เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 06:11:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยด้วย!!!! รถ scoopy i หายที่ รพ.เชียงราย(เปิดอีกครั้ง เพื่อหาเบาะแส)
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วย!!!! รถ scoopy i หายที่ รพ.เชียงราย(เปิดอีกครั้ง เพื่อหาเบาะแส)  (อ่าน 5278 ครั้ง)
yosd49
ชั้นประถม
*

คนเหนือ ใจดี มีน้ำใจ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 21:30:30 »

ถึงเวลาที่ทางโรงบาลต้องทำบัตรเข้าออก รถแล้วละครับ

อะหยั่งปะล้ำปะเหลือ

ขุนริน สุราวอด มอดกลับแกล้ม
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2014, 21:39:15 »

ขอให้หาเจอเร็วๆนะครับ
jirapohn
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 00:04:40 »

นี่ขนาดรถเจ้าหน้าที่นะ
ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

อยากได้รถคืน

รับปรึกษาและทำงานวิจัย ทำวิทยานิพนธ์ รับสอนพิเศษวิชา สถิติ  อยู่เชียงราย Tel.085-9294939
แม่ยาวคอมเซอร์วิส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 01:45:36 »

หาด้วยอีกแรง.   ยิ้มกว้างๆ
アクマ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 02:03:37 »

รถใครก็หายได้ครับ "หากนำกุญแจรถเสียบทิ้งไว้เกินกว่า 2 ชั่วโมง" แล้วกรณีของน้อง ผมได้เข้าไปสอบถามเพื่อน จึงได้ความดังนี้  "เจ้าของรถได้เสียบกุญแจรถ จยย. คาทิ้งไว้เกินกว่า 5 ชั่วโมง" เจ้าของไม่รู้ตัวว่าลืมกุญแจคาไว้ที่รถ ซึ่งรถ จยย คันนี้จอดอยู่ข้าง อาคาร PCU (แขวงการทางเก่า) บริเวณนี้ จนท. + ผู้ป่วยและญาติ (ผู้ป่วยส่วนมากที่นำรถมาจอดบริเวณนี้เพราะใกล้ห้องบำบัดรักษาเกี่ยวกับสารเสพติด .... ) มักจะนำรถ จยย. มาจอดกันเยอะ และที่สำคัญหากสังเกตุให้ดีจะมีป้ายเตือนว่า "ห้ามนำรถ จยย. มาจอดบริเวณนี้" เพราะเนื่องจากเป็นบริเวณที่ รปภ. เข้าไปปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ทั่วถึง

+หน่วยงาน รปภ. ส่งสำเนาภาพถ่าย + วีดีโอ ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เรียบร้อยแล้ว ส่วนเรื่องการดำเนินการสืบค้นหานั้น ล้วนแล้วแต่ทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการ เพราะเนื่องจากไม่สามารถก้าวก่าย หรือ แทรกแทรง อำนาจของ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้....จึงแจ้งให้ทราบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 02:16:38 โดย アクマ » IP : บันทึกการเข้า
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 08:23:59 »

รถใครก็หายได้ครับ "หากนำกุญแจรถเสียบทิ้งไว้เกินกว่า 2 ชั่วโมง" แล้วกรณีของน้อง ผมได้เข้าไปสอบถามเพื่อน จึงได้ความดังนี้  "เจ้าของรถได้เสียบกุญแจรถ จยย. คาทิ้งไว้เกินกว่า 5 ชั่วโมง" เจ้าของไม่รู้ตัวว่าลืมกุญแจคาไว้ที่รถ ซึ่งรถ จยย คันนี้จอดอยู่ข้าง อาคาร PCU (แขวงการทางเก่า) บริเวณนี้ จนท. + ผู้ป่วยและญาติ (ผู้ป่วยส่วนมากที่นำรถมาจอดบริเวณนี้เพราะใกล้ห้องขบำบัดรักษาเกี่ยวกับสารเสพติด .... ) มักจะนำรถ จยย. มาจอดกันเยอะ และที่สำคัญหากสังเกตุให้ดีจะมีป้ายเตือนว่า "ห้ามนำรถ จยย. มาจอดบริเวณนี้" เพราะเนื่องจากเป็นบริเวณที่ รปภ. เข้าไปปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ทั่วถึง

+หน่วยงาน รปภ. ส่งสำเนาภาพถ่าย + วีดีโอ ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เรียบร้อยแล้ว ส่วนเรื่องการดำเนินการสืบค้นหานั้น ล้วนแล้วแต่ทาง เจ้าหน้าที่ตำรวจจะดำเนินการ เพราะเนื่องจากไม่สามารถก้าวก่าย หรือ แทรกแทรง อำนาจของ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้....จึงแจ้งให้ทราบครับ

ไม่เป็นใคร ใครไม่รู้ค่ะ

รับปรึกษาและทำงานวิจัย ทำวิทยานิพนธ์ รับสอนพิเศษวิชา สถิติ  อยู่เชียงราย Tel.085-9294939
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 08:54:17 »

รถใครก็หายได้ครับ "หากนำกุญแจรถเสียบทิ้งไว้เกินกว่า 2 ชั่วโมง" แล้วกรณีของน้อง ผมได้เข้าไปสอบถามเพื่อน จึงได้ความดังนี้  "เจ้าของรถได้เสียบกุญแจรถ จยย. คาทิ้งไว้เกินกว่า 5 ชั่วโมง" เจ้าของไม่รู้ตัวว่าลืมกุญแจคาไว้ที่รถ ซึ่งรถ จยย คันนี้จอดอยู่ข้าง อาคาร PCU (แขวงการทางเก่า) บริเวณนี้ จนท. + ผู้ป่วยและญาติ (ผู้ป่วยส่วนมากที่นำรถมาจอดบริเวณนี้เพราะใกล้ห้องบำบัดรักษาเกี่ยวกับสารเสพติด .... ) มักจะนำรถ จยย. มาจอดกันเยอะ และที่สำคัญหากสังเกตุให้ดีจะมีป้ายเตือนว่า "ห้ามนำรถ จยย. มาจอดบริเวณนี้" เพราะเนื่องจากเป็นบริเวณที่ รปภ. เข้าไปปฏิบัติหน้าที่ได้ไม่ทั่วถึง

คนเราทุกคนเกิดมาไม่มีคนไหนไม่เคยลืม สิ่งที่ทำได้ควรให้กำลังใจอย่าซ้ำเติมกันเลยครับ มันจะบั่นทอนจิตใจกันเปล่าๆ
แม่ยาวคอมเซอร์วิส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 08:55:05 »

ขอขยายความหน่อยครับ "ลืม" ไม่ได้หมายถึงว่าตั้งใจที่จะเสียบคาไว้ เพราะไม่มีใครอยากให้ทรัพย์สินของตัวเองหายหรอกครับ นึกถึชใจเขาใจเราบ้าง ดรื่องอย่างงี้ใครไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก เป็นกำลังใจ + ช่วยหาอีกแรงครับ ขอให้เอาคนผิดมารับโทษได้ไวไวด้วยเถิด
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 10:29:14 »

คนเราทุกคนเกิดมาไม่มีคนไหนไม่เคยลืม สิ่งที่ทำได้ควรให้กำลังใจอย่าซ้ำเติมกันเลยครับ มันจะบั่นทอนจิตใจกันเปล่าๆ

ขอบคุณค่ะ

jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 10:36:59 »

ขอขยายความหน่อยครับ "ลืม" ไม่ได้หมายถึงว่าตั้งใจที่จะเสียบคาไว้ เพราะไม่มีใครอยากให้ทรัพย์สินของตัวเองหายหรอกครับ นึกถึชใจเขาใจเราบ้าง ดรื่องอย่างงี้ใครไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอก เป็นกำลังใจ + ช่วยหาอีกแรงครับ ขอให้เอาคนผิดมารับโทษได้ไวไวด้วยเถิด
ขอบคุณค่ะ

GuzaCake
ความผิดพลาด ... คือ บทเรียนราคาแสนแพง!!!!!!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 10:37:50 »

ขอให้เจอไวๆครับ ยิ้ม

คนเราจะมีค่าไม่ได้อยู่ที่ จน หรือ รวย ยิ้ม
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 11:48:32 »

ดันๆๆๆ

rangsan10
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 12:33:54 »

ขอให้จับได้ไวๆ ครับ
เอาใจช่วยอีกแรง  จะช่วยดูให้ครับ
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 12:35:38 »

ขอให้จับได้ไวๆ ครับ
เอาใจช่วยอีกแรง  จะช่วยดูให้ครับ

ขอบคุณเจ้า

happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 12:37:47 »

แจ้งความช่วยอะไรไม่ได้เพราะงานเยอะไม่รู้จะทำให้ใครดี อยากได้เข้าห้องสืบให้สืบช่วยหาครับเดี๋ยวรู้เลย
jirapohn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 12:47:35 »

แจ้งความช่วยอะไรไม่ได้เพราะงานเยอะไม่รู้จะทำให้ใครดี อยากได้เข้าห้องสืบให้สืบช่วยหาครับเดี๋ยวรู้เลย

ห้องสืบไหนค่ะ โปรดชี้เป้าหน่อย ขอบคุณค่ะ

アクマ
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 12:52:23 »

ผมเองนั่งอ่านอยู่นานจึงได้เข้ามาชี้แจงถึงรายละเอียดของรูปคดีว่า "ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร" ก็ยังไม่วายเจอะบอกว่า "กรุณาอย่าบั่นทอนกำลังใจ"  ฮืม   ก็รูปคดีเป็นแบบนี้ ผมเองยังสงสัยว่า "พิมอะไรตรงจุดไหนผิดไปจากข้อเท็จจริง" หรือ เปล่า ? การนำข้อเท็จจริงมาให้รู้นั้น ไม่ได้หมายความว่า "ไม่เห็นใจ จขกท. " แต่ผมว่าในที่นี้ต้องการ เสพ ข้อเท็จจริง กันมากกว่า...

ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

กรณีนี้ ตามที่อ่านดู ทาง จขกท. ตั้งใจจะบอกว่า "นี่ขนาดฉันทำงานในหน่วยงานเดียวกันกับพวกเธอ ยังทำงานกันล่าช้า"  ผมก็เลยเขามาอธิบายว่า "เหตุใดจึงช้า ที่มันช้าเพราะอะไร" แล้วจึงอธิบายให้เห็นรูปคดีมากยิ่งขึ้นเพราะตั้งแต่ อ่าน Reb.1 มา จขกท. ไม่ได้ระบุรายละเอียดมากมายนัก ซึ่งมีแต่รูปถ่าย (จากกล้อง) ไม่มีการระบุว่า เหตุใดจึงหาย หายเมื่อไหร ช่วงเวลาไหน

**** ส่วนตัวแล้วถ้าผมเองยังทำงานเป็น รปภ. อยู่ที่เดิมหากได้เข้ามา อ่านที่ จขกท. พิม ผมเองคงเสียใจกับประโยคนี้ไม่น้อย  

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 13:26:09 »

ผมโพสท์ครั้งที่ 2 นะ เพราะมีความรู้สึกว่า

...... เห็นใจผู้เสียหาย     เพราะเสียทรัพย์ ไม่ว่าจะเป็นด้วยสาเหตุใด? แต่การลงบอร์ดอาจมีถูกใจและไม่ถูกใจได้อยู่แล้ว
.....  เห็นใจผู้ตอบกระทู้  ชื่อญี่ปุ่น  เพราะมาร่วมโพสท์ขยายข้อเท็จจริง บางทีข้อเท็จจริงก็อาจจะถูกมองว่าแรง   

..ส่วนตัวผมว่า ตอนนี้เรื่องราวถึงมือเจ้าหน้าที่แล้ว...ก็ให้เค้าดำเนินการ  วาจาที่ไม่เข้าหูก็ผ่านๆเถอะครับ หยุดอารมณ์ เพื่อความสันติ  ช่วยๆกันหลายๆทาง   ข้อมูลที่พูดๆกัน  คงมีการสืบพยานเก็บไว้หมดแล้ว

มุ่งเป้าไปที่ คนร้ายดีกว่านะ..........มันเป็นตัวต้นเหตุ

faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 13:33:00 »

ผมเองนั่งอ่านอยู่นานจึงได้เข้ามาชี้แจงถึงรายละเอียดของรูปคดีว่า "ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร" ก็ยังไม่วายเจอะบอกว่า "กรุณาอย่าบั่นทอนกำลังใจ"  ฮืม   ก็รูปคดีเป็นแบบนี้ ผมเองยังสงสัยว่า "พิมอะไรตรงจุดไหนผิดไปจากข้อเท็จจริง" หรือ เปล่า ? การนำข้อเท็จจริงมาให้รู้นั้น ไม่ได้หมายความว่า "ไม่เห็นใจ จขกท. " แต่ผมว่าในที่นี้ต้องการ เสพ ข้อเท็จจริง กันมากกว่า...

ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

กรณีนี้ ตามที่อ่านดู ทาง จขกท. ตั้งใจจะบอกว่า "นี่ขนาดฉันทำงานในหน่วยงานเดียวกันกับพวกเธอ ยังทำงานกันล่าช้า"  ผมก็เลยเขามาอธิบายว่า "เหตุใดจึงช้า ที่มันช้าเพราะอะไร" แล้วจึงอธิบายให้เห็นรูปคดีมากยิ่งขึ้นเพราะตั้งแต่ อ่าน Reb.1 มา จขกท. ไม่ได้ระบุรายละเอียดมากมายนัก ซึ่งมีแต่รูปถ่าย (จากกล้อง) ไม่มีการระบุว่า เหตุใดจึงหาย หายเมื่อไหร ช่วงเวลาไหน

**** ส่วนตัวแล้วถ้าผมเองยังทำงานเป็น รปภ. อยู่ที่เดิมหากได้เข้ามา อ่านที่ จขกท. พิม ผมเองคงเสียใจกับประโยคนี้ไม่น้อย  

สรุปคือถ้าจอดรถไว้ในที่ที รพ กำหนดแล้วรถหาย จะช่วยให้การทำงานเร็วขึ้นหรือครับ  หุหุ ถ้าท่านเกี่ยวข้องกับการทำงานในส่วนนี้ควรจะหาทางป้องกันไม่ให้ไม่เกิดขึ้นในภายหน้าครับ กรณีนี้คงไม่ใช่เป็นรายที่ทรัพย์สินสูญหายในโรงพยาบาลเป็นรายแรก ท่านมาชี้แจงแล้ว เท่าที่อ่านคือหมดความรับผิดชอบจากส่วนของท่านไปแล้ว ต่อไปเจ้าทุกข์ต้องไปตามกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเอง ผมเข้าใจถูกไหม
アクマ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 13:41:45 »

ผมเองนั่งอ่านอยู่นานจึงได้เข้ามาชี้แจงถึงรายละเอียดของรูปคดีว่า "ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร" ก็ยังไม่วายเจอะบอกว่า "กรุณาอย่าบั่นทอนกำลังใจ"  ฮืม   ก็รูปคดีเป็นแบบนี้ ผมเองยังสงสัยว่า "พิมอะไรตรงจุดไหนผิดไปจากข้อเท็จจริง" หรือ เปล่า ? การนำข้อเท็จจริงมาให้รู้นั้น ไม่ได้หมายความว่า "ไม่เห็นใจ จขกท. " แต่ผมว่าในที่นี้ต้องการ เสพ ข้อเท็จจริง กันมากกว่า...

ระบบยังช้าเลย  ถ้าเป็นคนนอกไม่อยากจะคิด

กรณีนี้ ตามที่อ่านดู ทาง จขกท. ตั้งใจจะบอกว่า "นี่ขนาดฉันทำงานในหน่วยงานเดียวกันกับพวกเธอ ยังทำงานกันล่าช้า"  ผมก็เลยเขามาอธิบายว่า "เหตุใดจึงช้า ที่มันช้าเพราะอะไร" แล้วจึงอธิบายให้เห็นรูปคดีมากยิ่งขึ้นเพราะตั้งแต่ อ่าน Reb.1 มา จขกท. ไม่ได้ระบุรายละเอียดมากมายนัก ซึ่งมีแต่รูปถ่าย (จากกล้อง) ไม่มีการระบุว่า เหตุใดจึงหาย หายเมื่อไหร ช่วงเวลาไหน

สรุปคือถ้าจอดรถไว้ในที่ที รพ กำหนดแล้วรถหาย จะช่วยให้การทำงานเร็วขึ้นหรือครับ  หุหุ ถ้าท่านเกี่ยวข้องกับการทำงานในส่วนนี้ควรจะหาทางป้องกันไม่ให้ไม่เกิดขึ้นในภายหน้าครับ กรณีนี้คงไม่ใช่เป็นรายที่ทรัพย์สินสูญหายในโรงพยาบาลเป็นรายแรก ท่านมาชี้แจงแล้ว เท่าที่อ่านคือหมดความรับผิดชอบจากส่วนของท่านไปแล้ว ต่อไปเจ้าทุกข์ต้องไปตามกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเอง ผมเข้าใจถูกไหม

1. ท่านไม่ได้อ่านไม่ได้เข้าใจในเนื้อหา
2. ผมไมไ่ด้ทำงานตรงจุดนี้
3. การทำงานหากเกิด กรณีข้างต้น
3.1. การตามเรื่องต้องประสานเรื่องกันทั้ง 2 ฝ่าย
3.2. ท่านคิดว่า หากจุดไหน รปภ. ไม่สามารถทำงานทั่วถึง ทำไมต้องหา กล้องเข้ามาช่วย ?
3.3. ท่านคิดว่า มาตราการ รักษาความปลอดภัย ในโรงพยาลใหญ่ๆแบบนี้ เขาจะไม่มีวิธีการอะไรเลยตามท่าานเข้าใจแบบนี้ หรือ ?

อ่าน+วิเคราะห์ ก่อนจะพิมอะไร...

**เพิ่มเติม หากท่านสงสัย ให้โทรไปสอบถามโดยตรงที่ 053-711300 ต่อ 1370  ถามไปตรงๆเลยครับ เรื่องหน้าที่ความรับผิดชอบต่างๆ แล้วมาตราการแก้ไข รวมถึงข้อมูลเชิงลึก.... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2014, 13:59:41 โดย アクマ » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์