เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:38:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ปลาบึกแท้ จากจรัลฟาร์ม (เยื้องสุสานเด่นห้า ตรงข้ามราดหน้าสารภี)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ปลาบึกแท้ จากจรัลฟาร์ม (เยื้องสุสานเด่นห้า ตรงข้ามราดหน้าสารภี)  (อ่าน 6027 ครั้ง)
cfegg
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2014, 10:37:45 »

ขอแนะนำเมนูต้มยำปลาบึก ผัดฉ่าปลาบึก เป็นปลาบึกแท้ ๆ จากจรัลฟาร์มเน้อเจ้า จัดเป็นชุด มีชุดผัก เนื้อปลา น้ำซุป หื้อพร้อม ซื้อปิ๊กบ้านเทน้ำซุปลงใส่เครื่องทุกอย่างตี้เปิ้นหื้อมา พอน้ำเดือดใส่เนื้อปลาบึกสด ๆ จากจรัลฟาร์มลงไป ปรุงรสตามชอบ จัดเสิร์ฟได้เลย ได้ประมาณ 1 หม้อไฟใหญ่ ๆ เป็นกับข้าวก็ได้ หรือกับแกล้ม อิ ๆ  เปิ้นมีทุกอย่างหื้อเจ้า พริกแห้งคั่วก็มีหอมๆ ชุดผัดฉ่าก็เหมือนกั๋นเจ้า มีตัวแทนจำหน่ายตามจุดต่างๆดังนี้ 1. กาดหลวง ติดร้านไก่ทอดมุสลิม ฝั่งโรงเรียนอนุบาลเชียงรายหันหน้าเข้าหอนาฬิกากาดหลวง2. ร้านเมี่ยงปลาเผาหน้าค่าย เลยรพฺค่ายไปประมาณ 200 เมตร3. ร้านข้าวซอยลุงจ่า ถนนจากสันโค้งไปทางฮ่องลี่ 4. กาดบ้านใหม่ ที่เดียวกับแผงไข่จรัลฟาร์ม ด้านลานจอดรถยนต์ติดร้านขายปลาสวยงาม5. ถนนพหลโยธินก่อนถึงกาดป่าก่อเงี้ยว ด้านซ้ายมือถ้าออกจากตัวเมืองไปก่อนถึงธนาคารเกียรตินาคิน  ถ้าท่านได้ชิมแล้วจะติดใจ ซื้อเป็นของฝาก หรือ สำหรับต้อนรับแขกมาบ้านก็เข้าท่าดีเน้อเจ้า อ๋อ เปิ้นมีจัดชุดส่งหื้อถึงที่โตยเน้อเจ้า สอบถามได้ 088-258-8228 เจ้า หรือไผสนใจ๋จะฮับเป๋นเนื้อปลาบึกสด ๆ ไปลาบหรือทำอาหารเมนูเด็ด ๆ อื่น ๆ ตามชอบ ก็สามารถโทร.ติดต่อได้เลยเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2015, 18:42:38 โดย cfegg » IP : บันทึกการเข้า
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2014, 14:57:56 »

อยากเห็นรูปค่ะ ยิ้มกว้างๆ

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2014, 22:41:56 »

อยากเห็นรูปค่ะ ยิ้มกว้างๆ

นี่เป็นชุดต้มยำปลาบึกค่ะ เพียงแค่นำน้ำซุปที่ให้มาเทลงหม้อ ใส่ชุดข่าตะไคร้ หัวหอม กระเทียม พริกขี้หนู เห็ด มะเขือเทศลงไป พอน้ำเดือดให้ใส่เนื้อปลาลงไป โดยไม่ต้องคนค่ะ ต้มประมาณ 3 นาที ใส่ชุดผัก น้ำมะขาม ปิดไฟ ปรุงรสด้วยน้ำมะนาว จากนั้นโรยด้วยพริกแห้งคั่ว ชุดผักโรยหน้า ยกเสริฟร้อน ๆ อร่อยถูกใจแน่นอน 1 ชุด เท่ากับ 1 หม้อไฟใหญ่ ๆ เลยค่ะ วันนี้ได้จัดชุดต้มยำปลาบึกไปที่กาดม่วนสีเขียวหน้าวัดเชตุพนมีลูกค้าทั้งขาประจำ และที่บอกต่อกันมาอุดหนุนมากมาย แป๊บเดียวหมดค่ะ ต้องขอบพระคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนมาก ๆ ค่ะ ไว้พบกันวันพฤหัสฯ จะมีทั้งชุดผัดฉ่า และชุดต้มยำนะคะ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2014, 20:55:20 »

:Dวันนี้ไปขายที่กาดม่วนสีเขียว หน้าวัดเชตุพน ชุมชนสันโค้ง ตามโครงการอาหารปลอดภัย เชียงรายเป็นสุขค่ะ ได้รับการตอบรับจากหลาย ๆ ท่าน ทั้งที่เป็นขาประจำและเพิ่งมาอุดหนุนกัน ขอบพระคุณมาก ๆ นะคะ

SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2014, 11:51:34 »

ขอบคุณค่ะที่เอารูปลงให้ดูเดี๋ยวจะแวะไปอุดหนุนนะคะ

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2014, 23:13:22 »

ขอบคุณค่ะที่เอารูปลงให้ดูเดี๋ยวจะแวะไปอุดหนุนนะคะ
ขอบคุณเจ้า ตอนนี้เปิดบู้ทขายตี้กาดหลวงแหมตี้หนึ่งเจ้า อยู่ตรงโค้งหันหลังให้โรงเรียนอนุบาล หันหน้าเข้าตลาด ติดร้านน้ำเต้าหู้(วันเสาร์อาทิตย์). และวันจันทร์-ศุกร์ ตรงโค้งติดกับไก่ทอดอิสลาม เริ่มขายประมาณบ่ายสองเน้อเจ้า
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 11:41:45 »

:Dมากินปลาบึกกั๋นเน้อเจ้า ปลาบึกเป็นปลาน้ำจืดที่ใหญ่ที่สุดในโลก (ชนิดปลาหนัง) ซึ่งมีการวิจัยแล้วพบว่ามีโอเมก้า 3 สูง และยังมีโกรทโฮโมนสูง บำรุงสมองและมีคุณค่าทางโภชนาการสูงมาก คนจีนขนานนามปลาบึกว่า ปลา"ขงเบ้ง" และยังมีความเชื่อต่อ ๆ กันมาว่าหากใครได้กินปลาบึกแล้วจะมีแต่ความโชคดี ท่านสามารถหาข้อมูลได้จากอินเตอร์เน็ตเกี่ยวกับปลาบึก ที่หลายท่านคิดว่าเป็นปลาใกล้จะสูญพันธุ์ แล้วท่านจะรู้ว่าคนไทยเราโชคดีที่กรมประมงของไทยประสบความสำเร็จในการเพาะพันธุ์ปลาบึกตั้งแต่ปี พ.ศ.2526 หลังจากนั้น จรัลฟาร์มก็เป็นหนึ่งในบริษัทเอกชนที่เข้าร่วมกับกรมประมงที่ประสบความสำเร็จในการทดลองเลี้ยงในบ่อดิน ปัจจุบันเลี้ยงเป็นรุ่นที่ 6 แล้ว รุ่นหนึ่งใช้เวลาประมาณ 5 ปี โดยการบริหารงานของท่าน ดร.จรัล ไชยองค์การ ปลาบึกแท้เนื้อจะแน่น รสชาติอร่อย หากท่านใดสนใจ แวะมาชิมปลาบึกต้มยำ ปลาบึกผัดฉ่าจากจรัลฟาร์ม ในราคาพิเศษ ได้ที่ จรัลฟาร์มกาดหลวง ติดกับร้านไก่ทอดอิสลาม หันหน้าเข้าหอนาฬิกากาดหลวง ด้านหลังติดโรงเรียนอนุบาลเชียงรายเน้อเจ้า ตั้งแต่เวลาประมาณ 14.30 - 2 ทุ่มเน้อเจ้า หรือโทร.สอบถามได้ที่ 088-258-8228 มีทั้งปลีกและส่งเจ้า
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2014, 11:36:32 »

ขอบพระคุณท่านนายอำเภอที่มาอุดหนุนต้มยำปลาบึกและผัดฉ่าปลาบึกจากจรัลฟาร์มเจ้า
meela
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2014, 17:14:35 »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปหาทำไมบ่เห็นเลยครับ วันนั้นหยุดหรือปล่าว
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2014, 09:39:05 »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปหาทำไมบ่เห็นเลยครับ วันนั้นหยุดหรือปล่าว
ขออภัยด้วยค่ะ  เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหยุดไปทำบุญที่ไร่เชิญตะวันค่ะ ตามปกติจะหยุดทุกวันเสาร์ค่ะ นอกจากมีการรับงานข้างนอก เช่นวันพฤหัส 1 พ.ค.นี้ วันแรงงาน ก็ไปจัดบู๊ทที่สนามบินแม่ฟ้าหลวง เป็นของแรงงานจังหวัดขอมาค่ะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะที่สนใจค่ะ ไว้พบกันนะคะ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2014, 22:39:19 »

:)วันนี้ไปจำหน่ายที่งานวันแรงงานแห่งชาติของจังหวัดเชียงราย ที่ท่าอากาศยานแม่ฟ้าหลวงมาค่ะ ได้รับการอุดหนุนจากหลายท่านด้วยดี ทั้งไข่ไก่และต้มยำปลาบึกจากจรัลฟาร์ม ต้องขอขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ค่ะ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2014, 11:07:17 »

;)วันนี้ไปขายตี้กาดหลวงตามปกติเน้อเจ้า ตั้งแต่ บ่ายสอง- ประมาณ 2 ทุ่ม มีทั้งต้มยำปลาบึก และผัดฉ่าปลาบึก เนื้อปลาบึกสด ๆ หั่นเป็นชิ้น ๆ สำหรับเอาไปลาบก็มีเน้อเจ้า และหลายท่านที่ชอบหัวปลา จรัลฟาร์มได้จัดชุดหัวปลาให้ต่างหากรับรองถูกใจแน่นอนเจ้า ขอบคุณเจ้า
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2014, 21:49:29 »

:Dหยุดวันเสาร์ 1 วัน วันอาทิตย์นี้ขายตามปกติเน้อเจ้า
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 10:34:24 »

ยิ้มกว้างๆ;วันนี้เปิดขายตามปกติเน้อเจ้า ตี้หอนาฬิกากาดหลวงเจ้า วันพูกวันเสาร์หยุด 1 วันเน้อเจ้า ไผจะซื้อจิ้นปลาบึกไปฝากญาติ ๆ เวลาปิ๊กบ้านแลงนี้ก็ยินดีต้อนฮับในราคาโปรโมชั่นเน้อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
chowwong
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2014, 10:20:03 »

วันนี้ไปขายที่ถนนคนม่วนหรือเปล่าครับ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 10:02:27 »

ยิ้มกว้างๆ :Dต้องขอโทษด้วยค่ะ ตอนนี้ที่ถนนคนม่วนและถนนคนเดิน หยุดขายชั่วคราวค่ะ เพราะคนขายประสบอุบัติเหตุค่ะ แต่ที่กาดหลวง ตรงหอนาฬิกา ด้านข้างโรงเรียนอนุบาลเชียงราย ติดกับร้านไก่ทอดอิสลาม ขายตลอดค่ะ หยุดวันเสาร์วันเดียวค่ะ ตั้งแต่เวลา 15.00 - 20.00 น.ค่ะ ถ้ายังไงรบกวนที่กาดหลวงเลยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2014, 19:39:51 »

ขอบคุณลูกค้าที่มาจากเชียงรายโฟกัสที่มาอุดหนุนตอนเย็นนี้ด้วยนะคะ น่ารักมากๆเลยอุตส่าห์หากันจนเจอค่ะ
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2014, 10:33:51 »

;)วันนี้มีต้มยำปลาบึก ผัดฉ่าปลาบึก จากจรัลฟาร์ม เปิดบริการอีกหนึ่งแห่งเน้อเจ้า เพื่อบริการลูกค้าที่อยู่โซนหน้าค่ายฯ และแถวเด่นห้า ฮ่องลี่ และบริเวณใกล้เีัคียงเน้อเจ้า ป๊ะกับต้มยำปลาบึกสด ๆ หรือจะเป็นผัดฉ่าปลาบึก ที่ร้านเมี่ยงปลาเผาหน้าค่ายของน้องปอยเน้อเจ้า รับประกันความสดและความลำแต้ ๆ เริ่มวันนี้เลยเจ้า ตั้งแต่บ่ายสองเป็นต้นไปเจ้า สอบถามน้องปอยโดยตรงได้เลย 081-784-9904 ขอบคุณนัก ๆ เจ้า
poi
ชั้นประถม
*

บ่อตกปลาปอยหลวงฟิชชิ่งปาร์ค

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2014, 22:00:34 »

ยิ้ม ยิ้ม :)ร้านเมี่ยงปลาเผาหน้าค่ายยินดี จัดนักเจ้า .... อร่อย สด ทั้งปลาเผา และต้มยำปลาบึกและผัดฉ่าปลาบึกเจ้า  0817849904 ปอยเน้อเจ้า

บ่อตกปลาปอยหลวงฟิชชิ่งปาร์คเชียงราย
        0817849904 ปอย line
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 22:51:48 »

;)วันนี้มาอัพเดทว่า ต้มยำปลาบึก ผัดฉ่าปลาบึก จากจรัลฟาร์ม มีตัวแทนจำหน่ายดังนี้จ้า
      แห่งแรกเลยนะคะ ตรงหอนาฬิกากาดหลวงค่ะ ติดร้านมุสลิมไก่ทอด และคุณยายที่ขายขนมไทย อยู่ฝั่งเดียวกับโรงเรียนอนุบาล หันหน้าเข้าหอนาฬิกากาดหลวงค่ะ เปิดขายทุกวันแล้วจ้า

แห่งที่ 2 ร้านเมี่ยงปลาเผาหน้าค่าย ของน้องปอยนะคะ อยู่เยื้อง รพ.ค่ายฯค่ะ
ตึกสีชมพูเห็นชัดเจน ขายคู่กันกับเมี่ยงปลาเผา ใครชอบซดน้ำก็สั่งต้มยำปลาบึกค่ะ หยุดวันอาทิตย์ 1 วันค่ะ

แห่งที่ 3 กาดบ้านใหม่ค่ะ ตรงร้านขายไข่จรัลฟาร์ม ติดร้านขายปลาสวยงามค่ะ พบกับพี่ยา และ พี่เง็ก คอยบริการต้มยำปลาบึกอร่อย ๆ ให้นะคะ หรือจะลิ้มลองผัดฉ่าก็ได้ค่ะ ขายทุกวันค่ะ

แห่งที่ 4 ร้านข้าวซอยลุงจ่า หน้าค่ายทหาร ทางไปฮ่องลี่ค่ะ ข้าวซอยลุงจ่าอร่อย ๆ ตอนนี้มีบริการต้มยำปลาบึก ผัดฉ่าปลาบึกด้วยนะคะ ขายตั้งแต่เช้า - ค่ำเลยค่ะ

แห่งที่ 6 ก่อนถึงตลาดป่าก่อเงี้ยว ถ้าออกจากตัวเมืองมุ่งหน้าจะไปแยกแม่กรณ์ค่ะ ก่อนถึงธนาคารเกียรตินาคินค่ะ เป็นร้านตีนไก่ตุ๋นสูตรโบราณของน้องแนนค่ะ แถวนั้นจะมี ร้านน้ำเต้าหู้โทนิว ร้านขายยำต่าง ๆ ก่อนกลับบ้านแวะที่นี่นะคะ บริการต้มยำปลาบึก ผัดฉ่าปลาบึกตั้งแต่สี่โมงเย็นเป็นต้นไปค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านที่อุดหนุนกันนะคะ หากท่านใดสนใจจะเป็นตัวแทนจำหน่ายปลาบึกจากจรัลฟาร์ม ติดต่อคุณมะลิ ประชาสัมพันธ์ฟาร์มได้ค่ะ 088-258-8228 ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2014, 10:50:37 โดย cfegg » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์