เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 พฤษภาคม 2024, 11:43:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  มอ..ที่โอนได้ซื้อแล้วไม่โอน.พบกระทำผิด...เจ้าของเดิมยุ่ง..ฝากเตือนกันไว้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มอ..ที่โอนได้ซื้อแล้วไม่โอน.พบกระทำผิด...เจ้าของเดิมยุ่ง..ฝากเตือนกันไว้  (อ่าน 630 ครั้ง)
chanchanya
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 16:35:16 »

อยู่พะเยาครับ....ขายรถไปแล้วหลายเดือนผ่านคนกลาง(ทำงานลิสซิ่ง..สาขาเวียงเชียงรุ้ง ชาวเวียงชัย  )...คนซื้อต่อยังไม่โอน
ด้วยเหตุใดไม่ทราบ(อาจเข้าลิสซิ่ง)
เจ้าของเดิมได้รับแจ้งจากตำรวจเชียงราย
ว่า.รถคันดังกล่าวทำผิดกฎ..ให้ทราบและเสียค่าปรับ.....
หากไม่ทำตามแจ้ง...รถคันนี้จะถูอายัดทะเบียน.......
]ทั้งผู้ซื้อและผู้ขายต่อโปรดทราบและเข้าใจเจ้าของทะเบียนรถคนเดิมด้วยครับ
ฝากเป็นแง่คิด เตือนไว้ด้วยเจตนาดีครับทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2014, 13:09:06 โดย chanchanya » IP : บันทึกการเข้า
jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 16:43:22 »

พอจะบอกได้ไหมครับว่าเป็นรถอะไร
ถ้าเป็นพวกรถเก่าไม่มีทะเบียนจะโดนไหมนิ

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 16:48:33 »

สงสัยจะโดนจดหมายใบสั่งกล้อง cctv ใช่มั้ยครับ  ฝากไว้เป็นแง่คิดสำหรับ คนที่ขายรถครับ  ต้องขายพร้อมโอนเลยครับ ไม่ต้องเซ็นต์โอนลอย เพราะถ้าคนซื้อไม่เอาไปโอน เจ้าของเดิม ก็ก้าวเท้าไปอยู่ในคุกครึ่งหนึ่งแล้วครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
chanchanya
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 20:05:27 »

พอจะบอกได้ไหมครับว่าเป็นรถอะไร
ถ้าเป็นพวกรถเก่าไม่มีทะเบียนจะโดนไหมนิ
คลิกi ปี 2554 ครับ
กรณีรถเก่า ถ้าไม่มีป้ายกับทะเบียน คงอีกแง่หนึ่งครับ
ของผมนี่โอนลอยไปแล้วแต่เขาไม่ไปโอนเอง..หมายแจ้งปรับจึงตามประวัติรถครับ
เด็กข้างครัว
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2014, 20:23:46 »

การป้องกันในระดับหนึ่ง ทำสัญญาซื้อขาย แนบสำเนาบัตรคนซื้อด้วยครับ แต่ไม่รู้ว่าตำรวจจะยอมฟังมั๊ยครับ  ยิงฟันยิ้ม  แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย ป้องกันไว้เพราะรถเราจะโดนขายเปลี่ยนไปอีกกี่มือก็ไม่รู้ครับ

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
hanasakio
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 02:16:22 »

ไห้ดีคนขายไปโอนไห้คนซื้อเลยครับ 555 หรือไปโอนพร้อมกัน ถ้าส่งหลักฐานโอนลอยไห้คนซื้ออาจจะเกิดปัญหานี้ได้ เพราะคนซื้อยังไม่ได้โอนรถเป็นชื้อตัวเองแต่เอาไปทำความผิด
chanchanya
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 20:07:25 »

พยายามโทรตามคนขาย...ที่ทำงาน ไม่มีคนรับสายเลยครับ
แต่ผมรู้ว่าบ้านคนนำไปขายอยู่ เวียงชัย และทำงานในลิสซิ่งแห่งหนึ่งที่..เชียงรุ้งครับ
ก็หวังดีต่อคนซื้อแล้วอาจจะเผลอทำผิดนะครับ..ตำรวจเขาก็ให้คำแนะนำที่ดีแล้วครับ
chanchanya
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2014, 21:08:10 »

ควรทำตามขั้นตอนที่ถูกครับจะได้ไม่วุ่น........ฝากด้วยครับ
chanchanya
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 13:11:02 »

>:(งานนี้ตร.เอาจริงเน่อ......อั้ยย่ะ.....
หน้า: [1] พิมพ์