เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 11 พฤษภาคม 2024, 17:02:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ก็ดีใจนะคะที่เชียงรายจะมีเซ็นทรัล แต่....
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ก็ดีใจนะคะที่เชียงรายจะมีเซ็นทรัล แต่....  (อ่าน 2973 ครั้ง)
chonnipa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 15:45:37 »

ก็ดีใจค่ะที่เชียงรายจะมีห้างดีๆที่เชิดหน้าชูตาชาวเชียงรายเราเพราะส่วนตัวก็ชอบshopping มากๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม แต่เราเปิดร้านgiftshopเล็กๆอยู่หน้าม. และก็เพิ่งย้ายมาจากกทมมาลงทุนที่นี่ได้ไม่ถึง3เดือน มาแล้วลงทุนแล้วเพิ่งมารู้ว่าจะมีห้างเซ็นทรัลเกิดขึ้นแต่ดันช้าไป จองที่ในนั้นไม่ทันอ่ะค่ะแถมรู้มาว่าค่าเข้าแพงจังอีกต่างหาก เศร้าเลย ร้องไห้ ไม่รู้จะมีใครที่เปิดร้านเล็กๆแบบเราแอบกลัวยอดการขายจะตกถ้าห้างใหม่เปิดบ้างรึเปล่าน้า และจะเตรียมการไงดีอ่ะ แอบกลุ้มแต่ไม่มากมายนะคะ ยิ้มกว้างๆ  กลับตัวก็ไม่ได้ให้เดินต่อไปก็ไปไม่ถึงประมาณนั้นอ่ะ อิอิ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 16:00:33 »

ยิ้มเท่ห์ สู้ต่อไปครับ   ยิ้มเท่ห์

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
monster3d
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2010, 16:48:10 »

ก้เป็นกำลังใจครับ คิดว่าลูกค้า น่าจะคนละกลุ่ม คนละโซนกันอยู่แร่ะ

ถ้าอย่างผมคิดว่า อุดหนุน คนบ้านเดียวกันจะดีกว่าเข้าห้างคับ

............. Lannacentermart....... ไว้จะไปอุดหนุนครับ แต่ยังไม่ค่อยมีโอกาศได้ไปแถวนั้น

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์-ร้านค้า-ที่อยู่อาศัย-บิ้วอิน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=711781.0
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 05:34:15 »

.......................

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
Dora-world
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 05:42:15 »

สู้ๆนะครับ ของในนั้นมันแพงจะตาย

watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 08:44:36 »

สิ่งที่เห็นอาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดครับ ยิ้มเท่ห์
Isorna
ชั้นประถม
*

เฮาฮักเจียงฮาย ^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 09:37:23 »

เห็นด้วยค่ะ ถ้าร้านเรามีสินค้าที่โดดเด่น ไม่เหมือนใคร ตรงตามความต้องการของตลาด จะอยู่ที่ไหนคนก็จะด้นดั้นไปค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะ ยิ้มเท่ห์
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 10:02:37 »

สู้ ๆ ครับ..ของในห้างเขาอาจจะขายแพงกว่าเราก็ได้ครับ..เพราะค่าเช่าแพง..

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
chonnipa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 13:49:14 »

แต่ที่นี่ก็เมืองปราบเซียนจริงๆนะคะ ตอนแรกที่มาอยู่ก็แอบงงว่าทำไมเมืองท่องเที่ยวแต่ไม่ยักกะมีแมคโดนัลหรือฟาสฟู๊ดที่ดังๆอื่นๆบ้างและห้างใหญ่ๆก็ไม่มีก็แอบดีใจว่าร้านเราขายได้แน่นอนที่ไหนได้รู้เหตุผลแล้วอ่ะ...แต่เราเป็นคน กทม เดินเซ็นทรัลมาแทบจะทุกสาขาแต่ที่นั่นเค้ามีกำลังซื้อกันแต่ที่นี่ขนาดเราขายถูกและดียังต่อแล้วต่ออีกอ่ะนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แล้วของที่ห้างแพงกว่ามากๆเลยเค้าจะซื้อกันมั้นน้อหรือว่าไปเดินเที่ยวเดินดูเดินเล่นกันเฉยๆเดาใจไม่ถูกจริงๆ แต่อย่างว่าขึ้นชื่อว่าเซ็นทรัลของล่อตาล่อใจเยอะอยู่แล้วยังไงก็เตรียมเก็บตังค์กันไว้เนิ่นๆเน้อ 
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 14:07:09 »

ดีใจเถอะที่คุณจองไม่ทัน เพราะถ้าคุณจองทัน คุณต้องอัพราคาสินค้าขึ้นเท่าตัว  ยิงฟันยิ้ม
ส่วนตัวกำลังจะเปิดร้าน และไม่กลัวห้างด้วย เพราะเราขายอะไรที่เขาไม่หาย ถึงขายของเราก็ถูกกว่าเห็นๆ แต่จะไปเที่ยวอยู่ เพราะชอบดูหนังเสียงในฟิล์ม ถึงจะไม่รู้เรื่องก็ตามฮ่าๆๆๆๆๆๆ
chonnipa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 14:23:58 »

ดีใจเถอะที่คุณจองไม่ทัน เพราะถ้าคุณจองทัน คุณต้องอัพราคาสินค้าขึ้นเท่าตัว  ยิงฟันยิ้ม
ส่วนตัวกำลังจะเปิดร้าน และไม่กลัวห้างด้วย เพราะเราขายอะไรที่เขาไม่หาย ถึงขายของเราก็ถูกกว่าเห็นๆ แต่จะไปเที่ยวอยู่ เพราะชอบดูหนังเสียงในฟิล์ม ถึงจะไม่รู้เรื่องก็ตามฮ่าๆๆๆๆๆๆ
ชอบเหมือนกันค่ะ อิอิ
Rooney2549
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 16:31:48 »

ของเราดี ราคาถูก ก้อสู้ได้คับ
นาซี คลาสสิค
ชั้นประถม
*

Ride with pride

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 16:38:53 »

ก็ดีใจค่ะที่เชียงรายจะมีห้างดีๆที่เชิดหน้าชูตาชาวเชียงรายเราเพราะส่วนตัวก็ชอบshopping มากๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม แต่เราเปิดร้านgiftshopเล็กๆอยู่หน้าม. และก็เพิ่งย้ายมาจากกทมมาลงทุนที่นี่ได้ไม่ถึง3เดือน มาแล้วลงทุนแล้วเพิ่งมารู้ว่าจะมีห้างเซ็นทรัลเกิดขึ้นแต่ดันช้าไป จองที่ในนั้นไม่ทันอ่ะค่ะแถมรู้มาว่าค่าเข้าแพงจังอีกต่างหาก เศร้าเลย ร้องไห้ ไม่รู้จะมีใครที่เปิดร้านเล็กๆแบบเราแอบกลัวยอดการขายจะตกถ้าห้างใหม่เปิดบ้างรึเปล่าน้า และจะเตรียมการไงดีอ่ะ แอบกลุ้มแต่ไม่มากมายนะคะ ยิ้มกว้างๆ  กลับตัวก็ไม่ได้ให้เดินต่อไปก็ไปไม่ถึงประมาณนั้นอ่ะ อิอิ

ลองมองการขายแบบ ออนไลน์ด้วยนะครับ ถ้าเป็น giftshop น่าจะขายทางอินเตอร์เนตได้ง่าย  ยิ้มเท่ห์

บ่าวน้อยห้าแยก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 16:41:33 »

ให้กำลังใจคับบ XD
MagicalMaeLao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 04:03:55 »

กลุ่มลูกค้าไม่เหมือนกัน แต่แน่นอนว่าช่วงแรกๆคงต้องเตรียมเงินสำรองไว้นานๆหน่อย รอดูสักระยะ เอาใจช่วยอย่าเพิ่งเลิก
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 05:32:10 »

ผมไปก็ไม่ซื้อครับ ของแพง
ไปเดินดูเฉยๆ ตามประสาคนไม่มีตัง

makitao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 06:20:50 »

คน เชียงราย เป็ฯคนขี้ผ่อ ผ่อ แล้ว บ่ซื้อเจ้าต้อง ราคาถูกจิงๆๆแล้ว ห้างเซ็นทรัล เขา ไม่ต้องการเงิน ของ คนเชียงราย หรอกจ้ะเพราะ เหนวเอา ยาก  ยืน ต่อเป็น ชั่วโมง ไม่ซื้อก้อมีน้ะขอ บอกจุดหมายหลักเขา ต้อง การเงิน พวกนักท่อง เที่ยว ทีมา จากกทม แระเพราะเดี๋ยว นี้ คนกทม มาอยู่แยะ ขยิบตา ::)เชื่อ สิ เป็นคนเชียง รายมาตั้งแต่บรรพบุรุษ แล้ว ก้อ เสื้อแดงด้วย จ้า
boondham

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 09:30:29 »

ของกินขายได้อยู่แล้วครับ...

แต่พวกของใช้ หรือ เสื้อผ้า..

ถนนคนเดิน และแม่สาย หรือสินค้าที่อื่นๆ ผมว่าน่าสนกว่าครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ.

+++

ส่วนด้านการตลาดกลุ่มเป้าหมายหลักคือคนเชียงราย  พะเยา ลำปาง(บางส่วน) และเชียงใหม่ (บางส่วน) พม่า ลาว จีน

นักท่องเที่ยวคือผลพลอยได้เพราะช่วงไฮซีซั่น เชียงรายมีไม่นาน 3-4 เดือนเท่านั้น
เพราะห้างเองก็ตั้งอยู่เชียงราย...เอกลักษณ์ การออกแบบ บรรยากาศ สินค้า ก็ตอบสนองคนเชียงราย

สินค้าต่างๆพวกเสื้อผ้า อาจราคาแพง แต่ร้านอาหารราคาไม่น่าต่างกันมาก เพราะน่าจะเท่ากันเหมือนทั่วประเทศ

ผมชอบที่ มีร้านหนังสือ B2S (ขนาดใหญ่ 1000 ตรม.) โรงหนังเมเจอร์ 5 โรงภาพยนต์ขนาดมาตรฐาน  ร้าน ซูกิชิ ฟูจิ และกาดมั่ว...

แค่นี้ก็ตอบสนองความต้องการของผมแล้วครับ.ส่วนเสื้อผ้าผมก็เดินถนนคนเดิน แม่สาย เหมือนเดิมครับ..

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 10:13:25 »

เป็นกำลังให้สู้ๆนะครับ  ยิ้มเท่ห์
chonnipa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 17:40:19 »

แล้วใครรู้บ้างคะว่าเค้าจะมีตลาดนัดหน้าห้างเหมือนเซ็นทรัลสาขาอื่นๆรึเปล่า (เผื่อไปจองที่ขายตรงนั้นก็ยังดีนะ  ยิงฟันยิ้ม)
หน้า: [1] 2 พิมพ์