เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:46:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้ข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆ ชาวเชียงรายโฟกัส >\"/<  (อ่าน 5219 ครั้ง)
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 13:26:33 »

หนึ่ง ก่อนอื่นต้องศึกษาในเหตุผลของแฟนว่าจะไดเขาถึงลักไปคบกับคนเก่า

อาจจะเพราะความฮักยังมีต่อคนเก่า เขาตัดใจบ่าใด้ หรือเพราะเหตุผลไดคุณลองเปิดจั๋ยถามเขาดีๆ แล้วค่อยมาตัดสินบางอย่างเอาว่าเขาเองนะต้องก๋านหยังแต้ๆเอาคุณใว้เป๋นเพียงแค่ตั๋วสํารองหรือแฟนเก่าเอาใว้แก้เหงา ส่วนนักแฟนเก่าในความฮู้สึกของคนส่วนนัก ความฮักอาจมีเหลือ แต่ส่วนนักแล้วแฟนเก่ามีความผูกผันในระดับหนึ่งมากกว่าแฟนใหม่ มันเลยยากตี่จะตัดไปใด้ง่าย มันใจ้เวลาไง อันนี้ท่าจะมาจากเวลาตี่แฟนเก่าอยู่โตยมา  (บ่าอู้ถึงส่วนรวมหน๋า)

บางเตื่อความฮักบ่ามี แต่ความผูกพันยังมี และยามไดสองคนใด้ปิกมาปะกั๋นใด้ใกล้ชิด ความชอบก่ออาจจะก่อตั๋วใด้ โอกาสมันมีอยู่แล้ว เรื่องนี้ต้องทําใจ

ต้องถามเขาว่าจั๋ยเขาแต้ๆต้องก๋านหยัง คุณเปิดการ์ดโล่งหื้อเขาเลือกไปเลย เพราะก๋านตี่คุณมาบอกในนี้แป๋ลว่าคุณใจกว้างน่าดู อ่านจากตี่เขียน เหมือนอย่างคุณกล้าใด้กล้าเสีย ถ้ามันบ่าใด้ผลคุณก็ยอมไปจากเขา แนวๆอั้น ฮู้สึกว่าคุณเป๋นคนตี่ฮักตัวเองและอยากใด้สิ่งตี่ดีต่อตัวเองอยู่ แม่นก่อนิ

สอง คุณต้องศึกษาในสิ่งตี่คุณเองต้องก๋าน คุณอยากคบกับเขาต่อก่อ คุณอยากใด้หยังชัดเจนในจีวิต คบกับเขาเพื่อดูเวลาไปเรื่อยๆ บ่าอยากมีปัญหารักสามเศร้าแม่นก่อ ถ้าหากแฟนเขาบ่ายอมเลิกกับคนเก่า คุณจะยอมก่อ ถ้าต่างคนต่างบ่ายอม มันก่อบ่าลงตั๋วบ่าไจกะ จะอั้นก่อต้องมีคนหนึ่งจากไป

ขอยํ้าว่าคนตี่ชอบจับป๋าสองมือนะ เขาบ่ายอมตัดสินใจหรอก มันต้องเป็นคุณหรือแหมคนหนึ่งตี่ต้องตัดสินใจ
ว่าจะหื้อเรื่องมันเป๋นอี้ต่อหรือเช็คบิล

โจกดีเน่อ มันก่อบ่ายากแต้ว่าอะ กึดดีๆ เดวก็ฮู้
+ 1000000 ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 16:31:31 »

2-3 วันผ่านมาละ เขานั้นแหละโทรหาผมแล้วเขาก็กลับมาขอโทษผม
เฮาจะไว้ใจ๋เขาได้ขนาดไหนนิคับ

Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 17:38:45 »

แนะนำไห้ทำใจกว้างๆครับเฉยเข้าใว้และอย่าไปพูดถึงมัน
สรุปเค้าขอโทษนี่คือขอโทษจะไม่ทำอีกหรือปล่าวครับ
ถ้าใช่คุณก็ให้โอกาศเค้าซะถ้ามันเกิดเหตุการ์ณอีกคุณก็ออกมาจากเค้าแบบดีๆ
บอกเค้าว่าจบกันดีๆนี่แหละตัวเองรู้แล้วว่าต้องการอะไรที่ทำแบบนี้เพราะให้เค้าคิดได้ครับว่าเค้าทำอะไรลงไป
เกิดเราไปต่อว่าเค้าเค้าก็คงคิดไม่ได้ครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 18:04:56 »

แนะนำไห้ทำใจกว้างๆครับเฉยเข้าใว้และอย่าไปพูดถึงมัน
สรุปเค้าขอโทษนี่คือขอโทษจะไม่ทำอีกหรือปล่าวครับ
ถ้าใช่คุณก็ให้โอกาศเค้าซะถ้ามันเกิดเหตุการ์ณอีกคุณก็ออกมาจากเค้าแบบดีๆ
บอกเค้าว่าจบกันดีๆนี่แหละตัวเองรู้แล้วว่าต้องการอะไรที่ทำแบบนี้เพราะให้เค้าคิดได้ครับว่าเค้าทำอะไรลงไป
เกิดเราไปต่อว่าเค้าเค้าก็คงคิดไม่ได้ครับ
คับ...เขาบอกว่าจะไม่มีใครนอกจากเราคนเดียว

manggoodjee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2010, 18:07:04 »

การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีค่ะ แต่ถ้าบ่อยครั้งเกินและมันทำให้ใจเราเจ็บปวด ก็คงต้องคิดและค่ะ ว่าจะ "อยู่ทน" รึว่า "ทนอยู่" ถ้าเป็นอย่างหลัง นานวันไปความรัก ความผูกพันที่มีให้ อาจไม่คงอยู่เหมือนเดิมและแปรเปลี่ยนเป็นความรู้สึกอื่น ที่อาจจะไม่ดีนักก็ได้นะคะ เพราะความอดทนของมนุษย์เรามีขีดจำกัด คงไม่มีความสุขแน่ค่ะ ถ้าเราทำเหมือนไว้ใจ แต่ลึกๆแล้วระแวงอยู่ตลอดเวลา ถ้าเค้ารักและพร้อมจะทำตามคำที่เค้าเคยให้ไว้กับคุณ ผิดพลาดไปบ้าง แต่ก็สำนึกและแสดงให้คุณเห็นว่าจะไม่ทำมันอีก ก็ขอโอกาสให้เค้าอีกสักครั้งเถอะค่ะ ยังไงก็เป็นคนรักกัน แต่ถ้าการกระทำของเค้ายังคงสวนทางกับคำพูด คุณคงต้องคิดทบทวน และใช้เหตุผลตัดสินใจแล้วล่ะค่ะ ว่าจะให้ความรักของคุณกับเค้าลงเอยยังไงถึงจะดีกับทั้งสองฝ่าย ย้ำ!นะคะ ว่าใช้เหตุผล อย่าตัดสินปัญหาด้วยอารมณ์เลยค่ะ เพราะหากผิดพลาดไปแล้ว มันเรียกกลับคืนมาเพื่อแก้ไขไม่ได้จริงๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้ม
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 18:44:08 »

การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีค่ะ แต่ถ้าบ่อยครั้งเกินและมันทำให้ใจเราเจ็บปวด ก็คงต้องคิดและค่ะ ว่าจะ "อยู่ทน" รึว่า "ทนอยู่" ถ้าเป็นอย่างหลัง นานวันไปความรัก ความผูกพันที่มีให้ อาจไม่คงอยู่เหมือนเดิมและแปรเปลี่ยนเป็นความรู้สึกอื่น ที่อาจจะไม่ดีนักก็ได้นะคะ เพราะความอดทนของมนุษย์เรามีขีดจำกัด คงไม่มีความสุขแน่ค่ะ ถ้าเราทำเหมือนไว้ใจ แต่ลึกๆแล้วระแวงอยู่ตลอดเวลา ถ้าเค้ารักและพร้อมจะทำตามคำที่เค้าเคยให้ไว้กับคุณ ผิดพลาดไปบ้าง แต่ก็สำนึกและแสดงให้คุณเห็นว่าจะไม่ทำมันอีก ก็ขอโอกาสให้เค้าอีกสักครั้งเถอะค่ะ ยังไงก็เป็นคนรักกัน แต่ถ้าการกระทำของเค้ายังคงสวนทางกับคำพูด คุณคงต้องคิดทบทวน และใช้เหตุผลตัดสินใจแล้วล่ะค่ะ ว่าจะให้ความรักของคุณกับเค้าลงเอยยังไงถึงจะดีกับทั้งสองฝ่าย ย้ำ!นะคะ ว่าใช้เหตุผล อย่าตัดสินปัญหาด้วยอารมณ์เลยค่ะ เพราะหากผิดพลาดไปแล้ว มันเรียกกลับคืนมาเพื่อแก้ไขไม่ได้จริงๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้ม

ให้อภัยนะ แม้ว่าจะทำผิดแล้วแล้วผิดอีก โกหกแล้วโกหกอีก

ความรักที่เรามีให้เขาอาจจะทำให้เขาคิดได้บ้างค่ะ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:10:17 »

ยิงฟันยิ้ม ถ้าเจื่อใจ๋เปิ้นสักน้อย .... เปิ้นก็ตึงออกตั๋วว่าเป๋นแค่เปื่อน ... ก็เจื่อเปิ่นสักเตื่อก่าเจ้า เฮาก็บ่เจ็บ เปิ้นก็ม่วนใจ๋ ... ฮักของคนสองคนก็จะอยู่กั๋นไปแห่มเมิน ... ความฮักต้องเจอกับตั๋วเจ้าถึงจะฮู้ว่าเป๋นหยั่งใด ... เข้าใจ๋ เจื่อใจ๋ และฮื้ออภัยกั๋นเจ้า (ถ้าเฮายังฮักเปิ้นอยู่ และยังทำใจ๋บ่าได้กับก๋านเลิกกั๋น) ... เวลาฮักก็ฮักใจ๋แทบขาด เวลาเจ็บก็เจ็บแทบจะขาดใจ๋เจ้าาาาาา  ร้องไห้

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:25:36 »

บางครั้งเลิกกันแล้วแต่ยังอยากเป็นเพื่อนกันก็มี สนตัวผมไม่คิดว่าการเลิกกันจะต้องไม่คุยกัน(คุยได้แต่ต้องคุยต่อหน้าเรา)

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์