เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:52:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  ขอคำแนะนำ การไปดูบอลที่สนาม ยูไนเต็ด สเตเดี้ยมหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำ การไปดูบอลที่สนาม ยูไนเต็ด สเตเดี้ยมหน่อยครับ  (อ่าน 1115 ครั้ง)
Pincapril
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 18:47:57 »

พอดีผมมาอยู่เชียงราย ได้สักพักแล้ว วันนั้นไปแม่สายผ่านสนาม สวยมาก  ยิ้มเท่ห์ เลยอยากลองไปดูที่สนามสักครั้งนะครับ แนะนำหน่อยครับ

1. ตั๋ว ซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไร แล้วควรไปก่อนเวลาแข่งกี่ ชม.ดีครับ
2. สถานที่จอดรถ ครับ ผมเอารถยนต์ไป อยากทราบว่า ที่จอดรถสะดวกมั้ยครับ
3. แนะนำ กฏ กติกาอื่นๆด้วยได้นะครับ

ขอบคุณชาวเชียงรายครับ

รับทัวร์ทั่วไทย รถบัสพัดลม 54 ที่นั่ง สะดวก-สะอาด-ปลอดภัย .. ติดต่อได้ครับ หลังไมค์มาเลยครับท่าน
ละอ่อนน้อยเมืองเทิง
เอ่อนั้นเต๊อะ !!!! ฮานี่บ่าเฮ้ย
ชั้นประถม
*

สุ้ต๋ายค้าาาบบบบ........

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 21:28:13 »

ตั๋วซื้อที่หน้าสนามเลยคับราคา 80 บาท ควรไปก่อนสักชั่วโมงหนึ่ง ซื้อตั๋วแล้วหาที่นั่ง จิบเบียร์เบาๆๆ รอการแข่งขัน  อิอิ
ลานจอดรถยนต์ด้านหน้าสนามก็กว้างขวางดี ส่วนมอ'ไซค์ก็ข้างๆๆถนนเลย
3 สิงหาคมนี้ เชียงราย ยูไนเต็ด vs ชัยนาท เอฟซี

เพื่อเทอร์....ฉันฮิมต๋าย!!!!.....ฮู้ก่อ ? ? ?
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 21:56:57 »

ถ้าอยากจอดแบบสบายๆก็เข้าไปจอดในสนามบินก็ได้ แล้วก็บอกกับป้อมรับบัตรว่ามาดูบอล... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
Pincapril
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 22:01:18 »

จอดในสนามบินนี่ เสียเงินมั้ยครับ (ถ้าเสีย เค้าคิดเรทยังไงครับ)

แล้ว ต้องใส่เสื้อสีส้มไปดูมั้ยครับ ที่บ้านไม่มีเลย  ยิ้มกว้างๆ

รับทัวร์ทั่วไทย รถบัสพัดลม 54 ที่นั่ง สะดวก-สะอาด-ปลอดภัย .. ติดต่อได้ครับ หลังไมค์มาเลยครับท่าน
saendeening
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 00:22:24 »

จอดในสนามบินนี่ เสียเงินมั้ยครับ (ถ้าเสีย เค้าคิดเรทยังไงครับ)

แล้ว ต้องใส่เสื้อสีส้มไปดูมั้ยครับ ที่บ้านไม่มีเลย  ยิ้มกว้างๆ
จอดด้านหลังสนามได้ครับ ไม่เสียเงินครับ ไม่จำเป็นต้องเสื้อสีส้มครับ ใจรักเป็นพอครับ
วันเสาร์ที่3ครับ เปิดบ้านยำนกน้อยกัน อิอิ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 11:13:19 »

ถ้ามาเชียร์บอลจอดฟรีครับ ทางสนามบินจะมีที่จอดรถไว้สำหรับแฟนบอลครับ

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 11:29:42 »

ถ้ามาเร็วมีที่จอดก็จอดข้างทางไปเลย หน้าสนามจอดได้เฉพาะตั๋วปี/VIP
จอดในสนามบินก็ ok แต่เดินไกลเลย มอไซด์จะสะดวกกว่า
ส่วนตัวแล้วมารถยนต์เหมือนกันได้ที่จอดทีไร หน้าทีคการ์เด้นโน้นนน เดินเมื่อยเลย

Pincapril
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 00:13:07 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ  ผมขอถามต่ออีกหน่อยเรื่องตั๋วนะครับ

ว่า ... มันมีราคาเดียวเลยเหรอครับ  แล้วในตั๋วระบุที่นั่งมั้ยครับ ฮืม
หรือว่าเป็นแบบ มาก่อน เลือกก่อน นั่งก่อน  ... ถ้าลุกแล้วอาจเสียที่นั่ง รึเปล่าครับ ฮืม

ถ้าเลือกที่นั่งได้ รบกวนแนะนำที่แจ๋วๆหน่อยครับ ^^

pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2013, 08:52:32 »

ตั๋วราคา80มีระบุอาคาร1-2-3ไม่ระบุที่นั่ง นั่งไหนก็ตามสบาย
ส่วนวีไอพีระบุที่นั่งพร้อมอาหารว่างแบบกล่อง +ที่จอดรถฟรี
พรุ่งนี้อย่าลืมไปเชียร์นะ  ขอสามแต้มซ้กกำเต๊อะ
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2013, 08:45:37 »

ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีที่นั่งช่วงนี้กำลังสบายที่นั่งเพียบ มีแต่แฟนพันธ์แท้มาเชียร์มาช่วยกันหน่อยเด้อ
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2013, 12:56:27 »

จอดรถสนามบินได้เลยรับฟรี

ส่วนบัตรมีหลายราคา ตั้งแต่ 80 บาทเป็นต้นไปครับ

วันที่ 11 สิงหาคม 2556

เชียงราย - สงขลาเอฟซี 18.30 น. ครับ
mana.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2013, 15:22:16 »

11 สิงหาฯ  ว่าจะไปอยู่  จะไปลาบจิ้นงัว....เอิ๊ก ๆ ๆ  แต่เจ้ามังคุดมันจะหยุดมั๊ย...
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2013, 07:12:22 »

เตรียมเสื้อกันฝนไปโตยเน้อ
หน้า: [1] พิมพ์