เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:40:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  +++ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษของคนวัยทำงาน ที่มีเรียนทุกวันหรือ จันทร์-ศุกร์ ก็ได้ครับ ขอ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน +++ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษของคนวัยทำงาน ที่มีเรียนทุกวันหรือ จันทร์-ศุกร์ ก็ได้ครับ ขอ  (อ่าน 845 ครั้ง)
Ho Hope
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 20:50:28 »

ร้องไห้ ร้องไห้
Jan1771
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2013, 22:35:03 »

;)มีฝรั่งอยู่คนหนึ่งค่ะ รับสอนตัวต่อตัว ชม.ละ 200 บาทเอง สนใจก็โทร.088-258-8228 โทร.ถามพี่คนนี้ดูค่ะ เพราะเค้าให้ลูกเรียนอยู่เห็นว่าดี๊ดี
Ho Hope
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 08:00:43 »

ขอบคุณม๊ากๆๆเลย ครับ^^
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 08:19:31 »

ผมแนะนำให้หัดเขียน หัดจำคำศัพย์ด้วยตัวเองก่อนจะดีกว่าครับผม
เพราะว่าถ้าเรายังจำศัพย์นั้นๆไม่ได้ ก็ไม่มีประโยชน์ที่จะไปเสียเงินเรียน
พอเราเริ้มที่จะจดจำคำศัพน์ ได้บ้างแล้ว ก็หัดผสมประโยค โดยการเขียนคำไทยโดยการเว้นวรรค
แล้วก็เปิดหาคำที่เป็นภาษาอังกฤษ โดยเขียนใว้ใต้คำไทย แล้วเราก็จะรู้ว่า คำๆนั้นมันแปลว่าอะไร พอเริ้มที่จะท่องจำคำศัพย์ได้แล้ว ก็ไปเรียนเพื่อการออกเสียงที่ถูกต้อง

ปล.ถึงจะไปเริ้มเรียนในชั้นเรียนตั้งแต่ต้น ก็ต้องกลับมาทำแบบที่ผมว่าอยู่ดีนะครับ เพราะว่า ถ้าตัวเราไม่ท่องจำก็จะไม่มีวัน พูด อ่าน เขียน ได้หรอกครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปล.2 ผมก็ไม่ได้เก่งภาษาหรอกนะครับ แต่ที่พูดได้ก็ทำแบบนั้นแหละครับผม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
Ho Hope
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 08:24:14 »

ขอบคุณครับ แล้วคุณมดดำมีสถานที่เรียนแนะนำมั้ย ครับ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 09:43:48 »

I Learning My By Self. ยิงฟันยิ้ม เรียนรู้ด้วยตนเองก็ได้ครับ ก็หัดเขียน หัดจำคำศัพท์ ส่วนผมซื้อหนังสือ ภาษาอังกฤษ Conversation มาศึกษาเองครับ Grammar ไม่ต้อง ผมเคยไปเรียนละ ก็ไม่ต่างอะไรมากมาย
           ผมก็พูดได้แบบงูๆปลาๆ แต่คุยกันรู้เรื่องอยู่ครับ ฝรั่งให้ติ้บด้วย ยิงฟันยิ้ม พยายามฝึกครับ ยิ้ม
Ho Hope
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:42:13 »

ขอบคุณม๊ากๆๆ ครับ สำหรับคำแนะนำ ^^
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:49:00 »

ถ้าเราได้ใช้ทุกวันเดี๋ยวก็คล่อง อยากรู้ประโยค เราอ่านเขียนเอา
อยากได้สำเนียง ก็ร้องเพลงบ่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม  สำเนียงนี่เราได้จากเพลงจริงๆนะ

มงคล
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:50:17 »

ตรงข้ามโรงเรียนพณิชยการเชียงรายครับ ชื่อครูแจง

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
Ho Hope
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:55:50 »

ถ้าเราได้ใช้ทุกวันเดี๋ยวก็คล่อง อยากรู้ประโยค เราอ่านเขียนเอา
อยากได้สำเนียง ก็ร้องเพลงบ่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม  สำเนียงนี่เราได้จากเพลงจริงๆนะ
มันก็ยากนะ ครับ
Ho Hope
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 10:57:17 »

ตรงข้ามโรงเรียนพณิชยการเชียงรายครับ ชื่อครูแจง
ขอข้อมูลเพิ่มอีกนิดนึงได้มั้ย ครับ ขอบคุณครับ
~KT 2 U~
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 11:08:49 »

มันยากตรงที่ ไม่มีใครคุยกับเรานี่แหล่ะ พอไม่ได้ใช้มันก็ลืมเนาะ  สู้ๆ หาที่เรียนให้ได้นะจ๊ะ

HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 11:51:02 »

ขอบคุณครับ แล้วคุณมดดำมีสถานที่เรียนแนะนำมั้ย ครับ

ไม่มีหรอกครับผม  ยิ้มกว้างๆ
ลองทำแบบที่ผมแนะนำดูนะครับ แล้วค่อยไปหาที่เรียน  ยิ้มกว้างๆ

ภาษาอังกฤษไม่อยากอย่างที่คิด JUST SPEAK OUT   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
onepiece_stitch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 12:21:47 »

AUA หลังเรือนจำเก่ามีช่วงเวลาให้เลือกด้วยนะ
Ho Hope
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 13:40:48 »

AUA หลังเรือนจำเก่ามีช่วงเวลาให้เลือกด้วยนะ
ขอรายละเอียดอีกนิดนึงครับ ขอบคุณครับ
Ho Hope
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 13:41:25 »

มันยากตรงที่ ไม่มีใครคุยกับเรานี่แหล่ะ พอไม่ได้ใช้มันก็ลืมเนาะ  สู้ๆ หาที่เรียนให้ได้นะจ๊ะ
ขอบคุณครับ ^^
Ho Hope
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 13:42:07 »

ไม่มีหรอกครับผม  ยิ้มกว้างๆ
ลองทำแบบที่ผมแนะนำดูนะครับ แล้วค่อยไปหาที่เรียน  ยิ้มกว้างๆ

ภาษาอังกฤษไม่อยากอย่างที่คิด JUST SPEAK OUT   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณครับ ^^
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 13:47:48 »

เจออะไรเป็นภาษาอังกฤษ พยายามอ่านให้หมดครับ อ่านในใจไปเลย ไม่ต้องกลัวผิด

เจอฝรั่งคุยกับเขาเลยครับ ถึงจะคุยในใจก็เถอะ  ยิ้มกว้างๆ เหมือนคุยโต้ตอบ แต่คุยในใจน่ะครับ

พยายามทำให้เป็นกิจวัตรประจำวัน เดี๋ยวก็เก่งเอง เหมือนไปอยู่เมืองนอกแล้วการใช้ชีวิตบังคับให้เป็นน่ะครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Ole :)
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 14:43:05 »

เรียนด้วยตัวเองก่อนครับ เดี๋ยวนี้มีสื่อมากมายเข้าถึงง่าย มีทั้งภาพและเสียง
แนะนำทาง ยูทูป
และเวปนี้ ผมเข้าไปบ่อยๆครับ
http://www.e4thai.com/e4e/index.php?option=com_content&view=featured&Itemid=101

ไม่เข้าใจอะไรก็โพสถามเลยครับ คนเก่งๆเดี๋ยวมาตอบเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
maeao
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 15:38:39 »

สอบถามได้ ที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานจังหวัดเชียงราย โทร.053-152043 ต่อ 106 คุณนันค่ะ
อบรม ฟรีค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์