เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 10:45:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  (Repost)ใครใจดีให้แมวฟรีบ้างครับ - หาต่อครับ ให้น้อง :)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน (Repost)ใครใจดีให้แมวฟรีบ้างครับ - หาต่อครับ ให้น้อง :)  (อ่าน 621 ครั้ง)
TR!CK
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 14:58:17 »

หาน้องแมว เพศไหนก็ได้ครับ อายุสัก 4-5 เดือน

สีอะไรก็ได้ โพสเลยครับ เดี๋ยวติดต่อไปเอง รับเยอะๆครับ
พร้อมดูแลน้อง รักน้องด้วยใจจริง
ได้รับน้องมาเลี้ยงจากเว็บเชียงรายโฟกัสสามตัว ตอนนี้ยังเลี้ยงอยู่ครับ

ด่วนๆเลยน้า รักแมวมาก ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2014, 20:04:55 โดย TR!CK » IP : บันทึกการเข้า
matanou
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 15:16:56 »

หาน้องแมว เพศไหนก็ได้ครับ อายุสัก 4-5 เดือน

สีอะไรก็ได้ โพสเลยครับ เดี๋ยวติดต่อไปเอง รับเยอะๆครับ
พร้อมดูแลน้อง รักน้องด้วยใจจริง
ได้รับน้องมาเลี้ยงจากเว็บเชียงรายโฟกัสสามตัว ตอนนี้ยังเลี้ยงอยู่ครับ

ถ้าไม่รีบมาก รอได้บอกครับ เป็นแมวไทยนะครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องสีนะครับ มีทั้งยังไม่หย่านม และกำลังท้องอยู่ครับ อีก 2 แม่
ยังไงติดต่อมาทาง ลิ้งค์ข้างล่างนี้นะครับ ถ้าจะรอ
ขยิบตาhttps://www.facebook.com/Hansagoldfish ขยิบตา
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 15:35:14 »

ถ้าไม่รีบมาก รอได้บอกครับ เป็นแมวไทยนะครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องสีนะครับ มีทั้งยังไม่หย่านม และกำลังท้องอยู่ครับ อีก 2 แม่
ยังไงติดต่อมาทาง ลิ้งค์ข้างล่างนี้นะครับ ถ้าจะรอ
ขยิบตาhttps://www.facebook.com/Hansagoldfish ขยิบตา

ครับผม รอได้ครับ ยิ้ม
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 17:26:15 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=575136.20

เค้ามีลูกแมวจะถูกทิ้งเยอะ ลองเข้าไปเลือกดูค่ะ น่ารักทั้งนั้น
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 17:52:15 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=575136.20

เค้ามีลูกแมวจะถูกทิ้งเยอะ ลองเข้าไปเลือกดูค่ะ น่ารักทั้งนั้น
ขอบคุณมากครับ พอดีอยากได้น้องสัก 4-5 เดือน ที่พอจะสอนให้ใช้กะบะทรายเป็น
ยังใงจะลองไปสอบถามดูครับ ขอบคุณมาก ยิ้ม
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 20:37:57 »

มีตัวนึงคะสีขาวล้วนเพศผู้ อายุประมาณ 5-6เดือนสนใจมั้ยคะ ไว้จะถ่ายรูปให้ดู
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 20:58:12 »

ถ้ายังหาไม่ได้ รอของเค้านะ กำลังท้องอยู่ 1 เดือน  ยิ้มกว้างๆ

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:20:15 »

มีตัวนึงคะสีขาวล้วนเพศผู้ อายุประมาณ 5-6เดือนสนใจมั้ยคะ ไว้จะถ่ายรูปให้ดู
ครับผม รอดูอยู่น้า
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:21:20 »

ถ้ายังหาไม่ได้ รอของเค้านะ กำลังท้องอยู่ 1 เดือน  ยิ้มกว้างๆ
ครับ ยิ้ม
nikie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:32:21 »

แบบนี้รับไหมครับ อายุประมาณ 2-3 เดือน(แถมอาหารด้วย)

* SAM_4808.JPG (296.98 KB, 1024x768 - ดู 167 ครั้ง.)

* SAM_4809.JPG (289.57 KB, 1024x768 - ดู 168 ครั้ง.)

อย่าเอาพิมเสน ไปแลกเกลือ
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 21:39:20 »

แบบนี้รับไหมครับ อายุประมาณ 2-3 เดือน(แถมอาหารด้วย)

ที่จริง อยากได้เลยนะ แต่เสียดาย วัย กำลังเกิด-3เดือน นี้ค่อนข้างซน แล้วผมก้ทำงานด้วย ไม่ได้ดูแล (สักสี่ห้าเดือนพอไหวเพราะไม่ต้องอะไรมากให้อาหาร-ให้แม่ผมเล่นกับเขา รอผมเลิกงานกลับบ้าน)  ผมจะลองถามน้องๆนะครับ แล้วจะติดต่อไป ต้องขอบคุณพี่มากๆครับ ( ถ้าไม่ติดว่าแม่บ่น ผมคงรับแล้วล่ะครับ ) ยิ้ม
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 09:11:29 »

ตอนแรกว่าจะให้ตัวเดียว แต่ที่บ้านมีแมวสองตัวเค้าเป้นคู่กัน เลยอยากให้รับไปทั้งสอง อายุก้พอๆกัน รับเลี้ยงแมวเยอะแบบนี้จะดูแลไหวแน่เหรอค่ะ แล้วแมวโตจากที่ต่างๆมาอยู่ด้วยกันเค้าจะอยุ่ด้วยกันได้เหรอคะ(แอบเป้นห่วง)        ยังไงก้ฝากแมวสองตัวนี้ด้วยนะคะ ถ้าใครอยากรับเลี้ยงก้ติดต่อมาได้

* DSC00877.JPG (47.65 KB, 400x300 - ดู 146 ครั้ง.)

* DSC00878.JPG (43.26 KB, 400x300 - ดู 143 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2014, 21:03:49 โดย น้องแคท&น้องครีม » IP : บันทึกการเข้า
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 10:31:41 »

ตอนแรกว่าจะให้ตัวเดียว แต่ที่บ้านมีแมวสองตัวเค้าเป้นคู่กัน เลยอยากให้รับไปทั้งสอง อายุก้พอๆกัน รับเลี้ยงแมวเยอะแบบนี้จะดูแลไหวแน่เหรอค่ะ แล้วแมวโตจากที่ต่างๆมาอยู่ด้วยกันเค้าจะอยุ่ด้วยกันได้เหรอคะ(แอบเป้นห่วง)

ดูแลได้ครับ เพราะที่บ้าน มีสวนและกรงที่จัดเตรียมสำหรับแมว จะแบ่งเวลาอยู่ร่วมกัน ถ้าเกิดตัวไหนที่ชอบกัดกันก็จะจับแยกแต่กั้นโดยตระแกรงเหล็กซึ่งยังเห็นกันอยู่ เพียงแค่กั้นไว้ รับเลี้ยงได้ สบายครับ
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 10:42:51 »

ที่จริงเรื่องอายุแมว ไม่เกี่ยวกับการใช้กระบะนะค่ะ
และที่เคยเลี้ยงมาเดือนครึ่ง(เพิ่งให้เขาไปเมื่อวาน)
เดือนครึ่งก็ใช้ได้แล้วค่ะ
อยู่ที่คนสอนค่ะ แมวเด็กก็ต้องซนเป็นธรรมดาค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอให้แมวที่หาเจ้าของ เจอคนที่น่ารักแบบคุณนะค่ะ
jobmoda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 11:00:51 »

โดนมาปล่อยที่วัด2ตัว วัยประมาณ3เดือน แสนรู้เห็น(หลวงตาที่เลี้ยงใว้)วิ่งมาหาเลย สีดำทั้ง2ตัว

อยู่ แม่สาย
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 13:46:56 »

ที่จริงเรื่องอายุแมว ไม่เกี่ยวกับการใช้กระบะนะค่ะ
และที่เคยเลี้ยงมาเดือนครึ่ง(เพิ่งให้เขาไปเมื่อวาน)
เดือนครึ่งก็ใช้ได้แล้วค่ะ
อยู่ที่คนสอนค่ะ แมวเด็กก็ต้องซนเป็นธรรมดาค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอให้แมวที่หาเจ้าของ เจอคนที่น่ารักแบบคุณนะค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ ผมก็ไม่รู้ ฟังจากปากต่อปาก

เดี๋ยวลองติดต่อจากที่ คุณพี่ๆทั้งหลาย นำมาโพสไว้ละกันครับ
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 13:56:03 »

ไปรับมา เกือบหกตัวแล้ว ตอนนี้เต็มบ้านเลย ^^ กำลังพยายามติดตามดูนิสัย และ พฤติกรรม การอยู่ร่วมกันของทุกๆตัว

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แวะเข้ามาโพสน้องแมวนะครับ ตอนนี้ก็สิบกว่าตัวแล้ว หวังว่าน้องแมวที่ผมไม่ได้ติดต่อไปคงจะหาบ้านใหม่ที่อบอุ่นและมีคนดูแล ได้เร็วๆนะครับ ใครที่ยังหาและต้องการอุปการะก็ เข้ามาสอบถามคนที่โพสในกระทู้ได้เลยนะครับ ยังเอาใจช่วยครับ  ยิ้ม ขอบคุณมากครับ
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 20:06:32 »

หาต่อครับ ถามน้องแล้วน้องอยากได้ ใครมีลองโพสเลยครับ เดี๋ยวจะเข้ามาดูทุกวันแล้วจะให้น้องติดต่อกลับไป
ladylayer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2014, 20:35:19 »

เป็น ครึ่งเปอเซีย นะ เพิ่งคลอดเอง อ่ะ
ถ้ารอได้ ก็ดี นะ  ยิงฟันยิ้ม

IG: l6.25
Line: Ladylayer
TR!CK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2014, 11:59:05 »

เป็น ครึ่งเปอเซีย นะ เพิ่งคลอดเอง อ่ะ
ถ้ารอได้ ก็ดี นะ  ยิงฟันยิ้ม

ครับ , พอดีน้องผมเขาอยากเลี้ยง เขาบอกรอได้ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์