เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 07:11:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ปิดกระทู้ค่ะ น้องได้บ้านแล้ว // น้องหมาหาบ้านค่ะ โกลเด้น 75% !!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ค่ะ น้องได้บ้านแล้ว // น้องหมาหาบ้านค่ะ โกลเด้น 75% !!  (อ่าน 834 ครั้ง)
klkliooo
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 12:07:04 »

จะบอกว่าแจกก็ไม่เชิงค่ะ คือน้องหมาเป็นหมาของป้าตรงข้ามหอ...
 ตัวเมีย เป็นลูกของตัวผู้นั่นแหล่ะค่ะ ตัวผู้เป็นโกลเด้น มาผสมกับลูกครึ่งหมาบ้านผสมลาบาดอร์ ได้ลูกมาคอกนั้นมีสีฟางข้าวตัวนึงแต่ตัวเล็กมีสีดำโตสองที่เหลือก็ดำเล็ก แล้วป้าแกเก็บตัวเมียสีดำโตสุดไว้ ที่เหลือทั้งแม่ตัวเมียและพี่น้องไปปล่อยวัดและยกให้แถวบ้านแล้วค่ะ ตอนนี้ตัวเมียที่เก็บไว้ดันท้องกับตัวพ่อตัวเองมีลูกออกมา 5 ตัว แล้ว มีตัวนึงสีฟางข้าวเหมือนพ่อ ที่เหลือได้แม่หมดเลย ป้าแกก็จะเก็บเฉพาะตัวสีฟางข้าวไว้ แล้วน่าจะไม่เลี้ยงตัวอื่นเหมือนกัน เลยอยากจะหาคนอุปการะน้องหมาอ่ะค่ะ แต่จะขอตัวล้ะ 300 จะเอาซื้ออาหารกระสอบ ตั้งไว้หน้าหอให้คนตักให้ตัวแม่ เพราะไม่สะดวกที่จะให้ตังไว้ที่ป้าอ่ะค่ะ ตัวแม่ตอนนี้เหมือนจะไม่สบาย เพราะตรงก้นเป็นก้อนนูน มีเลือดไหลตลอดเลยค่ะ แต่ถ้ามีใครจะรับอุปการะตัวแม่ด้วยจะขอบคุนมาก เพราะตอนนี้ มีแค่คนที่อยู่หอ คอยสงสารให้ข้าวบ้าง อะไรบ้างตลอดอ่ะค่ะ เมื่อก่อนตัวใหญ่มาก หลังจากคลอดลูกเหลือตัวนิดเดียวน่าสงสารมากค่ะ ใครสนใจติดต่อมานะคะ 0947351076

ลูกหมาน่ารักขี้อ้อนทุกตัวค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 12:47:17 โดย klkliooo » IP : บันทึกการเข้า
fur_elise
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 12:39:31 »

ลูกมันสีดำ ตัวผู้ตัวเมียอ่าค่ะ
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 12:57:41 »

ลูกมันสีดำ ตัวผู้ตัวเมียอ่าค่ะ

มีทั้งสองเพศเรยค่ะ มาดูน้องก่อนได้นะคะ
fur_elise
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:02:33 »

ใช่ หมาหน้าหอกิตติยา ?พอดีอยากได้อยู่แล้วแต่เราไม่กล้าเข้าไปถามเจ้าของบ้าน ยิ้มกว้างๆ
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:06:14 »

ใช่ หมาหน้าหอกิตติยา ?พอดีอยากได้อยู่แล้วแต่เราไม่กล้าเข้าไปถามเจ้าของบ้าน ยิ้มกว้างๆ

ใช่แร้ววววววววววววววววววววว เราไปถามป้ามาค่ะ เค้าว่าจะเอาแค่ตัวสีฟางข้าวไว้ T^T
fur_elise
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:13:39 »

งั้นเราขอจองสีดำตัวผู้นะค่ะ    แม่มัน อยากพาไปหาหมอนะ แต่เราเคยพาหมาตรงส่วนหน้าไปหาหหมอแล้วมันเป็นมะเร็ง  ไม่มีปัญญารักษาอ่า  กลัวมาทำนองเดียวกัน
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:15:06 »

งั้นเราขอจองสีดำตัวผู้นะค่ะ    แม่มัน อยากพาไปหาหมอนะ แต่เราเคยพาหมาตรงส่วนหน้าไปหาหหมอแล้วมันเป็นมะเร็ง  ไม่มีปัญญารักษาอ่า  กลัวมาทำนองเดียวกัน

เหมือนกันเรยยยยย งั้นเดี๋ยววันนี้ เข้าไปแยกตัวผู้ไว้ให้น้ะ
fur_elise
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:23:13 »

ขอบคุณค่ะ  ^^
Mud-C
Mud-C ^^\m/
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

มอร์แกน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 13:32:21 »

ช่วยดันคะ ลองเอาไปประกาศในเหฟสอีกทางดูนะคะ อาจจะได้ขายไวๆ ในกลุ่มซื้อขายสัตว์เลี้ยง ในเชียงรายก็มีคะ เยอะเลย
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 15:23:31 »

ดันค่ะ มีน้องตัวเมียด้วย ตอนนี้น้องอ่อนเพลียเพราะขาดอาหาร ขาเริ่มไม่มีแรงแล้วค่ะ
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 22:41:01 »

ดันค่ะ
300 ไม่คิดแล้วค่ะ ขอแค่ดูแลน้องได้ก็ำพอ เดี๋ยวกรณีแม่หมา จะหาวิธีช่วยและตั้งกล่องเรี่ยไร นำไปรักษาต่างหากเองค่ะ

เพราะป้าไม่เลี้ยงต่อ ยังไงซื้ออาหารมา ก็คงไม่มีประโยชน์ จะหาวิธีรักษา และหาบ้านให้น้องต่อไปค่ะ

วันนี้มีคนมารับน้องตัวผู้ ที่ยังไม่มีแรงเดินเลย ยังดูแลตัวเองไม่ได้ไปแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ,, เหลือน้องตัวเมียสองตัวนะคะ มีคนนัดมาดูพรุ่งนี้ค่ะ สนใจเข้ามาดูได้นะคะ

แต่แจ้งนิดหนึ่งก่อนว่า น้องเป็นเลือดชิด อาจไม่แข็งแรง ไม่รู้ว่าถ้าหมดแรงเดินไม่ได้แล้ว กินข้าวจะหายมั้ย ไม่ทราบจริงๆว่าเ็นเพราะอ่อนเพลียรึเปล่า น้องมีเห็บหมัดเยอะด้วยค่ะ อยากได้คนที่จะรับเลี้บงน้องดุแลน้องได้อ่ะค่ะ

เลี้ยงไม่ได้ ช่วยแชร์ต่อก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 12:46:54 »

ปิดกระทู้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
OaChi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2014, 23:07:43 »

ตัวผู้เหลืออีกสักตัวไหมค่ะ..
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2014, 06:28:38 »

ตัวผู้เหลืออีกสักตัวไหมค่ะ..

มีตัวเมียอ่ะค่ะพี่
หน้า: [1] พิมพ์