เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:46:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  หลักสูตรการใช้อาวุธปืนพกสั้นระบบป้องกันตัว รุ่น 7 (สมัครเต็มแล้ว)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หลักสูตรการใช้อาวุธปืนพกสั้นระบบป้องกันตัว รุ่น 7 (สมัครเต็มแล้ว)  (อ่าน 3669 ครั้ง)
ArmTK
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2013, 10:25:04 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2013, 11:08:15 โดย ArmTK » IP : บันทึกการเข้า
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2013, 10:43:07 »

..ต้องหาซองพกนอก เข็มขัด ที่เสียบซองกระสุนสำรองอีกสอง.. แลบลิ้น แลบลิ้น

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2013, 13:35:25 »

..ต้องหาซองพกนอก เข็มขัด ที่เสียบซองกระสุนสำรองอีกสอง.. แลบลิ้น แลบลิ้น

ใช่ ครับ...อุปกรณ์ ส่วนตัว ที่ต้องเตรียม ครับ...
don-inphon

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 09:51:01 »

สวัสดีตอนเช้า ครับ  ยิงฟันยิ้ม
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2013, 09:51:47 »

CZ P-01 เอาไปเข้าอบรมได้มั๊ยครับครู ถ้าได้ ต้องซื้อแอคเซสเซอรี่เพิ่มตามข้างบน ครูแนะนำยี่ห้อไหน รุ่นใด ซื้อหาได้ที่ไหนในบ้านเราให้หน่อยครับ...

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
don-inphon

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2013, 09:49:41 »

CZ P-01 เอาไปเข้าอบรมได้มั๊ยครับครู ถ้าได้ ต้องซื้อแอคเซสเซอรี่เพิ่มตามข้างบน ครูแนะนำยี่ห้อไหน รุ่นใด ซื้อหาได้ที่ไหนในบ้านเราให้หน่อยครับ...

ได้ทุกรุ่น ครับ....วัตถุประสงค์อยากให้ผู้เข้าอบรม ได้เรียนรู้การยิงระบบต่อสู้

เป็นปืนเจ้าของปืน ที่ใช้ ประจำวันจำดีที่สุดครับ ว่าหากยิงแบบสถานการณ์..จะเป็นอย่างไร

เกี่ยวกับอุปกรณ์ ที่ผู้เข้าอบรม ที่ผมได้กล่าวเอาไว้ข้างต้น นะครับ

ซองพกนอก เข็มขัด แว่นตา ครอบหูหรือ เอียร์ปลั๊ก การแต่งตัวรัดกุม รองเท้าผ้าใบ

(อุปกรณ์ เหล่านี้ หาซื้อได้ทั่วไป )ในวันอบรมผมไม่แน่ใจ จะมีร้านค้าอุปกรณ์ มาเปิดขายด้วย

มีหลากหลายยี่ฮ้อมาก....อธิบายไม่หมด อิอิ

ให้เตรียมเท่าที่มีก่อน ครับ...ถ้าเป็นพกนอก P-01 เดี๋ยวผมให้ยืมก่อน ครับ..ถ้าไม่มี
shooting-team-cr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2013, 10:59:53 »

ซองพกนอกแบบธรรมดาก็ได้ครับ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2013, 11:02:09 »

ขอบคุณครับ

Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2013, 21:07:00 »

ขอเรียนถามอีกนิดครับครู  ระบบต่อสู้นี่ไม่ใช่ยิงแบบ IPSC ใช่มั๊ยครับ ผมคิดมากไปหน่อยว่าเป็นแบบ IPSC กลัวต้องมีอุปกรณ์เยอะ ๆ แบบนั้น...หรือว่าเหมือนกันครับ..

kunna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2013, 21:21:56 »

ขอเรียนถามอีกนิดครับครู  ระบบต่อสู้นี่ไม่ใช่ยิงแบบ IPSC ใช่มั๊ยครับ ผมคิดมากไปหน่อยว่าเป็นแบบ IPSC กลัวต้องมีอุปกรณ์เยอะ ๆ แบบนั้น...หรือว่าเหมือนกันครับ..
ไม่เหมือนกันครับระบบการยิงก็ไม่เหมือนครับ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2013, 14:58:52 »

ขอบคุณครับ
 เข้าใจผิดมานานเลยไม่กล้าสมัครอบรม เพราะไม่มีอุปกรณ์อย่างเขา
งั้นแค่ซองพกนอกอย่างเดียวเหมือนอย่างครูว่าก็ใช้ได้แล้วใช่มั๊ยครับ

Linkin sales.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2013, 16:28:12 »

มีคนมาสมัครกีคนแลัวครับ
shooting-team-cr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2013, 14:36:38 »

รุ่นนี้ 22 ท่านแล้วครับ รับอีกแค่ 3 ท่านเท่านั้นครับ ส่วนรุ่นต่อไป  รุ่นที่ 7 วันอาทิตย์ ที่ 15 ก.ย. ครับ ต่ออีกอาทิตย์ เลยครับ เพราะว่ารุ่นที่ 7มีจองแล้ว 4 ท่าน ครับ ถ้าท่านไม่ทัน รุ่นที่ 6  ไม่เป็นไรครับ  มารุ่นที่ 7ได้ครับ   ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ    โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่  คุณ สุวิทย์  เม่นแย้ม (นายสนามยิงปืน จ. เชียงราย)  0898513136   ครับ
don-inphon

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 10:05:25 »

ระบบต่อสู้ จะเป็นพื้นฐาน ให้ท่านที่จะก้าวไปในทิศทางต่างๆ ครับ

IPSC ยิงระบบ  เป็นกีฬาสากล

IPDA ยิงแบบ  ยิงแบบสถาณการณ์จำลอง

หลักสูตร ที่จะได้ผ่านไปนี้ ท่านสามารถ นำไปพัฒนาฝีมือท่าน  ชอบแบบไหน

หรือ ฝึกฝนเพื่อ ความชำนาญ ในชีวิตประจำวันของท่าน ได้ทุกกรณี ครับ

อุปกรณ์ ซองพกนอก ซองใส่แม๊คกาซีน ครอบหู แว่นตา ไม่ต้องสวยหรูครับ เอาแบบที่ท่านมีและใช้

รุ่นนี้ 22 ท่านแล้วครับ รับอีกแค่ 3 ท่านเท่านั้นครับ ส่วนรุ่นต่อไป  รุ่นที่ 7 วันอาทิตย์ ที่ 15 ก.ย. ครับ ต่ออีกอาทิตย์ เลยครับ เพราะว่ารุ่นที่ 7มีจองแล้ว 4 ท่าน ครับ ถ้าท่านไม่ทัน รุ่นที่ 6  ไม่เป็นไรครับ  มารุ่นที่ 7ได้ครับ   ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ    โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่  คุณ สุวิทย์  เม่นแย้ม (นายสนามยิงปืน จ. เชียงราย)  0898513136   ครับ

รายละเอียดตามนี้ นะครับ รุ่น 6 ตอนนี้ (เต็มแล้ว) ครับ รายชื่อหลังจากคนที่ 25

เป็นต้นไปจะตัด ไปอยู่ รุ่น 7  ครับ   รายละเอียด สอบถามโดยตรง นาย สนามครับ

ขอบคุณครับ
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2013, 14:24:41 »

ถามที่สนาม รุ่น 6 เต็มเสียแล้ว รุ่น 7 ก็ไม่ว่างด้วยซี..
ท่านใดที่สมัครรุ่น 6 ไว้ ต้องการเปลี่ยนไปรุ่น 7 บ้างครับ...ต้องการสองตำแหน่ง 

anan007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2013, 21:42:10 »

ใครจะเลื่อนไปรุ่น7  แจ้งมาเลยครับ

ชีวิตคือการต่อ ลูกแม่คือพลัง
don-inphon

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 08:47:11 »

ใครจะเลื่อนไปรุ่น7  แจ้งมาเลยครับ

รุ่น 6 เต็ม....สามารถลงชื่อต่อรุ่น 7 ได้ ครับ..
kunna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 22:28:52 »

รุ่น 6 เต็ม....สามารถลงชื่อต่อรุ่น 7 ได้ ครับ..
โห้ :oเต็มเร็วมากครับ....เอ้าครูๆทุกท่านพร้อมกันยังครับ ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ขยิบตา
Mars.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 23:13:48 »

ผมจองไว้ 4 ที่ รุ่นหก เดี๋ยวจะถามเพื่อนก่อนว่าจะเลื่อนมั้ย เพราะผมต้องเข้า กทม วันนั้นพอดี ถ้าเลื่อนก้อแค่อาทิตย์เดียว
(Scb. เชียงราย )ถ้าเลื่อนจะแจ้งนายสนามครับ
Mars.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2013, 23:25:37 »

พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงให้คำตอบ ตอนนี้สองคนจะเลื่อนล่ะครับ ถ้าเลื่อนคงสี่คนเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์