เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:05:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ปิดกระทู้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ครับ  (อ่าน 847 ครั้ง)
rastafha
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 23:17:44 »

เข้าใจทั้ง"คนซื้อ"และ"คนขาย"ครับ คนซื้อเขาก็หวังดีไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกเจอเหตุการณ์แบบที่เขาเจอแล้วหากมันเกิดขึ้นกับสมาชิกท่านอื่นหากโชคร้ายกว่านั้นเกิดไฟไหม้บ้านเหมื่อนดังเขาว่าแล้วใครจะรับผิดชอบเขาถึงตั้งกระทู้เตือน แต่สำหรับคนขายเขาคงไม่มีเจตนาเอาของไม่ดีมาขายหรอกครับกับของราคาไม่กี่บาทแล้วต้องแลกกับชื่อเสียงและเครดิตของตัวเองแต่ถ้าคนขายเขาจะมีน้ำใจร่วมรับผิดชอบต่อของที่ตนเองขายก็น่าชื่นชม เห็นว่าจะเข้ามาดูให้อยู่ก็แสดงว่าเขาก็รับผิดชอบอยู่แต่ไม่ได้มาบางทีเขาอาจติดธุระอยู่ก็ได้ ส่วนจะเอาชื่อคนขายมาลงมันคงไม่ดีหรอกครับผมว่าเขาก็คงไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะเสียมันไม่ได้บอกวันหมดอายุเหมือนอาหารกระป๋อง แบบนี้คนบ้านเราเขาเรียกว่า"มันตั๊ดต๋ายาม"
ถูกต้องครับ ของไม่ดีใครจะเอามาขาย..มันไม่มีวันหมดอายุบอกเหมือนอาหารเหมือนที่คุณบอกเลยอันนี้โดนใจมาก ขนาดของมือ1 มันยังเสียแต่มันมีประกัน ในส่วนของผมถ้าขายของมือ2ประกันใจ..เป็นสิ่งสำคัญ และ แผ่นปริ้นทีวีออกแบบมาให้ไม่ติดประกายไฟครับ หากมีอะไหล่เสียช๊อต มันจะมีควัญพุงมา และมีฟิวล์ขาด ตัดวงจรในที่สุดครับ..การออกแบบที่ผ่าน ม.อ.ก เขาให้ความสำคัญพอสำควญ ครับ บางทีมันก็น่าคิดอยู่ ว่านี้ซื้อทีวีเครื่องเดียว จะทำให้ไฟใหม้บ้านเลยหรอ..ในอดีตที่ผ่านมาไม่เคยมีประวัติไฟใหม้ทีวี แต่ขอบคุณที่ ยังมีความเข้าใจในสินค้ามือ2
Nes electronics
รับ ซ่อม:ติดตั้ง:ล้างแอร์ และซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
ระดับ :ป.โท

อยากรู้ต้องศึกษา...อยากมีวิชาต้องฝึกฝน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 08:47:25 »

มาชี้แจ้งกันหน่อย !!

# อ้าว ว ว ว อะไรกัน ผมไม่ได้เข้าเว็ป เชียงรายโฟกัสมา วันเดียวเอง เข้ามาดูกลับมาขึ้นกระทู้แจ้งเตือนกันซะงั้น !!

#ผมไม่มีเวลาที่จะมานั่งเข้าเว็ปนี้ตลอด เพราะผมต้องฝึกงานทุกวัน เหนื่อยมาก

# ก่อนอื่นผมต้อง ขอบคุณ กับท่านที่เข้าใจ หัวอกของคนขายนะครับ  อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ใครมันจะรู้ละครับว่ามันจะเสียเมื่อไหร่ ขนาดของมือ1 ซื้อมามันก็ยังเสียได้ ใช่มั่ยละ ก่อนที่ผมจะขายให้ท่าน ผมได้ทดลองใช้เครื่อง มาแล้ว เปิดใช้มาเป็น อาทิตย์ และ เลยคิดมามันคงจะไม่มีปัญหาอะไร เลยเอามาลงขาย ใครจะไปรู้ละว่ามันจะเสีย

วันศุกร์ผมได้ตกลงซื้อขายกับท่าน วันจันทร์มา ตอน เก้าโมง ท่านได้โทรมาคุยกับผม เรื่องทีวีที่ซื้อไปมันระเบิด ตามที่ท่านได้บอกผมมา ผมก็เข้าใจ และผมก็ได้ตกลงกับท่านว่าตอนเที่ยงจะเข้าไปดู ถ้าซ่อมได้ก้จะซ่อมให้เลย ท่านตกลง และแล้วพอตอนเที่ยง ผมติดฝึกงานจริงๆ ออกไปไม่ได้ เพราะช่างเขาให้ผมออกไปซ่อม เครื่องซักผ้า และ ทีวี ที่ อ.พาน  โทรศัพท์ผมไม่มีตังที่จะโทรไปบอกท่านก่อน ผมก็ได้ฉุกเฉิน หาเบอร์ท่านแล้ว ผมก็ไม่เห็นท่านโทรกลับ เลยคิดว่าตอนเช้า จะเติมตังแล้วโทรหาท่าน พอมาถึงตอนเช้า แปด โมง ผมโทรไปหาท่าน ผมได้คุยกับท่าน ว่าให้ท่านเอา ทีวีเครื่องที่เสียมาให้ผม แล้วเอาเครื่องใหม่ไป  แต่พอมาเข้าดูเว็ปตอน 8โมงกว่า ก็ได้มาเห็นกระทู้เเจ้งเตือนนี้ เสียความรู้สึกมาก .เศร้า(#

# อื้ม  ม  ม  เล่นเว็ปนี้มาจะ 2 ปีแล้ว ผมน่ะซื้อขายของในเว็ปนี้มาก็หลายอย่างนะครับ ทั้ง โทศัพท์ อะไหร่รถ อะไหร่โนุ๊คบุ๊ค ทีวี และกระทู้ ตั้งซ่อมเครื่องใช้ไฟไฟ้  และรับเครื่องใช้ไฟฟ้าที่เสียแล้ว เข้าไปดูที่ ซื่อผมได้ และในการขายของแต่ละครั้ง ผมก็ไม่เคยลบข้อมูล เก่าๆออกเลย กระทู้ที่ผมขายทีวีให้ท่านผมก็ไม่ได้ลบนะครับ

# เครื่องมีปัญหาอะไรก็ให้ดทรมาแจ้งกันก่อนสิครับ ตกลงกันยังไงก็ต้องมาคุยกันสิครับ ส่วนผมนั้นผมรับผิดชอบแน่ ถึงผมจะอายุยังน้อย แต่ผมก็ไม่คิดจะ โกง ไม่คิดจะมาหลอกใคร นะครับ ไม่ใช่ว่ามาตั้งกระทู้แจ้งเตือนกันแบบนี้

โทร 086-4392558
LINE  Neslanla
สินค้าอยู่ในตัวเมืองเชียงรายครับ
อาพน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 09:26:36 »

ครับ งั้นผมก็ต้องขอโทษน้องด้วย เดิมไม่ได้จะอะไรใครเลย แค่อยากจะบอกว่าเราต้องประกันใจกันบ้างแล้วก็เตือนสติผู้ซื้อ 

และพี่ไม่ได้พาดพิงอะไรใดๆ มีแต่จะคะยั้นคะยอให้บอกๆ แต่พี่ไม่บอกไง 

ส่วนเรื่องการติดต่อกัน  ก็ไม่รู้กัน  ว่างั้นก็ได้

เอาเป็นว่าทั้งหมด  ผมขอโทษ ถ้าตรงไหนผิดหรือถูก  ก็ยินดีรับในความผิด  กำลังจะเข้ามาบอกว่าได้รับการติดต่อแล้วออกในทางที่ดี แต่น้องมาโพสต์ซะก่อน

แล้วพี่จะลงยังไงต่อก็ไม่รู้ 

เบอร์ 094-609-1199 เน้อ
หน้า: 1 [2] พิมพ์