เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 06 พฤษภาคม 2024, 09:29:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ขายลูกไก่ ไข่เชื้อ ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 พันธ์แท้ครับ(งดจำหน่ายชั่วคราวครับ)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขายลูกไก่ ไข่เชื้อ ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 พันธ์แท้ครับ(งดจำหน่ายชั่วคราวครับ)  (อ่าน 5701 ครั้ง)
G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 15:03:24 »

ขายลูกไก่ ไข่เชื้อ ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 พันธ์แท้ครับ อยู่ ม.16 บ้านห้วยทราย ต.ป่าอ้อดอนชัย จ.เชียงราย ครับ

ลูกไก่อายุไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับ (ทำวัคซีนนิวคาสเซิล+หลอดลม แล้วครับ) ตัวละ 25
      ลูกไก่แรกเกิด (ยังไม่ทำวัคซีน) ตัวละ 22 บาทครับ
      ลูกไก่อายุ 1 เดือน ตัวละ 40 บาทครับ  

โทร 0917315518,0822077880,0868435735 ทัศน์พล ครับ นัดส่งหน้าตลาดวัดร่องขุ่น หรือหัวดอย
ได้ครับ (ต่างจังหวัดส่งได้เฉพาะไข่เชื้อนะครับ หรือถ้าเป็นลูกไก่ ลองโทร หรือ Pm ดูครับ เผื่อส่งได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2013, 15:13:22 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 17:05:24 »

ถึงลูกไก่จะมีไม่เยอะ แต่มีออกมาเรื่อยๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 17:59:11 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
yodchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2013, 21:35:37 »

ขอโทษนะครับถ้าไม่เปนการรบกวน ผมอยากเห็นรูปพ่อไก่ประดู่หางดำ100%ครับไม่เคยเห็นจริงๆครับ
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2013, 12:17:16 »

อยากเห็น จัดให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 16:49:40 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 16:45:01 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยังมีเรื่อยๆ นะครับ สอบถามได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 13:31:16 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 12:43:33 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพิ่มรูป พ่อ-แม่พันธ์ ครับ (บางส่วน เอาแค่เป็นตัวอย่างครับ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เริ่มด้วยพ่อพันธ์ตัวที่ 1 ครับ

พ่อพันธ์ตัวที่ 2 ครับ

นี่คือตัวอย่างแม่พันธ์ครับ

มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 12:50:30 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dลูกไก่เพิ่งออกจากตู้ฟักเมื่อวานครับ มีน้อย แต่มีเรื่อยๆ ครับ (ลูกไก่สีขาว ไม่ใช่ลูกไก่ประดู่นะครับ เป็นลูกไก่ดำญี่ปุ่น กับลูกไก่แจ้ขาวหางดำครับ ลูกไก่ประดู่ ตัวสีดำครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 13:01:40 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รอออกมาเรื่อยๆ ครับ  ลูกไก่อายุ 25 วัน ครับ;D ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 กันยายน 2013, 22:38:05 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

yodchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 13:26:36 »

พ่อพันธ์ตัวที่1สวยจังคับแบ่งเท่าไรคับ ยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 13:45:28 »

พ่อพันธ์ตัวที่1สวยจังคับแบ่งเท่าไรคับ ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับที่สนใจ ตัวที่ 1 ตัวนี้เป็นจ่าฝูงเลยนะครับ ไล่ทับตัวเมียทั้งวันครับ รูปทั้งหมดที่ลง เป็นตัวอย่างพ่อ-แม่พันธ์ ที่เราใช้ทำพันธ์อยู่ครับ เพื่อให้ผู้สนใจได้เห็นลักษณะของไก่พันธ์นี้ครับ ต้องขออภัยที่เรายังแบ่งให้ไม่ได้ในตอนนี้จริงๆ ครับ แต่อีกไม่นาน ทางเราจะทำ พ่อ-แม่พันธ์ ใกล้ไข่จำหน่ายเป็นบางโอกาสด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 13:50:16 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม วันเสาร์หน้า มีลูกไก่อายุ 1 อาทิตย์ ทำวัคซีนแล้ว ประมาณ 20 ตัวนะครับ ตัวละ 25 บาทครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 17:19:30 »

ประดู่หางดำ ที่เราเคยได้ยินมานาน  กับประดู่หางดำเชียงใหม่1 นี่ เหมือนกันไหม เคยได้ยินว่าเชียงใหม่1 เป็นลูกผสม แต่ดูรป ทั้งผู้- เมีย ลักษณะ สี ก็เหมือนเดิม ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 19:12:44 »

ประดู่หางดำ ที่เราเคยได้ยินมานาน  กับประดู่หางดำเชียงใหม่1 นี่ เหมือนกันไหม เคยได้ยินว่าเชียงใหม่1 เป็นลูกผสม แต่ดูรป ทั้งผู้- เมีย ลักษณะ สี ก็เหมือนเดิม ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไม่ใช่ไก่ลูกผสมอย่างที่หลายคนเข้าใจกันครับ มีหลายคนมาก ที่เข้าใจว่าไก่พันธ์นี้ เป็นไก่ลูกผสม บางคนก็คิดว่าเป็นไก่ประดู่ผสมโร๊ด แล้วออกมาเป็นไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1  ความจริงมันไม่ใช่อย่างนั้นครับ  จะขออธิบายสักหน่อยนะครับ
            ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1  มาจาก การเก็บสายพันธ์ไก่ประดู่หางดำ จากหลายๆ ท้องที่ ในประเทศ มารวบรวมและพัฒนาสายพันธ์ครับ โดยศูนย์วิจัยบำรุงพันธ์สัตว์จังหวัดเชียงใหม่ครับ เพราะเนื่องจากอย่างที่เรารู้กันมานานแล้วครับว่า ผู้เลี้ยงไก่พื้นเมืองส่วนมาก จะเลี้ยงแบบปล่อยลานครับ แล้วอย่าลืมนะครับว่า ไก่พื้นเมืองของไทยเรามีอยู่หลายสายพันธ์ ดังนั้น มันจึงเกิดการผสมข้ามสายพันธ์กัน จนสายพันธ์ดั้งเดิมเกือบจะหายไปหมดครับ
             ด้วยเหตุนี้ ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 จึงเป็นไก่พื้นเมืองพันธ์แท้ครับ และลูกที่ออกมา สามารถใช้เป็นพ่อ - แม่พันธ์ได้ครับ แต่ในส่วนผู้ขายบางท่าน ได้นำเอาไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 ไปผสมข้ามสายพันธ์กับไก่โร๊ด โดยใช้ไก่ประดู่หางดำเชียงใหม่ 1 เป็นพ่อพันธ์ และใช้ไก่โร๊ดเป็นแม่พันธ์  ลูกที่ออกมาจะเป็นไก่สองสาย มีลักษณะโตเร็ว เหมาะกับการขุนส่งตลาดครับ แต่ไม่สามารถใช้เป็นพ่อ - แม่พันธ์ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 กรกฎาคม 2013, 18:01:30 โดย wasupol24 » IP : บันทึกการเข้า

มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 19:16:39 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขายต่อครับ มีน้อย แต่มีเรื่อยๆ พันธ์แท้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

plairwa41
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 20:13:15 »

ขอบคุณหลายครับ   อยากได้ เอามาลองเลี้ยงหลังบ้านสักสิบตัว  ถ้ามีรายใหญ่แถวแม่จันสั่ง ช่วยบอกด้วยนะครับ อยากได้จริงๆ แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรครับ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:48:29 »

ขอบคุณหลายครับ   อยากได้ เอามาลองเลี้ยงหลังบ้านสักสิบตัว  ถ้ามีรายใหญ่แถวแม่จันสั่ง ช่วยบอกด้วยนะครับ อยากได้จริงๆ แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณที่สนใจครับ แต่ผมไม่ค่อยได้ออกไปแถวแม่จันน่ะครับ นานๆ ไปที แต่ถ้าได้ไปแถวนั้นเมื่อไหร่ จะ PM บอกอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 21:51:13 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม วันเสาร์หน้า มีลูกไก่อายุ 1 อาทิตย์ ทำวัคซีนแล้ว ประมาณ 20 ตัวนะครับ ตัวละ 25 บาทครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยังมุ่งมั่นขายต่อไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

setome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2013, 23:10:46 »

ห่านขาวที่ผมรับมา...แข็งแรงดีครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่ยังหาที่ให้วิ่งไม่ได้เลย ยังขัง ใต้ถุนบ้านเก่าอยู่เลยครับ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ลูกไก่ประดู่น่าสนใจนะครับ....เด๋วยังไง

สถานที่พร้อมเมื่อไร จะโทร...ไม่ก็ PM ไปนะครับ

สนใจเลี้ยง..น่าจะโตเร็วเนื้ออร่อย..55+

(สวนเล็กๆ...เกษตร 2ชั่วโมง)

ID Line : 0821941958
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 12:15:21 »

ห่านขาวที่ผมรับมา...แข็งแรงดีครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่ยังหาที่ให้วิ่งไม่ได้เลย ยังขัง ใต้ถุนบ้านเก่าอยู่เลยครับ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ลูกไก่ประดู่น่าสนใจนะครับ....เด๋วยังไง

สถานที่พร้อมเมื่อไร จะโทร...ไม่ก็ PM ไปนะครับ

สนใจเลี้ยง..น่าจะโตเร็วเนื้ออร่อย..55+

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รับทราบครับ ไม่ทราบว่าหาห่านขาวตัวผู้ได้รึยังครับ ส่วนลูกไก่ของผม มีเรื่อยๆ ครับ เลี้ยงง่าย ไข่ดก โตเร็วครับ สนใจติดต่อได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

setome
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 13:02:34 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รับทราบครับ ไม่ทราบว่าหาห่านขาวตัวผู้ได้รึยังครับ ส่วนลูกไก่ของผม มีเรื่อยๆ ครับ เลี้ยงง่าย ไข่ดก โตเร็วครับ สนใจติดต่อได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้แล้วครับ..พอดี

มีผู้ใจดีแบ่งให้เลี้ยงฟรีคับ ผู้ 1เมีย 1 แต่ตัวผู้ติดเทามานิดหน่อยบริเวณโหนกหัว และปลายปีก

(สวนเล็กๆ...เกษตร 2ชั่วโมง)

ID Line : 0821941958
หน้า: [1] 2 พิมพ์