เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 02:12:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  อุทาหร์
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน อุทาหร์  (อ่าน 1279 ครั้ง)
Ting 086
ระดับ ป.ตรี

เลี้ยงเพราะความชอบ......

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 21:38:46 »

เรื่องทั้งหมดมีอยู่ว่า เจ้าของกระทู้ประกาศแจกกระต่ายแล้วผมก็ไปรับมาดูแลผมมีในใจถามว่าสนใจเอาปลาคราฟไปเลี้ยงไหมเจ้าของกระทู้ก็เอาผมเอาตัวเล็กตัวละ20บาทให้50ตัว ตัวใหญ่ตัวละ100บาท 2ตัว ไม่ได้บังคับว่าต้องเอาผมถามก่อนที่ผมจะเอาไปให้ เจ้าของกระทู้ก็ถามทุกวันแฟนผมก็ส่งข่าวให้ทุกวันว่ากระต่ายเป็นอย่างไรบ้างถ่ายรูปถ่ายคลิปให้ทุกวันทำกรงใหม่ให้ พอผ่านไปได้ไม่กี่วันเจ้าของกระทู้คิดถึงกระต่ายขอกระต่ายคืนผมก็บอกให้มารับไปได้เลยพออีกวันก็บอกไม่เอาแล้วให้ผมดูแลกระต่ายให้ด้วย พออีกไม่กี่วันก็จะเอาคืนอีกพอวันอีกวันก็บอกว่าไม่เอา ผมเอามาเลี้ยงได้อาทิตย์กว่าแล้วแฟนผมก็กลับบ้านไปทำงานผมกับแฟนทะเลอะกับแฟนผมเล็กน้อย แล้ววันก่อนเจ้าของกระทู้ก็โทรมาหาผมบอกว่าจะเอากระต่ายคืนผมก็ให้คืนฟรีๆ เจ้าของกระทู้ก็โทรมาถามทางตลอด พอมาถึงที่บ้านเจ้าของกระทู้ก็ถือกรงมาเอากระต่ายที่อยู่ในกรงผม แม่ผมก็ถามเจ้าของกรทู้ว่ามาเอากระต่ายใช่ไหม เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบแม่ผมก็ถามอยู่3เจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบคอยจะจับกระต่ายใส่กรงที่เจ้าของกระทู้เอามาแม่ผมไม่เห็นคุนจะตอบคำถามของแม่ผมไม่พูดอะไรทั้งนั้นแม่ผมเลยโทรแจ้งตำรวจ พอตำรวจมาที่บ้านผมก็เล่าเหตุการณ์ให้ฟังเจ้าของกระทู้ก็เล่าเหตุการณ์ให้ตำรวจฟัง ตำรวจก็บอกให้เจ้าของกระทู้ช่วยค่าเลี้ยงดูกระต่ายให้ผม ตำรวจก็ถามเจ้าของกระทู้ว่าจะช่วยผมเท่าไรเจ้าของกระทู้ก็ไม่ตอบถามอยู่2รอบก็ไม่ตอบ ตำรวจก็ถามผมว่าคิดเท่าไรผมก็หมั่นไส้บอกไปผมขอตัวละ1000เจ้าของกระทู้ก็บอกว่า6ตัว6000ไม่ไหวหรอก งั้นก็ไม่เอาคืนให้ผมเลี้ยงต่อ ผมเลยบอกว่าผมไม่เลี้ยงต่อแล้วเอาคืนไปเหอะไม่อยากมีปัญหาอีก ตำรวจก็ไกล่เกียบอกว่า3000 ผมก็ตกลงเจ้าของกระทู้ก็บอกจะช่วย2500 ผมก็ยืนยันที่ 3000 สักพักเจ้าของกระทู้ก็ว่าไม่เอาแล้วให้ผมเลี้ยงไว้เหอะ ผมก็ยืนยันที่จะไม่เลี้ยงต่อเพราะผมไม่อยากมีปัญหา ตำรวจก็บอกว่าผมไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้แล้วแต่เจ้าของกรทู้จะช่วยผม เจ้าของกระทู้เลยบอกว่าช่วยผมทั้งหมด 1000 ก็ตกลงกันตามนี้ ไปลงบันทึกประจำวัน พอไปลงบันทึกประจำวันเจ้าของกระทู้ก็จะจ่าย 200 ตำรวจก็บอกว่าก็ตกลงกันแล้วไม่ใช่หรอว่าจะช่วย 1000 เจ้าของกระทู้ก็ช่วย 1000 แล้วเงินที่ได้มา ผมก็เอาไปทำบุญที่วัดตำรวจเป็นพยายได้

เจ้าของกระทู้แจกกระต่ายถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ตามเอากระต่ายคืนเรื่องจะเกิดขึ้นหรอ แจกกระต่ายพอมีคนรับไปเลี้ยงสักพักก็ตามเอาคืน แล้วก็ไม่ใช่แค่ผมคนเดียว

ใครอยากรู้ความว่าเหตุการณ์มันเป็นอย่างไรโทรไปถามตำรวจได้ครับ

054459239
หากเป็นผม แจกแล้วตัดใจไปเลย เค้าจะเอาไปพัดกระเพรา ก็ช่างเค้า

ใช่ครับ เห็นด้วยอย่างแรง

ติดต่อ สอบถาม 082-8970286
ID LINE : ting086
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 09:48:47 »

อ่านตอนแรกก็เห็นใน จขกท. นะ แอบด่าคู่กรณีในใจด้วย.....แต่พออ่านตั้งแต่ต้นจนจบ เรื่องหักมุมเลย (คดีพลิก).... จากที่อ่านสำนวนของคู่กรณีทั้งสองฝ่าย พอจะเดานิสัยของ จขกท. ได้เลาๆ ว่ามีนิสัยเป็นอย่างไร........ สรุปง่ายๆ เลย...ผมเห็นใจคุณ Jazky นะที่ต้องมาเจอคนแบบนี้ ประกาศให้ของคนอื่นไปแล้วยังจะมาวุ่นวายอยู่ตลอดๆ สั่งให้ทำโน่นทำนี่อยู่เรื่อยๆ คนเราก็รู้สึกรำคาญได้เหมือนกันนะ ทำยังกับว่าเป็นคนรับเลี้ยงให้ยังไงยังงั้นเลย ไม่ได้มีความรู้สึกเป็นเจ้าของเลย ถ้า จขกท. ยังคงทำแบบนั้นอยู่ตลอดๆ ให้แล้วก็ควรจะให้เลย จบกันไป ไม่ใช่ยังหวงอยู่ ถ้ายังไม่พร้อมที่จะแจกก็ไม่ควรจะมาลงประกาศ เสียความรู้สึกของคนที่รับไปเปล่าๆ โทรตามจิกตามข้อมูลอยู่ได้ตลอด ไม่ใช่คนรับใช้เลี้ยงกระต่ายให้คุณนะ (อันนี้ผมคิดว่าคู่กรณีเขาคงคิดแบบนี้)......
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 12:59:39 »

เป็นอุทาหรณ์ จริงๆครับ
ก่อนจะลงจะโพสอะไรก็คิดดีๆก่อน
ลงไปแล้ว ต่อล้อต่อเถียง ต่อความยาว สาวความยืด
กันแล้ว ก็มาแจ้งผู้ดูแลลบ มันไม่ง่ายแบบนั้นนะครับ
เพราะลบไปแล้ว เดี๋ยวก็มีคนมาถามหาเหตุผลอีก ว่าทำไมถึงลบ ผู้ดูแลก็ลำบากใจครับ....
เอาเป็นว่าล็อคเอาไว้ก่อนก็แล้วกันนะ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์