เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 พฤษภาคม 2024, 09:35:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ชาวเชียงราย แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวสำหรับคนต่างจังหวัดหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ชาวเชียงราย แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวสำหรับคนต่างจังหวัดหน่อยครับ  (อ่าน 1577 ครั้ง)
go2jame
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 20:59:04 »

ใกล้ถึงปีใหม่ แล้วขอคำแนะชาวเชียงรายแนะนำที่ท่องเที่ยว ที่ประทับใจ สำหรับวันหยุดสิ้นปีนี้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 21:02:52 โดย go2jame » IP : บันทึกการเข้า
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2010, 22:38:55 »

ใกล้ถึงปีใหม่ แล้วขอคำแนะชาวเชียงรายแนะนำที่ท่องเที่ยว ที่ประทับใจ สำหรับวันหยุดสิ้นปีนี้หน่อยครับ

จะมาวันไหน?? กี่วัน?? จะมากี่คน ?? เดินทางมายังไง?? ชอบเที่ยวแบบไหน?? ต้องการที่พักด้วยหรือเปล่า? หรือสถานที่ ที่อยากจะไปชม

เจ้าของกระทู้ตั้งคำถามมา้ให้ข้อมูลน้อยมากเลยนะครับ หลายคนเห็นก็คงไม่สามารถตอบได้แหล่งท่องเที่ยวเชียงรายก็มีเยอะด้วย จะประทับใจหรือไม่บางครั้งก็อยู่ที่ความสุขของคนมาเที่ยวด้วย ยังไงลองดูลิงค์นี้ประกอบนะครับ http://www.chiangraifocus.com/attractions/

** ช่วงนี้เชียงรายมีงาน เทศกาลเชียงรายดอกไม้งาม ณ สวนไม้งามริมน้ำกก ครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
run
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 10:03:24 »

แนะนำทริปเที่ยว  และที่พักด้วยค่ะ  เที่ยวเชียงรายครั้งแรก เอารถไปเองกับครอบครัว 3 คน วันที่  1-2-3-4  มกราคมค่ะ
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 10:15:46 »

เที่ยว ที่ วนาฟาร์ม ม้าและนกกระจอกเทศ ห่างจากตัวเมืองเชียงราย 11 กม  กิน ดื่ม พักนอน ขี่ม้า ขี่นกกระจอกเทศ นั่งรถม้า กาแฟสด สวนอาหาร เครื่องหนังนกกระจอกเทศ ยิงปืน ปาเป้า โต๊ะบอล แบบ คาวบอยๆ และกิจกรรมอื่นๆอีกมากมาย ทุกอย่างครบวงจร ที่ วนาฟาร์ม แห่งเดียวใน ภาคเหนือ
  www.wanafarm.com

* PA160969.JPG (62.63 KB, 640x480 - ดู 439 ครั้ง.)

* PB090971.jpg (180.54 KB, 715x536 - ดู 466 ครั้ง.)

* PC101355.JPG (62.23 KB, 640x480 - ดู 445 ครั้ง.)
panar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 12:00:00 »

ขึ้นดอยแม่สลองไปนอนคืนนึงอ่ะครับ บรรยากาศดีมาก
ถ้าชอบแบบทรหดก็ขึ้นดอยช้าง
แล้วก็ดอยแม่ฟ้าหลวง พลาดไม่ได้กับงานดอกไม้งาม
ถ้านอนในเมืองวันเสาร์จะมีถนนคนเดิน ที่สวนตุง ทุ่มครึ่งก็ไปดูหอนาฬิกาเปลี่ยนสีไฟ
เกือบลืมวัดร่องขุ่น วัดพระแก้ว วัดพระสิงห์ แล้วก็ไหว้พ่อขุนพยาเม็งรายที่5แยก
ซื้อของที่แม่สายเลยไปเที่ยวเชียงแสนมีสามเหลี่ยมทองคำ
เดียวนึกไรออกแล้วจะมาโพสใหม่ ยิ้มเท่ห์
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 16:16:26 »

แนะนำทริปเที่ยว  และที่พักด้วยค่ะ  เที่ยวเชียงรายครั้งแรก เอารถไปเองกับครอบครัว 3 คน วันที่  1-2-3-4  มกราคมค่ะ

ไม่ทราบว่าเป็นรถอะไรครับ 4WD หรือเปล่า คร่าวๆ

วันที่ 1 : วัดร่องขุ่น วัดพระแก้ว อนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งราย เชียงรายดอกไม้งาม และแวะเที่ยวถนนคนเดินในตอนเย็น และหอนาฬิกา พร้อมเข้าพักในตัวเมือง โรงแรมสุขนิรันดร์(อยู่
ใกล้หอนาฬิกา)

วันที่ 2 : บ้านดำนางแล ดอยแม่สลอง สุสานนายพลต้วน พระบรมธาตุสันติคีรี
ไร่ชา101 ดอยหมอกดอกไม้ัรีสอร์ท

วันที่ 3 พระตำหนักดอยตุง-สวนแม่ฟ้าหลวง วัดพระธาุตุดอยตุง ตอบบ่ายลงมาเที่ยวตลาดแม่สาย พักในตัวเมืองแม่สาย

วันที่ 4 ไป อ.เชียงแสน เที่ยวชมหอฝิ่น-สามเหลี่ยมทองคำ วัดและโบราณสถานเมืองเก่า พักในตัวเมืองเชียงแสน

ทั้งหมดนี้ถ้าท่านมาเชียงรายครั้งแรก อาจจะเสียเวลาไปกับการขับรถพอสมควร
ดังนั้นก่อนจะไปสถานที่ใด จดเบอร์โทรไปด้วยก็ดีนะครับ ศูนย์ให้ข้อมูลท่องเที่ยวเชียงราย หมายเลข 053-150192

ยังไงรอดูความเห็นจากท่านอื่นๆต่อไปนะครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2010, 19:33:17 »

ถ้าอยากจะเคาท์ดาวน์ แบบสิริมงคลก็ไปสวดมนต์ข้ามปี ก็วัดพระแก้ว
ถ้าอยากจะดู คอนเสิร์ต ศิลปิน พุสี เชียงรายก็จะจัดที่หอนาฬิกา
ถ้าอยากจะนอนชมดาวเดือนข้ามปี ก็มีภูชี้ฟ้า ดอยผาตั้งครับ
หน้า: [1] พิมพ์