้พวกนี้เห็นแก่ตัว ไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของเพื่อนร่วมทาง
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์