เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 20:08:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขาย-เช่า-เซ้ง บ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ (ผู้ดูแล: nuifish, ©®*)
| | |-+  เพื่อนๆคนไหนใครจองคอนโด Terminal Q หน้าสนามบินไวับ้างครับ ?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เพื่อนๆคนไหนใครจองคอนโด Terminal Q หน้าสนามบินไวับ้างครับ ?  (อ่าน 1182 ครั้ง)
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 13:00:02 »

ใครจองคอนโด Terminal Q หน้าสนามบินไวับ้างครับ
ผมอยากทราบว่าคุณได้รับการติดต่อจากเซลล์ที่ขายให้คุณบ้างมั้ยครับ ?
แล้วหลังจากที่คุณจอง คุณยังชำระเงินค่างวดทุกเดือนๆ อยู่รึป่าวครับ ?
••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••
กรณีของผมจองโครงการ terman Q ไว้ช่วงเดือนสิงหาคม 2556 ในราคา 2,999 บาท หลังจากนั้นเซลล์จะโทรมาตามให้ทำสัญญาตลอด ทั้งโทร ทั้งไลน์ ทั้งวอทแอพ ทั้ง SMS จนเริ่มรำคาญ สารพัดวิธีสรรหามาบอกว่าต้องชำระนั่นนี่ โอเค ตกลงผมชำระเงินสัญญาอีก เป็นเงิน 25,000 เซลล์คนนั้นหน้าบานเลย ( จากที่บานอยู่แล้ว ) แล้วบอกว่าจะลงเสาเข็มสิ้นปี ให้เริ่มชำระงวดแรกเดือน มกรา 2557 ได้เลยงวดล่ะ 7,000 กว่าบาท พอเดือน มกรา ผมก็ชำระ 7,000 กว่าบาท ตามที่เซลล์บอก แต่เสาเข็มก็ยังไม่หลุม อะไรยังไง ถึงตอนนี้เซลล์ได้ปิดเครื่องหายไปแล้ว ผมเลยโทรไปสำนักงานขาย แล้วฟ้องว่าเซลล์ไม่ดูแล หลังจากนั้น 1 วัน เซลล์โทรมาเลยครับ แล้วบอกว่าจะเริ่มลงเสาประมาณ เดือน มิถุนา 2557 ผมก็เออๆออๆไป รอเวลาว่าจะลงเสามั้ย ? ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็อาจจะหาทางออกอื่นต่อไป รบกวนเพื่อนเเชร์ความคิดเห็นด้วยนะครับ สำหรับใครที่จองไว้เหมือนผม
Aker
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 16:49:06 »

ขอเสนอความเห็น
ค่อยซื้อตอนสร้างใกล้เสร็จดีกว่าครับ เราจะได้เห็นเป็นรูปธรรม
จองไปไม่รู้เขาจะสร้างจริงไหม เพราะตอนนี้เริ่ม Over Supply
มีให้เลือกเยอะครับ อย่าใจร้อน

ขอบคุณครับ
petra
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 20:50:46 »

โทรหาผมหน่อยครับ 0946205444 เป็นลูกค้าเหมือนกันครับ กับพรรคพวกอีกหลายคน
Anan
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 22:05:00 »

ขอแสดงความเห็นนิดหนึ่ง  คอนโด6-7ชั้นนะครับ    ขับรถผ่าน เห็นถมดินได้ไม่นาน  ถ้าสร้างเสร็จเร็ว ผมคงไม่กล้าซื้อ   ตามความเข้าใจของผมคงต้องรอให้ดินมันอยู่ตัว  เดี๋ยวเหมือนข้างบิกซี    ถ้าอยากได้เร็วๆ ควรไปหาบ้านจัดสรร   หรือทาวโฮมจะดีกว่า  เขาสร้างก่อนขาย   ไม่ได้เข้าข้างเจ้าของดอนโดนะครับ   แค่ออกความเห็น....
thalamus4
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2014, 23:56:11 »

EIA  ผ่านยังครับ ฮืม ขยิบตา
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 11:52:35 »

EIA  ผ่านยังครับ ฮืม ขยิบตา
ผมว่าน่าจะยังไม่ผ่านมั้งครับ
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 11:54:55 »

ขอแสดงความเห็นนิดหนึ่ง  คอนโด6-7ชั้นนะครับ    ขับรถผ่าน เห็นถมดินได้ไม่นาน  ถ้าสร้างเสร็จเร็ว ผมคงไม่กล้าซื้อ   ตามความเข้าใจของผมคงต้องรอให้ดินมันอยู่ตัว  เดี๋ยวเหมือนข้างบิกซี    ถ้าอยากได้เร็วๆ ควรไปหาบ้านจัดสรร   หรือทาวโฮมจะดีกว่า  เขาสร้างก่อนขาย   ไม่ได้เข้าข้างเจ้าของดอนโดนะครับ   แค่ออกความเห็น....
ขอบคุณครับ ผมก็ว่างั้นอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 11:56:25 »

ขอเสนอความเห็น
ค่อยซื้อตอนสร้างใกล้เสร็จดีกว่าครับ เราจะได้เห็นเป็นรูปธรรม
จองไปไม่รู้เขาจะสร้างจริงไหม เพราะตอนนี้เริ่ม Over Supply
มีให้เลือกเยอะครับ อย่าใจร้อน

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับผม ตอนนี้ที่ดูๆไว้น่าจะเป็นบ้านจะดีกว่าอ่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
toyclub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 14:54:23 »

สวัสดีค่ะ คุณลูกค้า.....
ทางโครงการต้องขออภัยในความล่าช้ามา ณ ที่นี้
ทางผครงการจะเริ่มการก่อสร้างได้ ไม่เกิน 105  วันนับแต่นี้ เพราะทางeia  ทางโครงการเข้าคณะกรรมการเรียบร้อยแล้ว ทางโครงการรอเอกสาร เพือจะได้เริ่มการก่อสร้าง ในส่วนของการดูแลของทางลูกค้า ลูกค้าสามารถติดต่อ หัวหน้าฝ่ายขาย ได้ตลอดเวลาที่เบอร์ 081-8253504
หัวหน้าท่
petra
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2014, 16:39:00 »

แล้วที่เด่นห้า ไม่ทำต่อแล้วเหรอครับ
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 07:01:38 »

สวัสดีค่ะ คุณลูกค้า.....
ทางโครงการต้องขออภัยในความล่าช้ามา ณ ที่นี้
ทางผครงการจะเริ่มการก่อสร้างได้ ไม่เกิน 105  วันนับแต่นี้ เพราะทางeia  ทางโครงการเข้าคณะกรรมการเรียบร้อยแล้ว ทางโครงการรอเอกสาร เพือจะได้เริ่มการก่อสร้าง ในส่วนของการดูแลของทางลูกค้า ลูกค้าสามารถติดต่อ หัวหน้าฝ่ายขาย ได้ตลอดเวลาที่เบอร์ 081-8253504
หัวหน้าท่
ครับผม ... งั้นช่วยตอบคำถามเป็นข้อๆของผมด้วยครับ
1.ช่วยย้ำอีกครั้งนึงได้มั้ยครับ ว่าก่อสร้างแน่นอน ?
เพราะที่เด่น 5 ก็มีเพื่อนๆหลายคน เกิดเรื่องในกรณีแบบนี้
2. เงินผ่อนค่างวด ผมยังไม่จ่ายตั้งแต่เดือน ก.พ. 57 จะมีผลอะไรมั้ยครับ ?
(ผมจองสิงหา ทำสัญญาตุลา เซลล์บอกเริ่มจ่าย มกรา / มกราผมจ่ายอีก 7,000 กว่าบาท )
3. ถ้าเริ่มทำโครงการภายใน 105 วัน แล้วคาดว่าจะแล้วเสร็จช่วงปีไหนครับผม ?
4. ถ้าผมจะขอทำเรื่องขอยกเลิกสัญญา จะได้เงินคืนไม่ครบ อันนี้เข้าใจครับ
(เพราะต้องหักนู่นนี่นั่น ) แต่แค่อยากทราบว่า ต้องใช้เวลานานมั้ยครับ ? ในการทำเรื่องลักษณะนี้ ?
ขอบคุณครับคุณ จนท.  ยิงฟันยิ้ม ช่วยตอบเป็นข้อๆนะครับ เผื่อเพื่อนๆลูกค้าท่านอื่นมาอ่านจะได้เกตง่ายๆ
ปล. อาจจะยังมีคำถามอีกประมาณนึง ที่อยากถามครับ แต่ยังคิดไม่ออก รบกวนด้วยนะครับผม  ตกใจ
MizBee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 12:26:18 »

โครงการนี้หลอกกินเงินจองฉันใปห้าพันกว่าบาทโทรไปก็อ้างโน้นอ้างนี่สุดท้าย
โกงไปเลย
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2014, 14:49:21 »

มีมั้ยเอ่ย ? มาแชร์กันเยอะๆครับ
kamius
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2014, 00:19:03 »

จองเหมือนกัน ผ่อนเดือนละ 2,900 ทำสัญญา 40,000 เริ่มผ่อนเดือน มกราคม ตอนที่ซื้อเขาก็บอกแล้วว่าใช้เวลาเกือบสามปีระบุในสัญญาด้วยนี่

ลูกชายก็จอง พาลาสโซ หลังเซ็นทรัลไว้ เขาก็ส่งเมล์การก่อสร้างมาให้ดูนะ คิดว่าไม่น่ามีปัญหา
thalamus4
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2014, 11:29:34 »

...
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 21:00:26 »

จองเหมือนกัน ผ่อนเดือนละ 2,900 ทำสัญญา 40,000 เริ่มผ่อนเดือน มกราคม ตอนที่ซื้อเขาก็บอกแล้วว่าใช้เวลาเกือบสามปีระบุในสัญญาด้วยนี่

ลูกชายก็จอง พาลาสโซ หลังเซ็นทรัลไว้ เขาก็ส่งเมล์การก่อสร้างมาให้ดูนะ คิดว่าไม่น่ามีปัญหา

รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ อยากปรึกษาค่ะ เพราะติดต่อจนท.แล้ว ไม่ได้คำตอบชัดเจนสักทีค่ะ ผลัดมาเรื่อยๆ หรือคุณโทรกลับมาก็ได้ค่ะที่เบอร์ 097-9852171 ค่ะ ขอบคุณค่ะ
asoonrai
ชั้นประถม
*

555

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 21:00:47 »

โทรหาผมหน่อยครับ 0946205444 เป็นลูกค้าเหมือนกันครับ กับพรรคพวกอีกหลายคน
  รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ อยากปรึกษาค่ะ เพราะติดต่อจนท.แล้ว ไม่ได้คำตอบชัดเจนสักทีค่ะ ผลัดมาเรื่อยๆ หรือคุณโทรกลับมาก็ได้ค่ะที่เบอร์ 097-9852171 ค่ะ ขอบคุณค่ะ
Ktba
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 21:10:56 »

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับขอให้หาข้อสรุปได้ลงกันด้วยดีครับทั้งลูกค้าและโครงการครับ
หน้า: [1] พิมพ์