เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 20:52:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แนะนำร้านสเต็ก แฮมเบอร์เกอร์ รสชาดเยี่ยมในตัวเมือง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้านสเต็ก แฮมเบอร์เกอร์ รสชาดเยี่ยมในตัวเมือง  (อ่าน 2949 ครั้ง)
p2pgamenet
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 01:13:42 »

ถ้าเป็นคอสเต็กนะครับ ขออนุญาตแนะนำร้านสเต๊กน้องใหม่ในตัวเมือง อยู่ซอยวัดเจ็ดยอด(หลังโรงแรมวังคำอยู่กึ่งกลางระหว่างวัดเจ็ดยอดกับโรงแรมวังคำทางด้านซ้ายมือ) ตัวร้านตกแต่งสไตล์อบอุ่นมองเห็นได้ชัดเจนจากภายนอกร้านครับ

เมนูมีหลากหลายไม่ว่าจะเป็น

- สเต็กหมู PorkChop Steak เสริฟพร้อมเฟรชฟรายและสลัด

สเต็กหมูชิ้นใหญ่ชุ่มฉ่ำนุ่มลิ้น

- สเต็กเนื้อ Sirloin Steak เนื้อออสเตรเลียเสริฟพร้อมเฟรชฟรายและสลัด

ส่วนแฮมเบอร์เกอร์ก็อร่อยไม่แพ้กัน ที่นี่จะทำแฮมเบอร์เกอร์ชิ้นใหญ่มากกก (ประมาณว่าชิ้นเดียวกินคนเดียวแทบไม่หมด) แฮมเบอร์เกอร์ของที่นี่จะมีหลากหลายสไตล์มาก เช่น เบอร์เกอร์หมู เบอร์เกอร์เนื้อ ชีสเบอร์เกอร์ หรือฟาร์มเบอร์เกอร์ที่จะเป็นการเอาหมูหรือเนื้อมาย่างบนเตาแล้วประกบด้วยเบคอนและไข่ดาวราดด้วยซอสคอกเทลรสชาดจับใจ และBacon Explosion Burgerที่สไตล์คล้ายกันแต่อัดแน่นไปด้วยเบคอน

อันนี้ฟาร์มเบอร์เกอร์ครับ ชิ้นใหญ่มาก

ส่วนนี่ก็เบอร์เกอร์หมูชิ้นใหญ่หอมกรุ่น

แฮมเบอร์เกอร์ทุกจานจะเสริฟพร้อมเฟรนฟรายและสลัดแต่จะพิเศษที่ฟาร์มเบอร์เกอร์จะเลือกเฟรนฟรายแบบCowboy Chips (เฟรนฟรายรสบาร์บีคิวซึ่งอร่อยไม่แพ้กัน)
     ตามมาด้วยChicken Fajita หรือไก่คลุกเคล้าด้วยซัลซ่าและครีมสลัดห่อด้วยแผ่นโรตีรสชาดเข้มข้นและยังมี Rosemary Salmon หรือปลาแซลมอนย่างเสิรฟบนสลัดพร้อมซอสและใบโรสแมรี่ย่างกรอบหอมกรุ่น

และยังมีอีกหลายเมนูเช่นทูน่าสลัดที่ราดด้วยซอสBalsamico หรือเมนูพิเศษตามฤดูกาลเช่นอกเป็ดอบราดซอสส้ม อันนี้แนะนำเลยครับเพราะอร่อยมาก

อกเป็ดอบราดซอสส้มเนื้อนุ่มมากๆครับ    

แวะไปทานกันได้เลยครับ เชฟที่นี่มาจากสวิสเซอร์แลนด์แต่เป็นลูกหลานคนเชียงรายนี่ล่ะครับอุปกรณ์บางอย่างขนกันมาจากสวิสเลยทีเดียว ผมลองไปทานสองสามครั้งติดใจเลยล่ะครับก็เลยอยากแนะนำให้ไปทานของอร่อยกัน รับรองไม่ผิดหวังครับ ถ้าไปไม่ถูกโทรสอบถาม 084-6106289 ได้เลยครับ
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 14:17:55 »

ขอราคาเสต็ก กับ เบอเกอร์หน่อยครับ เห็นละหิววว ยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
cheepjira
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 14:20:52 »

น่าจะลงราคานะครับ ช่วยได้เยอะเลยครับ
porridge
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 16:39:18 »

น่ากินครับ แต่ราคาคงไม่ธรรมดาแน่ถ้าอร่อยก็คุ้มครับ
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 16:43:18 »

สเต็กโรงแรมดุสิต อร่อยมว๊าก

STANAN
ชั้นประถม
*

คนจะงามๆน้ำใจใช่ใบหน้าคนจะสวยๆวาจาใช่ตาหวาน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 18:11:01 »

ขอราคาด้วยจร้า น่ากินมาก

ก๋วยเตี๋ยว.นายโรจน์
ก๋วยเตี๋ยวน้ำตก/น้ำใส/ต้มยำ 10บาท
สี่แยกศรีทรายมูล อ เมือง จ ชร 093-9545424
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 21:25:07 »

หน้าจะบอกราคาด้วยนะครับ ... ส่วนตัวผมสเต็กที่คุ้มค่ากับเงินแล้วความอร่อย สเต็กหน้าโรงเรียนเด่านห้าครับ แนะนำไปดูครับ

CRUTD
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 21:25:54 »

ขอราคาแต่ละเมนูด้วยจ้าาาา  ยิงฟันยิ้ม

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
Giffarine.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2013, 02:14:51 »

ตกใจ
porridge
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 13:32:32 »

มาทำให้อยากแล้วจากไป 555
SenTo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 14:39:49 »

ขอราคาแต่ละเมนูด้วยจ้าาาา  ยิงฟันยิ้ม

benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 14:50:44 »

น่ากิน ราคา....? ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
yimyamja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 15:02:15 »

สงสัยในราคาอิอิ ยิงฟันยิ้ม
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 15:18:11 »

แฮมเบอเกอร์น่ากินมากก จะเกิน200ไหมหว่า ใครพอทราบราคามั่งครับ
Pincapril
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2013, 16:34:44 »

ขอราคาประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ

สเต็กน่ากินมากกกกกกกกกก  ยิงฟันยิ้ม

รับทัวร์ทั่วไทย รถบัสพัดลม 54 ที่นั่ง สะดวก-สะอาด-ปลอดภัย .. ติดต่อได้ครับ หลังไมค์มาเลยครับท่าน
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 20:08:11 »

จขกท หายไปเลย ใครไปทานมาแล้ว แนะนำราคาหน่อยครับ อยู่ไกล ไม่กล้าดุ่มๆเข้าไปลอง กลัวหงายเงิบ
หน้า: [1] พิมพ์