เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 14:37:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  update windows 8.1 ไม่ได้ ช่วยทีค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน update windows 8.1 ไม่ได้ ช่วยทีค่ะ  (อ่าน 1051 ครั้ง)
Kitty_Rasta_GirL
ชั้นประถม
*

อยากผอมทักมาค่ะ

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 15:04:06 »

ใช้โนตบุค ซัมซุงค่ะ เป็น windows8 แต่เครื่องพี่สาวมีให้อัพเดทเป็น windows8.1 แล้ว
แต่เครื่องเราไม่มีขึ้นใน storeทั้งๆที่ใช้เครื่องรุ่นเดียวกัน ซื้อพร้อมกัน อยากเอาไปลงวินโดว์ใหม่ค่ะแต่กลัวจะมีปัญหา รบกวนผู้รู้บอกหน่อยค่ะว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร เพราะซื้อที่ กรุงเทพ ไม่อยากแบกเครื่องไปถึงกรุงเทพค่ะ น
michaelzhong
You Never Walk Alone
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 21:13:31 »

cap หน้ามาดูใด้ไหมครับ ขึ้น Erro อะไรหรือเปล่า?

ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 22:06:29 »

cap หน้ามาดูใด้ไหมครับ ขึ้น Erro อะไรหรือเปล่า?

เครื่องแจ้งให้อัพเดทค่ะ แต่เวลากดไปแล้วก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

* Untitled1.png (401.59 KB, 1366x768 - ดู 194 ครั้ง.)

* Untitled.jpg (162.78 KB, 1366x768 - ดู 175 ครั้ง.)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 23:47:56 »

รุ่นที่คุณใช้อยู่ไม่สนับสนุนการอัพเดตนะครับแต่บางครั่งก็อาจจะมีสาเหตุอื่น
ลองดาวน์โหลดตัวนี้ติดตั่งดูก่อนครับ แล้วจะพบปัญหาว่าเพราะอะไร
http://download.microsoft.com/download/E/2/A/E2ABDAF3-5414-47CB-9AD2-5E31A10B2704/winupcompat.diagcab
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 23:52:43 โดย michaelzhong » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2014, 09:16:54 »

รุ่นที่คุณใช้อยู่ไม่สนับสนุนการอัพเดตนะครับแต่บางครั่งก็อาจจะมีสาเหตุอื่น
ลองดาวน์โหลดตัวนี้ติดตั่งดูก่อนครับ แล้วจะพบปัญหาว่าเพราะอะไร
http://download.microsoft.com/download/E/2/A/E2ABDAF3-5414-47CB-9AD2-5E31A10B2704/winupcompat.diagcab
[/quot
แบบนี้เราต้องเอาเครื่องไปติดต่อร้านที่เราซื้อหรือเปล่าคะ เพราะระบบบอกว่าให้ติดต่อ แอดมินหรือร้านที่เราลงโปรแกรม แล้วแบบนี้เราจะลงวินโดว์ใหม่ที่ร้านในเชียงรายได้ไหมคะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2014, 11:02:41 »

ในกรณีที่เครื่องไม่เห็น store ลองทำตามนี้ครับ
เข้าเมนูด้านขวามือ  แล้วเลือก Setting
เลือก Change PC Setting ด้านล่าง
เลือกเมนู Update And Recovery
เลือก Check Now เมื่อเจอตัวอัพเดท ให้เลือก View Detail
จะมี Patch ชื่อ KB 2871389 แล้วทำการ Install ตัวนี้ก่อนก่อนครับ
จากนั้นก็ รีสตาร์ทเครื่อง ครับ ถ้าทุกอย่างทุกต้องจะต้องเห็นใน Store แล้วครับ
แล้วทำการอัพเดตใด้เลย ไฟล์อัพเดตมีขนาดใหญ่มาก 2.8-3 GB
เน็ตต้องแรงอย่างน้อยให้เกิน 3 MP
ถ้าเน็ตต่ำกว่านี้มีสิทธ์ค้างใด้ครับและอัพเดตไม่ผ่านจะเข้าหน้าวินโดว์ไม่ใด้อันนี้ต้องระวัง
แต่ถ้าทำตามขั้นต้นแล้วยังไม่สามรถอัพเดตใด้ อาจจะมีสาเหตุดั่งนี้ครับ

กรณีที่ ของคุณที่ไม่สามารถอัพเดตได้ อาจจะมีสาเหตุต่อไปนี้
Windows 8 Enterprise
Windows 8 Pro รุ่นที่ถูกตกแต่งมา และใช้โปรแกรม MMS ในการ Activate
Windows 8 ที่ลงด้วย MSDN และ Activate ด้วย Key ที่ไม่ได้ซื้อ ของแท้มา

และอาจจะมีสาเหตุอื่นด้วยอันนี้ต้องรอผู้รู้คนอื่นเข้ามาตอบนะครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2014, 18:55:10 »

จะลองทำดูค่ะ ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลนะคะ หากยังไม่ได้จริงๆคงต้องลงใหม่แล้วค่ะ
ร้านคุณอยุ่ไหนคะเอาไปให้คุณทำให้ได้หรือเปล่าคะ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 09:27:33 »

เป็น วินโดว License รึป่าวคับ หรือวินโดว ไม่มี License เอาไปลงร้าน ก็ง่ายดีนะครับ 2-300 บาทครับ
ambrosia
A-Mon Cafe'
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 13:00:42 »

แก้ได้รึยังครับ

A-Mon Cafe'
Tel. 089-111 3397
หน้า: [1] พิมพ์