เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤษภาคม 2024, 11:17:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะดีไหมถ้าเห็นการหลอกขาย/ขายของแพงในCRF ช่วยกันเตือนเพื่อนๆ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะดีไหมถ้าเห็นการหลอกขาย/ขายของแพงในCRF ช่วยกันเตือนเพื่อนๆ  (อ่าน 831 ครั้ง)
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 21:16:30 »

:Dเห็นในเวป มีบางท่านเอาสินค้ามาขายไม่สมราคา หากผู้รู้มีหลักฐาน เรามาช่วยเตือนเพื่อนๆในCRFดีไหม เช่นสาวๆบางท่านดูรถไม่เป็น อยากได้รถเล็กๆ จะโดนอัดกระทู้เชียร รถประเภท บริษัทเลิกกิจการไม่มีอะไหล่หลอกขาย หรือกทมขาย1000ในนี้ขาย2000 เช่นเครืองตัดหญ้ารุ่นเดียวกับที่ผมซื้อใหม่1700 ของเก่าในเวปขาย2500 โดยการตอบกระทู้นั้นว่า1001 แล้วให้ผู้ซื้อPMหาผู้ตอบกระทู้โดยตรง ว่าสมควรไหมครับ

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 21:23:55 »

ว่าไม่ได้การค้าการขาย ต้องมีกลยุทธ ที่จะโขกราคา อัฟราคาสินค้า ผมเห็นบางตัว มือสองแพงกว่ามือหนึ่งอีกครับ รับไม่ได้เหมือนกัน แต่มันจุกอกครับ ว่าไม่ได้ ผู้ขายต้องมีจรรยาบรร ต่อเพื่อนชาว crfc ครับ ไม่ใช่อาสัยเป็นที่โขกสับลูกค้าครับ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 21:25:45 »

อันที่จริงก็อยากให้คนที่มาซื้อของในเว็บได้สินค้าในราคาถูกกว่าปกติ ราคาสมกับเป็นสินค้ามือสอง  บางครั้งก็อยากจะบอกเหมือนกันครับ สินค้าบางตัวเพิ่มเงินอีกไม่กี่บาทก็ได้ของใหม่ที่ใช้แล้วคุ้มค่ากว่า  แต่ก็นั่นแหละถ้าเป็นพ่อค้าก็จะมองอีกมุมหนึ่งประมาณไม่ซื้อก็อย่าเสือก  ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 21:33:28 »

อันที่จริงก็อยากให้คนที่มาซื้อของในเว็บได้สินค้าในราคาถูกกว่าปกติ ราคาสมกับเป็นสินค้ามือสอง  บางครั้งก็อยากจะบอกเหมือนกันครับ สินค้าบางตัวเพิ่มเงินอีกไม่กี่บาทก็ได้ของใหม่ที่ใช้แล้วคุ้มค่ากว่า  แต่ก็นั่นแหละถ้าเป็นพ่อค้าก็จะมองอีกมุมหนึ่งประมาณไม่ซื้อก็อย่าเสือก  ยิงฟันยิ้ม
เช่นกันบางทีขัดตา แต่อีกอย่างหากสมาชิกที่ไม่รู้โดนเข้าก็จะเข็ดอาจไม่อยากเข้ามาในCRF

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2014, 22:57:48 »

ผมกับมอง คนซื้อก็อยากได้ถูก คนขายก็อยากได้ราคาที่เยอะ มันอยู่ที่ตาดีได้ตาร้ายเสีย ด้วยนะครับ บ้างอย่างมันอาจจะเเพงกว่าของใหม่ ก็มีนะครับ มันอยู่ที่ราคา ที่ท่านตกลงซื้อขายกันมากกว่า ราคาถูกใจทั้งสองฝ่ายมันก็จบ ลูกค้าบ้างคนต่อราคา กันครึ่งๆจนหน้าเกียดก็มี ต่อเเล้วไม่เอาก็มี คนขายเขาจะขายราคาเท่าไรมันอยู่ที่เขา มันอยู่ที่เราจะต่อ หรือดูว่าเเพงเกินไปก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ได้ขายเดียวเขาก็ลดราคา จะเอาของดีเเล้วถูกจนถูกใจทุกอย่างก็ใช้ที่ จะเอาเเต่ใจอย่างก็ไม่นะครับ จะซื้อของก็ต้องศึกษาราคามันก่อนด้วยนะครับ ถ้าจะเอาถูกมากๆ มันเป็นไปไม่ได้ จะเอาราคาในเว็บอย่างเดียวมันก็ไม่ถูก  เว็บเเต่ละเจ้าราคาไม่เท่ากันขนาดของมือหนึ่ง สมมติ ท่านดูสินค้าตัวหนึ่งในเว็บ 6เว็บ ท่านก็ต้องเอาราคาอ้างอิงตัวถูกสุดใช้มั้ยครับ เเต่กลับ ไม่ลองโทรไปถามว่ามัันมีของใหม่  ของบ้างอย่าง เเต่ละจังหวัดยังขายไม่เท่ากันเลย

นานาจิตตังจริงๆ คนซื้ออยากได้ถูกคนขายอยากได้ราคาดี

อย่างที่บอกราคามันอยู่ที่ความพอใจทั้งสองฝ่าย  จะไปว่าคนขายขายเเพงก็ไม่ใช้ที่ จะเหมือนใจเขาใจเราถ้าเราตั้งขายมีคน มา กดราคา ท่านก็ไม่พอใจ มันก็เช่นกัน มันอยุ่ที่ตัวเรา มากกว่าว่าจะซื้อหรือม่ซื้อมากกว่า ถ้าอยากได้ก็โทรไปต่อเขา ถ้าได้ราคาก็ซื้อ ไม่ใช่เอาความพอใจตัวเองเป็นหลักนะครับ

อย่างสินค้า ราคาต้นทุน กับสินค้าราคาช่าง ท่านๆคงเข้าใจ ท่านจะมาเอาราคาช่างราคาส่ง ต้องถาม เขาจะกินอะไร การเเข่งขันมันสูงนะครับ มองให้ทุกเเง่ อย่ามองเเต่เเง่ตัวเองนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ผมกลับมอง ว่าที่WM เขาทำช่องpmให้ก็เพราะให้พวกท่านๆต่อราคา กด ราคาโดยไม่ไม่ให้เสียน้ำใจกัน
ส่วนราคาที่เป็นความลับที่ต้องpmถาม ผม ก็ไม่ค่อยชอบใจเหมือนกัน ราคาเปิดเผยได้เปิดเผย เเต่ถ้ามีคนขายในเว็บ เยอะะเจ้ามาก การที่เขาให้pmคุย ผมพอเข้าใจ ว่าเขากลัวราคาในตลาดเสีย มากกว่านะครับต้องดูที่เจตนาด้วย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มกราคม 2014, 23:09:12 โดย gun2010 » IP : บันทึกการเข้า
Ryu
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 04:23:13 »

อยู่ที่คนซื้อกับคนขายมากกว่าค่ะ  ถ้าพอใจก็ซื้อไม่พอใจก็ไม่ซื้อ  ไม่ว่ากันค่ะกัน  แต่อย่ามาโกงกันค่ะ  เพราะซื้อ-ขายในนี้ประจำเหมือนกันค่ะ กับประเภทตกลงซื้อ-ขาย กันแล้วแต่ไปขายให้คนอื่นนี่ไม่ไหวจะเคลียร์มากกว่าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2014, 04:25:21 โดย Ryu » IP : บันทึกการเข้า
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 05:15:29 »

ไม่ลงราคา แอบโขกราคาสูงกว่าที่ควรให้คนสนใจทางพีเอ็ม
คนที่อยากได้ก็ปลื้มในราคานั้น แต่พอได้ของแล้วไม่พอใจก็มาลงต่อว่ากัน
หรือได้ของที่รู้ราคาจริงภายหลัง ก็มาว่าโกง
มันอยู่ที่ทั้งจรรยาบรรณผู้ขาย
และ ความละเอียดรอบคอบของผู้ซื้อ
หมั่นตรวจสอบสินค้าจากหลายๆเวป หลายๆกระทู้ และหลายผู้รู้แนะนำ
การเตือน ผมว่าวิธีการลิงค์เวป ราคาสินค้า ลิงค์กระทู้ที่เปิดราคาเปรียบเทียบ ลิงค์คำแนะนำเตือน
มาวางประกอบกระทู้(หลอก)ขายของพวกนี้(ที่ไม่ซื่อ)...การนำมาลงเป็นการแสดงความคิดเห็นร่วม
ถ้า จขกท ที่ประกาศขาย มาต่อว่าคนที่หวังดี นั่นแสดงว่าอะไร...?
...จขกท นั่นล่ะ หวังร้าย....
ทำแบบที่ผมแนะนำกันดีไหมครับ..เวปนี้จะได้มีแต่คนที่เข้ามาแล้วได้รับแต่สิ่งดีๆ..

หน้า: [1] พิมพ์