เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:36:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขาย-เช่า-เซ้ง บ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ (ผู้ดูแล: nuifish, ©®*)
| | |-+  ขายที่ดิน900,000เหมาะทำบ้านสวนที่อยู่ในหมู่บ้าน3ไร่ใกล้วิทยาลัยการอาชีพเชียงคำ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายที่ดิน900,000เหมาะทำบ้านสวนที่อยู่ในหมู่บ้าน3ไร่ใกล้วิทยาลัยการอาชีพเชียงคำ  (อ่าน 1498 ครั้ง)
yaba
ชั้นประถม
*

ฮักเธอตึงวัน

« เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 14:31:33 »

ขายที่ดินมีอนาคต  3 ไร่ 59 ตารางวา 59 ตารางวา แถมให้ครับ  900,000 บาทครับ พื้นที่อยู่บริเวณ บ้านทุ่งหล่ม เขตเทศบาล ที่อยู่ห่างจากถนน ทุ่งหล่ม-น้ำแวน ประมาณ 200 เมตร ซอย 2 หน้าวัดบ้านทุ่งหล่มตรงไปเลี้ยวขวาสุดถนนคอนกรีตถึงที่ดินครับ
อาจจะก่อตั้งเป็น กิ่ง อำเภอได้ครับ เพราะมี สถานที่ราชการ และ ที่ราชพัสดุ เยอะครับแถวนี้   แต่ที่แปลงนี้มีโฉนด เพื่อนบ้าน  น้ำประปา ไฟฟ้า ถนน คอนกรีตถึงหน้าที่ดินเลย  หน้าที่ดินกว้างครับ เจ้าของขายเอง  088 2580441   0841760379 ไชยยา ครับ มี 2 แปลง เลือก ซื้อ 1 แปลง ก็ได้ครับ
ข้อดีของที่ดินแปลงนี้ครับ
1. อยู่ในหมู่บ้าน มีเพื่อนบ้าน น้ำประปา  ไฟฟ้า ถนนคอนกรีต น้ำไม่ท่วม ธรรมชาติด้วยด้านหลังติดทุ่งนา เรียกว่าทุ่งหลวงครับ สามารถมองเห็นตัว อำเภอเชียงคำได้ครับ ถ้ามองจากเชียงคำ จะเห็นพื้นที่บ้านทุ่งหล่ม สูงกว่าระดับพื้นนาครับ จึงไม่ต้องกลัวน้ำท่วมครับ  หาไม่ได้แล้วครับที่ 3ไร่อยู่ในเขตหมู่บ้าน สอบถามคนในหมู่บ้านได้ครับ
2. สามารถสร้างบ้านที่อยู่อาศัยได้ บ้านสวน ฟาร์ม หรือ รีสอร์ทได้  ห่างสถานที่ท่องเที่ยว เช่น  ภูลังกา  ภูชี้ฟ้า  วัด พระนั่งดิน วัดพระธาตุสบแวน สถานที่จัดงาน ไทลื้อโลก
 เส้นทางนี้สามารถเดินทางไป
จังหวัดน่าน  ร้อยกว่าโล  ภูลังกา  28 โล
   จังหวัดเชียงราย  แปดสิบโล  สถานที่เที่ยวเยอะครับ เช่น  ภูชี้ฟ้า  วัดร่องขุ่น  บ่อน้ำร้อนหลายแห่ง
   อำเภอเมืองพะเยา  แปดสิบโล  กว๊านพะเยา วัดใต้น้ำ วัดติโลกอาราม
   ไป กรุงเทพ เส้นทาง เชียงคำ – ปง – เชียงม่วน  - สอง   สองร้อยโล ถึง จังหวัด  แพร่ จากที่ดิน ไปกรุงเทพ 700 กว่าโลครับ
   3. รถทัวร์ผ่านหลายทางครับ  เชียงของ – กทม. หลายเที่ยวต่อวัน เชียงราย – น่าน ก็มีครับ  ถ้าลงเครื่องบินจากเชียงรายสามารถเช่า แท็กซี่ หรือ นั่งรถ ตู้ รถเมล์ได้ครับ
   4. อาจเปลี่ยน สถานะจาก ตำบล เป็น กิ่ง อำเภอ ได้ครับ เนื่องจาก ขนาดพื้นที่ได้ ประชากรได้ ที่ราชพัสดุ มีเยอะครับ 
วิทยาลัยการอาชีพเชียงคำ   แขวงการทางเชียงรายที่ 2    โรงเรียนฝายกวางวิทยาคม    สำนักงานชลประทาน และ อีกหลายที่ครับ

yaba
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2014, 03:12:15 »

ยิงฟันยิ้ม
yaba
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2014, 09:42:34 »

ยิงฟันยิ้ม
sanor
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2014, 19:32:20 »

ข้อมูลเยอะดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
yaba
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 11:03:52 »

ขยิบตา จุมพิต
หน้า: [1] พิมพ์