เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:23:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถเกิดเหตุ บ.ประกันภัยบ่ายเบี่ยงไม่ยอมเคลม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน รถเกิดเหตุ บ.ประกันภัยบ่ายเบี่ยงไม่ยอมเคลม  (อ่าน 2996 ครั้ง)
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 21:07:40 »

วิริยะเหรอครับส่วนมากจะได้ยินว่าเป็นบริษัทที่ใหญ่และดีบริษัทหนึ่งทีเดียว
ราคาก็แพงกว่าที่อื่น(เพราะส่วนลดไม่มี ขายเต็ม)แต่ไม่คิดว่าจะมีเหตุการแบบนี้
akein
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 21:54:13 »

วิริยะไม่น่ามีปัญหา ทำชั้น 1 มา สิบกว่าปี ๆ เรียกเมื่อไรไปทันทีไม่จำกัดเวลาและสถานที่
akein
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 21:57:33 »

วิริยะดีที่สุด ดีกว่าประกันซ่อมห้าง ซ่อมห้องหยุดตามเวลาทำการราชการและวันนักขัตฤกษ์ แต่วิริยะทำงาน 24 ชั่วโมง ไม่ได้โฆษณา จากประสบการณ์จรืง
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 21:58:20 »

ของผมก็วิริยะ ยังไม่เคยเครมสักครั้ง เเต่เริ่มลังเล ติดตามกระทู้หน่อย ตกใจ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
anekcomeme
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 22:10:21 »

วิริยะ ผมพึ่งโดนมา ประกันชั้น1 แจ้งจุดเครมหมดทุกจุด แต่พนักงานประกันดันจดไม่ครบ ก็เลยซวยไป
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 09:08:54 »

ออกรถใหม่ผมก็ใช้ประกันวิริยะ ชั้น 1 ก็บริการดี เคลม ดี แต่เสียตรงที่ว่า ราคาแรงไปหน่อย เลยไปใช้กรุงเทพฯ บริษัทนี้เข็ดละ ไม่อยากพูด ผมย้ายบริษัทหนีเลย มาเมืองไทยฯ จะดูซิว่าดีมั้ย
        วิริยะ อย่าทำให้เสียชื่อนะ รักษามารตฐานหน่อยสิ ถ้าราคาไม่แพงผมก็จะไปใช้บริการอยู่
^^m@@m^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 09:53:20 »

ดิฉันก้อเชื่อมั่นมาตลอดว่า บริการดี เคลมไว ถึงแพงหน่อยก้อจะยอมจ่าย เคลมครั้งแรกชนท้ายที่ปั้ม 4 แยกแม่กรณ์ ก้อห่างจาก บ.ประกันภัย ถ้าขับรถมาจริงๆ ไม่น่าจะถึง 10 นาที แต่รอพนักงานเคลมเกือบชั่วโมงอ่ะคะ ครั้งนั้นเราก้อเออช่างมันเถอะ มันคงเช้าเกิน 6.00น.(จะกลับบ้านต่างจังหวัด) แต่ครั้งนี้มันเกินไปจริงๆค่ะ แฟนโทรคุยกับพนักงานพูดจากวนๆ พูดจาไม่ดีใส่เลยค่ะ เสียความรู้สึกมากๆค่ะ
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 14:54:10 »

ร้องเรียน  ส.ค.บ. เลยครับ เดี๋ยวเขาจะแนะนำว่าให้ทำยังไงต่อไป
บ.ประกันมันก็อป็นแบบนี้คับ เวลาเก็บตังค์ค่าประกันไวมากๆ
แต่เวลาเครมกว่าจะเครมได้ขอร้องแทบตาย สงสารคนจ่ายเงินบ้างใครก็ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุหรอกคับ
เห็นด้วยกับท่านี้คับ
liponf
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 22:20:55 »

ผมขับรถมอเตอร์ไซด์อยู่ใช้ประกันของวิริยะเหมือนกัน (ชั้น1 ) เคลมไป 3 รอบในปีเดียว รวมกว่า 60,000 บาท ไม่มีปัญหาเลยครับ ประกันคุยง่าย แค่ชี้เเจงสาเหตุที่ไปชนให้เคลียร์ ให้บริสุทธิ์ใจ เขาเคลมให้อยู่แล้วครับ +1 ให้วิริยะครับ
tai xr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 10:10:41 »

ร้องเรียน คปภ ครับ สำนักงานอยู่ติดกับสำนักงานตำรวจท่องเที่ยวครับ บริเวณ ศาลากลางหลังเก่าครับ ยิ้มเท่ห์ เอาให้เจ็บครับ บริษัท ไม่รับผิดชอบอย่างนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม

089-8512077 Line ID 0898512077
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
รับจำนำรถ Big Bike ดอกเบี้ยถูกครับ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 18:17:35 »

ติดตามมมมครับ
kangaroo_41
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 18:28:09 »

ของผม ก็มีเรื่องกับ วิริยะ เหมือนกัน เรื่องเกิดตั้งแต่วันที่ 11 / 2 / 2557

มีรถของประกันวิริยะ มาชนที่ปั๊มน้ำมันผม แล้วบริษัท ก็พยายามบ่ายเบี่ยงมาตลอดเลย ทำนองว่าไม่อยากชดใช้ให้นะครับ
แล้วก็บอกให้ฟ้องเอา ถ้าจะเอาเต็มจำนวนที่ผมเสียค่าซ่อมไป

แล้วให้ผมไปฟ้องเอากับเจ้าของรถด้วย

บริษัทออกใหญ่โต ไม่น่าเลย

kangaroo_41
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 18:28:48 »

รถคันที่ชนนี้่ ทำประกันวิริยะ ชั้น 1 ด้วยนะครับ
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 20:19:29 »

ไป คปภ เลยคับ
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 20:35:14 »

แนะ นำให้ เข้าไปคุยกับ ผจก เลยครับ  กระทู้เก่าๆ ที่ผมโพสไว้ ก็มีครับ เกี่ยวกับประกัน นี้ แต่ เขาก็แก้ไขให้ผม เรียบร้อย

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
^^m@@m^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 10:45:43 »

ตอนนี้เขาตกลงซ่อมให้เรียบร้อยแล้วค่ะ เขามีข้อสงสัยว่าคนขับเป็นดิฉันค่ะ (เพราะดิฉันไม่มีใบขับขี่) เลยให้บันทึกถ้อยคำเป็นหลักฐานไว้ฟ้องกลับถ้าทางบริษัทหาพยานและหลักฐานได้อ่ะค่ะ
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 10:50:14 »

สู้ๆเพื่อนแหม่ม^^
ช่างเหน่ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 11:02:35 »

ปัญหาน่ะครับ
1.หลังจากชนเสร็จ ประกันมาดูที่เกิดเหตุหรือยังครับ
2.แล้วเคลื่อนรถออกไปก่อนประกันมาหรือไม่
3.คนขับมีใบขับขี่หรือไม่
จากที่ดูซ่อมไม่เกิน 2 หมื่นหรอกครับ หม้อน้ำไม่แตก เปลี่ยนสเกิตร์หน้า ( ถ้าไม่เอาของศูนย์เอาของนอกทั้งชุดไม่เกิน 8 พัน รวมทำสี อีก 1.5 พัน ดัดชุดยึดสเกิตร์  เดินสายไฟ
แล้วในประกันเขียนว่าซ่อมห้างหรือซ่อมศูนย์ กรณ๊ซ่อมศูนย์ เค้าเปลี่ยนของแท้ใหม่หมดครับ
bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 11:27:22 »

เข้ามาหาข้อมูลครับ  กำลังจะต่อประกัน  ป.1 ของสินมั่นคง  พี่สาวอยู่กรุงเทพบอกให้เปลี่ยนบริษัท ก็เลยยัง งงๆ ไม่รู้จะไปทางไหน ท่านไหนมีข้อมูลดีๆ ช่วยบอกด้วยก็ดีครับ 

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
^^m@@m^^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2014, 11:29:23 »

ปัญหาน่ะครับ
1.หลังจากชนเสร็จ ประกันมาดูที่เกิดเหตุหรือยังครับ
2.แล้วเคลื่อนรถออกไปก่อนประกันมาหรือไม่
3.คนขับมีใบขับขี่หรือไม่
จากที่ดูซ่อมไม่เกิน 2 หมื่นหรอกครับ หม้อน้ำไม่แตก เปลี่ยนสเกิตร์หน้า ( ถ้าไม่เอาของศูนย์เอาของนอกทั้งชุดไม่เกิน 8 พัน รวมทำสี อีก 1.5 พัน ดัดชุดยึดสเกิตร์  เดินสายไฟ
แล้วในประกันเขียนว่าซ่อมห้างหรือซ่อมศูนย์ กรณ๊ซ่อมศูนย์ เค้าเปลี่ยนของแท้ใหม่หมดครับ
ซ่อมศูนย์ทั้งหมดค่ะ พอดีเป็นพนักงานที่ศูนย์เชฟทั้งคู่ค่ะ รอพนักงานวิริยะไปถ่ายรูปที่บ้านแล้วเขาบอกว่ารถขับได้ก้อให้ขับมาที่สูนย์เชฟได้เลย เพราะเขาจะไปทำเรื่องให้ที่ศูนย์เชฟค่ะ ดันพลาดตรงที่ว่าเคลื่อนย้ายรถและไม่ได้ถามชื่อพนักงานที่บอกให้เคลื่อนรถน่ะคะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์