เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 01:55:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เตือนภัยชาวเชียงราย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยชาวเชียงราย  (อ่าน 13501 ครั้ง)
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:42:37 »

ท่านเจ้าอาวาส คุณแก้วซอมพอ พี่ๆกระดกแก้ว ผมกราบขอโทษอีกครั้งนะ
ขอเป็นพลเมืองดี ไถ่บาปแทนหรั่ง และตัวผมเอง

นายสานิตย์ ภู่ประสงค์ หรือ พี่อาท
ให้เข้าไป search ใน google "สานิตย์ ภู่ประสงค์"
จะได้รู้จักเขามากขึ้น

ขอร้องนะครับ พี่อาทอย่าทำคนอื่นให้เดือดร้อนอีก
อย่าซุ่มโจมตี ทำตัวเป็นนักบุญอีกเลย นรกจะกินกะบาล
ขอผมเป็นคนสุดท้ายนะครับ

ก็ขอให้สังคมออนไลน์ Chiang Rai Focus ให้โอกาศ
รับหรั่งเป็นน้องเป็นนุ่ง เพราะเขาไม่มีไครแล้วจริงๆ
เขาจน ทำนา กะแบกปูน เป็นลูกมือรับเหมาก่อสร้าง
ให้เด็กมันอิ่มท้อง มีผ้าใส่ผมก็ดีใจแล้ว
เพราะเราก็ไม่ควรจะไปหวังอะไรมากกะเด็กมีปัญหา

ด้วยความเคารพ
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:47:44 »

น่าสงสารอยากให้เขามีความรู้มากๆๆเรียนสูงๆๆเเละมาเจอกระทู้มากมายที่ตั้งเกี่ยวกับเขาจังครับน่าจะดี
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:50:55 »

อะหยั่งแหมม่อ  ฮืม ฮืม ฮืม
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:54:12 »

อะหยั่งแหมม่อ   ฮืม ฮืม ฮืม

หนังเรื่องต่อปาย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:57:10 »

มหากาพย์ ไตรภาค... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
เเมวมองเชียงรายโฟกัส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:59:49 »

บวชเรียนก็ดีเเล้ว อยากให้เขากลับมาบวชอีกจังครับ เรื่องกินข้าวเย็นนะไม่เป็นไรหรอกเพราะว่าถ้าเขาบวชเรียนนะครับกินได้ ไม่เป็นไรหรอก เเต่นี้ กลัวเขาไปเก เเละกินเหล้านะครับเดี้ยวเก  หรอก ติดตามๆๆผมติดตามมาทุกภาคสนามครับ
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:59:53 »

นายสานิตย์ ภู่ประสงค์ หรืออาร์ท อบต.แม่ข้าวต้ม คนนี้คดีเยอะมากครับ คู่กรณีก็เยอะมาก มีข่าวจากเวปไซต์แห่งหนึ่งบอกว่า จะจ้างพวกตามทวงหนี้นอกกฎหมายให้ค้นหานายคนนี้ด้วย ใครรู้จักนายคนนี้บอกเค้าระวังตัวด้วยนะครับ อาจจะกลายเป็นข่าวหน้าหนึ่งได้
จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:00:22 »

พอจะเข้าใจล่ะ  เป็นจะอี้นี่เอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:04:33 »

นึกใว้แล้วว่าต้องมีภาค 4........ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:04:56 »

ขอบคุณครับ ที่เตือน

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:05:07 »

แล้วคนนี้..เขาคือใครครับ
อยากรู้..เอาแบบชัดๆเลย
เอาแบบ..แปลเป็นไทยอีกครั้ง
แล้วคนอ่านเข้าใจคับ..
-----------------------------
มีสมาชิกแจ้งมาแล้ว มาคือผู้ใด..
สงสัย..ต้องให้ดวลกันสองคนแย้ว..
กองเชียร์..ลูกคอ..หางเครื่อง
ถอยออกมาห่างๆก่อน..
เหตุการณ์..มันเกิดก่อนที่เราจะกดแป้นพิมพ์เป็น..
เอาละ..ตามบายคับ..
ถอยๆๆๆๆๆ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:15:55 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:13:50 »

หนังภาค 10 แล้วมั่งเนี่ย

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:14:55 »

ท่านเจ้าอาวาส คุณแก้วซอมพอ พี่ๆกระดกแก้ว ผมกราบขอโทษอีกครั้งนะ
ขอเป็นพลเมืองดี ไถ่บาปแทนหรั่ง และตัวผมเอง

นายสานิตย์ ภู่ประสงค์ หรือ พี่อาท
ให้เข้าไป search ใน google "สานิตย์ ภู่ประสงค์"
จะได้รู้จักเขามากขึ้น

ขอร้องนะครับ พี่อาทอย่าทำคนอื่นให้เดือดร้อนอีก
อย่าซุ่มโจมตี ทำตัวเป็นนักบุญอีกเลย นรกจะกินกะบาล
ขอผมเป็นคนสุดท้ายนะครับ

ก็ขอให้สังคมออนไลน์ Chiang Rai Focus ให้โอกาศ
รับหรั่งเป็นน้องเป็นนุ่ง เพราะเขาไม่มีไครแล้วจริงๆ
เขาจน ทำนา กะแบกปูน เป็นลูกมือรับเหมาก่อสร้าง
ให้เด็กมันอิ่มท้อง มีผ้าใส่ผมก็ดีใจแล้ว
เพราะเราก็ไม่ควรจะไปหวังอะไรมากกะเด็กมีปัญหา

มหากาพย์ ภาคนี้คงไม่เกี่ยวกับกระดกแก้ว หรือ น้องหรั่ง แล้วนะครับ เคลียร์กันเองระหว่างเพื่อนร่วมงานเก่าทั้ง 2 ท่าน

จะรอดูอยู่ห่างๆ ว่าเรื่องมันเป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:19:29 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:21:44 »

THANAPUT, aunpang, Pok Havana, •แอ้บแบ๊วคุง•, Unlimited แหล..., sirichai, Dem, Dang Chiangrai, รวมช่าง, zombie01, tatpicha, C#, chelsea◕_◕, Zuzee, ตาต้อม5555, poom8899 (+ 3 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เอ้าไทยมุง..มีฮากันล่ะ..งานนี้

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:23:46 »

THANAPUT, aunpang, Pok Havana, •แอ้บแบ๊วคุง•, Unlimited แหล..., sirichai, Dem, Dang Chiangrai, รวมช่าง, zombie01, tatpicha, C#, chelsea◕_◕, Zuzee, ตาต้อม5555, poom8899 (+ 3 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
เอ้าไทยมุง..มีฮากันล่ะ..งานนี้

ผมบ่ใจ่ไทย ผมฅนเมือง..อิ อิ ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:23:55 »

เร่เข้ามา ๆ ช้าอด หมดนะจ้า  

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
maxthailand
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:24:20 »

ผมไม่กลัวตายหรอกนะครับ เพราะงานที่ผมทำอยู่ก็งัดข้อกับผู้มีอิธิพล รวมไปถึงนักเลงกระจอก
ผมไม่ได้ก้าวร้าวกับผู้ใดเลย ทั้งๆ ที่ด่าผมเป็นหมูเป็นหมา เพราะรู้ตัวว่าผิดจริง

แต่อยากสั่งสอน คนบางคนที่เก่งกว่าผม เหยีบย่ำศักดิ์ศรีของผม เหยีดหยามน้ำใจผม แทงข้างหลังผม

ไม้ล้มข้ามได้ แต่คนล้มอย่าข้าม

aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:25:23 »

หนังเรื่องต่อไปชื่อ "วินาทีแห่งการแฉ"  ยิ้มกว้างๆ

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:26:07 »

เริ่มมันขึ้นทุก ที.....

ฉากต่อฉาก อิอิ....

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
boondham

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 16:27:10 »

boondham, phayaoclubzaa, dekdoi, aunpang, [ตา-รา-บาว], C#, Unlimited แหล..., Dang Chiangrai, เว็บมาสเตอร์, honda, laststory, Pok Havana, แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-., K€nGja1(รักในหลวง), point, แก้วซอมพอ, •แอ้บแบ๊วคุง•, Dem, chelsea◕_◕, Zuzee และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ฮืม ฮืม คนดูเยอะจัง  ตกใจ

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์