เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 15:12:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  อย่าซื้อรถมือสอง ที่เต้นหัวดอย ก่อนตรวจสภาพให้แน่นอนก่อนซื้อ ไม่งั้นจะเสียเวลาเสียเงินท
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน อย่าซื้อรถมือสอง ที่เต้นหัวดอย ก่อนตรวจสภาพให้แน่นอนก่อนซื้อ ไม่งั้นจะเสียเวลาเสียเงินท  (อ่าน 6302 ครั้ง)
thaisu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 14:33:46 »

;Dอีกที่เลยบ้านดู่ไปทางแม่สาย อยู่ฝั่งเดียวกับร้านตูบสิงห์ เลยร้านตูบสิงห์ไปทางแม่สายประมาณร้านที่สองเปิดเป็นเต้นรถ รถย้อมแมวเหมือนกัน
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 18:06:51 »

พรุ่งนี้ ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ตอนนี้ รถใช้งานไม่ได้เลยคับ เบรกติด กลัวขับๆไป เบรก ล๊อก กลางอากาศ งานเข้าแน่ๆเลย จอดทิ้งไว้อยู่เฉยๆเลยคับ ช่วงนี้ ไปซ่อมก็อีก2-3 วัน เตรียมตังไว้แล้ว ราวๆ 2หมื่น เหมือนซื้อมาซ่อมคับ เซงๆๆ
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 18:21:35 »

เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ...
   แต่ก็ขอบคุณมากที่นำมาตั้งกระทู้ให้ได้รับรู้กันครับ
kaikon
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 18:24:58 »

มาเอารถใหม่ดีกว่ามั๊ย ไม่ต้องเสียเวลาค่าซ่อมแซมจุกจิก

(ช่างบอย เลี่ยมพระกันน้ำเวียงชัย) 087-1905594
Id line:boykaikon
aomaom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 20:31:17 »

รถเละในเวปนี้ก้อมีดูจากรูปยังเห็นครับ บางคันที่เห็นรูปชัดๆนะครับ
BandenCar
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 20:55:57 »

ไอ้เต้นรถไม่ว่าเต้นไหนๆครับ ขึ้นชื่อว่าเต้นรถแล้ว สันดานเหี้ยเหมือนกันหมดครับ เร่เหลี่ยมแพรวพราวพูดให้ดูดีให้ลูกค้าเชื่อ ถ้าพูดเป็นภาษาบ้านเราก็คือ คนหัวว็อค นั้นแหละครับ
มันหวังแต่ผลประโยชน์ของมัน มันไม่นึกถึงคนอื่นหลอกครับ
ผมก็โดนมาเหมือนกัน เต้นบ้านรถสวย ครับ ระวังไว้ครับ

ก็ไม่เสมอไปนะครับ อันที่จริงผมรู้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจจะว่าทุกเต๊นหรอกครับ อาจเพราะอารมณ์พาไป แต่ผมยืนยันว่าไม่ใช่ทุกเต๊นครับ ยิ้ม
phatthanawat
pu...©
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 21:59:11 »

เอาใจช่วยครับ ทุกท่าน

ลูกรัก แม่ที่สุด เลย....เด้อ>>>>>…………„„„
I D Line : teepuc
อู่บ้านสุวรรณ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 22:03:28 »

ไอ้เต้นรถไม่ว่าเต้นไหนๆครับ ขึ้นชื่อว่าเต้นรถแล้ว สันดานเหี้ยเหมือนกันหมดครับ เร่เหลี่ยมแพรวพราวพูดให้ดูดีให้ลูกค้าเชื่อ ถ้าพูดเป็นภาษาบ้านเราก็คือ คนหัวว็อค นั้นแหละครับ
มันหวังแต่ผลประโยชน์ของมัน มันไม่นึกถึงคนอื่นหลอกครับ
ผมก็โดนมาเหมือนกัน เต้นบ้านรถสวย ครับ ระวังไว้ครับ

ก็ไม่เสมอไปนะครับ อันที่จริงผมรู้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจจะว่าทุกเต๊นหรอกครับ อาจเพราะอารมณ์พาไป แต่ผมยืนยันว่าไม่ใช่ทุกเต๊นครับ ยิ้ม
เห็นด้วยครับรถไม่ได้เห็นจริงๆไม่ได้ลองขับอย่าซื้อเด็ดขาดมีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้อง...ด้วย
phatthanawat
pu...©
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 09:56:33 »

เอาใจช่วยครับ ทุกท่าน

ลูกรัก แม่ที่สุด เลย....เด้อ>>>>>…………„„„
I D Line : teepuc
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 11:56:27 »

รูปคับ ล้อขวากับล้อซ้ายคับ ความแตกต่าง มองที่รูปไม่ค่อยชัด ต้องมามองที่รถจิงๆ เหนชัดเจนมากคับ

* 20140516_081004.jpg (68.81 KB, 490x275 - ดู 819 ครั้ง.)

* 20140516_081011.jpg (65.05 KB, 490x275 - ดู 814 ครั้ง.)

* 20140516_081021.jpg (84.69 KB, 490x275 - ดู 816 ครั้ง.)

* 20140516_081027.jpg (81.82 KB, 490x275 - ดู 810 ครั้ง.)
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 11:58:57 »

2รูปแรก เป็นด้านซ้าย ล้อจะอยู่ในซุ่มคับ ปกติ 2รูปล่าง เปนตัวปัญหาคับ เลยซุ่มออกมานิดนึง แล้ว ล้อเบี้ยวคับ กินขวาเวลาขับ แล้ว เปลืองน้ำมันมาก ส่วนตอนนี้ เบรกล๊อก ส่งซ่อมวันนี้
ขอบคุนคับ ทุกกำลังใจ แต่ซื้อมาแล้ว จะเปลี่ยนก็ไม่ได้ ลำบากอีก เลยต้องT_T
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 12:24:33 »

**100ละ99.99ผมว่าแม่น ผมซื้อรถเต้นสองเตื่อ ปะตึงสองเตื่อในเต้นตี่ว่าเนี้ย หมู่นี้สันดานคร้ายๆกั๋น ก่อสุมาคนตี่บ่าใจ่ตวย ดีก่อดีไปคับ คนตี่ระยำ ก่อฮับไปเต็มๆเน้อ กิ๋นนักๆ ตายละสมบัติกำเต้อ...สาธุ...
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 12:34:30 »

ดันๆๆ ช่วยเป็นอุทธาหรณ์เจ้า
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 12:43:20 »

**ทีนี้ก็เอาวิธีนี้ไปใช้ครับ ซื้อเต้นใหนก็ได้ขอเช็คศูณย์เลยแน่นอนที่สุด เต้นใหนไม่ให้ไม่ต้องง้อมัน มัน(แกว)สิต้องง้อเราสตางต์อยู่ในกระเป๋าเฮา .เออ. ซื้อรถ ก็เหมือนสร้างบ้านใช้เงินเยอะเหมือนกัน
oom2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 13:44:36 »

**ทีนี้ก็เอาวิธีนี้ไปใช้ครับ ซื้อเต้นใหนก็ได้ขอเช็คศูณย์เลยแน่นอนที่สุด เต้นใหนไม่ให้ไม่ต้องง้อมัน มัน(แกว)สิต้องง้อเราสตางต์อยู่ในกระเป๋าเฮา .เออ. ซื้อรถ ก็เหมือนสร้างบ้านใช้เงินเยอะเหมือนกัน
เห็นด้วยครับ ...ไม่ว่าจะขึ้นชื่อว่ารถเต๊นส์ หรือรถบ้าน มันก็รถเหมือนกันมันจะต่างกันตรงที่สภาพของรถกับราคาที่เขาตั้งไว้เท่านั้นเอง......บางคนบอกราคาถูกกว่าราคาคนอื่นทั่วไปแต่สภาพไม่รู้ว่าเป็นยังไง....ผมเคยมีประสบการณ์ซื้อรถกระบะที่ จ.พะเยา ซื้อกับ อบต. บอกว่ารถใช้ดีมาก(ถ้าไม่ดีจะคืนเงินไห้...เจ้าของรถบอก) สภาพดีทุกอย่าง ผมก็เลยตัดสินใจซื้อพอขี่กลับบ้านรู้สึกว่ารถขี่นิ่มดี ใช้ได้ซัก 2 วัน ขึ้นลิพย์เพื่อจะเปลี่ยนน้ำมัน จะบ้าตาย คัดซีใต้ท้องรถตรงใต้คนขับหักรอยแยกยาวเลย....ผมเลยโทรไปหาคนขายเขาบอกว่า  เขาก็ใช้อยู่ดีๆนี่นา ถ้าจะคืนก็ไม่มีเงินคืนไห้แล้ว.......โอ้ววว คราวนี้ยิ้มไม่ออกเลย ไม่รู้จะว่ายังไงตัดสินใจขายขาดทุนไห้เต๊นส์.........คราวนี้เต๊นส์จะขายต่อไห้ใครไม่รู้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 18:26:41 »

ผมเอามาลง เพื่อช่วยเตือนพี่น้องชาว ชรฟก คับ ก่อนจะซื้อรถ ควรพาคนที่รู้จักเรื่องรถมาดูด้วยน่าจะดีกว่าคับ ไม่งั้นเสียใจทีหลังเหมือนผมแน่ๆ เสียใจยังพอทน เสียเงินเมียตีหัวแตก T-T
pron16
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 22:02:38 »

2รูปแรก เป็นด้านซ้าย ล้อจะอยู่ในซุ่มคับ ปกติ 2รูปล่าง เปนตัวปัญหาคับ เลยซุ่มออกมานิดนึง แล้ว ล้อเบี้ยวคับ กินขวาเวลาขับ แล้ว เปลืองน้ำมันมาก ส่วนตอนนี้ เบรกล๊อก ส่งซ่อมวันนี้
ขอบคุนคับ ทุกกำลังใจ แต่ซื้อมาแล้ว จะเปลี่ยนก็ไม่ได้ ลำบากอีก เลยต้องT_T
ต้องดัดคัทซีใหม่ครับ ล้อจะตรงตั้งศูนย์ล้อได้ครับ
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 22:10:45 »

คับผม ตอนนี้ เข้าอู่ขั้นเทพแล้วคับ อีกไม่นานจะได้ใช้รถแบบสะบายใจแล้วคับ ช่างคนนี้ชัวๆ คับ งบก็หมดไม่เยอะมาก
และขอบคุนทุกกำลังใจนะคับ ขอบคุนมากๆเลยคับ
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 23:26:09 »

หล่าบแล้วเหมือนกันรถมือสอง
2s_ptk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 08:50:20 »

ภรรยา ขอกระผม เคยโดนครับ ซื้อรถจากเต้นของญาติกันเลย เป๋นญาติใกล้ชิดเลยนะครับ เเต่เต้นนี้ อยู่ จ.ลำปาง
เราไปดูรถถึงที่ เพราะหวังว่าเป็นญาติกัน คงหารถดีๆ ให้
ตอนไปดูรถ บอกดีทุกอย่าง ทุกอย่างสวยหมด เหลืออย่างเดวคือยังบินไม่ได้แค่นั้น  เวลาผ่านไป 1หรือ2 สัปดาครับ
ลูกปืนล้อหน้าซ้ายแตก มีเสียงดังเข้ามาในห้องโดยสาร  ผ่านไปอีกหน่อย เป็นอีกล้อ ผ่านไปอีกหน่อย เกียร์มีปัญหา
ทนทนขับไปซ่อมไป ----จากไม่มีความรู้เรื่องรถ ตอนนี้ พอรู้มาบ้างละครับ  ที่ซ้ำที่สุด
ตอนที่จะขายรถจะเปลี่ยนใหม่ซิครับ ผู้ซื้อจัดไฟแนนซ์ แล้ว ไฟแนนซ์ขอเอกสาร เกี่ยวกับประวัติรถคันนี้
เลยไปเช็คที่ขนส่ง  ปรากฎฎว่า รถคันนี้ อดีตอยู่ กทม. เจ้าของเเรกเป็นผู้หญิง ขายต่อ ให้ อีกคน เป็นผู้ชาย(แสดงว่สเรสได้รถมือ3ซินะ) เจ้าขิงเดิมเคยเอาไปติดเเก๊ส เคยโดนชน ด้านซ้ายทั้งแถบโดนหมด (แต่บอกเราว่าไม่ชนไม่ติดแก๊ส**คุ้นหูกันไมครับ) แล้ว เต้นเค้าไปทำไงไม่รู้ ย้ายรถมาเป็นทะเบียนลำปาง ข้อมูลทุกอย่างที่อยู่ในทะเบียนหายหมดเพราะเค้าเปลี่ยนเล่มทะเบียนหรือ ล้างเล่ม**ศัพย์ทางนี้ ว่างั้น** ปัจจุบันญาติผู้นี้มาเยี่ยม พ่อแม่ของภรรยาผม เราเเถบไม่อยากยกมือไห้วเลยครับ **ฝากเป็นข้อมูลก่อนซื้อรถครับ 
ปล**ส่วตัวคิดว่าเต้นรถดีๆ พ่อค้ามีจรรยาบรรณ ยังมีอยูครับ แต่หายากแค่นั้น อิอิ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์