เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 17:36:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  การรับเงินภาษีรถคันแรกค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน การรับเงินภาษีรถคันแรกค่ะ  (อ่าน 1560 ครั้ง)
^^ลมใต้ปีก^^
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 09:57:36 »

สอบถามและปรึกษา พี่น้องชาวเชียงรายค่ะ

มีใครในที่นี้มีปัญหาอย่างเช่นอีฟบ้างค่ะ คือ การยื่นขอรับภาษีรถคันแรก เราจะต้องยืนเอกสารการจองรถ ก่อนสิ้นปี 2555 ช่ายมั้ยค่ะ และยื่นเอกสารเพิ่มเติมหลังจากได้รับรถ ในเมื่อตอนที่ได้รับรถแล้ว อีฟยังไม่ได้รับป้ายทะเบียนรถ ศูนย์รถ(มิตซูแม่ฟ้าหลวง) จึงรับเรื่องว่าจะติดตามทะเบียนรถและยื่นเอกสารเพิ่มเติมให้ โดยที่ก่อนหน้านี้อีฟได้โทรสอบถามอยู่ตลอดว่าทะเบียนรถได้หรือยัง จนจะครบกำหนด ก่อนหนึ่งอาทิตย์ที่จะต้องยืนเอกสารรอบสอง ได้เดินทางเข้าไปยังศูนย์เพื่อติดตามเรื่อง และขอรับเอกสารไปยื่นที่สรรพมิตเชียงราย ทางศูนย์บอกป้ายทะเบียนยังไมไ่ด้ เดี๋ยวจะเร่งดำเนินการ และส่งเอกสารให้ และทางศูนย์ยินดีรับผิดชอบทุกอย่าง จนสุดท้ายทางศูนย์ก็จัดส่งเอกสารให้เกินกำหนด แต่ทางศูนย์บอกว่าเครียและรับผิดชอบ กระทั่งเวลาผ่านไป อีฟได้ตรวจสอบกับทางสรรพมิตเชียงรายว่าขั้นตอนไปถึงไหนแล้ว ทางสรรพมิตตอบกลับมาว่า ทางขนส่งและทางธนาคารยังไม่ได้ตอบกลับยืนยันกับทางสรรพมิตเลย เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ท่านใดมีปัญหาอย่างเช่นอีกบ้างค่ะ ( รู้สึกว่าคราวที่แล้วจะมีปัญหาเรื่องการได้รับทพเบียนล่าช้าจากศูนย์มิตซูหลายท่านเลย )  ฮืม ฮืม

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... แล้วอนาคตคุณจะได้ไม่ต้องเสียใจ... ^^
ประสิทธิ์ ทับทิมทอง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 10:52:22 »

มีอีกหลายร้อยคันครับที่ยังไม่ได้ ไปดูที่ห้องชมรมคนรักรถครับเขารวมตัวกันอยู่ครับ
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 13:32:52 »

รวมตัวผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนจากมิตซู 999 เชิญลงชื่อข้างใน..
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=485755.0

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 14:44:10 »

ขอบคุณนะค่ะ ^___________^

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... แล้วอนาคตคุณจะได้ไม่ต้องเสียใจ... ^^
deday
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 17:06:19 »

ยิ้มกว้างๆ ผมก็ซื้อ มิราจ ที่ มิตซู999  สาขาแม่ฟ้าหลวง แต่โชคดีที่ได้ป้ายทะเบียนแล้วแต่กว่าจะได้ป้าย ตามอย่างโหด ค่าโทรศัพท์หมดเป้นพันละมั้งกว่าจะได้ป้ายนี้  แต่ยังมาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆน้อยๆชาวมิตซูิ ครับ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มกราคม 2014, 17:08:55 โดย deday » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 15:00:02 »

ยิ้มกว้างๆ ผมก็ซื้อ มิราจ ที่ มิตซู999  สาขาแม่ฟ้าหลวง แต่โชคดีที่ได้ป้ายทะเบียนแล้วแต่กว่าจะได้ป้าย ตามอย่างโหด ค่าโทรศัพท์หมดเป้นพันละมั้งกว่าจะได้ป้ายนี้  แต่ยังมาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆน้อยๆชาวมิตซูิ ครับ!!

ช่ายคร้าตามจิกๆๆๆอยู่ 5 เดือนกว่าจะได้ป้าย แต่ตอนนี้คงหมดโอกาศได้ภาษีคันแรกคืน... เซงตรงเนี้ยแหละค่ะ  T^T

focus_lis
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 16:07:01 »

ฟ้องเรียกจากบริษัท
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 18:36:53 »

เกินกำหนด 90วันยังไงก็ไม่ได้คืนครับ  ตอนยื่นน่าจะคุยกับเจ้าหน้าที่ว่าควรทำไงดี  แต่ตอนี้มันสายไปแล้ว

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2014, 16:12:07 »

ช่ายคร้าตามจิกๆๆๆอยู่ 5 เดือนกว่าจะได้ป้าย แต่ตอนนี้คงหมดโอกาศได้ภาษีคันแรกคืน... เซงตรงเนี้ยแหละค่ะ  T^T

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อีฟลองโทรจิ๊กๆๆๆๆๆเรื่อยๆครับ อาจจะโชคดีก็เป็นได้ครับ
kongkeat_99
ระดับ ป.ตรี

เหนือยก็พัก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2014, 21:42:16 »

ดีหนาบ่าได้ทะเบียนประทวนมาก่อน(แซวเล่นบ่าดายเน้อ)

ก้าวต่อไป
watkung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 23:23:46 »

บริษัทเจ้งไปแล้ว และคงไม่มารับผิดชอบแล้วหล่ะครับ
adrenaline85
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2014, 13:17:10 »

ของผมก็ผ่านหมดล่ะครับเหลือแต่อนุมัติ เงินโอนมาให้กลัวไม่ได้เหมือนกัน  ถ้าได้ก็ได้ไม่ครบ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 13:00:50 »

ตอนนี้คงได้แต่ทำใจกะเรื่องภาษี แต่ก้อยังดีกว่าหลายๆท่านที่เค้าไม่ได้แม้กระทั้งทะเบียน ดีใจกะคนที่คาดว่าจะได้ภาษีคืนแน่นอนด้วยนะค๊ ^^

auddy79
ตามนั้นเลย....
มัธยม
**

รับเหมาติดตั้งระบบไฟฟ้าบ้าน,อาคาร,โรงงาน,สำนักงาน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2014, 22:13:55 »

เห็นใจครับ เงินคืนก้อนนึงก้อไม่ใช่น้อยๆ แล้วกรณีอย่างคุณนี่ทางศูนย์เค้าจะรับผิดชอบให้เรายังไงกันครับ อยากรู้จริง ต้องตามเรื่องให้ถึงที่สุด....

ดีที่ผมซื้อรถจากซูซูกิ เชียงราย ผมขอเอกสารไปเดินเรื่องจดทะเบียนเองที่ขนส่งจังหวัดพะเยา ใช้เวลาไม่ถึง15 นาทีที่ขนส่งพอได้เล่มทะเบียนเสร็จแล้ว ก้อส่งเล่มทะเบียนคืนไปให้ไฟแนนซ์  หลังจากรับรถ ใช้เวลาไม่ถึง 20 วันผมได้ป้ายขาวแล้วครับ  แล้วตอนนี้ก้อได้เงินคืนภาษีรถคันแรกแล้ว โดยโอนมาจากกรมบัญชีกลาง เต็มจำนวน เมื่อวันที่  8 มีนาคม 57 

.........ผมว่าความจริงแล้วขั้นตอนการจดทะเบียนรถใหม่ไม่ย่งยากเลยครับ แป๊บเดียวก็เสร็จได้เล่มแล้ว..

อ๊อดการช่าง..>>Tel. 083-3215248 
เลขที่ 28 ม.9 ต.บ้านเหล่า อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130 
ติดต่อได้ทางไลน์ และเฟซบุ้ค
https://web.facebook.com/boonyaprapa1
Line ID:    0910796379
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2014, 15:40:11 »

เห็นใจครับ เงินคืนก้อนนึงก้อไม่ใช่น้อยๆ แล้วกรณีอย่างคุณนี่ทางศูนย์เค้าจะรับผิดชอบให้เรายังไงกันครับ อยากรู้จริง ต้องตามเรื่องให้ถึงที่สุด....

ดีที่ผมซื้อรถจากซูซูกิ เชียงราย ผมขอเอกสารไปเดินเรื่องจดทะเบียนเองที่ขนส่งจังหวัดพะเยา ใช้เวลาไม่ถึง15 นาทีที่ขนส่งพอได้เล่มทะเบียนเสร็จแล้ว ก้อส่งเล่มทะเบียนคืนไปให้ไฟแนนซ์  หลังจากรับรถ ใช้เวลาไม่ถึง 20 วันผมได้ป้ายขาวแล้วครับ  แล้วตอนนี้ก้อได้เงินคืนภาษีรถคันแรกแล้ว โดยโอนมาจากกรมบัญชีกลาง เต็มจำนวน เมื่อวันที่  8 มีนาคม 57 

.........ผมว่าความจริงแล้วขั้นตอนการจดทะเบียนรถใหม่ไม่ย่งยากเลยครับ แป๊บเดียวก็เสร็จได้เล่มแล้ว..

ตอนนี้กรณีแบบเดี๋ยวกันนี้มีเยอะมากค่ะ และบางคนก็ยังไม่ได้รับป้ายเลย เป็นปีแล้วก็ ตอนนี้เค้าดำเนินการฟ้องร้องกันอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เค้าจัดการเรื่องให้กับบุคคลที่ยังไม่ได้ป้ายทะเบียนอยู่ค่ะ สำหรับกรณีอย่างนี้ ต้องรอตอนต่อไปอ่ะค่ะ  ทีแรกกะจะเอามาร์ชแล้วละค่ะ พอดีสอบถามไปเซลล์มันตามมาจิกให้จองถึงที่ทำงานเลย บอกได้แน่นอน... ตอนนี้ได้แต่เงิบค่ะ

auddy79
ตามนั้นเลย....
มัธยม
**

รับเหมาติดตั้งระบบไฟฟ้าบ้าน,อาคาร,โรงงาน,สำนักงาน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 23:12:33 »

ตอนนี้กรณีแบบเดี๋ยวกันนี้มีเยอะมากค่ะ และบางคนก็ยังไม่ได้รับป้ายเลย เป็นปีแล้วก็ ตอนนี้เค้าดำเนินการฟ้องร้องกันอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เค้าจัดการเรื่องให้กับบุคคลที่ยังไม่ได้ป้ายทะเบียนอยู่ค่ะ สำหรับกรณีอย่างนี้ ต้องรอตอนต่อไปอ่ะค่ะ  ทีแรกกะจะเอามาร์ชแล้วละค่ะ พอดีสอบถามไปเซลล์มันตามมาจิกให้จองถึงที่ทำงานเลย บอกได้แน่นอน... ตอนนี้ได้แต่เงิบค่ะ

เอาใจช่วยครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อ๊อดการช่าง..>>Tel. 083-3215248 
เลขที่ 28 ม.9 ต.บ้านเหล่า อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130 
ติดต่อได้ทางไลน์ และเฟซบุ้ค
https://web.facebook.com/boonyaprapa1
Line ID:    0910796379
หน้า: [1] พิมพ์