เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 21:45:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เรื่องมีอยู่ว่า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องมีอยู่ว่า  (อ่าน 434 ครั้ง)
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 19:52:31 »

สำหรับตัวผมเอง การใช้ห้องไอทีเพื่อสอบถามวิธีการแก้ปัญหาต่างๆแล้วนั้น
หากแก้ไขได้ควรจะมีการกลับมาตอบกระทู้ ด้วยนะครับ ว่าแก้ได้ละยัง และแก้ด้วยวิธีไหน
เหตุผล คือเพื่อ เป็นวิทยทาน กับคนที่เจอปัญหาเดียวกับท่าน เผื่อมาค้นเจอกระทู้ จะได้แก้ไขได้เลยครับ เมื่อท่านได้รับ ก็ควรจะให้ต่อครับ

People's Liberation Army
การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 20:38:46 »

ในส่วนผมท่านสมาชิกที่มาร่วมแก้ไขปัญหาและมีนํ้าใจมาตอบกลับ ส่วนของผมเท่าที่จดไว้..
สุดยอดบ่ากล้วยเตด...กว่างกิ๊มหาภัย....ac^o^s....inwprint...นายเหตุผล...วุธแม่ยาว(ถึงไม่รู้คำตอบผมก็จะพยายามหาวิธีการแก้ไขมาร่วมสนุกครับ)...ครับ...
หลุดจากนี้ไปก็อยู่เฉยๆ เพราะส่วนใหญ่ที่ถามผมก็ไม่รู้แนวทางการแก้ไข

ด้วยเหตุที่ท่านเจ้าของกระทู้เอ่ยถึงกระมัง ท่านผู้รู้สายตรงวงในหายแซ๊ปไปหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 20:43:43 โดย People's Liberation Army » IP : บันทึกการเข้า
RUOK
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2013, 16:24:35 »

จริงอยู่นะครับ คนที่เข้ามาขอความช่วยเหลือ ก็อุตส่าห์ยอมเสียเวลาตอบเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน บางคนก็ถามครั้งเดียวแล้วก็หายจ้อยไปเลย เราก็อยากรู้ว่าแก้ปัญหาได้หรือไม่ บางทีแก้ได้แล้วก็ไม่มาบอกกันเลย
    แต่บางคนก็เข้ามาตอบอยู่ว่าแก้ได้แล้วอย่างนั้นอย่างนี้ เผื่อคนอื่นๆเจอปัญหาแบบเดียวกัน จะได้เข้ามาอ่านแชร์องค์ความรู้กัน หรือว่าหวงวิชา ยิงฟันยิ้ม
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2013, 16:31:04 »

กลับมาแว้วคับ แบนแต๊ดแต๋ไปนานเชียว แบนกี่วันก็ไม่บอกกันเลยอ่า..เผลอพิมพ์ผิดไปนิดเดียวเอง  ยิงฟันยิ้ม
        ใครโพสอะไรไว้ช่วยกลับมาเช็คดูด้วยว่าเพื่อนๆตอบว่ายังไง แก้ไขได้หรือไม่ได้ยังไงช่วยบอกกันบ้าง คาราคาซังเข้าไปอ่านทีไรก็ แหม! เหมือนเดิมไม่มีคำตอบ ผมก็เลยไม่มั่นใจ ว่าคนที่ถามปัญหา เขาจะเอาจริงรึป่าว เลยตอบไปแบบกั๊กไว้บางส่วน ถ้าเขากลับมาตอบก็ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ  ยิ้ม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2013, 06:01:17 »

ท่านพูดถูกต้องแล้วครับ มีกั้กนิสๆ ก็แล้วแต่เหตผลและโอกาศ ผมก็เช่นนั้น คือ บางท่านไม่เคยเห็นหน้าครับ นานๆจะเจอที หรือแค่มาระบายมังครับแล้วจากไป บ่อยครั้งที่พวกผมเอาใจใส่กับสมาชิคนะครับ แต่คนต้นเรื่องหายแซบ 555 ไม่รู้จะพูดอะไรดี มันแน่นอก อิอิ

แต่ส่วนตัวเคยเจอบ่อยๆกับบางกระทู้ ซึ่งก็ถามมาแบบกำกวม ข้อมูลมึนๆบ้าง ไม่ครบบ้าง ยากที่จะช่วยตอบจริงๆ หรือบางทีผมก็รอท่านอื่นมาช่วยตอบ แต่เห็นว่าบางท่านเงียบเพราะอาจไม่ทราบจริงๆ ไม่รู้วิธีแก้ที่เหมาะสมบ้าง บางทีมันติดที่ปาก เพราะมึนกับความต้องการของเจ้าของกระทูก็บ่อย อีกสาเหตคือถ้าตอบมันก็จะยาวเหมือนที่ผมมักอธิบายเป็น A4 จนไม่มีใครอยากจะอานนั่นหละครับ เพราะอะไรรู้ปะ คำตอบเดียว ไม่ว่างตอบขนาดนั้นเป็นต้นไงครับ ซึ่ง ผมเองจะเข้ามาเสียบตอบให้แทนครับ ยกเว้นเรื่องพวกอุปกรณ์คอมนะครับ ขอเว้น

และอีกสาเหตหนึ่งที่ผมหรือวงในไม่ค่อยมาตอบก็พอดีช่วงนี้ผมมันอยู่กับห้อง ดาวเทียม อยู่ครับ ต้องขออภัยที่แบ่งเวลาให้ห้องนี้น้อยลงไปแยะ แต่ก็พยายามนำสาระมาปล่อยเป็นระยะๆ เช่นกัน ซึ่งก็ไม่ได้เน้นตอบซักเท่าไร ยกเว้นจะเดือดร้อนหน่อย ก็จะสระเวลาให้ครับ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์