เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:56:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-  (อ่าน 18446 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2015, 14:27:20 »

ช้าไปแล้วครับ สินค้าขายดี ของหมด อิอิ

ล้อเล่น ยังพอมีอยู่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2015, 16:08:12 »

250.- ยืนราคานี้ไว้ก่อน ของจะมีให้เฉพาะท่านที่จ่ายจริง ยังไงถ้าจะเอาจริงๆ ให้แวะมาจ่ายด้วยครับ ตั่งแต่วันนี้ได้เลย เพราะถ้าของเข้า จะมีแต่คนเอา ซึ่งผมจะต้องเก็บไว้ให้ท่านที่จองด้วยเงินก่อนเท่านั้น

ถามว่ามีของใหม ก็คงต้องตอบว่า เหลือไว้เฉพาะลูกค้าเก่า ที่อาจจะดูต่อในเดือนถัดไป ซึ่งผมจะให้สิทธิ์กลุ่มลูกค้าเดิมก่อน ต้องขออภัย เมื่อถามลูกค้ากลุ่มเดิมแล้ว เหลือเท่าไรจึงจะปล่อยได้ครับ (เนื่องจากเขาอาจซื้อที่ผมแพงกว่าก็ได้ หรือกลุ่มลูกค้าเดิม มันคุยกันง่ายกว่า ติดต่อง่ายกว่า และไม่อยากให้ลูกค่าเดิมต้องผิดหวัง ยังไงเริ่มเป็นสมาชิคกันวันนี้ได้เลยครับ เพื่อจะได้เป็น VIP)

ขออภัยที่มักเลือกปฎิบัติ พอดีผม indy เรื่องตลาดนิดหน่อย อิอิ ไม่ว่ากันนะ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
phanzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2015, 21:08:33 »

ึไปรับมาแล้วครับ  เจ้าของบริการดีมาก  ให้คำแนะนำและการติดตั้งทุกขั้นตอนเลยครับ ขอบคุณมากครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 11:33:25 »

ึไปรับมาแล้วครับ  เจ้าของบริการดีมาก  ให้คำแนะนำและการติดตั้งทุกขั้นตอนเลยครับ ขอบคุณมากครับ

เป็นคำชมที่น่ารักมาก อิอิ ขอบคุณที่ช่วยเหลือกันครับ

ท่านใดสนใจเอาไปเป็นไอเดีย ทำเองขายเองได้ครับ สั่งต้้นแบบซักตัว 2 ตัวก็ได้ครับ(เฉพาะจาน เพราะอยากขายไอเดียจัง) ส่ง ตจว. ได้

ถ้ามีขาย มีโชว์ที่ร้าน แหล่มเลย เพราะเป็นไอเดียล่าสุดก่อน PSI จะผลิตออกมา อิอิ(แต่เขาคงไม่ทำ 555+)

JAMESCOM1

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 00:18:09 »

จัดไป พึ่งคิดได้ ทำตั้งก็ได้ด้วย จัดให้อีก เลียนแบบเขาเลย อิอิ

สนใจแบบตั้งหรือแบบนอน บอกก่อนนะครับ จะได้จัดให้ทัน บางทีเหลือแต่แบบนอน
ชุดต่อไปเหลือแต่ชุดที่เป็นกล่องค้างสต็อคหรือมือสองแทนแล้วนะครับ ราคาเดิม 690 ตามโปร ใกล้หมดแล้ว
(และชุดต่อๆไปเตรียมเป็นโปร 790.- เข้ามาแทนอีก 3 ชุด ชุด 890.- อีก 3 ชุดครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 00:21:44 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 12:45:55 »

จอง และ เข้ามาจ่ายได้เลย มีของให้แน่นอนกับท่านที่จ่าย

JAMESCOM1

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 21:31:17 »

ชุดเช่ารายเดือนพร้อมกล่อง ดูได้เลยกับ plug in 1 อัน 1 เดือน = 250.-
ถ้าไม่มีจาน แถมจานปิคนิคพร้อมสาย 15-20 เมตร ให้ยืมฟรี พร้อมใช้งานได้แน่นอน

*ส่วนท่านใดกลัวฝน ผมมีจานตะแกรงสู้ฝน ให้ยืม มีเพียง 2 ชุดเท่านั้นพร้อมขาตั้งพื้นครับ แต่มาขนเอาเองครับ (อย่าถามบ้าๆนะว่า ไม่เอาจาน มีกล่องแล้ว ลดได้เท่าไร เพราะ กำไรไม่งาม เหนื่อยบริการครา..บ ใหว้เลย แต่จริงๆผมก็ชอบนะ ถามได้แสบดี กล้าถามดี แต่มันก็มีวิธีอยู่นะครับ มีตังให้ยืมปะ เดี๋ยวให้ถูกๆไม่เอากำไรเลย อิอิ)

JAMESCOM1

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2015, 19:56:50 »

มีของสดๆ 10 ตัวรอบริการแล้วนะครับ มารับได้ตั้งแต่วันนี้ถึงตี 2 และ เสาร์-ทิต ก็ได้ คิดว่ายังคงพอเหลือซัก 2 3 อัน

ตอนนี้เหลือ 8 อันแล้วครับ 250.- ราคานี้ ได้ดูแน่นอน มีของแน่นอน

ของมันร้อนครับ อนาคตไม่แน่นอน อาจขึ้นแน่ๆ และของมีหมด คงไม่มีใครจะเก็บไว้ขายตอนใกล้หมดฤดู เดี๋ยวจะขายไม่ออก และ ค้างสต็อคกัน ลิขสิทธิ์ต่อไปจะเป็นของใครมันก็ยังไม่แน่ อยากดูอย่าไปรอ ยังไงก็ต้องมีไว้บ้าง แต่ท่านสามารถเก็บไว้ดูในนัดชิงเดือนที่ 9 10 ได้

แผนที่ผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648031.0
Tel เอาของ 081-6710494 โทรมาจองก็ได้ แต่ถ้ามาเอาช้า ก็คงต้องปล่อยให้กัยคนที่มาเอาก่อน ไม่ว่ากันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 สิงหาคม 2015, 20:05:00 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2015, 10:52:15 »

โควต้าถูกๆยังเหลืออยู่ครับ มาดูของก่อนได้เลย

มีทั้งปิคนิคไทยคม ปิคนิค IPM ปิคนิค intelsat ปิคนิค CTH ปิคนิค Skyney ได้แยะ
โอโซน 45" 65" ก็มีนะ รับ 1 ตัวใช้ได้กับหลายๆดาว ใช้ได้กับทุกกล่อง พร้อมสาธิต

จะเช่าก็ได้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2015, 05:38:47 »

*** Now - 22 สค. 2558 ***
ปลั๊กอินรายเดือน PSI ดู CTH 250.- พร้อมดู ไม่มีปัญหา แถมดูได้มากกว่าเดิม พร้อมช่อง Stadium 1 2 3 4 5 และ X พร้อมสาธิตกับจอ LCD 42" ที่บ้านร้านครับ ปกติต้องจอง ตอนนี้ไม่ต้อง แต่เหลือไม่กี่ตัวนะ (ส่วนท่านใดที่จองด้วยเงินสดรับของได้ตามสะดวก กั้กของไว้ให้แล้ว)

จะผ่อนดูทีละเดือนก่อนก็ได้ครับ อุตหนุนกันคนละตัวก่อนได้ เดือนหน้าว่ากันใหม่  ยิ้มกว้างๆ

ช่องรายการที่หน้าสนใจ ใช้ดูเล่นๆรอบอล
- WWE
- GMM Football Eu
- GMM Football Ex
- GMM Football Pi
- Nick JR
- Nat Geo
- Fox
- Sport Spirit
- อื่นๆ

เข้ามาเอาวันนี้ เย็น ค่ำ ดึก ได้เลย ได้ทุกวัน ถึงเที่ยงคืน Tel 081-6710494
ผมอยู่บ้างไม่อยู่บ้าง ออกกำลังทุกวันหละครับ อิอิ

sabai
มัธยม
**

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 11:31:08 »

ขายรึให้เช่าครับ ถ้าขาย ต้องมีจ่ายรายเดือนไรอีกรึป่าว ดู บอลพรีเมียร์ ได้เลยใช่ไหม แล้วดูมันจะเต็มจอเลยไหมเพราะเห็น รูปตัวอย่าง ภาพไม่เต็มจอ ขอโทษที่ถามยาวนะครับ หา ช่องทางดูบอลอยู่เลยถามยาวไปหน่อย ขอบคุณครับ

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
JAMESCOM1

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 13:51:35 »

ขายก็ได้ จะเรียกให้เช่าก็ได้ แต่ดูได้อยู่แล้วครับ เพราะ plug in มันให้ดู 1 เดือน ซึ่งถ้าคิดจะเติมตังหลัง 1 เดือนก็ได้ครับ แต่ไม่คุ้มเท่าซื้อ plug in ตัวใหม่มาเสียด (เช่น Plug in อันละ 250 ดูได้ 1 เดือน แต่ถ้าเติมก็ 499+ เป็นต้น แต่ยังไงก็ต้องมี plug in ก่อนแล้ว 1 ตัวถึงจะเติมได้)

ความหมายการเช่า คือ ท่านไม่ต้องคิดมาก เพราะถ้าเช่าเพื่อดู 1 เดือน หรือ ท่านจะดู 2 เดือน ท่านก็จะได้ดู (ถ้ายืมกล่องไปก็ต้องคืนกล่องไงครับ บางทียืมจาน ทึบ หรือ ตะแกรง ก็ฟรีครับ )

ความหมายของซื้อ คือ เราขาย Plug in 1 ตัว ซึ่งท่านสามารถ เลือกอุตหนุนบางเดือนที่อยากดูได้ หรือ ซื้อวันนี้ก็ได้ แต่ขอใช้ดูลอบชิงในอีก 6 เดือนข้างหน้า เพราะถ้าไปซื้อเอาในเดือนที่ 6 ผมอาจไม่มีขาย และไม่มีของในตลาดแล้วก็ได้ครับ ต้องจองๆ(จ่าย)กันไปก่อน

ส่วนท่านที่จะเอาไปดู 5เดือนสุดท้าย ก็รับไป 5อัน พอหมดลีก ท่านก็มี plug in 5 อัน จะทิ้งจะเก็บเป็นที่ระลึกก็ตามใจ เพียงแต่ผมจะขอไว้เป็นตัวอย่างซักอัน 2 อัน เพื่อให้กับลูกค้าดูบ้าง(บางคนเสียบไม่เป็น) หรือเพื่อผมใช้ในการศึกษา รวมถึงแกะดูข้างในเพื่อถ่ายและนำมาเขียนบทความในบอร์ด เป็นต้นไงครับ

----------------------------------------------------------------------------------
ถามแยะๆก็ดี แต่ถ้าอ่านดี ผมว่าท่านน่าจะไม่ งง นะ เพียงแต่ท่านไม่เข้าใจว่า plug in ที่ขายๆกันอยู่ ถ้าแบบ 1 เดือน ก็ดูได้ 1 เดือนเลย จะเติมตังอีกทำไมใช่ปะ แล้วท่านเพียงไม่รู้ราคาเติมตังเท่านั้นเอง แล้วจะรู้ว่า ซื้อทิ้งถูกกว่าเติมตังจริงใหมครับ

ส่วนภาพ TV ไม่เต็ม ก็เพราะ TV มันสามารถปรับให้เต็มก็ได้ มันอยู่ที่ TV เพราะ TV ผมมันเป็นจอยาวไงครับ รุ่นใหม่ ถ้าใช้จอแก้วเดิมๆ โบราญหน่อยมันก็เต็มจอ และท่านก็ต้องเข้าใจด้วยว่า ในราคา Plug in ถูกๆนี้ มันเป็นภาพ SD ครับ ไม่ใช่ HD ถ้า HD จะเต็มตอและชัดมาก แต่ต้องถ้าดูจากจอแก้ว จะไม่เห็นความแตกต่าง ระหว่างภาพ SD กับ HD เรื่องนี้ท่านต้องไปศึกษาเรื่องระบบภาพครับ ซึ่ง ถ้าว่างผมจะนำเสนอให้ แต่ผมว่าตอนนี้ ผมน่าจะให้ความรู้เรื่อง plug in เป็นกระทู้ใหม่ดีกว่า เพราะมีหลายท่านยังไม่เข้าใจ และโทรมาถามกันแยะ ซึ่งเป็นของเก่า มาเกือบ 2 ปีแล้วแท้ๆ (ตั้งแต่ CTH แบ่งบอลขายให้ PSI)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 15:35:29 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 16:20:20 »

ลืมบอกไปว่า ผมมี Plug in ให้ยืม (ของใหม่ เพื่อเอาไปเสียบดูได้ หรือจะรอใช้งานจริงอีก 3 เดือน 6 เดือนก็ได้ ถ้าคิดจะยืมเอาไปนานๆ ผมว่าจ่ายตังเถอะครับ อิอิ)

เราก็ลืมบอกตั้งแต่วันเสาร์-อาทิต นะ โทษที 555+ (ยืมได้ไม่เกิน 10วันก็พอมั่ง)

JAMESCOM1

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 21:51:54 »

ยังเหลือชุดสุดท้ายครับ จาน+กล่อง กับ ปิคนิค O3-D
เล่นง่าย พับเก็บง่าย ได้ดี ใช้ได้ทุกกล่อง ทุกยี่ห้อ กล่อง HD ก็ดูได้ ไม่แพ้จานทรู

พร้อมสาธิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2015, 21:59:25 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 10:13:41 »

ยังเหลือชุดสุดท้ายครับ จาน+กล่อง กับ ปิคนิค O3-D
เล่นง่าย พับเก็บง่าย ได้ดี ใช้ได้ทุกกล่อง ทุกยี่ห้อ กล่อง HD ก็ดูได้ ไม่แพ้จานทรู

พร้อมสาธิต

คูปองแลกได้ (คือช่วยลด) ถ้าไม่เพิ่มตังก็เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง จาน หรือ กล่องดาวเทียม

JAMESCOM1

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2015, 10:51:24 »

ลืมบอกไปว่า ผมมี Plug in ให้ยืม (ของใหม่ เพื่อเอาไปเสียบดูได้ หรือจะรอใช้งานจริงอีก 3 เดือน 6 เดือนก็ได้ ถ้าคิดจะยืมเอาไปนานๆ ผมว่าจ่ายตังเถอะครับ อิอิ)

เราก็ลืมบอกตั้งแต่วันเสาร์-อาทิต นะ โทษที 555+ (ยืมได้ไม่เกิน 10วันก็พอมั่ง)

มีคูปอง คุยกันได้ ให้ 1 อัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 21:02:36 »

หมด กำลังจะมาอีกนิดหน่อย อิอิ

สนใจจองใน Line ได้

JAMESCOM1

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2015, 21:26:04 »

ชุดสุดท้าย ราคานี้เลย 690.- ต้นเดือนใหม่หมดโปร จึงเหลือแต่ 790.-

JAMESCOM1

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2015, 10:29:16 »

ฉลองได้โล่ อิอิ
จัดโปร 2 ตัว เฉพาะจาน ตัวละ 299.- แถมกล่องให้ยืมแก้ขัด

โอโซน-D (2 in 1) ทั้งติดตั้งผนังได้ และพกปิคนิคได้ + พร้อมสาธิตที่สามารถใช้ดูได้หลายดาว

สามารถเลือกขอเปลี่ยนได้ทั้งหัว True และ Uni..

เช่น
- IPMSAT , NSS6
- ไทยคม
- เวียดนาม
- Intelsat
- skynet

ซื้อแล้ว กลับมาขอให้ปปรับจาน และ สาธิตเพื่อดาวอื่นได้ในภายหลัง ฟรี (บริการหลังการขาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม 2015, 12:15:06 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2015, 11:23:49 »

ลืมบอกไป ว่ากล่องดิจิตอลแลกได้ครับ

จริงๆไม่ต้องบอกก็คงทราบกันว่า สินค้าของผม มีอะไรก็ใช้แลกได้ประจำอยู่แล้วครับ อิอิ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 พิมพ์