เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 พฤษภาคม 2024, 08:24:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ช่วยจัดโปรแกรมเชียงราย 3.5 วัน 3 คืน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยจัดโปรแกรมเชียงราย 3.5 วัน 3 คืน  (อ่าน 1898 ครั้ง)
chu_301
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2010, 23:52:48 »

สวัสดีค่า อยากจะรบกวนให้ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงราย 4 วัน 3 คืนหน่อยค่า
วันแรก วันที่ 8 ก.พ. 2554 นั่ง Air asia มาถึงเชียงรายประมาณ 8.20น
วันกลับวันที่ 11 ก.พ. 13.25น (ตั๋วโปรมีแต่เวลานี้จ้า ^^")

วันที่ 1 อยากไปเที่ยวหลักๆก็มีวัดและสถานที่สำคัญในเมือง แล้วไปภูชี้ฟ้าก่อนค่ำเพื่อพักคืนแรก
วันที่ 2 ออกจากภูชี้ฟ้าไปเชียงของ-สามเหลี่ยมทองคำ (สำคัญไหมเอ่ย ตัดออกได้ไหมคะ พอดีไม่รู้ว่ามีอะไรน่าเที่ยวค่ะ) **ถ้าไม่ไปสามเหลี่ยมทองคำ สามารถไปแม่สายเพื่อหาที่พักได้เลยไหมคะ ระยะทางไกลไปไหม?
วันที่ 3 ข้ามไปฝั่งพม่า ช็อปปิ้งนิดๆหน่อยๆ แล้วตีรถกลับมาเที่ยวดอยต่างๆ (ดอยตุง ดอยแม่สลอง รบกวนแนะนำเพิ่มด้วยจ้า ^^") วันนีั้ยังไม่มีที่พัก รบกวนแนะนำด้วยค่า  ยิ้มกว้างๆ
วันที่ 4 หาที่เที่ยวก่อนไปสนามบินให้ทันรอบ 13.25น.

รบกวนแนะนำรายละเอียด หรือปรับแก้โปรแกรมให้หน่อยได้ไหมคะ พอดีไม่เคยไปจริงๆ ข้อมูลก็ไม่แม่นอย่างแรงเลย
และตามโปรแกรมเหล่านี้ หากไม่เช่ารถขับเอง จะเหมารถเที่ยวจะคุ้มกว่าไหมคะ
(ไม่อยากให้แฟนเหนื่อยค่ะ ไม่เคยขับรถขึ้นเขา-ลงเขามาก่อนเลย ไปเที่ยวด้วยกันก็อยากให้สนุก-สบายๆด้วยกัน)

ขอบคุณมากค่า ^^
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 00:04:33 »

สวัสดีค่า อยากจะรบกวนให้ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวเชียงราย 4 วัน 3 คืนหน่อยค่า
วันแรก วันที่ 8 ก.พ. 2554 นั่ง Air asia มาถึงเชียงรายประมาณ 8.20น
วันกลับวันที่ 11 ก.พ. 13.25น (ตั๋วโปรมีแต่เวลานี้จ้า ^^")

วันที่ 1 อยากไปเที่ยวหลักๆก็มีวัดและสถานที่สำคัญในเมือง แล้วไปภูชี้ฟ้าก่อนค่ำเพื่อพักคืนแรก
วันที่ 2 ออกจากภูชี้ฟ้าไปเชียงของ-สามเหลี่ยมทองคำ (สำคัญไหมเอ่ย ตัดออกได้ไหมคะ พอดีไม่รู้ว่ามีอะไรน่าเที่ยวค่ะ) **ถ้าไม่ไปสามเหลี่ยมทองคำ สามารถไปแม่สายเพื่อหาที่พักได้เลยไหมคะ ระยะทางไกลไปไหม?
วันที่ 3 ข้ามไปฝั่งพม่า ช็อปปิ้งนิดๆหน่อยๆ แล้วตีรถกลับมาเที่ยวดอยต่างๆ (ดอยตุง ดอยแม่สลอง รบกวนแนะนำเพิ่มด้วยจ้า ^^") วันนีั้ยังไม่มีที่พัก รบกวนแนะนำด้วยค่า  ยิ้มกว้างๆ
วันที่ 4 หาที่เที่ยวก่อนไปสนามบินให้ทันรอบ 13.25น.

รบกวนแนะนำรายละเอียด หรือปรับแก้โปรแกรมให้หน่อยได้ไหมคะ พอดีไม่เคยไปจริงๆ ข้อมูลก็ไม่แม่นอย่างแรงเลย
และตามโปรแกรมเหล่านี้ หากไม่เช่ารถขับเอง จะเหมารถเที่ยวจะคุ้มกว่าไหมคะ
(ไม่อยากให้แฟนเหนื่อยค่ะ ไม่เคยขับรถขึ้นเขา-ลงเขามาก่อนเลย ไปเที่ยวด้วยกันก็อยากให้สนุก-สบายๆด้วยกัน)

ขอสอบถามเรื่องพาหนะหน่อยครับ ว่าเช่ารถหรือโดยสารรถประจำทางครับ
chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 00:09:20 »

วันที่ 3 ข้ามไปฝั่งพม่า ช็อปปิ้งนิดๆหน่อยๆ แล้วตีรถกลับมาเที่ยวดอยต่างๆ (ดอยตุง ดอยแม่สลอง รบกวนแนะนำเพิ่มด้วยจ้า ^^") วันนีั้ยังไม่มีที่พัก รบกวนแนะนำด้วยค่า  ยิ้มกว้างๆ

ขอสอบถามเรื่องพาหนะหน่อยครับ ว่าเช่ารถหรือโดยสารรถประจำทางครับ

อยากจะเช่ารถค่ะ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 12:12:06 »

ต้องให้ท่านมีแผนที่ท่องเที่ยว เส้นทางหลวงในเชียงราย มาดูประกอบด้วยครับ
8กพ54 ลงเครื่อง รับรถเช่า ไปไหว้พ่อขุนเม็งรายมหาราช วัดพระสิงห์ วัดพระแก้ว
          วัดงำเมือง  วัดดอยจอมทอง  วัดร่องขุ่น แล้วค่อยไป ทาง อ.เทิง แวะ
          วัดพระธาตุจอมจ้อ ก่อนไปทาง อบต.ตับเต่า ขึ้นภูชี้ฟ้า ถ้ายังไม่เย็นค่ำ
         มีเวลาบึ่งไป อบต.ปอ ชมผาบ่อง ผาตั้ง แล้วย้อนมานอนตีนภูชี้ฟ้า
9กพ54 ชมทะเลหมอก พระอาทิตย์ขึ้น แล้วลงมาทางเดิม อ.เทิง ไปทาง อ.เชียงของ
          จะแวะเที่ยว แวะพักระหว่างทางเลียบน้ำโขง เช่น บ้านแซว วัดผาเงา ก่อน
         เข้า อ.เชียงแสน เจดีย์หลวง กำแพงเมือง วัดจอมกิตติ ไปสามเหลี่ยมทองคำ
         ไปค่ำที่แม่สายได้ครับ ห้วงยาวนานมีแค่ห้วง อ.เทิง-อ.เชียงของ-อ.เชียงแสน
10กพ54 เช้าสาย วนตลาดแม่สาย ตลาดท่าขี้เหล็ก ห้วงบ่าย ไปห้วยไคร้ ขึ้นดอยตุง
         พระตำหนัก มาออกทาง อ.แม่ฟ้าหลวง ไป บ.เทอดไทย ออกไปสามแยกอีก้อ
         ไปดอยแม่สลองได้ มีรถแล้ว ใช้เวลาได้ตามสะดวก น่าลงมาพักในเมือง จะได้
          เดินไนท์บาร์ซาร์ หอนาฬิกา
11กพ54 ถ้าไปทาง อบต.ดอยฮาง ก็ ไร่แม่ฟ้าหลวง ดอยอินทรีย์ น้ำพุร้อนผาเสริฐ แล้ว
          ค่อยบึ่งกลับมาส่งรถ ขึ้นเครื่องได้ทันครับ
แนวทางนี้สำหรับท่านอื่น เอาไปปรับใช้ได้นะครับ

chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 12:30:42 »

ต้องให้ท่านมีแผนที่ท่องเที่ยว เส้นทางหลวงในเชียงราย มาดูประกอบด้วยครับ
8กพ54 ลงเครื่อง รับรถเช่า ไปไหว้พ่อขุนเม็งรายมหาราช วัดพระสิงห์ วัดพระแก้ว
          วัดงำเมือง  วัดดอยจอมทอง  วัดร่องขุ่น แล้วค่อยไป ทาง อ.เทิง แวะ
          วัดพระธาตุจอมจ้อ ก่อนไปทาง อบต.ตับเต่า ขึ้นภูชี้ฟ้า ถ้ายังไม่เย็นค่ำ
         มีเวลาบึ่งไป อบต.ปอ ชมผาบ่อง ผาตั้ง แล้วย้อนมานอนตีนภูชี้ฟ้า
9กพ54 ชมทะเลหมอก พระอาทิตย์ขึ้น แล้วลงมาทางเดิม อ.เทิง ไปทาง อ.เชียงของ
          จะแวะเที่ยว แวะพักระหว่างทางเลียบน้ำโขง เช่น บ้านแซว วัดผาเงา ก่อน
         เข้า อ.เชียงแสน เจดีย์หลวง กำแพงเมือง วัดจอมกิตติ ไปสามเหลี่ยมทองคำ
         ไปค่ำที่แม่สายได้ครับ ห้วงยาวนานมีแค่ห้วง อ.เทิง-อ.เชียงของ-อ.เชียงแสน
10กพ54 เช้าสาย วนตลาดแม่สาย ตลาดท่าขี้เหล็ก ห้วงบ่าย ไปห้วยไคร้ ขึ้นดอยตุง
         พระตำหนัก มาออกทาง อ.แม่ฟ้าหลวง ไป บ.เทอดไทย ออกไปสามแยกอีก้อ
         ไปดอยแม่สลองได้ มีรถแล้ว ใช้เวลาได้ตามสะดวก น่าลงมาพักในเมือง จะได้
          เดินไนท์บาร์ซาร์ หอนาฬิกา
11กพ54 ถ้าไปทาง อบต.ดอยฮาง ก็ ไร่แม่ฟ้าหลวง ดอยอินทรีย์ น้ำพุร้อนผาเสริฐ แล้ว
          ค่อยบึ่งกลับมาส่งรถ ขึ้นเครื่องได้ทันครับ
แนวทางนี้สำหรับท่านอื่น เอาไปปรับใช้ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับโปรแกรมเที่ยว ช่วยได้มากเลย ^^
คราวนี้ขออนุญาตสอบถามอีกอย่างได้ไหมคะ?
หากเราต้องการเหมารถเที่ยวแบบมีคนขับให้ เวลาไปนอนตามที่ต่างๆ เขาจะนอนที่ไหนคะ เราต้องเป็นธุระจัดหาที่นอนให้หรือเปล่า?
คือไม่อยากให้แฟนขับรถเองค่ะ เพราะไม่อยากให้เหนื่อย อยากให้ที่ยวสนุกๆด้วยกันมากกว่า

หากเหมารถแบบมีคนขับไปเที่ยวตามโปรแกรมทั้งหมดนี้ ค่าน้ำมันจะแพงมากไหมคะ?

ขอบคุณอีกทีค่า
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:12:45 »

เรื่องคนขับรถ ต้องสอบถามไปที่บริษัทที่เราจะเช่ารถเขาเองครับ
ถ้าเขาไปกับเราหลายวัน ห้วงนี้อาจคิดในราคาที่สูง
ค่าน้ำมัน ไปตามเส้นทางแต่ล่ะวันแล้ว ไม่สิ้นเปลืองหรอกครับ

chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:13:58 »

เรื่องคนขับรถ ต้องสอบถามไปที่บริษัทที่เราจะเช่ารถเขาเองครับ
ถ้าเขาไปกับเราหลายวัน ห้วงนี้อาจคิดในราคาที่สูง
ค่าน้ำมัน ไปตามเส้นทางแต่ล่ะวันแล้ว ไม่สิ้นเปลืองหรอกครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
จิ้มจุ่มหน้ามอ
ชั้นประถม
*

ความรักหมุนอยู่รอบตัวเรา

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:18:34 »

เที่ยว เสร็จ  หิว ก็ แวะมาร้านนี้ได้นะค่ะ...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=50662.0

pray
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 14:43:32 »

ถ้าหากเช่ารถพร้อมคนขับ คงต้องหาที่พักให้คนขับเค้าหน่อยคงจะดีนะค่ะ แล้วน้ำมันก็คิดตามจริง ส่วนราคารถเช่าถ้าเป็นรถเก๋งน่าจะประมาณ 1,300-1,500 บาท  ค่ะ
chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 15:00:14 »

ถ้าหากเช่ารถพร้อมคนขับ คงต้องหาที่พักให้คนขับเค้าหน่อยคงจะดีนะค่ะ แล้วน้ำมันก็คิดตามจริง ส่วนราคารถเช่าถ้าเป็นรถเก๋งน่าจะประมาณ 1,300-1,500 บาท  ค่ะ

คือหมายความว่า เวลาจองที่พักเราต้องจองเผื่อเขาด้วยใช่ไหมคะ?
หรือว่าให้สอบถามทางที่พักว่ามีที่สำหรับคนขับรถด้วยหรือเปล่า?
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 15:13:23 »

คือหมายความว่า เวลาจองที่พักเราต้องจองเผื่อเขาด้วยใช่ไหมคะ?
หรือว่าให้สอบถามทางที่พักว่ามีที่สำหรับคนขับรถด้วยหรือเปล่า?

ต้องลองสอบถามจากบริษัทที่เช่าดูครับ บางที่ไปส่งเราแล้ว เขาก็มีที่พักของเขาเองอาจจะไปพักบ้านเพื่อนหรือญาติ หรือนอนในรถ ก็แล้วแต่คนขับอีกที ลองเอาราคาเช่ารถพร้อมคนขับต่อวัน ไปถามหลายๆบริษัทดูครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 15:32:59 »

ต้องลองสอบถามจากบริษัทที่เช่าดูครับ บางที่ไปส่งเราแล้ว เขาก็มีที่พักของเขาเองอาจจะไปพักบ้านเพื่อนหรือญาติ หรือนอนในรถ ก็แล้วแต่คนขับอีกที ลองเอาราคาเช่ารถพร้อมคนขับต่อวัน ไปถามหลายๆบริษัทดูครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ ตอนนี้ลองเอาโปรแกรมเที่ยวเมล์ไปสอบถาม 2-3 เจ้าบ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้การตอบรับ

หากมีเจ้าไหนพอแนะนำได้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่า  ยิ้มกว้างๆ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 15:40:02 »

ถ้าหากเช่ารถพร้อมคนขับ คงต้องหาที่พักให้คนขับเค้าหน่อยคงจะดีนะค่ะ แล้วน้ำมันก็คิดตามจริง ส่วนราคารถเช่าถ้าเป็นรถเก๋งน่าจะประมาณ 1,300-1,500 บาท  ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ ตอนนี้ลองเอาโปรแกรมเที่ยวเมล์ไปสอบถาม 2-3 เจ้าบ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้การตอบรับ

หากมีเจ้าไหนพอแนะนำได้ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่า  ยิ้มกว้างๆ

อันว่าบริษัทรถเช่า ก็ไม่กล้าแนะนำที่ไหนให้เป็นพิเศษนะครับ เดี๋ยวจะเป็นการชี้นำ ยิงฟันยิ้ม
เอาเป็นว่าข้อมูลเพิ่มเติมที่ลิงค์นี้ก็แล้วกัน
http://www.chiangraifocus.com/2010/business_dir.php?item=c5

** ไปแล้วอย่าลืมเก็บรูปพร้อมเรื่องราวประทับใจมาฝากด้วยนะครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
chu_301
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 15:56:18 »

ถ้าหากเช่ารถพร้อมคนขับ คงต้องหาที่พักให้คนขับเค้าหน่อยคงจะดีนะค่ะ แล้วน้ำมันก็คิดตามจริง ส่วนราคารถเช่าถ้าเป็นรถเก๋งน่าจะประมาณ 1,300-1,500 บาท  ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่า  ยิ้มกว้างๆ

อันว่าบริษัทรถเช่า ก็ไม่กล้าแนะนำที่ไหนให้เป็นพิเศษนะครับ เดี๋ยวจะเป็นการชี้นำ ยิงฟันยิ้ม
เอาเป็นว่าข้อมูลเพิ่มเติมที่ลิงค์นี้ก็แล้วกัน
http://www.chiangraifocus.com/2010/business_dir.php?item=c5

** ไปแล้วอย่าลืมเก็บรูปพร้อมเรื่องราวประทับใจมาฝากด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากค่า
ไว้กลับมาแล้วจะเอารูปสวยๆมาฝากนะคะ ^^
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 19:33:45 »

การเช่ารถพร้อมคนขับเป็นรถตู้นะครับ อยากแนะนำ รถตู้ของ คุณ น้อย ครับผมเคยเหมาไปเที่ยวทะเลหลายวันเลย รถใหม่ขับรถดี เป็นรถส่วนตัวเขาเอง 
 เบอร์คุณน้อย 089-0895118 ทุกครั้งที่ผมเช่า ผมก็เปิดห้องพักให้ คนขับครับ
แต่ส่วนใหญ่ คนขับเขาก็นอนในรถเองแหละครับ เขารู้ว่า ที่พักจะเต็มในช่วงนี้
 หากมาเชียงราย ยังไงก็อย่าลืมแวะเที่ยว วนาฟาร์ม ม้าและนกกระจอกเทศนะครับ แห่งเดียวในเชียงราย ที่ไม่เหมือนใคร ครบพร้อมทุกอย่าง ขี่ม้า ขี่นก สวนอาหาร กาแฟสด เครื่องหนังนก บ้านพัก แคมป์ปิ้ง ยิงปืนจุกก็อกน้ำปลาและอื่นๆมากมาย มีกิจกรรมหลากหลายให้สนุกสนาน ครับ จากเชียงราย 11กม ถึงฟาร์มครับ ไปทางภูชี้ฟ้าครับ
 www.wanafarm.com

* PC100138.JPG (62.76 KB, 640x480 - ดู 253 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์