เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 00:16:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สอถามหน่อยจ้าา ดอยกาดผี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอถามหน่อยจ้าา ดอยกาดผี  (อ่าน 843 ครั้ง)
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 11:34:59 »

อยากทราบว่าดอยกาดผีช่วงปีใหม่คนเยอะมั้ยครับ แล้วรถเก๋งไม่โหลดขึ้นได้มั้ยครับ แล้วมีค่ากางเต๊นมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 11:43:59 »

อยากทราบว่าดอยกาดผีช่วงปีใหม่คนเยอะมั้ยครับ แล้วรถเก๋งไม่โหลดขึ้นได้มั้ยครับ แล้วมีค่ากางเต๊นมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
ฤดูการท่องเที่ยวก้เยอะหน่อยครับ รถเก๋งไปคงลำบากหน่อยครับ กะบะดีกว่าครับ ค่ากางเต้น แล้วแต่จะบริจาก ครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 15:09:56 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ แต่ว่าพอดีมีแต่รถเก๋งครับ แล้วจะสะดวกและปลอดภัยมั้ยครับ ถ้าหากว่านำรถไปจอดบริเวณดอยช้างหรือดอยวาวี(จอดบริเวณที่อุทยานอะครับ เพราะเห็นว่ารถเก๋งขึ้นได้) แล้วจ้างรถสองแถวให้ไปส่งบนดอยกาดผี แล้วท่านใดพอที่จะมีเบอร์โทรศัพท์รถสองแถวบนดอยบ้างครับ แล้วค่าบริการประมาณกี่บาทครับ ท่านใดพอทราบก็ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 07:38:34 »

มีใครเคยไปมาแล้วบ้าง รบกวนตอบหน่อยจ้าาา
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 08:46:52 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ แต่ว่าพอดีมีแต่รถเก๋งครับ แล้วจะสะดวกและปลอดภัยมั้ยครับ ถ้าหากว่านำรถไปจอดบริเวณดอยช้างหรือดอยวาวี(จอดบริเวณที่อุทยานอะครับ เพราะเห็นว่ารถเก๋งขึ้นได้) แล้วจ้างรถสองแถวให้ไปส่งบนดอยกาดผี แล้วท่านใดพอที่จะมีเบอร์โทรศัพท์รถสองแถวบนดอยบ้างครับ แล้วค่าบริการประมาณกี่บาทครับ ท่านใดพอทราบก็ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไปรถส่วนตัวสะดวกกว่าครับ
รถรับจ้างยุ่งยากมากมาย จะไปมาก็ลำบาก
ไม่มีตลอดเหมือนดั่งใจ ยิ่งมีของแยะ อุปกรณ์เยอะ
สู้รถส่วนตัวไม่ได้หรอกครับ
จริงๆนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 09:27:36 »

คือผมมีแต่รถเก๋งกลัวขึ้นไม่สะดวก แต่เห็นบางท่านมารีวิว บอกรถเก๋งขึ้นได้แต่บางท่านก็บอกว่าไม่ได้. แต่ถ้าจะขึ้นรถสองแถวก็คงจะเหมาไปเลยอะครับ แบบว่าให้ไปส่งบนยอดดอยแล้วตอนกลับก็โทรเรียกให้ไปรับส่วนราคาก็ไม่รู้ว่าจะแพงมากหรือปล่าว หรือท่านใดมีคำแนะนำดีๆก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
numniang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 11:01:35 »

คือผมมีแต่รถเก๋งกลัวขึ้นไม่สะดวก แต่เห็นบางท่านมารีวิว บอกรถเก๋งขึ้นได้แต่บางท่านก็บอกว่าไม่ได้. แต่ถ้าจะขึ้นรถสองแถวก็คงจะเหมาไปเลยอะครับ แบบว่าให้ไปส่งบนยอดดอยแล้วตอนกลับก็โทรเรียกให้ไปรับส่วนราคาก็ไม่รู้ว่าจะแพงมากหรือปล่าว หรือท่านใดมีคำแนะนำดีๆก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปีที่แล้วพวกผมเอารถตู้ไปขึ้นสบายๆครับ เก๋งก็น่าจะได้ แต่ขับระวังๆหน่อย
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 12:03:41 »

อาจจะได้คำตอบที่ไม่แน่นอน เพราะมันอยู่ที่คนขับด้วย  บางคนบอกขึ้นไม่ได้แต่หากคนขับรถเก่งก็ขึ้นได้ หรือบางคนบอกขึ้นได้ แต่คนขับไม่กล้าก็ขึ้นไม่ได้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

ก่อนถึงยอดดอยกาดผีทางขรุขระจะเป็นช่วง 1 กิโลสุดท้ายเท่านั้น ไม่ถึงกับร่องลึกหรือเป็นหลุมบ่อ ไม่ถึงกับสูงชัน ถ้ารถเก๋งไม่โหลดเตี้ย บวกกับคนขับใจสู้ ค่อยๆขับขึ้นไปก็น่าจะไปได้ครับ  ยังไงลองไปดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าขึ้นไม่ได้ก็ถอยลงมาก็ได้อยู่ บางรีวิวก็บอกว่าจ้างให้ชาวบ้านแถวนั้นขึ้นไปส่งได้  ถ้าจะจอดรถที่ดอยช้างไม่แนะนำ จากดอยช้างมาวาวีถึงกาดผี ไกลพอสมควร ถ้าจะเลือกวิธีนี้ใ้ห้ไปหาที่พักแถววาวีแล้วให้ทางที่พักเขาขึ้นไปส่งจะง่ายกว่า

กางเต้นท์ฟรี หากจะำก่อไฟควรเตรียมฟืนหรือถ่านไปด้วย มีห้องน้ำให้ แต่ควรเตรียมไฟฉายส่องสว่างให้พร้อม ไปปีที่แล้วไม่มีไฟฟ้า ไม่รู้ว่าปีนี้จะมีหรือเปล่า

ยังไงขอให้เที่ยวให้สนุกครับ ยิ้มเท่ห์

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
mokoolss
ตามนั้น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 20:45:12 »

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ ไปสำรวจมาแล้ว ตอยช้าง ตอนนี้ช่วงทางขึ้นไปบ่อน้ำสักสิทธิ์ ตอนนี้ทางแย่มาก อาจจะเนื่องมาจากเพิ่งผ่านหน้าฝนทำให้ทางแย่เอามากๆ รถเก๋งขึ้นไม่ได้ จึงเอามาแจ้งให้ทราบจ้าาาา
tumlamutjeet
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:18:13 »

มันไปทางไหนง่า เหนไนรูบเเล้วอยากไปมั่งครับ  ใครใจดีให้แผนที่มั่งครับ ขอตั้งเเต่ในตัวเมืองถึงที่หมายเลยนะครับ พอดีเพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายได้ปีกว่า รู้จักอยู่ที่เดียวคือ ภูชี้ฟ้า 555555
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:46:42 »

มันไปทางไหนง่า เหนไนรูบเเล้วอยากไปมั่งครับ  ใครใจดีให้แผนที่มั่งครับ ขอตั้งเเต่ในตัวเมืองถึงที่หมายเลยนะครับ พอดีเพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายได้ปีกว่า รู้จักอยู่ที่เดียวคือ ภูชี้ฟ้า 555555

นึกตามก็แล้วกันนะครับ บอกเส้นทางคร่าวๆก็แล้วกันนะ วาดแผนที่ไม่เป็น ยิงฟันยิ้ม

จากเชียงราย ไปทาง อ.แม่สรวย เลี้ยวซ้ายเข้าไปทางเขื่อนแม่สรวย จะมีป้ายบอกดอยช้าง ดอยวาวี
ขับรถไปเรื่อยๆ จะถึงแยกขึ้นดอยช้าง ไม่ต้องเลี้ยว ให้มุ่งหน้าไปยัง ต.วาวี ไปอีกไกลพอสมควร จนถึงหมู่บ้านวาวี ผ่านเลาลีรีสอร์ท ไปอีกหน่อยจะมีเจอทางขึ้นมีป้ายบอก วนอุทยานดอยกาดผี ไปตามป้ายบอกทางเรื่อยๆ แล้วถามชาวบ้านเอาครับ    ถ้าไปอีกรอบจะเอาพิกัด gps มาโพสให้ครับ เห็นถามเส้นทางไปกันหลายครั้ง  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:49:41 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 14:50:45 »

ถึงปั้มน้ำมัน สามแยกวาวี แล้วเลี้ยวขวาไปตามเส้นทางครับ ถามชาวบ้านแหละครับดีที่สุด

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
ilike_CR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2013, 16:10:16 »

รถเก๋งขึ้นได้ค่ะ...เคยขับขึ้นปีที่แล้ว (55) รถเก๋งนิสสันทีด้า  ....จะมีทางชันตอนโค้งสุดท้ายก่อนถึงเนินที่กางเต๊นท์จุดเดียวค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์