เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 08 พฤษภาคม 2024, 07:54:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ** ชี้แจงหน่อยครับ .. กระทู้นี้ทำไมหายไปเฉยๆ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ** ชี้แจงหน่อยครับ .. กระทู้นี้ทำไมหายไปเฉยๆ  (อ่าน 2772 ครั้ง)
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 12:08:54 »

มันแปลกๆนะครับ เมื่อมีคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับรถเก๋งที่ไฟไหม้ ตรงโค้งฝั่งเข้าเมือง เยื้องๆกับ TOT ท่าสาย ทำไมกระทู้ถึงถูกถอดไปในเวลาอันรวดเร็ว สองกระทู้แล้วนะครับ รบกวนชี้แจงให้สมาชิกได้ทราบหน่อยครับ เพื่อเหตุผลทางความมั่นคงหรือใครขออะไรก็น่าจะบอกกันบ้าง
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 12:28:39 »

มันน่าจะเป็นเรื่องภายในรึเปล่าครับผมเห็นหายไปหลายละ

ก้าวต่อไป
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 13:23:09 »

ปูเสื่อรอดู ..

ตรงนั้นมีรถชน อยากทราบเหตุการณ์

วันก่อนเห็นข้างบ้านทะเลาะกัน เขาเป็นใคร

...

เรื่องเหล่านี้ ... รู้ไปทำไมครับ ?

ตอนนี้กระทู้ประเภทนี้จะถูกลบทิ้งอัตโนมัติทั้งหมดครับ เพราะไม่เกี่ยวอะไรกับผู้โพสเลย

กระทู้ที่อนุมัติ จะเป็นประเภทเกิดขึ้น และมีภาพ เรื่องราว อธิบายขึ้นจริง ไม่ใช่กระทู้ประเภทปูเสื่อรอ ...

เข้าใจตรงกันนะครับ

ทั้งนี้ก็เพื่อบรรยากาศห้องสังคมที่จะได้มีเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องสังคมจริงๆครับ ไม่ใช่ห้องปูเสื่อ

ปล. กระทู้นี้จะทำลายตัวเองภายในสองชั่วโมงครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 13:25:51 »

ส่วนกระทู้ประเภทบ่น สองสามวันก็จะถูกลบจากระบบครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 13:45:49 »

..ถาม..ภ้ารถที่โดนๆไฟไหม้คันนั้น มีคนตายด้วย แล้วสมมุติว่าคนที่ตายน่ะ เป็น พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ของท่านแอดมินที่เคารพล่ะครับ ท่านจะ ลบ มั๊ย..?
..ขออภัยที่ใช้คำพูดแบบ ถ่อย ๆ มาถามท่าน..
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:01:21 »

เปิลก็คงพิจารณาก่อนลบแล้วแหละครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:03:35 »

เปิลก็คงพิจารณาก่อนลบแล้วแหละครับ
.   

kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:05:41 »

กระทู้นี้อีกอันท่าจะอยู่บ่าเมิน หมอเหลิมฟันธง

ก้าวต่อไป
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:08:23 »

..ถ้าเป็นกระทู้บ่น ๆ หรือ กล่าวหาใครลอย ๆ โดยไม่มีหลักฐานน่ะ ผมเห็นด้วย ที่ท่านจะใช้อำนาจท่านมา ลบ ทิ้ง..
..ห้องสังคมเชียงราย..ชื่อก้อบอกอยู่..มีคนเห็น เอามาบอก หรือถามให้คนอื่นได้รับรู้ มันก้อ ดี ไม่ใช่หรอ..อย่างที่ถามท่านไป ถ้าเกิดคนในรถ เป็นญาติผม หรือ ญาติท่าน เราก้อจะได้รับรู้ว่า ตาย หรือ เจ็บ หรือ ไม่เป็นอะไรเลย
..มันหลายครั้ง ที่ท่านทำอย่างนี้ ผมว่า ท่าน ลาออก ซะเถอะ..ท่านมี วุฒิภาวะ ไม่พอ ที่จะเป็นแอดมินได้..ให้คนอื่นมาเป็นแทนดีกว่า..( มีเหลืออีกตั้ง 11 คน )
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:13:50 »

กระทู้นี้อีกอันท่าจะอยู่บ่าเมิน หมอเหลิมฟันธง
เขาอยากลบ ก่อปล่อยหื้อลบไป มีคนส่ง PM มาหลายคน บอกว่า บ่ต้องไปถือสา มันยัง ละอ่อนน้อย อยู่ อี้ว่ะ..
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:19:40 »

อีกไม่นานห้องนี้ จะเป็นห้อง อุบัติเหตุ  อาชญากรรม ละครับ มีข่าวไรหน่อยก็ลงกัน
..ถาม..ภ้ารถที่โดนๆไฟไหม้คันนั้น มีคนตายด้วย แล้วสมมุติว่าคนที่ตายน่ะ เป็น พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ของท่านแอดมินที่เคารพล่ะครับ ท่านจะ ลบ มั๊ย..?
..ขออภัยที่ใช้คำพูดแบบ ถ่อย ๆ มาถามท่าน..
อันนี้ ถ้าผมเป็นadmin ผมก็จะลบนะครับ ผมว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวเขาเอารูปนั้นรูปนี้มาลง
ถ้ามีคนตายจริง ทางตำรวจ หรือ กู้ัภัยเขาก็จะเเจ้งไปทางญาติเองนะครับ ไม่จำเป็นต้องมาลง ในนี้ หรอกครับ  เพราะบ้างคนก็ไม่ได้อยู่ใน เชียงรายโฟกัส เข้าห้องนี้มาหลังๆ ข่าวฆ่ากันตายบ้างรถชนบ้าง คนส่วนบ้างส่วนก็ชอบเสพจังข่าวประเภทนี้    สังคมเชียงรายไม่ใช่จะเอาเเต่ข่าวพวกนี้มาลง เห็นใจผู้ดูเเลบอรดครับ  รถคว่ำหรือหงาย คนตาย บ้างทีมันก็ระเมิด สิทธิคนตาย หรือญาตินะครับ บ้างที่เขาไม่ได้เล่น ชรโฟกัสก็มี นิครับ  ห้องสังคมเชียงราย จะกลายเป็นห้อง อุบัติเหตุ อาชญากรรม ละครับ  อย่างที่เขียนนะครับ   ถ้ามีคนตายหรืออุบัติเหตุ จน เจ้าของหรือคนตายเเจ้งไม่ได้ ทางเจ้าหน้าที่ ตำรวจหรือหน่วยกู้ภัยเข้าจะหาทางเเจ้งได้เอง เพราะสมัย ที่ยังไม่มีinternet ทำมั้ยไม่เห็นเป็นไรนะครับ พอมีinternet มันเร็วจน คนมันลืมคิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:28:16 โดย gun2010 » IP : บันทึกการเข้า
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:25:57 »

เอาเป็นประเภท มีเนื้อหาสาระ ข้อเท็จจริง มาลงดีกว่านะครับ ประเภทยังไม่มีหลักฐาน ไม่มีอะไรแน่นอน ไม่มีรูป ไม่ชัดเจน อย่าลงเลยครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
MetalArt
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:27:52 »

อีกไม่นานห้องนี้ จะเป็นห้อง อุบัติเหตุ  อาชญากรรม ละครับ มีข่าวไรหน่อยก็ลงกัน
อันนี้ ถ้าผมเป็นadmin ผมก็จะลบนะครับ ผมว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวเขาเอารูปนั้นรูปนี้มาลง
ถ้ามีคนตายจริง ทางตำรวจ หรือ กู้ัภัยเขาก็จะเเจ้งไปทางญาติเองนะครับ ไม่จำเป็นต้องมาลง ในนี้ หรอกครับ  เพราะบ้างคนก็ไม่ได้อยู่ใน เชียงรายโฟกัส เข้าห้องนี้มาหลังๆ ข่าวฆ่ากันตายบ้านรถชนบ้าง คนส่วนบ้างส่วนก็ชอบเสพจังข่าวประเภทนี้    สังคมเชียงรายไม่ใช่จะเอาเเต่ข่าวพวกนี้มาลง เห็นใจผู้ดูเเลบอรดครับ  รถคว่ำหรือหงาย คนตาย บ้างทีมันก็ระเมิด สิทธิคนตาย หรือญาตินะครับ บ้างที่เขาไม่ได้เล่น ชรโฟกัสก็มี นิครับ
อันนี้ก้อแล้วแต่ครับ ผมแค่ออกความเห็นว่า ไม่น่าลบ คนอื่นจะคิดยังไงผมไม่ทราบ..จะ ลบ ไม่ลบ ก้อเป็นสิทธิของท่าน
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:34:35 »

ถ้ามีคนตายจริง ทางตำรวจ หรือ กู้ัภัยเขาก็จะเเจ้งไปทางญาติเองนะครับ ไม่จำเป็นต้องมาลง ในนี้ หรอกครับ  เพราะบ้างคนก็ไม่ได้อยู่ใน เชียงรายโฟกัส เข้าห้องนี้มาหลังๆ ข่าวฆ่ากันตายบ้านรถชนบ้าง คนส่วนบ้างส่วนก็ชอบเสพจังข่าวประเภทนี้    สังคมเชียงรายไม่ใช่จะเอาเเต่ข่าวพวกนี้มาลง เห็นใจผู้ดูเเลบอรดครับ  รถคว่ำหรือหงาย คนตาย บ้างทีมันก็ระเมิด สิทธิคนตาย หรือญาตินะครับ บ้างที่เขาไม่ได้เล่น ชรโฟกัสก็มี นิครับ
อันนี้ก้อแล้วแต่ครับ ผมแค่ออกความเห็นว่า ไม่น่าลบ คนอื่นจะคิดยังไงผมไม่ทราบ..จะ ลบ ไม่ลบ ก้อเป็นสิทธิของท่าน
สร้างเว็บเองเลยครับ ง่ายดี คนเรา 100คนไม่ได้คิดเหมือนกันหมด mod พิจารณาเห็นสมควร ท่านก็ลบก็ย้าย จะไปด่าmodเขาอาสา มาดูเเล ส่วนมากก็ผู้ใหญ่ทั้งนั้นละครับ วิจารณญาณ หน้าจะมีกันพอสมควร เเต่ผมกลับคิดว่ามันเป็นการ ระเมิด สิทธิคนตาย  เจ้าของรถ หรือผู้เสียหายด้วยนะครับ ตั้งกระทู้กัน ให้  วิภาควิจารณ์  ทั้งดีไม่ดี   สังคมเชียงราย หน้าจะสร้างสรรค์ หาทางเเก้ไข หรือช่วยเหลือเเก้ปัญาหาในเชียงราย มากกว่าที่จะมาลง เรื่องฆ่ากันชนกันตาย นะครับ เสพข่าวประเภทนี้มากๆไม่ดีนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:47:19 »

หนักนิดเบาหน่อย ก็ อภัยให้กันเต๊อะครับ คนบ้านเดียวกันทั้งนั้น ^^
TODOOAA
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 14:53:57 »

ขออนุญาติออกความคิดเห็นนะคะ  ดิฉันคิดว่าตั้งห้องข่าวอีกห้องเลยจะดีกว่ามั้ยค่ะ จะได้บ่ต้องผิดใจ๋กั๋นน่ะ คนบ้านเดียวกันอ่ะเนอะ
Saenthawee
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 15:08:28 »

ขออนุญาติออกความคิดเห็นนะคะ  ดิฉันคิดว่าตั้งห้องข่าวอีกห้องเลยจะดีกว่ามั้ยค่ะ จะได้บ่ต้องผิดใจ๋กั๋นน่ะ คนบ้านเดียวกันอ่ะเนอะ

+1 เห็นด้วยค่ะ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 15:12:40 »

อากาศมันร้อนใจเย็นๆนะครับ   เห็นใจทั้งกระทู้ที่โดนลบ และก็เข้าใจการทำงานของ admin ที่คอยจัดการปัญหาเหล่านี้

นับวันห้องสังคมเชียงรายจะเหมือนเฟสบุ๊คเข้าไปทุกทีแล้ว

ก็มีทั้งดีและไม่ดี  ความเป็นจริงสังคมเชียงรายก็ควรจะมีทุกเรื่องที่เกิดขึ้น มาโพสมาแชร์กันก็ถูกต้อง ตามที่หลายคนคิด แต่ทีนี้มันติดที่พื้นที่แสดงความเห็นแห่งนี้มันอยู่ด้วยกันหลายคน บางคนอาจชอบ บางคนอาจรำคาญ บางคนก็ได้ประโยชน์ รับรู้ข่าวสารได้ทัน ได้แชร์ ได้รับคำชม คำด่า ต่างๆ  ซึ่งมาพักหลังๆข่าวสารต่างๆที่ขึ้นเว็บก็รวดเร็วมาก รถกู้ภัยวิ่งผ่านหน้าบ้านก็มีคนมาถามแล้ว มันก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดี ที่อยู่หน้าเว็บก็ยังได้รับข่าวสารจากเพื่อนสมาชิกด้วยกัน แต่บางครั้งก็มีแต่เรื่องเดียวกันหลายกระทู้

ไม่ได้อยากลบทิ้ง แต่ถ้าไม่ทำอีกหน่อยจะมีมากขึ้นเรื่อยๆ หมาตาย แมวหาย ไฟดับ น้ำไม่ไหล ฯลฯ เต็มหน้าห้องสังคม แล้วกระทู้ที่สำคัญหรือต้องการคำตอบต้องการความช่วยเหลือต้องตกไปในเวลาอันรวดเร็ว

ไม่ใช่ว่าจะห้ามโพสหรือไม่ให้โพสนะครับ เพียงแต่ก่อนจะโพสควรจะมีข้อมูล ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร ให้ผู้อ่านได้รับรู้ด้วย

ยังมีอีกหลายคน หลายอาชีพ วุฒิภาวะ อายุการศึกษา ที่มาอยู่รวมกันในนี้ บางครั้งก็ไม่รู้จะจัดการยังไง ไม่รู้จะสื่อยังไงให้เข้าใจ บางเรื่องเราไม่ได้ห้ามหรือมีขอบเขตจำกัดไว้ แต่ขึ้นอยู่กับคนเล่นเว็บจะเห็นสมควรด้วย  แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลย ต่อไปจะมีปัญหาตามแก้กันไม่จบ

และยังไงก็ตาม หากเห็นว่าสิ่งที่ทำไปทั้งหมด ไม่ถูกต้อง จะวิจารณ์กันก็ไม่ว่า แต่ขอให้ช่วยหาทางออกด้วย เพื่อจะให้ห้องนี้เป็นไปตามที่ต้องการ

ขอบคุณครับ

ปล. admin ไม่ต้องลบกระทู้นี้ทิ้งก็ได้ครับ เดี๋ยวจะมีคนอื่นมาถามอีก  ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 15:47:41 »

อากาศมันร้อนใจเย็นๆนะครับ   เห็นใจทั้งกระทู้ที่โดนลบ และก็เข้าใจการทำงานของ admin ที่คอยจัดการปัญหาเหล่านี้

นับวันห้องสังคมเชียงรายจะเหมือนเฟสบุ๊คเข้าไปทุกทีแล้ว

ก็มีทั้งดีและไม่ดี  ความเป็นจริงสังคมเชียงรายก็ควรจะมีทุกเรื่องที่เกิดขึ้น มาโพสมาแชร์กันก็ถูกต้อง ตามที่หลายคนคิด แต่ทีนี้มันติดที่พื้นที่แสดงความเห็นแห่งนี้มันอยู่ด้วยกันหลายคน บางคนอาจชอบ บางคนอาจรำคาญ บางคนก็ได้ประโยชน์ รับรู้ข่าวสารได้ทัน ได้แชร์ ได้รับคำชม คำด่า ต่างๆ  ซึ่งมาพักหลังๆข่าวสารต่างๆที่ขึ้นเว็บก็รวดเร็วมาก รถกู้ภัยวิ่งผ่านหน้าบ้านก็มีคนมาถามแล้ว มันก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดี ที่อยู่หน้าเว็บก็ยังได้รับข่าวสารจากเพื่อนสมาชิกด้วยกัน แต่บางครั้งก็มีแต่เรื่องเดียวกันหลายกระทู้

ไม่ได้อยากลบทิ้ง แต่ถ้าไม่ทำอีกหน่อยจะมีมากขึ้นเรื่อยๆ หมาตาย แมวหาย ไฟดับ น้ำไม่ไหล ฯลฯ เต็มหน้าห้องสังคม แล้วกระทู้ที่สำคัญหรือต้องการคำตอบต้องการความช่วยเหลือต้องตกไปในเวลาอันรวดเร็ว

ไม่ใช่ว่าจะห้ามโพสหรือไม่ให้โพสนะครับ เพียงแต่ก่อนจะโพสควรจะมีข้อมูล ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร ให้ผู้อ่านได้รับรู้ด้วย

ยังมีอีกหลายคน หลายอาชีพ วุฒิภาวะ อายุการศึกษา ที่มาอยู่รวมกันในนี้ บางครั้งก็ไม่รู้จะจัดการยังไง ไม่รู้จะสื่อยังไงให้เข้าใจ บางเรื่องเราไม่ได้ห้ามหรือมีขอบเขตจำกัดไว้ แต่ขึ้นอยู่กับคนเล่นเว็บจะเห็นสมควรด้วย  แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลย ต่อไปจะมีปัญหาตามแก้กันไม่จบ

และยังไงก็ตาม หากเห็นว่าสิ่งที่ทำไปทั้งหมด ไม่ถูกต้อง จะวิจารณ์กันก็ไม่ว่า แต่ขอให้ช่วยหาทางออกด้วย เพื่อจะให้ห้องนี้เป็นไปตามที่ต้องการ

ขอบคุณครับ

ปล. admin ไม่ต้องลบกระทู้นี้ทิ้งก็ได้ครับ เดี๋ยวจะมีคนอื่นมาถามอีก  ยิงฟันยิ้ม
รับทราบค่ะ บางทีแอดมินก็ไม่อยากเสพข่าวพวกนี้เหมือนกัน รู้สึกมันเหนื่อย ๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 18:44:36 »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ เอาตามที่เวบมาสเตอร์ว่านั่นแหละ เหตุผลเข้าใจได้ดีที่สุดแล้ว เรื่องบางเรื่อง วางๆบ้างเราก็จะไม่มีอารมณ์โกรธหรือโมโหครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์