เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:12:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ช่วยด้วยค่ะ!! "แมวหาย"
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วยค่ะ!! "แมวหาย"  (อ่าน 1801 ครั้ง)
ผู้หญิงรักษ์แมว
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 12:00:08 »

แมวหาย!!
เป็นแมวบ้านพื้นเมืองเนี่ยเจ้า
สีขาว  มีลายสลิดด้วย  ใส่ปลอกคอสีชมพู ตัวผู้
หายไปได้ 3เดือนกว่าน้อยละเจ้า (29/04/57)
แถวๆราชโยธาซอย2  หาแถวๆใกล้ที่พักก็ไม่มี
คิดว่าคงติดสัด  แต่หลายวันละ ก็ยังไม่มาสักที
ตอนนี้เป็นห่วงมาก มีเบาะแส หรือใครที่เจอ ช่วยบอกหน่อยเน้อเจ้า จักขอบพระคุณอย่างสูง
087-5462782  ใหม่เจ้า

ตอนนี้ใครพบเห็นหรือมีเบาะแส ช่วยแจ้งข่าวให้ทราบด้วยได้ไหมค่ะ ... ขอร้อง
ตอนนี้เป็นห่วงมากค่ะ ถ้าเขาไปสบายแล้ว จะในทางที่เสียแล้ว (แอบเศร้านะ) ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
หรือมีคนรับเลี้ยงอย่างดีแล้ว(ดีใจมากที่ดูแลต่อ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หรือว่ายังเป็นแมวเร่รอนอยู่ (แอบเป็นห่วงมากมาก) อายจัง อายจัง อายจัง

หรือจะอะไรก็ตาม อยากให้คนที่อยู่แถวนั้น ช่วยแจ้งกลับด้วยนะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2014, 17:03:32 โดย tm@com » IP : บันทึกการเข้า
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 14:33:37 »

อายจัง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 19:39:24 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ตอนนี้ก็ยังไม่กลับเลย
เป็นห่วงมาก
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 14:12:27 »

ถ้ากลับมาพาไปทำหมันที่ปศุสัตว์น่ะค่ะ 200 บาทค่ะตัวผู้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 15:54:10 »

ถ้ากลับมาพาไปทำหมันที่ปศุสัตว์น่ะค่ะ 200 บาทค่ะตัวผู้

ขอบคุณค่ะ  คุณหมอรักษาดีใช่ไหมค่ะ
กลัวแมวต๋าย ได้ยินเปิ้นว่าตะก่อนนะเจ้า
ส่วนมากเอาไปคลีนิค แต่ก็แพงหน่อย
Patt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 07:12:47 »

จากประสบการ์ณแมวหาย ยังไม่กลับมาเลย คิดถึงมาก เดือนกว่าล่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 08:30:23 »

จากประสบการ์ณแมวหาย ยังไม่กลับมาเลย คิดถึงมาก เดือนกว่าล่ะ
นั้นแหละค่ะ กลัวมากค่ะ
วันนี้ก็เข้า 7วัน คืนนี้ก็จะ7คืน
ขอให้กลับมาคืนนี้ด้วยเถอะค่ะ
assadawut
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 09:59:04 »

ขอให้กลับมาไวๆนะคับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 14:39:08 »

ขอให้กลับมาไวๆนะคับ
ขอบคุณค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 21:17:08 »

แม่ยังรอผมกลับมาอยู่นะ
kaimuk125
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 23:04:50 »

หายเหมือนกันค่ะ เกือบเดือนละค่ะ ยังไม่กลับมาเรย
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 23:26:16 »

เคยมีประสบการณ์แมวหาย เลี้ยงแบบระบบเปิด บ้านติดถนนใหญ่ รถเยอะคนเยอะ รถชนก็ต้องเห็นชากแต่ไม่เห็นชากเลยย
ประกาศหาก็ไม่เจอ ตามหาทั่ว2-3หมู่บ้านก็ไม่เจอ จากนั้นก็เริ่มทำใจ (แต่แอบร้องไห้ทุกวัน)จากนั้นก็รับแมวมาเลี้ยงอีก1ตัว เราเลยตัดสิ้นใจเลี้ยงระบบปิดโดยถาวร ลดการสูญหาย กันรถชนตาย ไม่ม่อมแหม่ม ไม่เป็นโรค..รักเขามากไม่อยากจะให้เขาไปจากเราเลยต้องทำอย่างนี้...ขอให้น้องกลับบ้านเร็วๆอย่างปลอดภัยค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 12:50:33 »

หายเหมือนกันค่ะ เกือบเดือนละค่ะ ยังไม่กลับมาเรย
ขอให้เจอเร็วๆเหมือนกันค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 12:53:17 »

เคยมีประสบการณ์แมวหาย เลี้ยงแบบระบบเปิด บ้านติดถนนใหญ่ รถเยอะคนเยอะ รถชนก็ต้องเห็นชากแต่ไม่เห็นชากเลยย
ประกาศหาก็ไม่เจอ ตามหาทั่ว2-3หมู่บ้านก็ไม่เจอ จากนั้นก็เริ่มทำใจ (แต่แอบร้องไห้ทุกวัน)จากนั้นก็รับแมวมาเลี้ยงอีก1ตัว เราเลยตัดสิ้นใจเลี้ยงระบบปิดโดยถาวร ลดการสูญหาย กันรถชนตาย ไม่ม่อมแหม่ม ไม่เป็นโรค..รักเขามากไม่อยากจะให้เขาไปจากเราเลยต้องทำอย่างนี้...ขอให้น้องกลับบ้านเร็วๆอย่างปลอดภัยค่ะ
ถ้าเราขังเขาเกินไป  กลัวเขาจะเครียด เขาจะหงุดหงิด
เพราะตอนกลางวันเราออกไปทำงาน ก็ขังมันไว้ในบริเวณร้านทั้งวัน
แลงมาก็เปิดร้านก็ปล่อยเดินแอ่วตามประสา
แต่คราวนี้หายไปเลย  นานด้วย ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 14:48:44 »

แมวที่หายไปเป็นพันธ์พื้นบ้านธรรมดา แต่สีเขาสวย น้องชายเป็นพันธ์วิเชียรมาศก็กลัวจะหายไปอีกตัวก็เลยฝึกให้อยู่แต่ในบ้าน แรกๆก็เครียดอยู่ทำลายของ หลังๆได้สีสวาดมาอยู่เป็นคู่ ใครไปใครมาก็บอกแมวสวย แมวสวย ก็กลัวหายเลยเลี้ยงปิดถาวร
เขาก็อยู่ได้ค่ะ ชินแล้วตอนนี้ หล่อ สวยเลยย^^แต่แม่ก็ยังรอพี่สาวคนโตกลับมาค่ะ หายไปได้เกือบ2-3ปีได้แล้วค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 16:03:06 »

แมวที่หายไปเป็นพันธ์พื้นบ้านธรรมดา แต่สีเขาสวย น้องชายเป็นพันธ์วิเชียรมาศก็กลัวจะหายไปอีกตัวก็เลยฝึกให้อยู่แต่ในบ้าน แรกๆก็เครียดอยู่ทำลายของ หลังๆได้สีสวาดมาอยู่เป็นคู่ ใครไปใครมาก็บอกแมวสวย แมวสวย ก็กลัวหายเลยเลี้ยงปิดถาวร
เขาก็อยู่ได้ค่ะ ชินแล้วตอนนี้ หล่อ สวยเลยย^^แต่แม่ก็ยังรอพี่สาวคนโตกลับมาค่ะ หายไปได้เกือบ2-3ปีได้แล้วค่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คิดถึงแย่เลย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 11:22:10 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Sattawat K.
ระดับ ป.ตรี

ชีวิตมีค่าใช้ซะ !!!

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 11:23:53 »

ขอให้หาเจอไวๆนะครับ ผมช่วยเป็นกำลังใจให้ คนรักแมวเหมือนกัน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"ขายของไปวันๆ สักวันมันก็รวย"
ติดต่อได้ 24 ชม. ครับ Tel. 097-2201210
line id : 0972201210
pasangkanpim
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 21:57:11 »

ยิงฟันยิ้ม ไม่ต้องสงสัยนะครับ..ช่วงนี้หลายคนอาจจะเลี้ยงแมว
ผมก็เลี้ยงครับ..โดยเฉพาะตัวผู้..หายบ่อยมาก มีอยู่สองลักษณะ
ถ้าไม่ไปอยู่บ้านคนอื่นที่มีอาหารให้มันตลอดเวลา ก็คงจะติดตัวเมียนะครับ..
ถ้าติดตัวเมีย..อีกหน่อยเดี๋ยวมันก็กลับ..แต่ถ้าไม่กลับก็ต้องทำใจครับ..แต่ก็ภาวนาให้
เค้าไปอยู่ที่บ้านของคนใจดีละกันครับ..ของผมสองตัว ได้บ้านใหม่เรียบร้อย..
เพราะเค้าให้อาหารดีกว่าเรา..เค้าเลยขอเลี้ยงไว้ซะเลย..
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2014, 08:31:44 »

ขอให้กลับมาไวๆนะคะ

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์