เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 10:59:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  *** กระทู้นี้.....คนขาย หายไปไหน ?? *** ( ผู้ดูเเลบอร์ด ช่วยดูหน่อยครับ )
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน *** กระทู้นี้.....คนขาย หายไปไหน ?? *** ( ผู้ดูเเลบอร์ด ช่วยดูหน่อยครับ )  (อ่าน 689 ครั้ง)
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 12:17:01 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=475607.msg5709742#msg5709742

สนใจโทรสอบถามได้ แม่ค้าอยุ่บ้านใหม่จร้า สภาพดีทุกชิ้น  082 3818185   ปุ๋ย

ไมโครเวฟเอลจี ใช้งานน้อยมากกกก สภาพดีเยี่ยม มีระบบละลายน้ำแข็ง 900 บาท
โคมไฟตั้งโต๊ะ  พร้อมหลอด สว่างเหมาะกับการอ่านหนังสือ 150      ติดจองจร้า
ที่หนีบผม เลอซาช่าของแท้  มือหนึ่ง 1200 ขาย 600
รองเท้าคัทชู บาจา  ซื้อมา 799  ใส่รับปริญญาครั้งเดียว  ขาย 350
กระถางกระบองเพชรจิ๋ว 3  นิ้ว 2  นิ้ว  ยี่สิบ ใบ  40  บาท  ของใหม่ไม่เคยใช้งาน
กรอบรุป แขวนผนัง ไม้อย่างดี โมเดิร์นมากกก ซื้อจากเกาหลี  250 บาท

อันเนื่องมาจากกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้ขาย หายไปไหนครับ

ติดต่อไม่ได้ เบอร์ที่ลงไว้ไม่ใช่ จะติดต่ออย่างไรครับ

มือถือปิด แล้วจะ " ขาย " ไหมครับ ??

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2013, 12:20:44 โดย Sunan_rao » IP : บันทึกการเข้า
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 15:36:01 »

รอติดต่ออยู่ครับ มีใครเคยซื้อของกับกระทู้นี้บ้าง ขอรายละเอียดหน่อยครับ

จะติดต่อยังไง.
max_205
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 17:14:08 »

รอติดต่ออยู่ครับ มีใครเคยซื้อของกับกระทู้นี้บ้าง ขอรายละเอียดหน่อยครับ

จะติดต่อยังไง.
งานเข้าแล้วเจ้าของกระทู้รายงานตัวด่วนเรยครับ!!!

087-9834118 แม็ก ยินดีรับสายครับ
เครื่องหยอดเมล็ดพืช เช่น ข้าวโพด ข้าวไร่ และถั่วต่างๆ https://www.facebook.com/machin122
D-do
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 17:18:14 »

ตอนนี้ก็ยังเห็นอัพกระทู้อยู่นี่ครับ ลองติดต่อสอบถามกันดูดีๆอีกทีครับ
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 17:31:45 »

ตอนนี้ก็ยังเห็นอัพกระทู้อยู่นี่ครับ ลองติดต่อสอบถามกันดูดีๆอีกทีครับ

โทรไปไม่รับสาย ครับ

พีเอ็มมา พยายามโทรกลับ กลายเป็นอีกท่านรับสาย

แจ้งไม่รู้เรื่อง ไม่มีคนชื่อนี้.

แต่ทำไม....." อัพกระทู้ " ขายได้ แปลกจัง แปลกจริง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2013, 17:49:05 โดย Sunan_rao » IP : บันทึกการเข้า
max_205
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 18:06:59 »

ส่งสัยเป็นพวกรับจ้างโพสป่าวครับ เหนผู้ดูแลออกมาเตือนอยู่นะครับ..

087-9834118 แม็ก ยินดีรับสายครับ
เครื่องหยอดเมล็ดพืช เช่น ข้าวโพด ข้าวไร่ และถั่วต่างๆ https://www.facebook.com/machin122
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 18:13:48 »

น่าจะไม่ใช่ครับ เพราะพีเอ็มมาหาผมอยู่

คนที่รับไมโครเวฟ ก็ไปรับของถึงที่บ้านเลย

บอกเป็นเด็กวัยรุ่นอยู่

โทรไปกลายเป็นว่า....ไม่มีคนชื่อปุ๋ย ที่ขายของ

ลองโทรดูสิครับ ผมยังงงเลย ว่าใครขายกันแน่.
nip42
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 19:13:10 »

เปิ้นลงเบอร์ผิดครับ เบอร์ที่ถูกคือ 082-382-8185
Panolopy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 19:48:52 »

แค่ลงเบอร์ผิดคร่า ถ้าท่านจะลบก้ลบเลยคร่า   
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 20:46:02 »

แค่ลงเบอร์ผิดคร่า ถ้าท่านจะลบก้ลบเลยคร่า   

คำตอบ...มีแค่นี้หรือครับ

ผมแจ้งไปแล้วตามในกระทู้ ไม่มีการตอบกลับ

แค่ที่ลงเบอร์ผิด ก็ทำให้ผมที่โทรไปถูกต่อว่ากลับมาครับ

ซึ่งน่าจะเเสดงอะไรให้มากกว่านี้น่ะครับ

เพราะผมเองก็พยายามติดต่อแล้ว เพื่อรับและซื้อของตามที่ได้แจ้งไว้

พยายามประสานงานตลอดเวลา ไม่ได้หนีหายไปไหน

ซึ่งก็ตามที่เเจ้งครับ เพื่อแสดงความเจตนา ซื้อของ.
Panolopy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 20:53:42 »

ของแสดงความรับผิดชอบ โดยการไม่ลงกระทุ้ขายของในเว็ปไวนืนี้อีก หากต้องการจะแบน  แบนไอดีได้เลยคร่า

สำหรับท่านที่ได้รับความเดือนร้อยจากกรณีนี้    ขอแสดงความเสียใจ ขอโทษที่ดิฉันทำให้ท่านเดือดร้อน

หากท่านใดต้องการคืนของ ติดต่อได้ ตามเบอร์ที่นัดรับของ พร้อมจะคืนเงินให้ทุกบาททุกสตางค์คร่า

//// 
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 21:23:20 »

ขอบคุณครับ เอาให้แน่ ขาย หรือ ไม่ขาย

ถ้าไม่ขายก็ไม่ต้องลงหรอกครับ ลงเบอร์ผิด ผมโทรไป ผมก็โดนต่อว่ามา ว่าโทรไปทำไม

ติดต่อคุณก็ไม่ได้ ให้เบอร์โทรไป ก็ไม่ติดต่อกลับมา

คนซื้อก็.....เสียความรู้สึกครับ

โทรไป ก็ลงเบอร์ผิด ... คนโดนว่า โดนด่า คือ ... ผม

ให้เบอร์โทรไป ก็ไม่ติดต่อกลับมา แต่มา....อัพขายของได้ ( นี่ก็แปลก )

พีเอ็มไปก็ไม่ตอบ เมล์ไปก็ไม่รับ

ทุกๆ อย่างที่คนซื้อ พยายามติดตาม ติดต่อไป ไม่มีการตอบรับ

มีแค่ " ลงเบอร์ผิด แค่นี้ก็เป็นเรื่องใหญ่ "

POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 23:01:03 »

ผมก็เจออีกเคสครับลงกระทู้ขายแสตมป์บิ๊กซี
โทรไปก็ไม่รับ แล้วก็ไม่โทรกลับ แต่ยังมีหน้า
มาดันกระทู้ ทั้งๆ ที่แจ้งไปแล้ว ไม่รู้จะมา
ขายทำไม
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2013, 23:03:22 »

ผมไม่รู้คนขายหายไป ไหนเพราะผมก็ไม่ได้รู้จัก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ รอเข้ามาตอบกระทู้เขานะครับ
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2013, 06:07:29 »

ผมไม่รู้คนขายหายไป ไหนเพราะผมก็ไม่ได้รู้จัก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ รอเข้ามาตอบกระทู้เขานะครับ

เสียความรู้สึกครับ แม่ค้าแบบนี้ ถามไป ติดต่อไม่ตอบ
อัพเอาๆ ให้เบอร์ก็ลงเบอร์ผิด คนที่โดนด่าคือ....ผม

เซ็งเลย ไม่รู้มาขายทำไม แม่ค้านิสัยแบบนี้ เพิ่งเจอ.
หน้า: [1] พิมพ์