เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:35:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  โรงเรียนเตรียมอนุบาลในเชียงราย(ในเมือง) ที่ไหนดีมั้งครับ...
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โรงเรียนเตรียมอนุบาลในเชียงราย(ในเมือง) ที่ไหนดีมั้งครับ...  (อ่าน 3835 ครั้ง)
ohmoye
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 18:28:00 »

ตามหัวข้อน่ะครับพอดีจะเอาลูกชายไปเข้าโรงเรียนเตรียมอนุบาล
เล็งไว้ก็หลายที่ แต่อยากทราบความเห็นจากท่านผู้ปกครองทั้งหลาย
ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ และอยากได้ทางชี้แนะบางส่วน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม ยิงฟันยิ้ม...
auto111
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 19:08:49 »

เห็นโรงเรียนสันติ เด็กไปเข้าเยอะนะครับ แต่ถ้าโตมานิดนึง ผมเห็น AMEC หลักสูตรภาษาอังกฤษ บรรยากาศน่าเรียนมากเลยครับ ลองแวะเข้าไปดูเน้อครับ
amplovely
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 19:28:38 »

พรรณีเจ้าเข้ามีรูปแบบการเรียนการสอนที่ดีนะค่ะ
มีสอนภาษาจีน อังกฤษ ดนตรี ว่ายน้ำและมีเจ้าของภาษาสอนเองตอนนี้รับสมัครแล้วค่ะ
ลองไปดูก่อนก่อได้ค่ะแล้วค่อยตัดสินใจ
siamsiam
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2014, 20:53:30 »

โรงเรียนค่ายครับ
( โรงเรียนกองทัพบกอุปถัมภุ์บริบูรณ์ธนวัฒน์ )
poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 11:32:34 »

ก็ต้องขึ้นอยู่กับความเห็นส่วนตัวของผู้ปกครองด้วยค่ะว่าชอบแพ๊คเก็ตแบบไหน
>> ถ้าชอบประมาณ เอาไปฝากเลี้ยงเฉย ๆ ค่าใช้จ่ายไม่ค่อยมาก ก็ตามสถานรับเลี้ยงเด็กธรรมดาตามบ้านทั่วไปค่ะ
>> แต่ถ้าชอบแบบเตรียมความพร้อมไปพร้อม ๆ กับการฝึกทักษะทางสังคม ส่วนตัวพาลูกไปฝากไว้พรรณีค่ะ เตรียมอนุบาลฝึกการใช้กล้ามเนื้อมัดเล็กมัดใหญ่พร้อม ๆ กับฝึกการช่วยเหลือตัวเองเป็นหลัก ส่วนเรื่องวิชาการยังไม่ค่อยเน้นมาก ส่วนมากจะเป็นศิลปะ ขีด ๆ เขียน ๆ ไม่ค่อยยัดเยียดเท่าไหร่ ลูกสาว เข้าตอน 2 ขวบ ผ่านมา 1 ปี ตอนนี้ ระบายสีไม่เลอะ ท่อง ก-ฮ A-Z 1-20 one-ten เข้าห้องน้ำ ทานข้าว ใส่รองเท้า ใส่เสื้อผ้ากางเกงเองได้ ติดกระดุมเสื้อได้ พูดจาเล่าเรื่องสื่อสารรู้เรื่อง กลับบ้านมาเล่าให้ฟังเป็นฉาก ๆ มีการออกงานเต้นเพลงนั้นนี้ ฝึกการกล้าแสดงออก ก็ OK นะค่ะ
>> แต่ถ้าต้องการเตรียมความพร้อมด้านวิชาการให้ตั้งแต่เนิน ๆ เท่าที่รู้และมีข้อมูลก็แนะนำโรงเรียนอย่างโรงเรียนอนุบาลอำไพ มารีรัตน์ โรงเรียนค่าย หรือไม่ก็สันติ ค่ะ เห็นพี่ที่ทำงานหลายคนพาลูกไปเข้า การดุแลก็จะคล้าย ๆ กัน แต่เค้าก็จะเน้นวิชาการกว่าลูกสาวเรามากกว่า แต่ค่าใช้จ่ายของเค้าค่อยข้างสูงกว่าเรามากค่ะ

สรุปก็ดีไปคนละแบบ ตามความเห็นส่วนตัว ไม่มีค่าโฆษณาหรือส่วนได้ส่วนเสียจากโรงเรียนใด ๆทั้งสิ้นค่ะ

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
smart_crr
ชั้นประถม
*

ห้าแยกพ่อขุนเมืองเชียงราย โทร 081-5840100

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 12:01:30 »

มารีย์รักษ์ ดีที่สุดค่ะ

766/18 ถ.หนองบัว ต.เวียง อ.เมืองเชียงราย จ.เชียงราย 57000
โทร 053-601669
เมล์, เฟสบุ๊ก  smart_communication@hotmail.co.th
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 16:32:27 »

ก็ต้องขึ้นอยู่กับความเห็นส่วนตัวของผู้ปกครองด้วยค่ะว่าชอบแพ๊คเก็ตแบบไหน
>> ถ้าชอบประมาณ เอาไปฝากเลี้ยงเฉย ๆ ค่าใช้จ่ายไม่ค่อยมาก ก็ตามสถานรับเลี้ยงเด็กธรรมดาตามบ้านทั่วไปค่ะ
>> แต่ถ้าชอบแบบเตรียมความพร้อมไปพร้อม ๆ กับการฝึกทักษะทางสังคม ส่วนตัวพาลูกไปฝากไว้พรรณีค่ะ เตรียมอนุบาลฝึกการใช้กล้ามเนื้อมัดเล็กมัดใหญ่พร้อม ๆ กับฝึกการช่วยเหลือตัวเองเป็นหลัก ส่วนเรื่องวิชาการยังไม่ค่อยเน้นมาก ส่วนมากจะเป็นศิลปะ ขีด ๆ เขียน ๆ ไม่ค่อยยัดเยียดเท่าไหร่ ลูกสาว เข้าตอน 2 ขวบ ผ่านมา 1 ปี ตอนนี้ ระบายสีไม่เลอะ ท่อง ก-ฮ A-Z 1-20 one-ten เข้าห้องน้ำ ทานข้าว ใส่รองเท้า ใส่เสื้อผ้ากางเกงเองได้ ติดกระดุมเสื้อได้ พูดจาเล่าเรื่องสื่อสารรู้เรื่อง กลับบ้านมาเล่าให้ฟังเป็นฉาก ๆ มีการออกงานเต้นเพลงนั้นนี้ ฝึกการกล้าแสดงออก ก็ OK นะค่ะ
>> แต่ถ้าต้องการเตรียมความพร้อมด้านวิชาการให้ตั้งแต่เนิน ๆ เท่าที่รู้และมีข้อมูลก็แนะนำโรงเรียนอย่างโรงเรียนอนุบาลอำไพ มารีรัตน์ โรงเรียนค่าย หรือไม่ก็สันติ ค่ะ เห็นพี่ที่ทำงานหลายคนพาลูกไปเข้า การดุแลก็จะคล้าย ๆ กัน แต่เค้าก็จะเน้นวิชาการกว่าลูกสาวเรามากกว่า แต่ค่าใช้จ่ายของเค้าค่อยข้างสูงกว่าเรามากค่ะ

สรุปก็ดีไปคนละแบบ ตามความเห็นส่วนตัว ไม่มีค่าโฆษณาหรือส่วนได้ส่วนเสียจากโรงเรียนใด ๆทั้งสิ้นค่ะ

ใช่ครับลูกผมก็เข้าที่อนุบาลพรรณี
ohmoye
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 19:13:56 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 08:49:31 »

เพิ่มเติมอีกปัจจัยสำคัญนะค่ะ คือ การเดินทางค่ะ
เด็กเล็ก ๆ ควรคิดถึงเรื่องนี้ให้มากที่สุดอีกเรื่องค่ะ
น้องยังเล็ก ถ้าต้องไปเข้าโรงเรียนที่ดีที่สุด แต่ไกลมาก ก็ไม่เข้าท่านะคะ
น้องยังไม่มีความพร้อมในด้านนี้ ถ้านาน ๆ ไปน้องจะมีปัญหาสะสมตอนโต
โตขึ้นมาจะไม่อยากนั่งรถไปโรงเรียนเพราะประสบการณ์ตรงสอนมาว่า
นั่งรถไปโรงเรียนตอนคอยนาน เพราะฉะนั้น เอาที่ใกล้บ้านด้วย ดีที่สุดค่ะ

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 09:30:12 »

ผมเห็นด้วยกับโรงเรียนใกล้บ้านครับ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
tuy_tum
RichardscumnQZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 10:19:15 »

เด็กเล็ก ต้องเรียนที่ใกล้บ้านดีที่สุด อีกเสียงครับ...

yimyamja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 10:40:17 »

เล็งพรรณีไว้ค่ะ เพราะใกล้บ้าน และมีชื่อเสียงมานาน ..
ⓢⓟⓨ-ⓖⓘⓡⓛ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 15:48:22 »

ปีนี้ เทอม 1/57 กำัลังจะเอาลูกสาวเข้าเรียนชั้น อ.1 ที่อนุบาลพรรณีค่ะ เหตุผลที่ตัดสินใจคือ อยู่ใกล้บ้านค่ะ มีชื่อเสียงมานาน และมีรูปแบบการสอนที่ดีค่ะ ลองมาสมัครดูก็ได้นะค่ะ กำลังเปิดรับสมัครอยู่คะ่

> วัยเรียน      มีแรง  มีเวลา  ไม่มีเงิน   <
> วัยทำงาน   มีเงิน   มีแรง   ไม่มีเวลา <
> วัยชรา       มีเวลา  มีเงิน   ไม่มีแรง  <
EAAY
midafXD
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 18:12:54 »

อนุบาลพรรณีครับ
กิจกรรมการแสดงออก วิชาการ ครูใจดี บรรยากาศสิ่งแวดล้อมโรงเรียน เยี่ยมครับ

Chamlong1234
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 20:35:17 »

โรงเรียนค่ายครับ
( โรงเรียนกองทัพบกอุปถัมภุ์บริบูรณ์ธนวัฒน์ )
เห็นด้วยครับล้านเปอร์เซน
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 21:37:51 »

พ.ค. 57 นี้ พรรณี เหมือนกันครับแม่ทำงานแถวนั้นเช้าไปส่ง เย็นไปรับได้ ....

CRUTD
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 21:49:32 »

มาเก็บข้อมูลไว้ก่อน อยู่ต่างอำเภอ อยากส่งลูกเรียนในเมือง แต่ก็สงสารต้องตื่นแต่เช้า  ขนาดไปศูนย์เด็กเล็กใกล้บ้านยังไม่ทันเคารพธงชาติเลย ยิงฟันยิ้ม

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
หน้า: [1] พิมพ์