เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:58:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ใครที่เคยขอซื้อโทรศัพท์กับ Channarong111ระวังโดนหลอกโดนโกงครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 พิมพ์
ผู้เขียน ใครที่เคยขอซื้อโทรศัพท์กับ Channarong111ระวังโดนหลอกโดนโกงครับ  (อ่าน 9297 ครั้ง)
jaspal
ระดับ ป.ตรี

ใจใช้ใจ..ไม่ใช่สักแต่จะขาย..

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 20:07:42 »

ยับตัวมันได้บอกผมโตยเน้อครับ ผมจะไปโตย...
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 20:22:53 »

มันคนเดี่ยวกั๋นก่อนนิ..คุ้นเหมือนมาก บ่าห่านี้มันจื่อเล่นจื่อ บอย... เป็นเขยบ้านถ้ำ เมียเป้นคนบ้านถ้ำเป็นพยาบาลที่ รพ.แม่สาย นั้นนะ..
ด้วยความที่รู้จักมันแต่บ่าสนิท เพราะมันเป็นเพื่อนของพี่ที่รู้จักแหมกำ เอาเครื่องแฟรตโปรแกรมไปฝากมันขาย 2เครื่อง ตกเกือบ2หมื่น แล้วอะไหล่โทรศัพท์อีกเยอะมากๆ ดีที่อะไหล่พวกนั้นเขียนในบิลไว้หมดเพราะมันเยอะ...อะไหล่ก็เป็นหมื่น มันชิ่งหนี..ตะก่อนมันเปิดร้านโทรศัพท์อยู่หน้ากาดบ้านถ้ำครับ มันบอกขายได้จะโทรหื้อมารับเงิน ผมก็ง่าวเห็นเป็นคนบ้านถ้ำเลยเชื่อใจ๋บ่าได้ทำสัญญาใดๆ..ผมจะเอาแค่ราคาที่ผมซื้อจากราคาส่งราคาขาย กำไรหื้อเขาเอาไปเต๊อะ.. สิ้นเดือนผมจะมาเช็คสินค้า แล้วเก็บเงิน ที่ไหนได้ พอมาถึงสิ้นเดือนผมมาเก็บเงิน จู่ๆร้านมันเปลี่ยนหน้าเจ้าของ เป็นว่ามันเซ้งร้านหื้อคนอื่นโดยบ่าบอกผม...แล้วของๆผมอยู่เต็มร้านมัน ผมเข้าไปเดือดร้อนเจ้าของใหม่ที่เซ้งร้านมันเลย ถ้าบ่ายอมหื้อผมเอาของของผมออกมาผมจะแจ้งความ เพราะผมมีบิลไว้หมดแล้ว...แล้วบางตัวก็บ่าได้เขียนบิลเพราะความเชื่อใจ๋..จนเจ้าของร้านใหม่ที่มันเซ้งยอมหื้อผมเอาของออกมา แต่ก็บ่าครบบางอย่างก็บ่าได้ แถมเครื่องแฟรตโปรแกรมแหม..ผมเลยไปถามพี่สาวที่เป็นเพื่อนมัน พี่คนนั้นบอกว่ามันไปทำงานเกาหลีแล้ว...แล้วลูกน้องมันเป้นทอมแหมคนนึ่งตอนมันเปิดร้านอยู่ หัววอกกะล่อนเหมือนมันเลย แสดงพวกมันสมรู้ร่วมคิดจุ๊ผมว่าบ่านี้ไปเกาหลี...แม่ผมรู้จักแม่เมียมัน ผมว่าจะหื้อแม่ผมไปอู้หลายเตื่อละ...แต่ก็อย่างว่า ทั้งผัวทั้งเมียบ่ามีความรับผิดชอบ ผัวทำอะหยั๋งทำไมเมียถึงบ่ารู้...
* ตกลงตอนนี้เป้นว่ามันยังอยู่ในประเทศไทยก่านี่..เอายะใดดีนี่หมู่เฮา จัดหนักเลยบ๋อครับ.. สารเลวแบบเกินความบรรยายเกิน เรื่องของผมก็ผ่านมา 3 ปีละ โดยบ่ารู้ข่าวคราวมันเลย มาหันรูปตอนเนี่ย มันคุ้นขนาด... ถ้าว่าเมียมันเป็นพยาบาล ที่ รพ.แม่สาย ที่บ่านี้คนเดี่ยวแน่ๆ เมียมันชื่อ สุภาพ ทำงานอยู่ รพ.แม่สาย   คิดละแค้นขนาด... โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

คนเดียวกันเลยครับ แฟนผมได้ข้อมูลมาตามตี่พี่บอกเป๊ะเลย มันยังอยุ่ไทยนี่แหละครับ
เมียมันจื่อสุภาพตามตี่พี่บอกเลยครับ ถ้าจำบะผิดหนามันเอาเพื่อนมันหรือว่าเพื่อนเมียมันนี่แหละไปค้ำประกันรถเครื่องแล้วกำนี้มันหนี้คนค้ำโดนแล้วเปิ้นก็จะมายึดรถเครื่องแหมบะพอยังเอาเขาไปค้ำรถยนต์แหมแล้วเอาไปขายหล่ายหน้าปุ้นละครับ
jaspal
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2014, 20:25:13 »

แจ้งความ ดำเนินคดีเอาจนที่สุดเลย บ่าต้องแจ้งที่ตำรวจ เดินเรื่องที่ศาจเลยบอกมอกมัน..(ถ้าเดินเรื่องตำรวจ ตำรวจมันเฉย..)
jaspal
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 10:02:22 »

ดันอย่าให้ตกครับ...
slotfinalx
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 13:18:10 »

ช่วยอิกแรงครับ มาดูทุกวัน คนงิเอาไว้ไม่ได้   อีกอย่างผมว่ามันต้องอยู่ไม่เป็นที่แน่ๆครับ เพราะมันใช้บัญชีจริงของมัน แปลว่ามันต้องรู้ว่าเราตามตัวมันไม่ได้แน่ๆ คนอยู่แม่สายช่วยกันนะครับ รูปมันอยู่น่าที่3
jirapohn
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 14:47:25 »

จะมาดูทุกวันนน

รับปรึกษาและทำงานวิจัย ทำวิทยานิพนธ์ รับสอนพิเศษวิชา สถิติ  อยู่เชียงราย Tel.085-9294939
jaspal
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 15:10:47 »

สักวัน..มันต้องปรากฎตัวแน่นอน เดือนมีนาคม จะมีปอยหลวงที่บ้านถ้ำ...กับเทศกาลสงกรานต์ แหมบ่าวันใดวันนึ่งมันต้องเจอ...จะบอกหื้อตำรวจยับตัวมันไว้ทันทีกำเมาะ...

ใครเป็นเจ้าทุข์ อยากรู้รายละเอียดของมันเพิ่มเติม ลองถามเจ้าของร้านวีซีดีกับเจ้าของร้านขายผ้าม่าน หน้ากาดบ้านถ้ำ
ผ่อเน้อครับ ตะก่อนเห็นมันกินเหล้ากับพวกนั้นประจำ เผื่อจะได้ข้อมูลของท่านเพิ่มเติม...
ผมอยู่ทางนี้ ก็จะช่วยแหมแรง..
เพราะผมต้องเครียร์กับมันอยู่แล้ว โกรธ โกรธ
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2014, 23:01:12 »

ตามกระแสหน่อยครับ โดนไป 6000 เซง
phatthanawat
pu...©
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 10:35:09 »

ผมอ่านหนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ ฉบับ วันเสาร์ ที่ 22 หน้าสุดท้าย ข่าวสั้นทันโลก นาย องอาจ สลีสองสม ชื่อนี้ แขวนคอตาย ในบ่อน เห็นนามสกุล เหมือนกัน แต่ชื่อไม่เหมือน    (มันเปลี่ยนชื่อรึเปล่า) จขกท. ตอบสอบด้วย เผื่อเป็นคน คนเดียวกัน

ลูกรัก แม่ที่สุด เลย....เด้อ>>>>>…………„„„
I D Line : teepuc
ฮักแม่สาย(ลุงรงค์)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 13:00:06 »

https://www.facebook.com/#!/hugmaesai/posts/817110488303381?stream_ref=10

ลิงค์ข่าวนายองอาจ สลีสองสมผูกคอตาย

คนบ้านนอก
ชั้นประถม
*

เราชาวนาอยู่กับควาย

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 14:28:41 »

คนเดียวกันก่อครับ ตามข่าว

หนุ่มเชียงราย มือไม่ขึ้น เล่นพนันเสียหมดตัว คิดสั้นผูกคอตายคาห้องพัก ภายในรร.เรจินา อ.ท่าขี้เหล็ก ประเทศเมียนมาร์

เมื่อวันที่ 20 ก.พ. ตำรวจประจำ จ.ท่าขี้เหล็ก ประเทศเมียนมาร์ ตรงข้ามด่านพรมแดน อ.แม่สาย จ.เชียงราย ได้รับแจ้งมีเหตุคนไทยแขวนคอเสียชีวิต ที่รร.เรจินาโฮเทล แอนด์ กอล์ฟ คลับ จึงไปตรวจสอบที่ห้องพักหมายเลข 118 พบศพนายองอาจ สลีสองสม อายุ 34 ปี อยู่บ้านเลขที่ 482ม.2 ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย สวมเสื้อคอโปโลสีเหลืองคาดดำ นั่งกับพื้นหันหน้าเข้าหากำแพง ใช้เชือกข้างหนึ่งทำเป็นบ่วงรัดคอตัวเอง โดยปลายเชือกอีกด้านผูกที่หน้าต่าง นั่งเสียชีวิตมาไม่เกิน 5 ชั่วโมง

ภายหลังชันสูตรศพ ไม่พบร่องรอยการถูกทำร้าย หรือร่องรอยการต่อสู้ แต่อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่ของเมียนมาร์ ได้ประสานมาที่หน่วยประสานงานส่วนท้องถิ่นชายแดน ไทย-เมียนมาร์ (ทีบีซี.ฝ่ายไทย) เพื่อติดต่อญาติผู้ตายไปรับศพกลับฝั่งไทย

จากการสอบสวนทราบว่า นายองอาจได้ทำเอกสารเดินทางข้ามฝั่งมาเข้าพักที่รร.เรจินาโฮเทล แอนด์ กอล์ฟ คลับ ซึ่งเปิดเป็นบ่อนกาสิโนชื่อดัง ที่คนไทยแห่ข้ามไปเล่นเป็นจำนวนมาก ตั้งแต่วันที่ 12 ก.พ.ที่ผ่านมา และมีคนพบผู้ตายไปนั่งเล่นการพนันหลายชนิดภายในโรงแรมดังกล่าว ซึ่งคาดว่าอาจจะเสียจนเงินหมดตัว และคงค้างหนี้กับบ่อนจำนวนมาก ไม่สามารถจะหาเงินไปจ่ายทางบ่อนได้ จึงตัดสินใจผูกคอตาย จนกระทั่งถึงเวลาเช็คเอาต์ พนักงานโทรศัพท์เข้าไปหาในห้อง ไม่มีคนรับสาย จึงใช้กุญแจสำรองเปิดเข้าไปตรวจสอบ ก็พบกลายเป็นศพแล้วโดย:

ขอบคุณทีมข่าวภูมิภาค ไทยรัฐออนไลน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2014, 14:31:29 โดย คนบ้านนอก » IP : บันทึกการเข้า
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 17:58:11 »

ไม่น่าใช่นะครับ
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 18:24:32 »

หาตัวมันต่อไป โกรธ โกรธ โกรธ
scv...12
บริษัทศรีกรุงโบรกเกอร์ประกันภัย
ชั้นประถม
*

รับทำประกันภัย พ.ร.บ รถยนต์คะ

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 22:00:21 »

ช่วยดันอีกแรงคะ

รับสมัครตัวแทนประกันภัย พ.ร.บ รถยนต์ทุกชนิด
สนใจติดต่อ 0856155088
supatsorn_ja@hotmail.com
เลขบัญชี 7570105739  ธ.กรุงเทพฯ
shadowbladez
<•))))>{ ฿ }<((((•>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

《 I ♡ C•R•F•C 》

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 22:07:14 »

แผ่นดินเริ่มทรุดตัว รีบเจอคนชั่วไวๆ  โกรธ

oper3cav
มัธยม
**

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 14:00:50 »

เงียบไปแฮะ... เจ๋ง

อคติ จะดึงใจให้ต่ำ
pyronestzi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2014, 14:37:31 »

ช่วงนี้โจรเยอะเหลือเกิน ผมก็เพิ่งโดนไป(ดำเนินคดีเสร็จ จะเอามาลงให้เป็นกรณีตัวอย่างครับ)

1.ท่านมีสลิปอยู่ใช่มั้ยครับ ให้ท่านเอาสลิปที่มีหมายเลขบัญชีไปที่ธนาคารตามที่โอนนะครับ แล้วไปถามเคาน์เตอร์ว่า เราโอนเงินไปวันตามสลิป แล้วอยากรู้ว่าบัญชีนี้เปิดที่สาขาไหน เขาจะบอกเราครับ บอกว่าขอรู้แค่สาขาก็พอนะครับ ไม่ต้องบอกว่าโดนโกง

2.จากนั้นให้ไปแจ้งความ แจ้งจากเลขบัญชี ชื่อบัญชี สาขา ให้ทางตำรวจพิมพ์ทะเบียนราษฎร์ได้ครับ เมื่อพิมพ์ทะเบียนราษฏร์แล้ว ให้ถ่ายรูปทะเบียนราษฏร์ไว้นะครับ ในนั้นจะมีชื่อ เลขบัตร ปชช. ที่อยู่ ชื่อพ่อแม่ และเบอร์โทรศัพท์ครับ มีประโยชน์เผื่อท่านจะตามไปที่บ้าน แล้วให้ตำรวจส่งเอกสารไปหาธนาคารที่มันเปิดบัญชี ขอสเตทเม้นและเอกสารในการเปิดของมันครับ

3.หลักฐานการโทรติดต่อ เว็บบอร์ดที่ขาย ดาวน์โหลดไว้เลย เก็บไว้ดีๆ ครับ ถ่ายรูปไว้ด้วยก็ดี แล้วให้บันทึกว่าคุยกันวัน เวลาไหนบ้าง กี่โมง คุยเรื่องอะไรกันบ้าง หากโทรคุยกันนานกี่นาที พวกนี้มีประโยชน์มากครับ เพราะนี่คือหลักฐานว่าเราได้ติดต่อจริง

4.เข้าเว็บนี้ http://www.khonthai.com/Election/Elecenter/intercervot/ เอาเลขบัตรใส่ไป จะเป็นการตรวจสอบสิทธิ์เลือกตั้งครับ ว่าเขามีสิทธิ์ที่ไหน

5.เข้าเว็บนี้ครับ http://www.sso.go.th/wpr/service04.jsp?cat=828&webId=0 เพื่อตรวจสอบว่ามีประกันสังคมหรือไม่ ถ้ามีให้ไปที่ประกันสังคม ขอทราบสถานประกอบการที่เขามีประกันสังคม เราก็จะได้ที่ทำงานครับ

6.จะเร็วกว่าหากเราช่วยตำรวจหาหลักฐาน รับรองว่าไม่นานครับ

7.ใช้เว็บ Checkber.com  ตรวจดูว่าเบอร์มันเป็นเครือข่ายอะไร ถ้าเป็น AIS สนญ.มีที่เชียงใหม่ครับ เราสามารถขอข้อมูลเบอร์โทรเข้าของหมายเลขนี้ได้ทั้งหมด เอาใบแจ้งความไปด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2014, 14:44:35 โดย pyronestzi » IP : บันทึกการเข้า

หยุดเป็นตัวสำเร็จ
pechhhhh
ชั้นประถม
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2014, 08:51:25 »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ จับได้เร็วๆเถอะครับ
oper3cav
มัธยม
**

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2014, 19:17:41 »

ช่วงนี้โจรเยอะเหลือเกิน ผมก็เพิ่งโดนไป(ดำเนินคดีเสร็จ จะเอามาลงให้เป็นกรณีตัวอย่างครับ)

1.ท่านมีสลิปอยู่ใช่มั้ยครับ ให้ท่านเอาสลิปที่มีหมายเลขบัญชีไปที่ธนาคารตามที่โอนนะครับ แล้วไปถามเคาน์เตอร์ว่า เราโอนเงินไปวันตามสลิป แล้วอยากรู้ว่าบัญชีนี้เปิดที่สาขาไหน เขาจะบอกเราครับ บอกว่าขอรู้แค่สาขาก็พอนะครับ ไม่ต้องบอกว่าโดนโกง

2.จากนั้นให้ไปแจ้งความ แจ้งจากเลขบัญชี ชื่อบัญชี สาขา ให้ทางตำรวจพิมพ์ทะเบียนราษฎร์ได้ครับ เมื่อพิมพ์ทะเบียนราษฏร์แล้ว ให้ถ่ายรูปทะเบียนราษฏร์ไว้นะครับ ในนั้นจะมีชื่อ เลขบัตร ปชช. ที่อยู่ ชื่อพ่อแม่ และเบอร์โทรศัพท์ครับ มีประโยชน์เผื่อท่านจะตามไปที่บ้าน แล้วให้ตำรวจส่งเอกสารไปหาธนาคารที่มันเปิดบัญชี ขอสเตทเม้นและเอกสารในการเปิดของมันครับ

3.หลักฐานการโทรติดต่อ เว็บบอร์ดที่ขาย ดาวน์โหลดไว้เลย เก็บไว้ดีๆ ครับ ถ่ายรูปไว้ด้วยก็ดี แล้วให้บันทึกว่าคุยกันวัน เวลาไหนบ้าง กี่โมง คุยเรื่องอะไรกันบ้าง หากโทรคุยกันนานกี่นาที พวกนี้มีประโยชน์มากครับ เพราะนี่คือหลักฐานว่าเราได้ติดต่อจริง

4.เข้าเว็บนี้ http://www.khonthai.com/Election/Elecenter/intercervot/ เอาเลขบัตรใส่ไป จะเป็นการตรวจสอบสิทธิ์เลือกตั้งครับ ว่าเขามีสิทธิ์ที่ไหน

5.เข้าเว็บนี้ครับ http://www.sso.go.th/wpr/service04.jsp?cat=828&webId=0 เพื่อตรวจสอบว่ามีประกันสังคมหรือไม่ ถ้ามีให้ไปที่ประกันสังคม ขอทราบสถานประกอบการที่เขามีประกันสังคม เราก็จะได้ที่ทำงานครับ

6.จะเร็วกว่าหากเราช่วยตำรวจหาหลักฐาน รับรองว่าไม่นานครับ

7.ใช้เว็บ Checkber.com  ตรวจดูว่าเบอร์มันเป็นเครือข่ายอะไร ถ้าเป็น AIS สนญ.มีที่เชียงใหม่ครับ เราสามารถขอข้อมูลเบอร์โทรเข้าของหมายเลขนี้ได้ทั้งหมด เอาใบแจ้งความไปด้วยนะครับ
เยี่ยมครับ อ่านแล้วเหมือนดูหนังฝรั่งเลยอ่ะ ...เก่งครับ ขอบคุณที่ชี้แนะแนวทาง เป็นประโยชน์มากเลยครับ

อคติ จะดึงใจให้ต่ำ
sky6
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2014, 19:23:20 »

...............................
ขอบคุณมาก * โพสท์นี้ น่าจะปักหมุดไว้เลยครับ เป็นประโยชน์มาก ๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 พิมพ์