เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:13:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ใครมีลูก โกเด้น แมวเปอร์เชีย ให้ฟรีบ้างคับอยากได้....
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครมีลูก โกเด้น แมวเปอร์เชีย ให้ฟรีบ้างคับอยากได้....  (อ่าน 1287 ครั้ง)
bell_cup
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2013, 21:43:43 »

ลงรูปและเบอโทรไว้เลยคับ........ หรือแลกกับอาหารก็ได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2013, 21:34:39 โดย bell_cup » IP : บันทึกการเข้า
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2013, 21:16:18 »

ดันหน่อย อยากได้จริงๆคับ..........
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2013, 21:34:56 »

พอมีไหมคับ
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2013, 21:07:02 »

ดันหน่อย อยากได้จริงๆคับ..........
mutukiri
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2013, 22:48:38 »

ขออนุญาตตอบนะครับ เปอร์เซียให้ฟรีจริงๆ แทบจะไม่มีหรอกครับ อาจจะมีอยู่บางกระทู้ ผมก็จำไม่ได้แล้ว หากรักที่จะเลี้ยงจริงๆคงต้องลงทุนนิดหน่อย ไม่แพงมากหรอกครับ สำหรับราคาเริ่มต้นสำหรับแมวเปอร์เซีย เกรดเลี้ยงเล่น หรือ หน้าตุ๊กตา ก็อยู่ราวๆ 2500-4500 บาท ลองหาๆดูก่อนได้นะครับ ถ้าคิดจะเลี้ยงแมวเปอร์เซียจริงๆ เก็บตังค์อีกนิดหน่อย ได้ลูกแมวที่เราเป็นคนเลือกเอง คอยดูพัฒนาการของมัน ผมว่ามีความสุขดีนะครับ ดีกว่าไปเอาแมวโตมาแล้ว ส่วนใหญ่มันจะติดหรือจำกลิ่นเฉพาะคนที่เลี้ยงมันตั้งแต่เล็กๆอ่ะครับ ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆ นะครับ ผมอยากให้คุณมีความสุขกับการเลี้ยงแมวจริงๆ ขอบคุณครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2013, 18:53:47 »

ขออนุญาตตอบนะครับ เปอร์เซียให้ฟรีจริงๆ แทบจะไม่มีหรอกครับ อาจจะมีอยู่บางกระทู้ ผมก็จำไม่ได้แล้ว หากรักที่จะเลี้ยงจริงๆคงต้องลงทุนนิดหน่อย ไม่แพงมากหรอกครับ สำหรับราคาเริ่มต้นสำหรับแมวเปอร์เซีย เกรดเลี้ยงเล่น หรือ หน้าตุ๊กตา ก็อยู่ราวๆ 2500-4500 บาท ลองหาๆดูก่อนได้นะครับ ถ้าคิดจะเลี้ยงแมวเปอร์เซียจริงๆ เก็บตังค์อีกนิดหน่อย ได้ลูกแมวที่เราเป็นคนเลือกเอง คอยดูพัฒนาการของมัน ผมว่ามีความสุขดีนะครับ ดีกว่าไปเอาแมวโตมาแล้ว ส่วนใหญ่มันจะติดหรือจำกลิ่นเฉพาะคนที่เลี้ยงมันตั้งแต่เล็กๆอ่ะครับ ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆ นะครับ ผมอยากให้คุณมีความสุขกับการเลี้ยงแมวจริงๆ ขอบคุณครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
คับผม ขอบคุณมาก
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 19:30:43 »

Swallow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 06:18:20 »

มีโกลเด้นท์แบบมีตำหนิที่หางขายถูกๆสนใจไหมครับ
ตัวผู้ไซส์ใหญ่ตำหนิที่หาง 1500 บาท(อายุ๔๐กว่าวันทำวัคคซีนเข็มแรกแล้ว)
ตัวเมียอายุ๓๐กว่าวัน ราคา 1000`บาท ครับ(ตำหนิที่หางเหมือนกันครับ)
สนใจโทร 082 185 6202 ครูน้อยครับ
ถ้าอยู่ใกล้พานเข้ามาดูก่อนได้ครับ ช่วงนี้ลงรูปไม่ได้ลูกเอากล้องไปทำงานที่เชียงใหม่ไม่มีกล้องถ่ายครับผม

คอกสุนัขบ้านครูน้อย จำหน่ายลูกสุนัขพันธุ์โกลเด้นท์รีทรีฟเวอร์และลูกสุนัขพันธุ์บีเกิ้ล รับประกันคุณภาพน้องหมาทุกตัวครับ โทร 082 185 6202,086 190 3366
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2013, 19:55:40 »

พอมีไหมคับ
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2013, 20:56:37 »

พอมีไหมคับ

pimtom
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 10:53:11 »

สนใจไหมค่ะ ผู้กับเมีย 083-5827627

* 1426477_428610257240752_1972391609_n.jpg (92.03 KB, 720x960 - ดู 347 ครั้ง.)
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 18:15:04 »

สนใจไหมค่ะ ผู้กับเมีย 083-5827627
สนใจคับ ให้เบอผิดรึป่าวคับ ให้ฟรีใช่ไหมคับ
thanathat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 18:45:00 »

ให้ฟรีจองตัวผู้เลยคับ พันธ์แท้ป่าวคับ
Mushi..Mushi..
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2013, 21:29:55 »

เค้าขายตัวละพันครับตามกระทู้เลย
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514802.0
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 19:09:10 »

พอมีไหมคับ
nrc190
Iam GEOLOGIST
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 19:23:01 »

ขออนุญาต ตอบตรงๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้ขุ่นใจ คือ ถ้าไม่มีกำลังซื้อ ก็อย่าเลี้ยงเลยครับ สงสารน้องหมา น้องแมว
เพราะ น้องแมว น้องหมา ต้องกินอาหาร ต้องฉีดยา ต้องถ่ายยา ไม่สบาย ต้องพาไปหาหมออีก ถ้าเป็นแมว จะต้องมีกะบะทราย มีน้ำยาเช็ดทำความสะอาด และ etc.  
จะเลี้ยงสัตว์พวกนี้ มันต้องมีทุนในระดับหนึ่งครับ คือถ้าไม่มีทุน ได้เอาไปเลี้ยง ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต เพราะงั้นรอให้มีทุนก่อนเถอะ จากนั้น จะเลี้ยงอะไร ก็ไม่มีใครว่า หรอกครับ

leavb
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 20:32:17 »

ขออนุญาต ตอบตรงๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้ขุ่นใจ คือ ถ้าไม่มีกำลังซื้อ ก็อย่าเลี้ยงเลยครับ สงสารน้องหมา น้องแมว
เพราะ น้องแมว น้องหมา ต้องกินอาหาร ต้องฉีดยา ต้องถ่ายยา ไม่สบาย ต้องพาไปหาหมออีก ถ้าเป็นแมว จะต้องมีกะบะทราย มีน้ำยาเช็ดทำความสะอาด และ etc.  
จะเลี้ยงสัตว์พวกนี้ มันต้องมีทุนในระดับหนึ่งครับ คือถ้าไม่มีทุน ได้เอาไปเลี้ยง ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต เพราะงั้นรอให้มีทุนก่อนเถอะ จากนั้น จะเลี้ยงอะไร ก็ไม่มีใครว่า หรอกครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...คุณรู้ไหม..โกลเด้นหนึ่งตัววันๆหนึ่งกินข้าววันละกะละมัง(ข้าวลิตรละ 15 บาท) ไหนจะอาหารเสริม ยาวัคซีน ค่าผสม สัพเพเหระ อาหารเม็ด(โลละสามสิบบาท+) เฉลี่ยแล้วค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่าวันล่ะ 20 บาท เดือนๆหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่าหกร้อยบาท หากเจ้าของเค้ารักจริงเดือนๆหนึ่งไม่ต่ำกว่า1000บาทต่อตัว นิยังไม่คิดว่าจะต้องเสียเวลาเตรียมอาหาร พาเดินเล่น เก็บอึ ฯลฯ ดังนั้นเขาจึงขายลูกๆมันตัวละเป็นพันไงครับหาฟรีค่อนข้างยากยกเว้นจะมีคนใจดีจริงๆ แต่ก็นั่นแหละครับคนที่จะเลี้ยงก็ต้องมีทุนในระดับหนึ่ง เชื่อผมสิครับ เพราะผมก็เลี้ยง(ขนาดเป็นหมาที่มันหลงมา หาเจ้าของไม่เจอเลยต้องรับเลี้ยงไว้นะครับ ยังเข้าใจเลยว่าต้องใช้ทุนเลย)
bell_cup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2013, 13:51:51 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...คุณรู้ไหม..โกลเด้นหนึ่งตัววันๆหนึ่งกินข้าววันละกะละมัง(ข้าวลิตรละ 15 บาท) ไหนจะอาหารเสริม ยาวัคซีน ค่าผสม สัพเพเหระ อาหารเม็ด(โลละสามสิบบาท+) เฉลี่ยแล้วค่าใช้จ่ายไม่ต่ำกว่าวันล่ะ 20 บาท เดือนๆหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่าหกร้อยบาท หากเจ้าของเค้ารักจริงเดือนๆหนึ่งไม่ต่ำกว่า1000บาทต่อตัว นิยังไม่คิดว่าจะต้องเสียเวลาเตรียมอาหาร พาเดินเล่น เก็บอึ ฯลฯ ดังนั้นเขาจึงขายลูกๆมันตัวละเป็นพันไงครับหาฟรีค่อนข้างยากยกเว้นจะมีคนใจดีจริงๆ แต่ก็นั่นแหละครับคนที่จะเลี้ยงก็ต้องมีทุนในระดับหนึ่ง เชื่อผมสิครับ เพราะผมก็เลี้ยง(ขนาดเป็นหมาที่มันหลงมา หาเจ้าของไม่เจอเลยต้องรับเลี้ยงไว้นะครับ ยังเข้าใจเลยว่าต้องใช้ทุนเลย)
ผมได้แล้วคับ จะมาปิดกระทู้เนี้ย
หน้า: [1] พิมพ์